1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Air777

Air777 Thành viên mới

Các chị ui ,cho Air hỏi 1 chút : Air da dầu, đang dùng found & blush EM nhưng thấy đi nhong nhong ra đường 1 chút là bay hết cả blush lẫn found , độ che phủ cũng k tốt, k thấy mịn lắm ( em chỉ dùng kem lót rùi apply thẳng found zô luôn ) .
    Bi h em muốn đổi sang loại khác muh nhìu quá....SN, Joppa, Lauress..bla bla bla ...chị nào cho em review với ạ ! À ! blush EM em kết tông hồng ưng ửng tự nhiên kiểu pink ribbon nhưng lại bị cái mau bay, hãng khác có màu tương tự nhưng bám lâu chút k ạ ??
  2. dikilur

dikilur Thành viên mới

@Xì-pơ: đấy chị Feb bảo bao h chị í học xong sẽ dạy lại chúng mình, chỉ sợ lúc ấy chị í nổi tiếng như Bobbi Brown rồi lại chê chúng mình ko thèm dạy thôi
    j/k
    @Feb: ah em nhớ hồi trước trên này có chị nào kể là đi học ở Coreana có giáo viên Hàn Quốc dạy cũng được hay sao í chị ah, mà hình như chính là Devil nhà mình thì phải
  3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Công nhận em be muon hoc giống mấy cô gái thời xưa thật. lại còn đi xe đạp nữa chứ
    @ air: Mineral chị mới dùng qua Bare Escentuals, EM, và Silk Naturals cho foundation. Và thích EM nhất vì match da. FOundation của EM giữ được lâu mà nhưng blush đúng là mau bay mà màu thì chẳng blend vào da. Blush chỉ mê NARS với MAC thôi. Nhưng mà giờ 1 tuan 7 ngày 4 ngày dùng mineral, 3 ngày còn lại dùng thứ khác.
    Hôm trước đọc bài research về mỹ phẩm thấy đúng thật. Ít ra là đúng với tớ. Ngày nào đi làm tớ cũng trang điểm, chẳng phải để ai ngắm nhưng cảm thấy feel good về chính mình, tràn đầy năng lượng để có thể làm việc tốt.
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 21:11 ngày 03/02/2009
  4. LaylaModeVN

LaylaModeVN Thành viên mới

Cả nhà cho em vào kêu ca tí, đợt này đang có sốt dịch hay sao ý, em sốt xình xịch từ sáng đến giờ không giảm, người như cái lò ý, lúc nãy cặp nhiệt độ 39.5o mà sợ quá. Giờ em ko dám ngủ nè, sợ sốt cao lên, đang nằm chườm khăn và lướt net . Mà ở HN đang có dịch sốt phát ban hay gì đó em nghe loáng thoáng, bác họ 1 đứa bạn em mất trong vòng có 3 ngày từ khi bị . Hix hix nghe thế càng sợ .
    Nằm cả ngày chán em mày mò đọc về BB cream, mà search muare có bán mỗi Hydo Splash BB Cream của TFS thôi. Mà em xấu tính, thích là muốn thử ngay cơ, cả nhà khuyên em chiến hay tìm cách order ạ .
    @ LB, BMH: hí hí ảnh của 2 mụ rất ra dáng con gái Hà Nội, đẹp lắm ý , ảnh cưới cứ cần gì phải cầu kỳ mới đẹp đâu nhỉ . Chúc mừng mụ LB nhé, khi nào mụ cưới thế?
  5. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Ôi vật vã mãi mới vào post bài được. Tớ vừa mới thành người rừng xuống núi đây. Lâu lắm rồi mới lại thấy chị Feb vào thường xuyên, topic rôm rả hẳn. Nicky xây nhà mát tay quá nhé , tiện đây cám ơn em luôn. Chị thấy topic cũ lên 99 trang mà ko tài nào post bài hay lập topic khác được, may có em làm luôn nên chị em mới lại có chỗ chui ra chui vào.
    Chị Feb dạo này máu quá nhé Trường make up chị sắp đi học có phải là trường hay gửi tờ rơi quảng cáo cho chị đó không? Sao có người sướng thế không biết, được đi học m/u bài bản, huhu. Mà em cũng nghĩ chị đừng học ở VN làm gì cho mất công. Đã học trường xịn vậy thì búp một phát chuẩn luôn đi. Nhỡ ở VN dạy linh tinh lại mất công tẩy bộ nhớ nhập lại dữ liệu Học được chiêu nào lên topic chỉ luôn chiêu đó nhá chị (mình thật là lợi dụng) Mà nói vụ hay quên, ảnh của em đâu rồi ???? (icon mặt ngầu)
    Dạo này em đang cố cai dần m/u, chỉ định mua một hộp phấn và vài blush lẻ tẻ của LaurEss nữa thôi. Nhưng xem chừng có vẻ bắt đầu vật vã nước hoa trở lại, mặc dù chả mấy khi nhớ ra mà dùng Kèm thêm TSS làm mình điêu đứng quá. Có vẻ mình không làm người lương thiện được rồi
    À chị Feb dạo này còn làm craft gì nữa không? Cách đây mấy tháng em lạc vào cái hoitheuthua.net đâm ra mê trò cross-stitch mới khổ chứ. Cái này làm thì thích, có khả năng hạn chế shopping được vì mua 1 kit trên $10 chắc thêu mãi mới hết quá. Em toàn làm tà tà từ từ nên rất là rùa. Mỗi tội trò này làm mình thấy guilty, vì nó tốn thời gian kinh khủng. Sau mấy weekend chỉ dọn nhà rửa bát quấy quá cho xong, bỏ movies n TV ngồi thêu miết, em phải quyết tâm bỏ mấy món thêu thùa vào thùng đóng nắp lại để tránh xa tầm nhìn, quyết không để mình nghiện không thì chắc gia nhập đoàn quân thất nghiệp luôn. Hôm rồi babi xuống cũng bị đầu độc luôn. Cả hai đứa đều nhớ chị Feb làm hoa giấy, còn rủ chị BG quilting nữa chứ
    Bạn Star kể chuyện có duyên quá Cái nhà văn hoá đó hay ho vậy, thảo nào lúc nào cũng thấy chỗ đó đông nghịt à. Thấy dân tình ở đó vui vẻ rôm rả lắm. Mà công nhận họ mở nhiều lớp cũng hay ho, thiết thực ghe^. Sau này chắc tớ cũng thích cho con cái join vào những lớp kiểu như thế
    À mà topic mới có mấy trang mà đã có 2 cô dâu show ảnh cưới rồi nhé! Nicky chọn ngày mở topic tốt ghê cơ. Cả 2 cô dâu đều ra dáng thiếu nữ Hà thành xưa, chắc các cụ thích phải biết nhỉ BMH có cái áo dài hồng dễ thương quá, mà m/u mineral lên cũng nhẹ nhàng ghê ha, thành ra lại hợp với phong cách ảnh của em. Mà giờ em mang ''tin vui'' được mấy tháng rồi đúng không Còn ảnh LB nếu không nói, chị lại cứ tưởng em chụp ở Le Studio. Đang định bảo anh Nam Le giờ đầu tư máy ảnh mới hay sao mà nhìn nước ảnh có vẻ sáng rõ hơn hồi trước thì phải Hình như em cưới tháng 3 đúng không? Khi nào chính thức làm cô dâu nhớ post ảnh nhé
    Psd ốm sao rồi? Rõ khổ, hình như HN lạnh quá nên nhiều người cảm cúm. Bố chị một hôm đi chơi về cũng bị lây, hôm qua chat thấy cụ xì xụp húp tô phở nóng mẹ mới nấu, đến khổ. Mà em đã cưới chưa nhỉ? Chị mới được xem ảnh cưới của em thôi. Gần ngày cưới cố giữ sức khoẻ em nhé. Thời gian đó dễ ốm lắm đấy. Để dành cưới xong hẵng ốm để chồng chăm cho đã :))
  6. nang_tien_tren_cong_co

Hey babi, research gì thế? Tớ chỉ nhớ được đúng 1 câu đọc đâu đó, đại loại là: Nghiên cứu cho thấy phụ nữ có thói quen trang điểm hàng ngày khi đi làm kiếm được nhiều xiền hơn. Tớ hay nhớ câu này để có động lực trang điểm chăm chỉ hơn, mà lười quá thể. Lúc nào cũng thích ngủ nướng hơn thích m/u không à
    À, hôm tới tớ mua LaurEss cho nàng thử nhé Về độ giữ phấn tớ còn khoái hơn cả hãng tớ từng thích nhất là BE. Không biết có phải dạo này da tớ khô hơn không, nhưng đúng là tớ chỉ dùng powder của SN làm base, found LaurEss chừng 3 lớp thật mỏng, 1 lớp finish của BE. Thề có chúa là 9h sau soi gương lén trong cửa hàng nhìn vẫn đẹp y chang như lúc mới oánh ấy. À quên là có touch up một lần sau bữa trưa bằng EL pressed powder, oánh lại tí blush thôi.
    Air ơi, chị chưa dùng LaurEss blush, nhưng chị thấy màu sắc của nó cũng đẹp lắm. Feedback cũng rất tốt. Có gì em thử sang topic nhà từ thiện hỏi xem sao.
  7. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

@LaylaModeVN : tớ cũng đang máu chiến em bb cream đây ;)) cũng ko đợi đc , mà cũng chả bít nhờ ai mua hộ mấy cái brand BRTC , skinfood ... nên order bb cream Missha rùi , tớ order cái tube màu trắng bạc của nó , vì thấy cái này cũng đc review khá tốt . Order của anh Long KTL kosmetic í , mà anh í bảo đang gom hàng , đc nhìu nhìu thì ship về , chắc khoảng 1 tuần :(
    Ah , mọi ng ơi , lúc đầu em lại nhầm anh Long này với cái anh SHE cosmetic 71 QUốc Tử Giám mới chết chứ , lỡ order rùi hỏi kĩ mới bít hoá ra ko phải . Không bít chất lượg mp xách tay của KTL này thía nào mọi ng nhỉ ?
  8. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Ui, mới ra cái meeting 3 h choang cả mặt mày. Sao tụi Indian nói nhiều thế ko biết. nghe cái accent tụi nó 3 tiếng tra tấn đi ko nổi luôn. Gặp mình là result-oriented nữa chứ. Nghe mấy cái non-sense củ tụi nó chỉ muốn nói shut up. Better get off meeting and back to work [.Cứ thích vẽ vời này nọ tốn thời gian vô ích.
    Em mode cưới chưa? Nếu sắp cưới phải giữ gìn sức khỏe đừng bị ốm.
    Chị dùng BB cream được gần 2 tháng rồi đây. Của chị Hanskin super magic BB cream.
    @nangtien: Tớ đọc trên trang web về research của người Nhật. Makeup mang đến cho phụ nữ self - esteem và hứng khởi để bắt đầu ngày mới.
    Mà đúng chứ, nhìn vào gương, mặt mũi tóc tai rũ ruợi, mệt mỏi thì làm việc sao nổi.
  9. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

chị nàng tiên giỏi thế? :) e khônng bít thêu thùa may vá chi hết ý. mà tốn time lắm cơ :((. Mà căn bản e ko kiên nhẫn nổi. Cơ mà e thích nấu nướng mà dạo này ở 1 mình + share nhà nên cũng chả có tgian bày vẽ gì hết.
    Híc co ai như mình ko công việc đang nhiều mà lăn ra ốm nên hnay take a day off. :| mệt quá chừng. híc.
    @babi: hôm rồi tớ đang tìm solicitor. tìm được 1 người nghe nói cũng được nhưng sau phát hiện đó là dân indian nên xã tớ chạy mất dép luôn. :))
    @mấy cô dâu nhà mình: congrats nhá nhá! :)
  10. nang_tien_tren_cong_co

Trò cross-stitch dễ lắm WP ơi. Vải nó kẻ ô, mỗi ô thêu dấu x, có chart chỉ sẵn ô nào thêu mầu gì mũi gì rồi, cứ thế làm là thành bức tranh thôi. Chị bắt đầu bằng một cái smiley, kit thêu cho bọn trẻ con ấy Giờ chả biết nó đi đằng nào rồi. Em Bee hồi xưa cũng thêu một lô những hình nho nhỏ làm móc chìa khoá ấy.
    Mà tức cười quá babi ơi, tui order kit của tui với bà bên Thái, chắc sau đấy tụi Chase gọi cho tui ko được nên tưởng thẻ của tui bị stolen, khoá tài khoản luôn. Chắc mai phải gọi cho tụi nó mới được.
    Dạo này tự dưng khoái cái Chanel lipstick quá. Tớ mua thỏi son này màu nude, nude theo nghĩa là nó rất giống màu môi tự nhiên của mình, oánh lên như ko oánh gì vậy. Mà cả tháng may ra mới trang điểm vài lần nên tự dưng ko khoái khiểu super tự nhiên thế nữa. Thế mà gần đây lôi ra dùng vì nó có SPF15 và thích hợp cho một khuôn mặt ko chịu trang điểm gì lại thích gần chết. Đúng là nó smooth & sultry thật, y như lời chị Feb tả. Dưỡng còn tốt hơn son dưỡng, mặc dù tớ vẫn cứ phải thoa dưỡng trước theo thói quen. Nó nhiều dưỡng nhưng vặn lên vặn xuống ngon lành, không như nhiều loại son khác vặn lên rồi là khỏi vặn xuống. Mà texture của nó đúng là luxury, khác hẳn những loại son thông thường khác. Vậy mà chả hiểu sao lần đầu dùng mình lại thấy cứng cứng nhỉ.
    Bà babi khi nào mua lipstick mới thử đầu tư Chanel đi. Đáng đồng tiền bát gạo lắm!
    Hôm trước đi chơi với babi ghé qua tiệm NARS nữa chứ. Nhớ em WP & vitba có cả bộ cọ NARS thế là 2 đứa cũng tí toáy sờ thử. Èo, công nhận là giá nhỉnh hơn MAC brush một chút mà khác hẳn luôn. Mềm cực mềm, mượt cực mượt. Oánh cọ này chắc cảm giác như có ai ve vuốt trên má ấy Sợi cọ organize lên dáng rất chuẩn, ko có cái nào bị out of shape cả. Hàng sáng m/u bằng cọ này chắc giống như thêm một công đoạn massage dưỡng da quá. Ghen tị với WP với vitba ghê
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa