1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. turtle_babe

turtle_babe Thành viên mới

Ối Sorry bạn WP nhé, tớ thấy bạn cao thủ nhiều lĩnh vực quá nên cứ nghĩ là hơn tuổi, ấy gọi WP là bạn thì cũng là bằng tuổi tớ rồi. Dzậy gọi bạn bè hén
    Cô ĐT nghỉ từ lâu rồi chị babi ah. Năm của em thì cô vẫn CN nhưng ko còn chiêu gọi lên trả bài nữa (may xế)... àh mà thầy Minh đúng là thầy Đồng Minh dạy văn LHP ah!
  2. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

@ Bu: hihi, để e xem có gì hay em post cho Bu xem, style Bu kiểu nhẹ nhàng nhỉ, ở nhà thế relax phải biết. ^^
    @ WP: hehe, stainless steel cũng có cái hay, giai tớ là KTS, mê sắt thép, kính kiếc, tường trắng, kiểu modern chết đi sống lại, mà tớ thì lại mộc mạc, hoang dã, hơi bohemia, thế là 2 đứa bảo nhau, mai mốt có nhà, mỗi phòng 1 style cho vừa ý :))
    @ Betty: hia hia, B cũng thích kiểu Betty ấy, nhưng chắc có lẽ nặng đô và bừa bộn hơn chút, với thích mấy cái quái quái, nhưng nhà đừng âm u quá. Vải bọc cho sofa hoặc giường sẽ là dạng vải ghép, hoa hoè màu sắc, tủ mây, vải rèm cửa là vải thô, đồ đựng có thể lấy vali to ra đựng :P. Tường sẽ vẽ mặt trời và mặt trăng to vật vã, chén đĩa bằng sứ tráng men kiểu Liên xô, nhưng ko quá classic. Thích bồn rửa mặt kiểu bọn Nam Mỹ hay làm, dạng mosaic, ghép gạch nhiều màu lại ấy ^^. Với B thích treo nhiều tranh ảnh đầy tường luôn, cả biển số xe nữa chẳng hạn.
    Post mấy tấm gọn gàng sạch sẽ xem mọi ng có nhặt nhạnh đc gì ko :D
    tấm này B rất thích:
    source: designismine.blospot.com nhé mọi ng :x
  3. Hoai_Niem

Hoai_Niem Thành viên quen thuộc

Ừa , tớ thấy tụi UMA này hay bán đồ giống IKEA , nhưng mà hàng hóa cũng hơi hạn chế , mua dụng cụ bếp , gia đình thì đc , đồ sofa bàn tủ thì vẫn hơi chán .
    Tớ kinh nghiệm mua nội thất mí cái nhà thì thấy lên Melinh plaza chọn cho dễ , có cái để so sánh .
    nó cũng phụ thuộc ý tưởng nội thất từng người nữa .
    Tớ cũng muốn cai nghiện đủ thứ mà vẫn chưa đc đây , nhà với đất thấy nó lâu la xa xôi quá , còn muốn cả đổi xe nữa nhưng thấy mỗi lần đổi lại mất cả đống xiền ,nên thôi đành xếp lịch .
    Haizz , mỹ phẩm cũng chả dùng mấy mà mua thì nhiều . Hình như đồ La ser gì đó đắt lắm hả nàng , nàng Feb chịu chi thật đó , ko bit chất lượng thì sao nhỉ , muốn dùng thử quá ma ko bit ở VN có bán ko?
  4. bettypop

bettypop Thành viên mới

Em thích những ngôi nhà cổ ở vùng Strasbourg như thế này, những ngôi nhà hàng trăm năm tuổi im lìm soi bóng dưới dòng kênh xanh, như chưa từng có dấu tích của thời gian
    Hội chợ Noel nổi tiếng nhất nước Pháp, ở đây có nhà thờ Nottre Dame cao nhất và đẹp (ko biết có nhất ko)
    em chup bằng máy số ghẻ 3 chấm cộng với ko biết shop siếc gì nên ko có nghệ thuật gì hết hí hí
  5. bee56

bee56 Thành viên mới

Phòng khách
    Nhà bếp
    e cũng suốt ngày lê la xem đồ nội thất thui!
    chị Bu ơi e thích cái fòng khách và cái fòng bếp này quá!e đang mơ 1 cái fòng như thế này mà!rất khả thi với nhà e đó!
    chị còn cái ảnh nào ở góc khác ko ạ??e mê rùi đấy!
    mà ko biết làm kính hết thế ở VN có an toàn ko nữa????
    PS:nhà mình chuyển thành "chia sẻ các mẫu trang trí nội thất" rùi!
    Được bee56 sửa chữa / chuyển vào 22:05 ngày 23/03/2009
  6. bee_buzz

bee_buzz Thành viên mới

@ Chi babie: Ôi lòng vòng blog bliếc 1 lúc thì thấy hoá ra chị babi là chị KL hồi xưa ở AR ạ . DC cuối tuần này là Cherry Blossom Festival chị có lên chụp ảnh nữa ko
  7. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

@bee_buzz: Chết tui, em là đứa nào mà biết tiểu sử của chị thế huhuhuhu. Giấu tên mà còn bị lộ mặt chết tui rồi
  8. bee_buzz

bee_buzz Thành viên mới

E biết nhiều về chị lắm Ai bảo lại còn để tên tuổi rồi avatar hoành tráng trên blog làm e nhận ra . The world is so small :P
  9. babi_rosie

Ai mà biết chị mà còn biết rành + biết mặt nữa chứ? PM chị đi nào? Chị biết em ko? Gửi chị vài tấm hình minh họa cái nào? . Kiểu này phải hạ hình trên avatar xuống thôi. NGuy hiểm quá đi. Chả biết mình có gây thù chuốc oán với ai ko mà "nổi tiếng" thế nhỉ
    Chị đang định xuống VA for some business dưới đấy, khúc giáp với DC. CHắc phải kết hợp chụp hình nữa. Mê cherry blossom lắm
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 00:51 ngày 24/03/2009
  10. babi_rosie

@ Bee-buzz: Đâu mất tiêu rồi, confirm chị cái nào. Làm mình tò mò quá đi mất . PM nhé cho nó private, ko thôi nguyên cái resume của tui chình ình trên đây thì hỏng
    Nhân WP nói tới sách. Tớ share quan điểm về sách báo của tớ. Tớ chưa bao giờ đam mê sách. Chưa bao giờ tớ đọc nổi hết 1 quyển sách trừ sách học trong trường vì bắt buộc :D. Mấy ông viết sách best sellers mà trở thành tỉ phú thiệt là ko nói nổi vì toàn nói láo ăn tiền cả. Cách học tốt nhất là gì, là từ cuộc sống, kể cả thất bại, là quan sát những người xung quanh có thể tốt, có thể xấu để rút ra kinh nghiệm cho chính bản thân. Ko cần tốn tiền mua mấy cái hiển nhiên ghi trong sách, toàn sách vở chứ chả có tí gì thực tế:P.
    Chưa có quyển sách nào từ trước tới giờ mà tớ ưng ý cả.
    Đây tớ bàn vài quyển mà tớ thù hằn .
    The Success Princiles của Jack Canfields. Quyển này tớ đọc thử vì tò mò tại sao ông ấy được chào đón ở VN. Dở ko thể dở hơn. Cho điểm âm luôn. Nói những thứ vô cùng hiển nhiên và sáo rỗng, tớ cũng nói được. Vậy mà ông triệu phú . Tiếc tiền mua quyển này kinh khủng, may mà bán được trên Ebay cũng đỡ tức.
    Rich Dad Poor Dad series: Ông này chỉ có cách trình bày nội dung lôi cuốn. Còn lại rỗng ko thể rỗng hơn. Người nào ko biết về business hay accounting nghe ông ấy nói rất thuyết phục vì ông ấy dùng hình tượng dễ hiểu. Nhưng mà thử hỏi có ai đọc xong biết cách làm giàu như thế nào ko . Và chuyên môn ông bàn trong đấy nhiều cái cũng trật nữa. Vậy mà ông ấy mở workshop trên khắp nước Mỹ, thu mỗi người vài trăm USD cho cái workshop ko ra gì của ông ấy. Công nhận phải khen ông ấy giỏi. Tớ đọc đúng nửa quyển ko bao giờ đụng tới nữa.
    Tớ lúc trước có thời gian quyển nào nổi tiếng cũng phải mang về đọc thử cho biết. Từ 7 effective habits gì đó, Freakonomics, the world is flat, rich dad poor dad etc, nhưng ko có quyển nào tớ finish
    Tớ thấy coi mấy cái show về kinh tế trên CNN hay hơn nhiều. Nó cụ thể vì chỉ là kể một câu chuyện có thật, từ đó mình tự rút ra kinh nghiệm theo khả năng cảm nhận của mình. Hiệu quả hơn đấy

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa