1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Hé hé hé... Bà Babi đừng nói đọc xong cuốn sách đó là bỏ nghề IT chuyển qua đứng bán bánh donut nhé. Nghi lắm =)) =))
    Ko hỉu sao mình có cảm giác là khi giới thiệu cuốn sách này thì Babi sẽ mắt chớp chớp miệng đớp đớp. Y như rằng =)) ==)
    Lolll cười chết mất. Sái cả quai hàm. Cơ mà cuốn sách tới 850 trang, ko biết bà Babi có cầm nó lên nỏi ko nữa, hay lúc đó vì sự nghiệp... donut mà bỗng trở thành the incredibles thì hay hay hay =)) =))
    WP: Room with a view kinh điển rồi em, chị đọc sách, xem phim (đoạt Oscar năm 1956 hay sao ý) và mê cả bài hát (tất nhiên bài hát cùng tên thôi chứ ko phải soundtrack của phim). Lúc trước đang ngồi thẫn thờ thì chị cũng làm 1 bài Room with a view post lên blog, chụp hình cái phòng "vua bãi rác" của mình ý mà :D
    Cái vụ donut thì ông ý hóm hỉnh lắm, còn dụ dỗ bà ý làm thế này nữa cơ: "Rose, if you are having trouble getting that special guy interested and need a simple solution, why not try putting donut crumbs in your bra and panties? Let me know if he bites".
    Hahahahahahahaha. Thui ko tám nữa, bài vẫn chưa làm xong =))=))
  2. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Feb: hehehe, 850 lận à? Nhiều thế cơ à? Hay Feb chọn ra chapter nào đáng đọc nhất đi, tớ ưu tiên cho những em í .
  3. locbiec

locbiec Thành viên mới

Em chào cả nhà! Mạng nhà em hỏng nên mãi hôm nay mới onl đc. Đọc mãi mới xong mấy trang nhà mình tám. Chủ đề quay như quay dế. Mà may quá, dừng đúng chủ đề sách em thích.
    KGĐ ngày xưa em đọc thì rất thích, nhưng sau này đọc lại ko thấy thích lắm nữa, có lẽ truyện phù hợp từng thời diểm. Kết thúc hơi tròn quá và không thực tế lắm. Ở đây có ai đọc Tuổi thơ dữ dội của Phùng Quán chưa ạ, em ko thấy mọi người nói đến, truyện hay và cảm động vô cùng. Chưa truyện nào em khóc nhiều đến thế. Đọc mà lúc khóc lúc cười luôn, như hâm vậy.
    À, còn cái này phải tám với cả nhà. Hôm trang điểm cưới chị trang điểm cho em bảo là chị í thấy trang điểm bằng tay đẹp nhất, lên rất tự nhiên, mịn màng. Em cũng nói (theo ý kiến 1 bạn trong này đã pót) là dễ xuống màu, do dầu ở tay. Nhưng chị ý trang điểm thử cho khách hàng rồi, đi chụp ảnh cả ngày mà chẳng sao cả, chỉ mỗi tội lấu thôi. Vậy chắc do MP nữa nhỉ, giữ màu tốt, tại em thấy ở đấy họ cũng dùng hàng cao cấp. Em liếc thấy son với nhũ của MAC, nhớ mỗi thế, hờ hờ, lúc đấy ngất ngây nên quên hết rùi.
  4. Hoai_Niem

Hoai_Niem Thành viên quen thuộc

Haha , BGBC này cũng tám ghê rợn luôn nha . Mấy bả tám kiểu gì kẻo mod khóa topic bây giờ . Tui cũng thích em Midori trong truyện ý lắm , em ý là mẫu phụ nữ hiện đại mà đám đàn ông mê muội nhất đó .
  5. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hây zà, cái link tớ đưa cực kỳ nghiêm túc và thanh lịch nhá, còn serious và knowledgeable hơn cái box GDGT của TTVN ý chứ.
    Tớ cũng kết em Midori, mấy em thế này zai ko mê mới lạ.
  6. hatmitxinh

hatmitxinh Thành viên mới

Thế là chị babi cũng làm IT à.
    Em cảm ơn mọi người để em biết "vừa nhắm mắt vừa mở cửa sổ". Câu chuyện hay quá, nhất là đọc mấy chương đầu em cứ cười rấm rứt..
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Em hạt mít thử thêm cuốn Nicholas xem. Cười té ghế lun.
    @Feb: Bà đọc cuốn này đi. Đảm bảo thích. :)
  8. anni_txu

anni_txu Thành viên mới

xin lỗi mọi người cho mình hỏi chuyện hơi ngoài lề tí
    có ai dùng qua skin care của Gurlain chưa cho mình xin review với, lùng đỏ mắt mấy ngày nay trong box thấy skin care hãng này ít được mọi người nhắc tới nhưng mà mình đang quan tâm đến hãng này lắm.
    da mình thuộc loại hỗn hợp thiên dầu, đang dùng 3 steps của Clinique thấy rất hợp sờ da láng mượt ko mụn, nhưng mà màu da tái ko đẹp với lại da bị những nốt thâm nhỏ 2 bên má. Mình có dùng qua base, moisturize foundation và toner của Gurlain thấy thích ghê lắm đánh cái nào lên thấy da cũng láng mịn mườn mườn mùi thơm nữa nên nghĩ skin care của nó chắc dùng thích. Nhưng mà đồ dưỡng da của hãng này hơi đắt nên muốn xem review những ai có kinh nghiệm dùng qua hãng này trước xem đồ dưỡng da của nó thế nào.
    Mấy topic review sản phẩm trôi đâu xa lắm rồi nên mình chui vô đây hỏi. Sorry nếu quấy rầy mọi người đang cao hứng bàn luận. Cám ơn mọi người, hoa cho cả nhà ạ
  9. babi_rosie

888 cái rồi đi meeting . Mức dộ 888 nhà này ko ngừng phát triển
    @hatmitxanh: Uh, temporarily là chị làm IT nhưng mà dốt IT quá chắc phải kiếm second job là đi bán Doughnut. Sáng IT, chiều doughnut, hay Feb nhỉ
    @ locbiec: lâu ngày mới thấy em. Lấy chồng xong lặn mất tiêu
  10. babi_rosie

anni_txu: GL tớ ko dùng nên no idea.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa