1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bettypop

bettypop Thành viên mới

Em đâu có nói là thích tính cách Melanie, em chỉ bảo là trong phim vai cua melanie rất mờ nhạt, nói chung không đọc truyện thì khó mà thấy thương Melanie, cũng như không biết rằng Asley cũng yêu Scarlette mà lại đi lấy Melanie, chứ không phải chỉ có Scarlette chạy theo Asley đâu, nói chung Cuốn theo chiều gió là sách gối đầu giường của em, hí hí toàn bắt chước mấy chiêu của Scarlette để cưa zai
    Bộ Orlane em nghĩ chỉ cần mua SRM với kem hoặc thêm toner được rồi, không đến chừng đấy tiền đâu, mà có khi ở store khác nó rẻ hơn. Masque của nó có tốt lắm không, để em bon chen thử.
    À mà em đang nghĩ cách để mua cho chị giảm giá khoảng 10 e cái bộ đó
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@Betty:
    @Anni: Em thích cuốn Cho Tôi Xin 1 Vé.. à? Theo chị cuốn này cùng cách viết mà thua xa Nhóc Nicolas.. Em thử đọc đi, phê lun ý. :)
    Truyện O Henry nhẹ nhàng dễ đọc, mà cũng sâu sắc nữa. Truyện ngắn cũng là một mảng hay đấy. Nếu thích nhẹ nhàng dễ thương, lãng mạn, đọc xong thấy lòng dịu dàng mơ màng thì thử bộ Bông Hồng Vàng và Bình Minh Mưa của Pautovsky.
    Thích đọc truyện hiện thực phê phán mà vẫn nhẹ nhàng nhân ái thì đọc Marxim Gorky. Truyện Gorky đọc cũng thấm thía lắm. Hoặc đọc tập Bên bờ Biển sáng của ông gì người Ba Lan mà viết cuốn Trên sa mạc và trogn rừng thẳm ý nhỉ.
    Thích nặng đô hơn một chút thì đọc Jack London, Maupassant, hay Murakami.
    Àh, có cuốn Bức thư của người đàn bà không quen của tác giả gì tự nhiên quên phắt mất tên (cũng khá nổi tiếng). Siêu hay. Cảm động phát khóc lên được. Tập truyện này có nhiều truyện cực kỳ hay luôn, hay và cảm động, đi đến tận cùng suy nghĩ của con người. Cuốn này mất đâu ý mà chưa mua lại được.
    Nói chung sách hay thì rất là nhiều. Chỉ có là có time và money ko thui. :D
  3. bettypop

bettypop Thành viên mới

Em cũng thấy Cho tôi xin một vé ... có gì đó khiên cưỡng, không thật hồn nhiên, trẻ thơ, cảm động... như Vừa nhắm mắt, vừa mở cửa sổ, càng không thể so với Cô bé ngồi bên cửa sổ được, em rất thích sau này có 1 bé gái như Totôchan, không hiểu sao đọc quyển này em cứ hình dung Totochan giống hệt như Marưkô ấy, hi hi, đọc Marưkô cũng buồn cười và thương thương cô bé quá. Có lần em đè cháu em, Xí muội ra cắt tóc mái răng cưa cho giống Marưkô mà không cắt được đúng kiểu, trông mặt nó vừa ngu ngu, vừa buồn cười, may mà không bị mẹ nó sạc hí hí. Cả nhà ai nhìn thấy mái tóc nham nhở của nó là phá lên cười.
    Còn nhóc Nicolas em chưa đọc, hùi đó định mua rồi nhưng nghĩ sắp qua Pháp, thôi mua sách nguyên bản đọc cho nó phát triển trình độ vậy, thế mà giờ vẫn chưa mua, lười đọc chữ nước ngoài quá hu hu, phục mấy chị đọc sách origine ghê, bao giờ em mới như mấy chị đây
    Wên nữa, em cũng đọc bức thư gửi người đàn bà không quen rồi, Sách của em là bộ sách 4 quyển dày cộp, tuyển tập truyện ngắn hay nhất thế giới, trong đó hình như còn có vài bức thư khác nữa thì phải, của 1 người đàn bà gửi 1 ông nhà văn ( yêu thầm từ hồi thiếu nữ hay sao), em đọc lâu rùi nên quên
    Đúng là trong Nam ngoài Bắc khác nhau, em chưa đọc Mít đặc Biết Tuốt hay Bác sĩ Aibolít gì ấy, tuy có nghe, nhưng em đã đọc hết mấy tác phẩm thiếu nhi Vì tương lai đất nước bạn gì nói mấy trang trước đấy, bộ đó hay nhất là quyển Truyện cổ tích trong vườn, đươc giải nhất. Còn mấy quyển như Dũng Sài Gòn, giải nhì hay 3 gì đó, đọc khóc quá trời luôn, Chú bé Thất sơn thì muốn về mấy miền quê Nam bộ, chăn trâu, thả diều, ăn cá trê nướng trui chấm nước mắm me, có cả món chuột đồng với mấy món hơi ghê ghê nữa em không nhớ.
    Ngoài ra còn có Mùa cá linh...Có lẽ nó viết về Nam bộ nên thiếu nhi miền Bắc không tiếp cận được chăng ?
    Miền Bắc có lẽ đọc sách nhiều hơn miền Nam, nhưng miền Nam đọc báo nhiều nhất nước, ở Sài Gòn, từ xưa đến nay mấy bác xích lô, xe ôm sáng nào cũng đọc báo trong lúc chờ khách, học sinh, sinh viên, giới văn phòng, kinh doanh, ai cũng đọc báo cả. Sạp báo nhiều vô kể, đi mấy trăm mét là có 1 sạp báo rồi. Em về Huế đi rạc chân mới kiếm được 1 chỗ bán báo, mà lèo tèo có vài loại, chưa kể báo cũ nữa chứ.
    Ở HN năm ngoái em đi cũng thấy ko có nhiều sạp báo đâu.
    Có lẽ là do chế độ thực dân để lại chăng, tụi Tây ngày nào cũng đọc vài tờ báo cả, báo miễn phí đặt ở tất cả các metro
    Được bettypop sửa chữa / chuyển vào 23:14 ngày 26/03/2009
  4. lara424

lara424 Thành viên mới

Các chị ơi các chị tư vấn giúp e với. Em gửi người quen order EM make up nhưng e chưa dùng lần nào nên e không biết gửi mua loại nào cho phù hợp. Em nhờ các chị bỏ ít thời gian vàng bạc vaàkinh nghiệm tư vấn giúp e với.
    - Tình trạng da em: Da hỗn hợp hơi dầu, da rất trắng nhưng rất xanh xao, có mụn lắm tắm, mắt bị quầng thâm.
    Với tình trạng da e như thế nhờ các chị thư vấn giúp e nên mua loại EM make up nào cho phù hợp, chỉ giúp e tên cụ thể đầy đủ để e tiện nhờ người ta mua dùm.
    1. Foundation : loại gì?
    2. Finish powder: loại gì?
    3. Che khuyết điểm: loại gì:
    4. Blush: loại gì e thích hồng tự nhiên và không có nhũ.
    5. Cọ: loại gì cho tiện lợi và tốt,
    Em xin cám ơn các chị nhiều nhiều. Chúc các chị ngày càng xinh đẹp.
    Được lara424 sửa chữa / chuyển vào 23:03 ngày 26/03/2009
  5. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Em check mấy topic trước, hình như phần 9 có nói kỹ lắm về vụ chọn màu này nọ.
    Tớ ghiền em Clarisonic quá mọi người. Đang định mua thêm cái cho body mà tiếc tiền quá. Bạn nào mua Clarisonic chọn cái mấy có sẵn body thêm có $30 so với cái máy face không.
    Vừa xem bản tin bên NTT, em Phương Liên yêu ko đỡ nổi. Dùng Lauress mặt căng bóng xinh ko đỡ nổi. Makeup xinh xắn nữa chứ. . Cái bản tin này professional chả thua gì bản tin Sephora nếu ko nói là much better vì more insider information. Lại chờ nàng tiên gửi Lauress cho tớ. Nhìn em PL xong chỉ muốn có ngay full size.
    Chị BG makeup đấy à?
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 23:33 ngày 26/03/2009
  6. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

Bức thư gửi ng đàn bà không quen của Stefan Zweig, B là 1 big fan của ông này :D. Truyện của ổng đọc gần hết, mà đọc mệt lắm, vì đọc xong là khóc nức nở, diễn biến tâm lý của nhân vật nữ chính rất tinh tế, dằn vặt ng đọc rất lâu ngay cả khi kết thúc rồi. Ổng là đàn ông, mà sao hiểu tâm lý phụ nữ đến mức B rùng mình, như chi tiết ổng tả cảnh cô gái đi sinh con ở nhà sinh công cộng.......... con bạn B đọc đc mấy trang phải buông rơi cuốn sách luôn!
    Nicholas thì B cực kỳ thích, mặc dù B ko đọc đc nguyên bản tiếng Pháp :P cũng ước ao mình biết dăm bảy thứ tiếng quá :D. Nhóc Nicholas gần như là tập sách mỗi lần B bị stress, khó ngủ, là lôi ra dựa dẫm :)) Hình vẽ rất ngộ nghĩnh, vui và xinh y như tính cách thằng bé (Sempé vẽ minh họa cho New Yorker lận mà).
    B còn thích "Giá đâu đó có người đợi tôi", " Tobie Lolness"-truyện này cực kỳ cực kỳ hay, mọi ng đọc thử xem?
    "Thiếu nữ đánh cờ vây" là truyện đầu tiên B đọc sau 2-3 năm gì đó ko đọc, và gần đến cuối thì nước mắt ực ra không kiểm soát, cảm động khủng khiếp (chậc, B thuộc loại mít ướt, truyện/film gì cảm động chắc nc mắt hứng đc cả xô) :P
    Mít Đặc là cuốn ko thể thiếu hồi B còn bé, vẫn giữ đc cuốn sách của NXB Cầu Vồng, hihi :D. nhớ chàng MĐ và con chó Mực, cảnh cuối cùng lúc chú nhóc nằm phè ra viết thư .....
    Vừa xem xong film này "About love" - xem ko hết, lúc vô tivi đã chiếu đc hơn 1/3 - film buồn, dưng mà góc quay, chi tiết câu chuyện, nhân vật, cái gì cũng perfect hết, đẹp lắm lắm lun. ^^
    http://en.wikipedia.org/wiki/About_Love
  7. hoamuahe2110

hoamuahe2110 Thành viên mới

Nghe các chị bàn tán về truyện cũng lon ton ra ngay hiệu sách tìm mua. :P
    Quyển "Vừa nhắm mắt vừa mở của sổ" ngày trước xem "Bỗng dưng muốn khóc" có 1 lần Bảo Nam đọc cho Trúc nghe 1 đoạn truyện này. Thấy thích lắm và còn type cái tên vào trong điện thoại. Thế mà quên béng. :D
    Hôm qua em ra nhà sách tìm thì hàng nào cũng hết hàng mới chán chứ. Mua được mỗi quyển Hoàng tử bé mà không nghĩ là nó lại mỏng như thế. Tìm mãi quyển nguyên tác mà không có tuy là TA của em hơi bị... í ẹ :">
    Đọc Doremon từ bé đến bây h vẫn chẳng thấy chán gì cả. Em ít đọc truyện tranh, nhưng có 3 bộ truyện mà em đọc mãi k chán: Doremon, Con nhà giàu và Thần đồng đất Việt
    TĐĐV bây h càng ngày càng chán! Em mua được đến tập 93 thì bỏ vì chẳng thấy hay nữa :( mấy tập đầu đọc mà thấy yêu những làng quê VN thế k bít, thấy nó thanh bình ghê cơ, chứ chẳng ồn ào náo nhiệt như bây h
    Ngoài ra thì em còn thích đọc truyện Nguyễn Nhật Ánh nữa.. Ông này viết nhẹ nhàng, phù hợp với tuổi em ngê cơ.. Giá mà bây h sưu tập được trọn bộ nhỉ? Ngày xưa hâm mộ ông này đến nỗi tí cãi nhau với thầy dậy văn chỉ vì thầy ý nói "Cái thằng NNA này viết như dở hơi mà chúng mày cứ lao đầu vào đọc" :))
    Tuy nhiên em thấy "Co tôi xin 1 vé đi tuổi thơ" không hay bằng tập truyện ngắn ông ý viết như "Thằng quỷ nhỏ", "Quán gò đi lên", "Còn chút gì để nhớ"....
    Niềm đam mê vô tận của em trong thế giới văn chương là truyện cổ tích :"> (cái này giống hệt chị Sun á) Ngày xưa chị em có bầu, yêu lắm! Cũng nghe chị nói là em bé trong bụng bây h biết nghe âm thanh bên ngoài rồi đấy! Thế là trong lúc nước sôi lửa bỏng ôn thi ĐH, vẫn lặn lội đi mua tặng riêng cháu 1 quyển tuyển tập Andecxen rồi đêm nào cũng ghé vào cái bụng tròn tròn để đọc cho nó nghe, để những câu chuyện cổ tích nuôi dưỡng tâm hồn con từ khi con còn trong bụng mẹ :P
    Chao ôi... Em thề là những lúc đấy nó đạp mạnh lắm nhá! Em còn nhìn thấy cái chân (hoặc cái tay gì đấy) nhô lên, trườn từ bên này sang bên kia cơ mà
    Bảo sao bây h 2 dì cháu quấn nhau thế :P
    @ Grace: Chẳng hiểu sao "Tiếng chim hót trong bụi mận gai" không để lại ấn tượng với tớ lắm nhé! Đọc xong cứ thắc mắc hoài là sao nó lại được xếp vào thể loại tiểu thuyết kinh điển. Tớ thấy nó hay, nhưng kinh điển có vẻ chưa xứng tầm :P. Cái để lại ấn tượng duy nhất đối với tớ là cái hình ảnh tả con chim lao ngực vào bụi mận gai...Đau. :(
    @ Chị Babi: Cảm ơn chị đã "lăng xê" chị em nhá! :P
    Tuy là những gì em làm được còn quá ít ỏi so với những gì chị BG, Bee và các chị làm được nhưng nhiều lúc cũng thấy mệt mỏi lắm chị ạ. Mỗi lúc ấy lại được các chị động viên, rồi gặp những KH dễ tính, dễ thương là em lại sung sức lại ngay ý mà.. :P
    Nếu như k có các chị bên đấy giúp sức, thì chị em VN đâu thể làm gì được chứ!
    @ Chị Feb: Hông bít nói chị có nhớ em không...
    Èo. Ngại quá! Quê quá!
    Chị có nhớ đợt chị về VN có con bé nào gọi điện cho chị hỏi mua ... lợn không???
    =)) =)) =))
    Hôm đấy đám cưới thằng em họ, em nghĩ mãi, nghĩ mãi không ra sẽ phải tặng quà gì. Tự nhiên nhớ đến đôi lợn cô zâu chú rể chị post lên. Chẳng kịp nghĩ cái gì, mừng húm và vớ ngay lấy điện thoại lên gọi cho chị. :))
    Ai dè...
    Chị ý cười trong điện thoại (nghe chừng rất là sảng khoái )
    Xí hổ quá
    Nghĩ lại vụ đấy mà vẫn buồn cười. Mà em bị ám ảnh giọng nói của chị Feb, cả điệu cười của chị nữa. :P
    Nghe 1 lần mà đến bây h em vẫn nhớ nhá! :->
    Mỗi lần xem "Cô gái xấu xí" cứ có cảnh diễn của Cẩm Linh là lại nhớ đến chị Feb vì em thấy cách nói và giọng có phần giống nhau.
    Nhưng mà em nói nhỏ này: Giọng chị ý k hay = giọng chị đâu. Haha
    Thèm nghe cái giọng đấy quá đi mất
    Hị hị, sao ngọt mà nhẹ thế nhờ
    Ôi hnay lảm nhàm dài quá. :P
    Từ giờ em sẽ cố gắng thường xuyên vào đây 8 với các chị :P
    Bít thêm được hơi bị nhiều thứ hay ho :->
    Ví dụ như là vụ donut hay chào cờ =))=))=))
    P/s: Em đủ tuổi rồi à nha! ;))
  8. hoamuahe2110

hoamuahe2110 Thành viên mới

Ặc ặc. Post xong mới thấy nó dài quá thể. Không bít có ai đọc được hết k đây. :(
    Em rất thích phòng ngủ như thế này:
    Diêm dúa như phòng công chúa :P
    Em thích màu trắng, giường, tủ màu trắng, thích cửa sổ cũng màu trắng nốt Trông mọi thứ thật là tinh khôi...
    Được hoamuahe2110 sửa chữa / chuyển vào 01:40 ngày 27/03/2009
  9. bettypop

bettypop Thành viên mới

Chị đọc hết bài em rùi hì hì, chị thích căn phòn của em lắm, vì chị thích làm công chúa.
    Ước gì một ngày nào đó có người đến đón em đi trên một chiếc thuyền có cánh buồm đỏ thắm hic hic
  10. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

Ối chà mọi người dạo này nghe lời kêu gọi của Feb viết dài quá, đọc rất thích nhá.
    Tớ chưa đọc quyển sách mới của Nguyễn Nhật Ánh. Để chừng nào e tớ qua đây nhờ cầm mang sang :). Hồi xưa có đọc qua Kính Vạn ho và mấy chuyện bồ câu chi chi đó, không ấn tượng lắm.
    Cái Bức thư của người đàn bà không quen đúng là cảm động thiệt. Hồi gì WP có xem film của TQ chuyển thể nhưng không hay lắm vì nó không capture được cái passion trong truyện...
    @black: cái about love đó hay hả? Để WP đi tìm. Nhắc đến phim Châu Á không biết có ai nghiện phim của Wong Ka Wai như tớ không? Thích mấy cái film In the mood for love, 2046 etc. quá chừng... Dạo gần đây phim TQ tớ không thích lắm (nhất là Trương Nghệ Mưu gần đây không xau = hồi xưa). Nhưng cách đây vài năm tớ xem được phim 3 times của Đài Loan khá là hay.
    @em HMH: ôi chị cũng thích kiểu phòng như em đó. (Nói chung kiểu gì đèm đẹp là chị thích :P). Hôì chị đi tìm mua nhà bên này có một cái nhà phong cách kiểu này luôn. Nó vẫn giữ được style này, có lò sưởi kiểu cổ cổ etc. Đẹp lắm ý. Đúng là mơ ước nhưng cái giá thì thật tình way way out of budget.
    À nhớ đến tác phẩm mình thích nhất.. Sói đồng hoang (Steppenwolf) của Hermann Hesse! Ông này viết khá triết lí song đọc cực kì thích.. Sói đồng hoang WP đọc độ 4-5 lần, vẫn chưa hiểu đoạn cuối. Bi h lớn lên có hiểu hơn tị
    Được white_poplar sửa chữa / chuyển vào 03:45 ngày 27/03/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa