1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Hoamuahe: Ôi chị nhớ chứ nhớ chứ, hoá ra cô bé đó là em ah, dễ thương quá :x:x Hôm đó chị nghe phone mà cứ mắc cười hoài, mà thấy vui nữa vì mấy con thú nhỏ của mình cũng có người nhớ, hahaha.
    Em gì nhắc đến Mít Đặc với Bác sĩ Ai bô lít ở trên thế, hichic làm mình cầm lòng ko đặng phải ráng post vài câu. Ôi đó là 2 cuốn sách mình yêu thích nhất, gắn liền với tuổi thơ dữ dội của mình :D. Yêu tụi nó đến nỗi mang cả sang đây nè, hè hè. Vẫn còn nhớ cuốn Bác sĩ Ai bô lít là là anh Hai tặng mình năm học lớp 1, năm 1986 còn cuốn Mít đặc thì chị Tư tặng (ở nhà tớ gọi anh chị tớ theo thứ tự ko à :D:D) năm học lớp 3, năm 1988. Ôi mấy cuốn sách của mình còn già hơn cả 1 số các em xì tin trong đây nữa :">
    Còn nhớ hồi nhỏ mình mê mẩn từng trang sách đó như thế nào, đẹp ơi là đẹp, in giấy bìa cứng, màu mè hẳn hoi. Đúng là mình thích mê mấy cuốn của NXB Cầu Vồng. Mình còn nhớ bác sĩ Ai bô lít có con kéo đẩy 2 đầu, có con lợn ủn ỉn, cú Bum ba, vẹt Ca ru đô, Vịt Ki ca và cô em gái độc ác Vác xơ va hay Mát x cơ va gì gì đó :D. Ah còn cô khỉ chi chí nữa chứ.. Còn anh Mít Đặc thì rất yêu cô bé Mắt xanh, sống ở phố hoa Bìm bìm và ghen tị với Biết tuốt và biết làm bài thơ như sau:
    "Có cái bánh nhân mỡ
    Dưới gối cậu Ngộ nhỡ"
    hoặc
    "1 hôm đi qua dòng suối
    Biết tuốt nhảy qua con cá chuối"
    He he thiệt là dễ thương!!! Nhớ mãi ko quên. Gía mà bây h mình còn giữ đc cuốn Thuyết tiến hóa loài người của Đác uyn nữa là trọn vẹn bộ 3 cuốn sách mình yêu thích nhất mọi thời đại :D
    Hồi bé NXB Cầu vồng hay thế chứ lị. Mình cũng hay đọc tờ báo Liên Xô dịch sang tiếng VN, hồi đó nước mình với LX thân với nhau quá chừng, mình còn xem đưọc cả đài Liên Xô nữa cơ. Rồi mình cũng khoái cô bé Ka chiu sa với gấu Mi sa lắm. Ko biết mấy biểu tượng đó bây h còn nổi tiếng và được các em nhỏ ở Nga yêu thích hay ko nữa nhỉ... Đúng là chỉ có 1 thời, để nhớ và để yêu.....
  2. love2love

love2love Thành viên mới

Em cũng đọc Vừa nhắm mắt vừa mở cửa sổ rồi nhưng vẫn thik Tottochan hơn. Cả Mít đặc nữa, nhưng chỉ thấy phần I là hay thôi, hồi nọ em ra Đinh Lễ thấy có cả phần II và III nên hý hửng vác về, cuối cùng thất vọng đến nỗi ko thèm ngó lại (chứ em thik đọc đi đọc lại truyện lắm, cứ mỗi lần đọc lại thấy có điều gì đó mới mể hoặc ko ngừng thik thú)! Nói chung là chỉ nên đọc phần I, các phần còn lại ăn theo thì ko bằng, đấy là kinh nghiệm của em sau Ba chàng lính ngự lâm, cuốn theo chiều gió...
    Cả nhà mình có ai biết kiếm truyện của NXB Cầu Vồng ở đâu ko, hình như h ko còn nữa thì phải? Bộ Daghestan của tôi em có cũng của NXB Cầu Vồng. Em thích đọc sách của NXB Cầu Vồng lắm, bìa cứng, giấy dày, cứ xưa xưa làm sao ý, cầm quyển sách thôi chưa cần đọc đã thấy tuổi thơ ùa về :P Đến cả cái tên NXB cũng hay nữa, "Cầu Vồng"!!!
    Nhà mình có ai thích Cầu Vồng ko? Em thì mê mệt, hồi xưa chỉ mong được tỏ tình dưới chân Cầu Vồng thôi mà ko thành, hixhix. H thì mong được nghe lời cầu hôn dưới Cầu vồng, mình mơ mộng quá :P Hôm rồi em chuyển nhà ra ở 1 mình buồn rười rượi chả buồn nhìn ngắm gì xung quanh, anh driver thấy vậy chỉ "Cầu vồng kìa, đang đi về phía cầu vồng đấy", tự nhiên tin rằng đó là một khởi đầu tốt đẹp :D
    Ở Melbourne khí hậu khô quá, em da dầu mà h thấy nó xỉn xỉn, thiếu sức sống làm sao ý. Hôm rồi em đi xem Fashion show của Loreal, được cái Day cream free mà hổng thik xài, có ai biết loại day cream nào hay ho ko recommend em với ^.^
    @ Hoamuahe: Tui nghĩ Tiếng chim hót trong bụi mận gai xứng tầm kinh điển đấy chứ :D, tình yêu mãnh liệt và giằng co với Chúa trời thế cơ mà ^.^ Thích sự mạnh mẽ và yêu quyết liệt như Mecghi >.< Trong Cuốn theo chiều gió thi` Scarllet cũng mạnh mẽ, nhưng hồi trước Grace ko thích đâu, vì thấy "thủ đoạn" quá, nhưng đọc lần 2, 3...thì thích ^.^
    @ Chị BG: The Kite Runner xuất bản lâu chưa chị, của ai ạh? Em vô Library thấy có 1 quyển nhưng xuất bản lâu lâu rùi, ko biết có đúng hắn ko.
  3. icyradar

icyradar Thành viên mới

hihihi, sẵn nhắc đến sách em chạy vào đây khoe phát, em vừa tìm lại được cuốn truyện dài đầu tiên mà em đọc, hí hí hí, từ hồi lớp 1 cơ, mà bị thất lạc tầm năm lớp 4 :(. Mà hồi đó còn bé chả biết đường mà nhớ tên truyện lại với cả tác giả, chỉ nhớ mỗii tên nhân vật chính và cốt truyện. Qua bao ngày lục lọi trên Internet đủ kiểu thì eureka ta đã tìm ra là lá la. "Hành trình ngày thơ ấu" của Dương Thu Hương. hí hí, em sướng ầm ĩ từ hôm qua đến giờ.tén ten ten tèn :D
    Tiếc là mắt em nhập nhoè, ko đọc được trên máy nữa, mà lại chưa in được để đọc lại cho thoả bao ngày mong nhớ :D. Hô hô mà cơm ko ăn gạo vẫn còn đó, ta đã save lại hết rồi, phen này chạy đâu cho thoát.
    Nhắc về cuốn này, chắc là do cuốn truyện đầu tiên mà em đọc, (hồi đó e học lớp 1 mà chui vào chăn chong đèn lên đọc tới khuya lắc) chắc vì vậy mà em thích nhất quả đất, ấn tượng mãi cho đến bây giờ; mặc dù nhà em cứ hỏi "Cuốn đó hay gì mà thích dữ vậy", hihih, ấn tượng đầu tiên mà.
    Sau cuốn này thì e mới đọc Bác sĩ Aibôlít và Mít đặc, bi giờ 2 cuốn này chung số phận lưu lạc đâu mất tiêu rồi :((. mà bi giờ sách xuất bản lại em cầm vẫn thích mà ko thấy cảm giác như ngày xưa, tự dưng thấy mình thật lẩm cẩm
    @c BG: Nhóc Nicolas và Tottochan chắc là 2 cuốn sách vừa có nội dung hay cực lại vừa có hình vẽ minh hoạ cực kỳ cực kỳ cute nữa, em đọc 2 cuốn này mà ko thể nào rời mắt khỏi hình minh hoạ, vừa sinh động lại vừa quá dễ thương
    À, trong này có ai thích đọc Dương Thu Hương ko ạ? tác phẩm của cô này thì 1 số hơi bị...********* :), nên đã bị cấm thi phải, anw, em thích cô này lắm.
  4. psyche1812

psyche1812 Thành viên mới

Bên bờ biển sáng, trên sa mạc và trong rừng thẳm, Quo vadis, nàng thứ 3... của nhà văn Balan rất nổi tiếng là Henryk Sienkevich (Chả nhớ viết có chuẩn không nữa) bạn BGBC à. Văn ông này đọc rất thích khi người ta từ 15-18 tuổi, vì ngôn ngữ rất đẹp, nội dung hay vừa phải, có nhiều tìm tòi nghiên cứu văn hoá lịch sử công phu (nhất là cái truyện Quo vadis viết về sự ra đời và tồn tại của Thiên Chúa giáo, thay thế chế độ đa thần giáo ở La mã như thế nào, nhưng lại ***g ghép trong câu truyện tình yêu cực kỳ lãng mạn của một đôi trẻ ).
    Các bạn trên này cũng nhiều người thích đọc sách nhỉ? Sách là niềm yêu thích thật sự của tớ, nhưng dạo này ít có time để đọc quá. Bạn BGBC nói chỉ đúng 1 vế thôi nhé: Sách hay thì nhiều lắm, căn bản là bạn có time không? (còn money thì tớ nghĩ ai ở nhà MM này cũng thừa đủ để support cho nó, vì sách đâu có đắt, trừ sách nguyên bản tiếng Anh).
  5. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@Grace: cuốn the Kite runner của Khaled Hosseini em ạ. À cho chị số Mobile đi (em co'''' cua chi dung ko?). Sáng mai chị xuống Melbourne. Lịch cũng hơi kín nhưng nếu ok chị ghé em chơi tại nhà em cũng ko quá xa nhà chị.
    @icy: tớ cũng thích Tôt tô chan vô cùng ý. Đến bây giờ vẫn mơ ước được học ở 1 ngôi trường như thế.
    Em cũng đọc qua quyển Quo vadis rồi nhưng chỉ nhớ mang máng. Cả cuốn Trong sa mạc... nữa.
    Sách bên này cũng chẳng phaỉ là rẻ. Nhưng nếu thích thì cứ mua thôi ạ. Vào hiệu sách thì cứ thích mê đi ý, bao nhiêu là thứ để khám phá và mua :)
    Đọc lại bài em Grace, lại nói tiếp. Ừa khí hậu Mel khô lắm em. Uống nhiều nước vào. Chị hau dùng rose hip oil (loại organic ý, bán ở pharmarcy nhiều), dùng sau khi rửa mặt đang ẩm. Nó làm da mềm mại, glowy lắm. Sau đó chị dùng sunscreen và MU như bình thường thôi. Với lại em tìm cái flaxeed oil (cái viên thuốc ý), uống thêm vào cho da dẻ đẹp.
    Được white_poplar sửa chữa / chuyển vào 08:31 ngày 27/03/2009
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@Grace: Cuốn The Kite Runner lâu lắm rùi, nó là sách best seller của NY Times cách đây cả chục năm rùi. Chị đọc em ý cách đây 4 năm. :D
    @Psyche: Thanks bạn nhé, tớ có nhược điểm là toàn quên tên tác giả thôi. Tớ rất thích văn của ông này, nhưng Quo Vadis thì tớ thấy bt, ko hay lắm. Ko phải gout của tớ.
    Hì hì, mua 1-2 cuốn thì ko thấy rì chứ mua hết thì tốn kém cực kỳ luôn ý. Chưa kể trong nhà chật quá nên hết chỗ để để. :(
    @Blackmonitor: Yeah đúng rùi, chính ông ý đấy. Ông ý còn có tập truyện Góc phố dưới ánh trăng à (lại quên tít) cũng rất nhiều truyện hay nữa. Và văn ông này đọc rất sâu, rất thích.
    Không biết mọi người khi đọc sách/truyện có bao h có cảm giác ớn lạnh rùng mình vì tự nhiên thấy thấm thía, thấy đúng quá, đến mức phải bỏ cuốn sách xuống, để tư lự và nhận ra nó phản chiếu một sự việc/suy nghĩ của chính mình không? Tớ rất hay có cảm giác này nhé. Thích cực. Đấy là cảm giác tuyệt vời nhất khi đọc truyện.
  7. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@chị BG: thấy thấy. :D. Nhiều ý chứ. Nhớ cái đoạn hôm nọ em paste ra cho chị ko? Nhiều khi thấy sao người ta miêu tả tình trạng của mình đúng thế.
    Mọi người vào đây đọc các tựa sách từng bị cấm xuất bản và tại sao. Muốn nổi điên luôn
    http://www.borders.com.au/recommends.asp?promo=Fiction%20MHMR&theme=Banned%20Books
  8. lara424

lara424 Thành viên mới

Các chị ơi các chị giúp e với ạ, hic e vào link part IX để đọc lại mà ko đọc đc ạ.
    - Foundation: Da e trắng nhưng trắng xanh, e nên dùng loại nào cho da vẫn trắng mà hồng lên tự nhiên ạ.
    - Blush: hồng tự nhiên ko nhũ e nên chọn loại nào ạ?
    - Cọ: e mới dùng nên dùng cọ nào?
    - Make up minẻal này có pải dùng tẩy trang ko các chị.
    E mù tịt mong được các chị chỉ giúp e với, e thanks nhiều nhiều.
  9. bee56

bee56 Thành viên mới

lara:bạn vào 10 trang đầu tiên của P9 ý!mà ngay trang 1 có tổng kết sơ qua rùi đó bạn ạ!lâu rùi mọi ng cũng ko còn nhớ cách chọn màu thế nào cả!mà mỗi ng 1 màu da nên mọi ng cũng ko sure lắm đâu!vì khi tìm hiểu màu thì ai cũng để ý đến màu da của mình thui mà!Có chị nào da giống bạn thì chắc giúp dc!
    tớ chỉ giúp bạn dc là:
    -MMU vẫn tẩy trang như bình thường nhé!vì nó vẫn là makeup mà!
    -bạn mới dùng MMU thì mua cọ kabuki or flat top của EM vừa kinh tế,lông cọ lại mềm(lông nhân tạo),chất lượng ổn so với giá tiền!
    -blush thì bạn cứ chọn đại trên web đi!bạn thích ko nhũ thì chọn dạng matte ý!Nhưng tớ nói thật là blush của EM hơi bị fô!
    NTT đang có bán Lauress-cũng là 1 SP dòng MMU!bạn quan tâm có thể qua xem nhá!btớ có đủ màu để test luôn!(cho e PR 1 chút)
    @@ cả nhà:chủ đề sách hăng say quá!e dạo này ít đọc nên chẳng bàn đc j!hihi!
    ah cả nhà có ai thích chơi cờ tỷ phú ko??e thích trò này ghê!từ bé mấy anh e đã chơi ngày đêm rùi!bẵng 1 thời gian lãng quên,bi h lại sống dậy vì thằng em em nó gạ e chơi online,mình lại nghiện trở lại!hqua 3 anh em chơi đến 2h mới đi ngủ!Hixx!còn bảo nhau sáng dậy đi mua 1 bộ về rùi vẽ lại cho nó có phong cách HN chứ(vì mấy bộ ngày xưa toàn SG cũ thui)!ngủ 1 đêm dậy thấy thằng anh em xí xớn, t search google rùi,m gọi dt bảo nó mang đến nhá, phong cách HN nhá, đẹp luôn( mỗi tội đắt-150k ạ :() mà dân chơi ko sợ mưa rơi!tí về lại ngồi chơi thôi!
    c.Feb:e hỏi mà hok reply nhá!c ko làm bài j mà cần dịch tiếng Trung nữa ah???c bảo scan lên mà e chờ hoài ah
  10. mupmipseller

mupmipseller Thành viên mới

Nhân tiện em Bettypop nhắc đến "Truyện cổ tích của vườn" em xí xớn vào khoe luôn, cái này là má chồng em viết đấy ạ, đoạt giải A của cuộc thi . Mấy nay thấy má chồng xách về 1 bộ Roald Dahl 15 quyển mới được nxb Kim đồng tái bản, em cũng bon chen đọc thử. Ôi hay quá trời là hay luôn. Mình đã qua tuổi thiếu nhi từ lâu, giờ chuẩn bị tay bồng tay bế, thế mà đọc vẫn thấy thích quá trời đất
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa