1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Chị ở VN thì mua cái 225$ đi tại cái này có thêm cái brush cho cơ thể mà cái charger lại là loại xài đc cho bất cứ nước nào chớ cái 195$ là charger 110v, chỉ xài đc tại các nước như Mỹ, Canada thôi, nếu mua riêng thì cái charger đó đã là 50$ rồi.
  2. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Nhavit03: nếu em muốn làm đẹp thêm cho body thì mua cái set đầu em ah. Chị mà chưa mua cái set hồng là chị đã mua cái set đó rồi, tiếc là bên chị nó lại ko có bán mới chán chứ, phải order từ Mỹ qua phiền phức quá.
    Ah mà tớ thấy là tình hình có nhiều chị em mua bộ Clarisonic lắm rồi đó nha, mà hổng thấy ai lên đây rì viu gì cho tớ mừng, coi như cũng bõ công tớ đã recommend mọi người. Nhá nhá! Đừng có âm thầm đi mánh lẻ 1 mình, xấu lắm xấu lắm hỏng có tốt đâu :P:P
    Babi: Tớ tháng sau cũng dọn nhà, dọn về nhà mẹ vì tớ học xong rồi. Hic nghĩ lại cái đoạn trường dọn nhà sao mà nó phê quá chừng chừng :(
    Tớ bây h cũng hết hứng nói về sách rồi, cơ bản tớ ko thích nói đi nói lại mãi về 1 vấn đề. Mấy hôm nay triết lý sách vở dữ quá làm mình cũngmệt mỏi quá, nên thui bây h ko bàn tới sách báo Friends friếc gì nữa đâu, chán rồi. Thôi mọi ng cũng nghỉ ngơi tịnh dưỡng vài hôm cho lại sức rồi ta lại bắt đầu chủ đề mới, zdị đi heng :P
    Ah quên, khoa cái là hum nay nhận đc mấy đôi Ipanema của em Gisele Bunchen rồi, hehee. Công nhận họ ship cũng nhanh. Mấy đôi cho nữ thì khá xinh, còn đôi của xã xệ tớ thì lại hơi xấu, và size có vẻ hơi nhỏ. Nhưng so ra với giá tiền đó cho 1 đôi dép lào thì hơi mắc. Có điều chất liệu rất dẻo và mềm. Thế là hè có dép đi chơi biển rùi, thích quá thích quá!!!
  3. nhavit03

nhavit03 Thành viên mới

em cảm ơn chị Feb và bebe nhìu nhìu ! vậy em sẽ nghe lời mọi người, cố cắn răng mua set $225 luôn thể.
    hic, cái sự nghiệp làm đẹp của chị em sao mà nó công phu và tốn kém
  4. bebe321

bebe321 Thành viên mới

@Feb56: Em đặt mua một bộ Clarisonic nhưng nó chưa về tới chắc phải nửa tháng nữa, khi nào xài đc cỡ 1 tháng em sẽ rì viu cho chính xác. Bạn em có mua rồi, nó nói cái sensitive brush ko mềm bằng delicate brush, các chị da mỏng mua cái brush đó xài coi sao.
    Được bebe321 sửa chữa / chuyển vào 13:59 ngày 29/03/2009
  5. lockengo

lockengo Thành viên mới

bua truoc e share chung voi 1chi mua set 2cai; ve toi vn 173usd /cai ; e xai duoc 4ngay rui; cam giac moi khi xai xong la mat cang min han; tuc nhien sach hon minh rua tay; a`; e xai cai brush danh cho da nhay cam; kha'' mem nhung ko hieu sao khi rua den phan cheek thi hoi dau dau chu ko fai dau nhieu; ko bit c nao da xai wa cho e xin cai review
  6. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

cho e xin link bên muare của nhà mình với
  7. almera168

almera168 Thành viên mới

link muare http://muare.vn/forum/ThoiTrangMyPham/2124670/trang-97.ttvn
  8. Hoai_Niem

Hoai_Niem Thành viên quen thuộc

Từ ngày tớ lọ mọ vô làm đẹp học cách trang điểm thì hôm rùi đi SN con đứa bạn đc khen là trang điểm đẹp làm tớ vui vẻ quá . Nên là tớ cũng ủng hộ các bạn quay về cái chủ đề làm đẹp , sách truyện phim ảnh nói sao mà thấu hết đc .
    Tớ ko nhớ bài review của nàng Feb56 về Clarisonic ở trang nào , ngại lục quá , nhưng cũng muốn bon chen . Da mặt mỏng vậy mà dùng cái rửa mặt to bổ chảng bằng máy kia liệu có sao hông nàng , nó mà ổn là tớ cũng muốn xài lắm .
  9. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Dạo này tớ muốn về Vn luôn quá mọi người. Có ai ở nước ngoài có tâm trạng giống tớ không? .
    Mỹ phẩm tớ cũng chán rồi. Hết muốn mua gì nữa hết. Nhưng có cái Urban Decay eyeliner dạng pencil tớ rất thích. Tớ nghĩ đây là the best eye pencil ở market hiện giờ đó.
  10. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

1. Bạn dùng cọ gì để oánh minerals?
    2. Bạn có dùng base trước khi oánh phấn ko?
    3. Lượng phấn bạn dùng cho mỗi lần là từng nào. Nên nhớ bí quyết của minerals là a little goes the long way bạn nhe.
    4. Phấn này là phấn bột, nếu bị chảy phấn thì có thể là do các loại base, kem bạn dùng ko kiềm dầu (nếu da dầu hoặc nhiều mồ hôi), hoặc chất lượng ko tốt nên bị chảy.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa