1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hoai_Niem

Hoai_Niem Thành viên quen thuộc

hì , nàng mà về VN là nàng có thể bị khủng hoảng một thời gian đó , do là muốn mua đồ mà ko biết phải mua ở đâu , rùi ty tỷ thứ bực bội bức bối .... dần sẽ quen , đc cái là đc ăn ngon , nhưng ko đc vệ sinh an toàn cho lắm . Tớ nhớ nguyên cảm giác rụng rời khi ăn ở quán Nem ( chuyên bán các loại Nem ) trên Vincom , khi nó bưng ra quả đĩa rau sống với 1 con sâu xanh lè đang nằm ngay trên đầu đũa của mình và suýt nữa cho vào mồm . Thật may là tớ thần kinh thép nên chỉ hú nhẹ 1 tiếng , ng khác chắc sẽ ngất xỉu mất .
    Hỏi thăm các nàng ở đây là có chỗ nào vừa bán hàng lại vừa tư vấn cách trang điểm tại một địa điểm cố định ko , vì theo dõi topic nhiều lúc đọc mỏi mắt , muốn gặp trực tiếp mua bán , chọn lựa nghe tư vấn trực tiếp cơ, mà ng tư vấn như mấy bạn trên này thì mới thấy tin tưởng .
  2. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Babi: Ko, tớ ko thích về VN nữa. Mấy hôm nay trời bên đây đẹp, nắng ấm, chim chóc hót véo von, không khí trong lành man mát làm tớ chẳng buồn nghĩ đến VN với cái khí hậu ô nhiễm trầm trọng ý nữa. Sợ lắm ý, hichic. Ở đây 1 mình nhiều khi buồn ghê nhưng nhiều khi cũng khoái khoái, chắc riết rồi nó quen.
    Đồng ý 2 tay là cái eye liner của UD kẻ rất thích, thích nhất trong số các em chì kẻ mắt. Tớ đang thu thập đủ màu đây. Thích nhất cái màu golden của nó.
    Hoai_Niem: bài về Clarisonic tớ viết trong blog, có gì bạn vào đấy đọc nhé. Đó cũng là lý do vì sao từ giờ trở đi tớ ko viết rì viu ở đây nữa, mai mốt nó trôi lạc phương trời nào chẳng kiếm ra nổi, mà nhiều khi mình cũng muốn đọc lại. Mấy bài về La Mer, BE hồi xưa viết quá trời là viết mà bây h chịu thôi, ko tìm đâu ra nữa. Tớ viết trong blog rồi sẽ paste linh cho mọi ng đọc, viết ở đâu cũng là để share với nhau mà thôi. Hơn nữa có cái lợi nữa là lâu lâu buồn buồn mình đi lung tung mấy blog đọc bài thấy vui ghê lắm. Hôm bữa mới đọc blog bạn Tuness hay ơi là hay!
    Nãy h cũng đang đọc blog bạn Mad_love, cũng hay dữ dội :D Ôi sao mọi ng chăm viết blog thế, hichic. Mai mốt tớ cũng chăm giống vậy, mà sao vẫn lười và ít time quá đi :(
    http://ca.360.yahoo.com/my_profile-vboFxLs3fqT86imbzdc-;_ylt=AvRNFU4acX.FPLqqxet7iArUTuJ3?cq=1
  3. nhavit03

nhavit03 Thành viên mới

có em chị ạ!
    em ở bên Đức, đi học Đh bên đó, nhưng em chưa đi làm.
    rồi đùng 1 cái, em thấy chán, chán cái cảnh sống nơi đất khách quê người, chán cả cái ngành học mà em đang theo học lúc đó và lúc đó em cảm thấy rằng em ko thể sống lâu dài bên đó đc. em cảm thấy em phải ổn định ở VN.
    thế là em về VN hẳn luôn chị ạ!
    đến bgiờ là em về VN đc 2 năm.
    về VN lúc đầu cũng có nhiều cái làm mình cảm thấy hẫng hụt lắm chị ạ. vì mình sống ở nc ngoài lâu rùi.
    em nghĩ thời gian em sống ở nc ngoài chắc chỉ bằng 1/3 của chị thui, nhưng em cũng mất khoảng 3 tháng sống trong trạng thái biêng biêng. nhớ thời gian mình ở bên kia, nhớ cái cảm giác tự do thích làm gì thì làm, vì dù sao, khi ở VN, sống cùng gđ, mình vẫn bị có 1 số ràng buộc nhất định!
    khi em ở bên kia, lúc em muốn về VN nhất là những lúc mọi viêc làm cho mình thấy chán, mệt mỏi, khi mọi chuyện ko theo ý mình, thèm cái cảm giác có người thân bên cạnh để có cảm giác có chỗ dựa.
    nhưng về đến Vn thì nhiều khi cũng làm mình chán chị ạ!
    môi trường làm việc , môi trường sống, các mối quan hệ cũng nhiều khi làm mình mệt mỏi, lại chỉ muốn bỏ hết tất cả để đi thôi chị ạ!
    có thể chị đang chán và mệt mỏi với cuộc sống nơi đất khách quê người, chị take long holiday luôn đi chị! nghỉ hẳn việc , về VN hẳn 3 tháng chẳng hạn , sống thử xem liệu chị có thể ko hối tiếc khi quyết định trở về VN ở hẳn hay ko!
    1 vài suy nghĩ của em khi em cũng đang stress với cs của mình! lần đầu tiên em viết bài dài thế này.tại em cũng theo dõi topic nhà mình từ lâu lắm rồi, nhưng lại ko fải fan của MP nên ít khi chat chit đc với các chị.
  4. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Cám ơn mọi người nhé.
    @ HN: ở Vn vụ ăn uống cũng lo thiệt. Rau thì thuốc trừ sâu,xe cộ đông đúc đúng là phải mất thời gian thích nghi.
    @Feb: Ừ tớ nhiều lúc cũng thích ở đây. Nhưng hôm qua nói chuyện với 1 anh anh bảo em ở đây làm gì, được cái gì làm mình cũng suy nghĩ ghê lắm.
    @ nhavit: Chị về là hết cơ hội quay lại em à. Bên đây paperwork rất phức tạp và kiến được công ty sponsor trong điều kiện bây giờ khó lắm . Giành giật cái working VISA để ở lại cũng te tua tan tác mới được. Thế nên chị đang có mà đòi về ai cũng can ngăn hichic
  5. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hì hì, chị thì thi thoảng muốn ra nước ngoài sống em Babi ạ. Nhưng chắc là cuộc sống ở đâu cũng có 2 mặt cả. Mình phải lựa chọn cái mình ưu tiên hơn thôi.
    Ra nước ngoài mình thích nhất là việc có thể ăn hoa quả tươi vô tư ko sợ bẩn như ở VN, không khí trong lành, cuộc sống văn minh.
    Nhưng mà mình vẫn thích đồ ăn VN nhất, nhất là canh cua đồng nấu mùng tơi ăn với cà pháo muối. Nói đã thèm rùi. Hix..
  6. bettypop

bettypop Thành viên mới

dạo này topic hạ nhiệt quá hi hi
  7. babi_rosie

Dạo này bận quá chả có thời gian lên mạng nói chiện trên trời dưới đất nữa. Công việc bận đến nỗi chả muốn làm :-). Nhà tớ vẫn chưa có internet nhưng tớ thấy internet làm tớ hư người. Chả làm được cái gì nhiều cứ chốc chốc lại ôm cái máy. Còn mấy bữa nay có thời gian đi gym, nấu ăn, làm đủ thứ chuyện hay ho :-D. Quyết tâm đi gym build muscles :D. Nhỏ con quá build muscles cho bự con :-D. Chứ ko đi đâu người ta cũng tưởng student, chả làm ăn được gì :-D. Quyết tâm cải thiện vòng 1, 2 ,3 chứ càng ngày 3 vòng tớ càng bằng nhau huhuhuhhu. Cái cần to ko to, cái cần nhỏ ko nhỏ .
    Lancome nó đang có value set. Ai muốn mua thì stock up đi nhé. Nhưng cái set Pure Focus ko giống set của tớ mua. Cái Lotion của nó ko phải full size with cái ấn nút. Cho nên ko tiết kiệm bằng set của tớ. Kinh nghiệm tớ mua hàng lâu năm cho thấy mua mỹ phẩm mình phải plan trước định mua cái gì và stock up dần khi nó có gift with purchase hoặc là save 20% chẳng hạn. Tiết kiệm được nhiều lắm đó.
    Bữa trước Sephora có cái code lấy được Philosophy set value $62 for free. No minimum purchase nhưng tớ bận quá quên post bây giờ chắc expire rồi.
    Cuối tuần đi shopping :D. 2, 3 tuần nay ko shopping nhớ quá .
    Ai ở Mỹ nhớ file tax nha. Hichic, tớ vẫn chưa có thời gian file nữa. Chuyển nhà mất giấy tờ tùm lum. Nếu case ko phức tạp lắm thì có thể tự file online. Federal tax filing là free, còn state tốn ko nhiều khoảng mười mấy USD thôi. Tớ thấy thằng taxact (www.taxact.com) là rẻ nhất. Còn bạn nào phức tạp nhà cửa, stock, investment, rental etc. thì nhớ talk to professional. Có thể talk với tớ :D
  8. Amiga

Amiga Thành viên mới

Em chưa dùng nhiều eyeliner nhưng mà cũng đồng ý với chị luôn, em mua 2 set dùng sướng ơi là sướng, từ giờ em nhất quyết không mua gì, nếu mua chắc chỉ có EM found, mascara và UD eyeliner
  9. babi_rosie

Amiga về Vn vui ko em?
    Ừ chị đang collect UD pencils cho đủ màu. Mê em này quá chừng. Thích vô cùng thích. Từ ngày chị xài nó bỏ bê luôn MAC fluidlines. A
    Ai muốn mua mua cái set 5,6 cây kinh tế hơn. Tớ hay dùng màu zero nên mua full size em này.
    Dạo này tớ cố gắng ăn uống healthy. Cố gắng mỗi ngày 1 apple, 1 banana milkshake, 1 boiled egg. Già rồi thấy mỹ phẩm cỡ nào cũng ko giúp gì được, chỉ có ăn uống và tập thể dục thôi . Chiều nay đi mua cái mixer áp dụng luôn
    Bữa trước tớ đọc bài báo ở đâu đấy trên yahoo quên copy lại. Đại khái họ bảo là siêng tập thể dục hàng ngày + ăn uống healthy sẽ keep cơ thể trẻ lâu mà ko mỹ phẩm nào có thể làm được như vậy. Tụi sao Hollywood tụi nó tập thể dục kinh lắm để giữ dáng và trẻ khỏe, như Madonna hay Jenifer Aniston. Tụi nó bị obsessed với workout luôn. 6,7 tiếng 1 ngày. Mình thì ko được như vậy nhưng cố gắng 45 mins per day thôi
  10. Amiga

Amiga Thành viên mới

Vui lắm chị, em mới về nhà được mấy ngày nè, em ở Vn lâu nên đi tung tăng khắp nơi luôn...thích lắm. Nhưng nói chung là chỉ về chơi được thôi chứ ở thi em prefer bên này hơn, có lẽ mình đã quen với cuộc sống yên bình không ồn ào rồi ^^
    Àh bên trên viết nhầm, BE found chứ kô phải EM hehe, UB eyeliner có ra mấy cái mới khá đẹp ha chị. Em thích màu grafiti với flipside mà chưa mua được. Lúc trước khi về Vn em chưa thấy bên này có bán mà giờ maybe đi order được rồi hehe
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa