1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Cái bàn chải tớ mua là Sonicare Flexcare, dòng mắc nhất của Phillips Sonicare và là the most advanced technology, beat hết tất cả các lọai power toothbrush trên thị trường, cho nên giá cũng mắc nhất $140. Cái này rất gọn. Mọi người mua trên drugstore nó đang onsale 140 USD, chứ Target bán tới 159 USD lận.
    Tớ dạo này cũng ăn uống healthy, tòan dùng extra olive oil. Nấu hàng ngày chứ ko ăn tiệm nữa. Tập thể dục đều đặn, weekdays đi gym 1 tiếng, weekend đi bộ ngòai trời. Chỗ tớ có cái trail chạy bộ đẹp kinh hòang, một bên là sông, 1 bên là suối. Đi relax kinh khủng. Hôm nay tớ đi hẳn 6 miles. Kinh không? Tối nào tớ cũng ngủ trước 12 h hehehe
    Hôm nay tớ ra Barnes and Nobles vì cần mua quyển sách nghiên cứu, tớ thấy quyển Feb giới thiệu nhưng mà dày như quyển từ điển tớ hỏang chạy mất dép .
  2. bebe321

bebe321 Thành viên mới

@ chị babi-rosie: chị viết về SONICARE đúng lúc quá, em đang muốn mua một cái mà đắn đo giữa ORAL-B và cái này tại trên mạng nhiều người nói ORAL-B xài thích hơn, nhưng SONICARE mới có cái tiệt trùng UV. Hôm qua bạn em báo giá cũng nói mua ở drugstore luôn đó mà có 130$ à, tại thêm 10$ off khi mua hơn 75$ , đc tặng thêm 1 túi quà trị giá 50$ nữa. Nó nói đang chờ thêm cái discount 20% off nữa mà chưa thấy nó gửi email về nhưng mà em chui vô đó có thấy sale gì đâu?
  3. babi_rosie

No, cái SONICARE tốt hơn Oral B nhiều lắm. Nó là sản phẩm được dentist recommend nhiều nhất. Nhiều người dùng Oral B chuyển sang SONICARE đều nhận xét nó tốt hơn. Oral B rẻ hơn SONICARE nên chất lượng ko bằng rồi :-p. Tiền nào của nấy thôi.
    Em chưa bao giờ mua non-prescription trên drugstore mới được coupon $10. Chứ từng mua ko dùng được. Trên drugstore nó bán 139 USD mà, chị mới mua hôm qua thôi. Chị có point redeem được $2 nên còn $137
  4. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Con bạn em nó có account trên drugstore mà chị, đâu phải mua lần đầu. Em mới hỏi thì nó nói là lấy coupon của site đó trên mạng chứ trong đó sẽ ko hiện ra, cả cái túi quà kia cũng vậy luôn hèn chi em vô đó ko thấy gì hết à. Lo cho hàm răng cũng tốn kém thiệt nhưng có 1 bộ răng thôi phải đầu tư vậy ko mai mốt răng xấu đi làm lại còn tốn hơn nữa. Hy vọng nhận đc cái bàn chải sẽ vừa lòng chứ ko ko biết đường nào mà đem trả.
  5. babi_rosie

Đúng drugstore coupon bao giờ cũng phải dùng link. Cái coupon đó cho first time non-prescription buyer nhưng mà cũng có cách xài được. Search trên mạng nó cho 1 đống link. Nhưng dạo này chị làm biếng search deal lắm. Mua luôn cho rồi.
    Chỗ làm tớ dạo này bắt xài desktop của nó, ko vào mạng linh tinh như trước nữa. Cho nên chắc ko có time viết linh tinh như trước nữa rồi
  6. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Babi: sorry có lẽ sẽ làm Babi và mọi ng cụt hứng, nhưng ở nhà tớ có đến 3 mạng dùng cái máy oánh răng này,a h ko, 2 cái Sonic còn 1 Oral-B. Bà chị tớ xài cái này 3-4 năm rồi, hồi đó bả kêu tớ mua về xài cho sạch răng nhưng tớ ko chịu. Đồng ý là nó sạch răng hơn thật nhưng nó ảnh hưởng đến não bộ, do nó chạy rần rần trong miệng mình và kêu o o, heheehee. Tuy chỉ nhẹ thui, kó có đáng kể như đi nha khoa clean răng nhưng 1 ngày đánh 2-3 lần nó cũng ảnh hưởng về lâu về dài. Tớ lại nhạy cảm vô cùng về răng và não :D:D. Oánh thử mấy lần, mấy loại luôn, Oral-B, Sonic, Rembrant... nhưng ko chịu đc cái nào vì nó chạy rần rần trong miệng làm khó chịu lắm, mỗi lần oánh xong tớ bị nhức đầu và xay xẩm đó. Cho nên tớ ko bao h xài mấy loại electrically generated cho miệng như này. Cả cái Clarisonic xài tớ cũng bị đau da mặt nhưng nó chỉ ở bên ngoài nên ko đáng kể, còn cái này ảnh hưởng trực tiếp lên não bộ luôn. Tớ đầu hàng vô điều kiện, hichichic.
    Ah quên, tớ tắm rồi :D. Hôm kia tắm, hôm qua tắm, hôm nay cũng tắm. Tranh thủ cuối tuần ở nhà tha hồ tắm nè, scrub điên đảo luôn nè, mỗi lần ấy tiếng cho nó phè phởn hehehe. Công nhận scrub body có cái thú của nó, đã thiệt, mỗi lần tắm là phẻ hẳn ra, thấy ng mình sao tinh khiết, chả bù tuần trước hôi như cú, thí ghê quá má ơiiiiiiii! H sợ rùi, có mệt cách mấy cũng phải tắm :">:">
    Có ai nhu tui hông, chiện xấu hổ như dầy mà cũng đi la toáng lên cho bà con cô bác biết, hichic. Mà bình thưòng mình là chúa sạch sẽ nhá, người ngợm lúc nào cũng xơm xo, hehehe.Mà thôi, hôi như cú mà đc điểm cao thì cũng bõ công đi :D
    Thôi đi làm bài tiếp, ko tám nữa.
  7. babi_rosie

Tám bài cuối rồi đi đọc sách. Mai đi làm hết 8 được rồi :-D. Cái Flexcare này nghe bảo là nhẹ nhàng hơn mấy model trước vì là thế hệ mới nhất. Để hàng về tớ xài thử. Nhưng mà nó bán đại trà, người ta dùng chả sao cả nên tớ chắc ko sao.
    Tớ ko nghĩ nó sẽ ảnh hưởng đến não bộ đâu vì nó ko đủ mạnh để ảnh hưởng. Cái sóng sonic (???) tớ thấy nhẹ hều, như cái máy rửa mặt ấy, ko cảm giác gì luôn nên chải răng cũng sẽ giống như dùng bàn chải manual thông thường thôi. Mà chờ hàng về review sau vậy :0D
  8. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

Tớ dùng loại bàn chải đánh răng điện lâu roài. No problem, nhưng cũng có thể chị Feb sensitive :)
    Oài hôm nay đang lê lết chờ đến giờ về. Buồn ngủ và mệt quá chừng.
  9. babi_rosie

Eo, công nhận mình ko cần đọc sách mà làm còn hay hơn sách :P. Chả là tớ đang đọc quyển sách trong đó có mục improve cre*** score, cách làm y chang như tớ từng làm mà tớ còn hay hơn, hiệu quả hơn nữa kia :D. Cho tớ AQ một tí :D
  10. dxcn3011

dxcn3011 Thành viên mới

mọi người ơi cho mình hỏi với, buổi sáng mình chỉ dùng kem dưỡng da sau đó là Primmer của Lauress thôi thì có được ko? Mình ngại dùng đầy đủ vì sợ dùng hàng ngày khéo cũng ko tốt mà dùng hàng MMU này lâu hơn nữa, apply nhìu lần cứ đau nhừ cả cái cánh tay cầm cọ ý. Thanks cả nhà nhìu nhìu nhá
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa