1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mrdiep

mrdiep Thành viên mới

tối thứ 3 mấy jờ hả c?
  2. mrdiep

mrdiep Thành viên mới

em oánh foud khoảng 2 lớp bằng flat top của EM, sau đó em dùng power.chắc tại da e nhờn mừ em lại dùng dòng elemental, mới lại em dùng primer của Ori nên chắc hiệu quả ko cao rùi hix hix.c ơi mình dùng cái primer Jump start j đó của Lauress làm base dc ko c?hiệu quả tốt ko ạh?da em mùa hè cũng dầu lắm
  3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Đề nghị bà con bớt quote bài nhá. Chỉ quote khi nào bất khả kháng, chẳng hạn như nếu ko quote người đọc sẽ ko hiểu câu trả lời. Chứ còn bình thường mà quote nhức mắt quá, tớ cũng nản quá. Chẳng hạn như em diệp hỏi mấy giờ thì ko cần quote đâu.
    Mấy bài trước có người quote đến 3, 4 tầng tớ chán ko thèm đọc. Đề nghị mọi người làm sạch topic nhé. Bạn nào mới vào ko biết rules thì please kể từ giờ đừng quote nữa nhé.
    Dạo này tớ bị mắc bệnh xài tiền vô tội vạ. Xài ko suy nghĩ, phung phí tùm lum. Thiệt là cảm thấy xấu hổ với bản thân quá.
    Tuần sau phải đi travel để bớt stress -> bớt mua sắm . Ai mà đang ở Mỹ đi làm tớ dám chắc là stress cũng tương đương tớ . Thất nghiệp tràn lan, ai còn giữ việc thì làm việc gấp mấy lần. May mà cuối cùng tớ ko bị giảm lương, chứ ko chắc chẳng biết sao cover được thói quen ăn xài vô tội vạ của tớ nữa haizz
  4. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Post bài cuối nào. Chủ đề tớ bức xúc bấy lâu :D. Bạn nào học lên master hay PhD cho tớ hỏi mục đích của việc bạn học lên cao là gì? Bạn có mục đích rõ ràng ko hay là chỉ học cho có phong trào?
    Tớ nói chuyện với bạn bè Vn tớ câu đầu tiên bao giờ cũng là học lên tới đâu rồi. Về Vn gặp những người lớn tuổi, họ hàng câu đầu tiên là con học tới đâu rồi? Có master hay PhD gì chưa? Tớ thản nhiên trả lời con chỉ học DH thôi. Thế là bị chê ngay. Sao con ở lâu vậy mà chỉ có bằng DH thôi sao? Thật là khó chịu. Một văn hóa quá coi trọng học vấn.
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 12:35 ngày 12/04/2009
  5. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@Diep: 6-7h nhé.
    @Babi: Mọi người chị gặp chả ai hỏi vậy cả. Toàn hỏi bao h chống lấy. Thế mới chán. Mặc dù chị cũng chả có bằng cấp rì hết. :D
    Àh, nhà mình có ai bị gầu kinh khủng như mình ko? Mình dùng cái Neutrogena Anti Residue mà em Vịt recommend từ đời nào thích lắm ý. Gội 1 tuần/lần mà chỉ khoảng 4 lần là sạch sẽ lun.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 10:48 ngày 13/04/2009
  6. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

hic từ hồi e đẻ xong cũng bị c ah,sang cái topic về NEU xem em quyết định mua cái Neutrogen Anti Dandruff cho Papa dùng cũng khen nức nở chứ các thể loại Davines,Joice,Loreal,Rolland...etc em dùng chả thiếu 1 cái j mà k thể nào hết nổi hic
    àh mọi ng cho em hoi dạo này da em nó sùi sùi mụn nhỏ nhỏ li ti thì dùng cái j cho hết bjờ nhỉ
    Àh chị BGBC cho em cái ảnh or cái link sản phẩm c bảo đc k ah,để em mua dùng xem ntn hehe vì em cũng chưa dùng thử loại kia xem ntn vẫn thích xài dầu duỡng dầu hấp các kiểu mà da mình lại siêu dầu ac ac
    Được willyjenny sửa chữa / chuyển vào 11:58 ngày 13/04/2009
  7. ba_gia_bon_chen

http://www.drugstore.com/popups/largerphoto/default.asp?pid=169582&catid=28988&size=300&trx=29888&trxp1=169582&trxp2=1
    Đây em Willy nè. Cái này thấy em Vịt bảo dùng xong dùng dầu hấp hoặc dưõng thì ăn lắm. Chị sợ gầu nên chỉ dùng xong rùi xả tý ở đuôi tóc thôi. Đợi thêm thời gian nữa cho đầu tóc ổn định thì mới hấp lại.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 12:05 ngày 13/04/2009
  8. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

@babi: hehe, không biết nàng có bị như tớ không. Nhưng về nhà có mấy người như muốn cố chê mình điểm gì ấy, mặc dù mình chỉ muốn nói chuyện vui vẻ thôi, keke. Như nàng chắc người ta lấy cớ học vị để chê, còn tớ thì bị chê là học cho lắm làm gì rồi gia chánh vụng về, tiền thì ít... hoặc thậm chí là "học thì có gì vất vả đâu, nhìn mày vẫn tươi hơn hớn thế kia. Học nhiều phải gầy gò, mặt nổi đầy mụn chứ" Tất nhiên lúc học đến mức nổi mụn hoặc tóc tai xơ xác quá thì lại bị chê là học làm gì nhiều không có thời gian làm đẹp.
    Nói chung là gặp đối tượng đó thì bỏ qua đi, cười giả lả lịch sự rồi tìm cách chuồn chuồn cho lẹ. Còn nếu người ta có ý hỏi thật thì cứ trả lời thật là lương con giờ còn cao hơn mấy đứa có bằng master, PhD, mà mấy bằng đó chưa có cần thiết cho công việc của con. Vậy thôi.
  9. Aliyah

Aliyah Thành viên mới

Ôi, vô đây vô tình gặp hai chị ba_gia_bon_chen và chị willy nói về trị gàu mà em mừng húm. Da đầu của em là nhờn, em bị gàu và bị rụng tóc nữa, mặc dù gần cả năm rưỡi nay em ko uốn hay ép gì cả.
    Hai chị có thể cho em biết là dầu Neutrogena đó mua ở Vn có ko chị? Còn nếu mua ở nước ngòai thì khỏang bao nhiêu 1 chai ạ? Xài Residue hay là Dandruff thì ổn hả chị?
    Em cám ơn hai chị nhiều nhiều.
  10. ba_gia_bon_chen

Chị nhờ chị Tiên mua ở Mỹ hộ em ạ. Em có thể order của Willy nè. Cái này rẻ mà. Ở drugstore bán có 8$/354ml. Về đây chắc cỡ hơn 200k thui. Chị dùng cái anti residue thôi còn cái anti dandruff chị chưa xài nên ko so sánh được.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa