1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Dạo này bận quá về tới nhà toàn 8, 9 giờ tối. Chán đời ơi là chán đời nên lượn lờ shopping giải sầu :D. Qua nhà NTT bên muare thấy LaurEss gloss đẹp quá chừng, cơn ghiền nổi lên tớ vào LaurEss order luôn 4 em lipgloss. 4 em này mà đẹp chắc tớ mua nguyên collection. Nhìn long lanh kiềm lòng ko nổi. Ai nhìn bảo đảm lon lon đi mua ngay giống tớ
    http://muare.vn/forum/ThoiTrang/2146121/trang-1.ttvn
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hôm nay diện áo hoa Aber đi làm, mặc ton sur ton với cái quần tím nữa chứ. Hé hé.. Ai cũng khen đẹp. Mọi người nháo nhác đòi mua nhưng mà hình như hoa văn chị chọn đã hết..
    Hè hè, đúng là tạng người ý. Mình thì mãi chỉ béo lên được 2kg thui. Chắc phải đổi nước thì béo lên được. Mà khó lắm.
    Hồi mới vào SG ngày nào cũng nấu cơm ăn, lại phải ăn cố xong chả có ai chơi chả bít đi đâu ngủ tít mít từ 10h tối. Sau 5 tháng lên 3kg, bra lên được nguyên 1 size. Sau đó có bạn bè vào, ăn uống nhố nhăng, đi chơi tè le sụt lun 3-4kg. Về với mẹ hiền như cái xác ve...
    @Midori: Vitamin E viên nang dầu cá là cái rì thế em? Chị thì 1 năm cố gắng uống 1 đợt viên dầu gấc Vinaga thấy cũng tốt nhắm. Nhắc đến là nhớ ra phải uống thoai..
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 09:27 ngày 15/04/2009
  3. ba_gia_bon_chen

Em Babi mua màu rì thế? Chị thích nhất là perfect và Peppermint. Hị hị..
  4. babi_rosie

Em ko nhớ nổi tên vì click click, nhưng hình như có perfect và pepermint. Còn lại là cái màu giống VIVA glam V và màu cam enthusiasm gì đấy.
    Muốn mập tùy tạng người thôi. Như em mỗi lần lên kg khó lắm.

Một ngày nữa trôi qua. Sao mau thế ko biết. Sáng mở mắt đi làm, tối mịt mới về, thời gian cứ bay vèo vèo. Sợ thật.
    Ah hôm nay tớ mới có thời gian đi lấy cái SONICARE toothbrush về. UPS delivery 4 lần ko có nhà nên cuối cùng phải đi pick up.
    @Bebe: Em thấy ko có tiến triển hả? Chắc là chỉ những bà già như chị với Feb mới miracle quá
  5. babi_rosie

Thiệt là nhiều chuyện phải lo quá cho tớ lên than thở tí. Tớ ôm đồm nhiều quá. Cái gì cũng muốn làm cuối cùng ko có thời gian để mà làm bao nhiêu thứ chuyện. Đâm ra cái gì cũng dở dở ương ương.
    Ngay cả quyết định quan trọng cũng phải tự mình take care, một đống tiền, ôm nợ vào người lo quá đi mất. Kỳ này invest ko thành công tớ sẽ ko dám invest chỗ nào nữa quá
  6. bebe321

bebe321 Thành viên mới

@ babi-rosie: Em xài CLARISONIC với srm CETAPHIL, nó nhẹ lắm hông biết phải vậy nên xài mà thấy như hông xài ko. Chị babi cho em hỏi cái CLARISONIC của chị là loại nào vậy. Em mua cái PRO có 4 speeds, nhưng sao phía sau của cái unit ko có nửa mặt hình người như trên trang chủ chỉ có hàng chữ CLARISONIC PRO thôi, ko biết tại loại mới nó thiết kế khác hay mua phải đồ dởm nữa .
  7. babi_rosie

Của chị là màu hồng, two speed. Cái loại mà tất cả những website được Clarisonic authorize đều bán. Em mua loại pro hơi nghuy hiểm vì loại này ko có bán đại trà. Hầu như chỉ có trên amazon và web site ko phải authorized bán thôi.
    Chị dùng với SRM Philosophy. Thấy sạch, mịn màng lắm mà ta. Da smooth hẳn luôn đó.
    Hôm nay lấy cái Sonicare ra đánh. Cảm giác đầu tiên là ê răng nên tớ ko quen. Nhưng mà cảm giác sau khi đánh sạch kinh khủng. Sạch ơi là sạch luôn đó. Chắc phải vài ngày cho quen cảm giác power toothbrush quá. Lúc trước tớ cũng dùng power toothbrush loại rẻ tiền thấy ko sao vì tốc độ chậm. Cái này tốc độ quay nhanh quá, làm ê răng ghê :D
  8. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

@WP: ở với em thì sướng nhất khoản ăn uống rồi . Vào topic 1-2-3 nhìn thôi chị cũng đã muốn tăng cân rồi chứ đừng nói gì ăn Thời gian tới ở cạnh vợ hiền chắc Bobby chả mấy chốc mà thành Bobby-Doraemon
    @chị KCJLMM: nhiều lúc em cứ tự an ủi là mình giừ rồi chị ạ, muốn co cũng không co eo lại như hồi ~20 được nữa, hichic. Mà nhìn những bà 30+ vẫn hot kinh người lại tủi thân thía chứ.
  9. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

@babi: cố lên cố lên
  10. ba_gia_bon_chen

Em Babi ơi, chị nghĩ hay là kiếm quách anh nào anh ý nghĩ hộ cho. Mấy hôm nay chị cũng "trăn trở" quá. Chỉ mong có anh nào anh ý nuôi mình thôi. Cứ phải đi làm thấy ghét quá.. :">
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa