1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Chị BG ơi, bôi son uống nước thì có son nào trụ lại được đâu. Với cả chị dùng Neutrogena lip balm làm dưỡng trước rồi dùng cọ tô lên đúng không? Em thì dùng Lauress lipbalm dưỡng, rồi cho ít phấn ra mu bàn tay, dùng Lau. balm chấm lên rồi thoa lên môi thôi. Lau. balm ko có petrolatum nên giữ tốt phết chị ạ.
    @kem: em thích thì thêm gloss, ko cứ để vậy là ổn rồi. Dùng thế này lách cách hơn l/s nhưng thỉnh thoảng nghịch ngợm tí cũng fun
    Chị đang dùng nốt cái kem mắt của Philosophy em ơi. Tên là Hope in a tube thì phải. Cũng ko ưng ý lắm vì tác dụng nhẹ mà ghét nhất là nó cứ làm da mắt mình ngưa ngứa. Chịu ko nổi mà gãi thì teo luôn công dụng chống nhăn. Sau tuýp này chị chuyển sang cái Roc mà có retinol ấy, nghe nói là tốt, để xem thế nào
  2. silveryblue

silveryblue Thành viên mới

bạn bebe review cẩn thận quá. Cám ơn bạn hen. Mình cũng quan tâm cái clarisonic này một thời gian rồi nhưng chưa chiu đi tìm hiểu. Hôm nay thấy review này hay quá
    Bạn ơi, nếu được, cho mình hổi là dùng brush thì lỗ chân lông có bị to ra không? Có pros and cons gì không? Cám ơn trước hen
  3. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

hi all,
    Nhà mình là về mineral nhưng tớ biết nhiều chị em trong này khá am tường về skin care nên sẵn cho tớ hỏi (chứ tớ chả biết hỏi đâu luôn).
    Tình hình là da tớ kỳ lắm (bị lâu rồi):
    Tớ thấy thì nó ko đến nỗi khô hay oil cho lắm. Chắc có lẽ là normal skin, hơi oily chút vào summer và dry a litle bit in winter. Thế nhưng pores thì to lắm ? Sao kỳ nhỉ, thường tớ nghĩ ai oil skin mới bị pore to thôi chứ.
    Nhưng đó ko phải là problem lớn của tớ. Cái tớ ghét là da mặt tớ bị flaky kinh khủng. Mới đầu tớ tưởng do dead skin bị bong ra. Tớ chăm chỉ tuần scrub 2 lần, đắp mask... da có mịn màng nhưng mà vẫn bị flaky kinh. Nhìn khi, đụng vào da mặt mà thấy da bong ra rơi rơi như bụi hoa mới kinh chứ (đặc biệt là vùng trán và quanh miệng)
    Tớ đã đổi skin care rồi mà vẫn ko thấy hiệu quả. Da tớ bị gì thế nhỉ? Bị dry à?
    Sáng ngủ dậy, tớ rửa mặt xong thì apply lotion--.emulsion. Ấy vậy mà khoảng 10am, tớ chuẩn bị đi học thì vào restroom đánh răng lần nữa sau ăn sáng, chỉ hất nước rửa mặt sơ (chủ yếu là cho vết bọt kem đánh răng rồi sẵn lấy tay hất nước lên mặt cho mát). Ấy thế mà ra xe đi học là đã thấy da flaky rơi rơi xuống
    Tớ phải làm sao giờ??? Thêm nhiều moist ư?
    Please help
  4. thuy30

thuy30 Thành viên mới

@Little star: Chắc là nàng bị dị ứng rùi. Đi kiểm tra da liễu đi. Tớ nghe nói bong tróc da là do thiếu vitamin rì đó (C hay sao í ko sure lắm). Ở VN tớ thấy chủ yếu là bị ở tay. Có đợt tớ cũng bị.. Sau đó tự nhiên nó hết. Nàng đi khám bác sỹ đi nhá..
    P/S: Tớ BGBC đây. Ngại relogin quá...
  5. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Theo kinh nghiem cua to, neu vay cau nen mua Chanel toner, sau khi rua mat de thu hep lo chan long. (khoang tren duoi 50$, co 3 loai , coi loai nao ho recomend cho da cua minh, to xai mau xanh danh cho da co mun)
    Da flaky thi nen mua lotion cua VICHY, bao dam ko co sui dau. Boi xong thay da kha mem...nhung dung boi nhieu qua'', lop mong vua du...Neu boi day lai thay nhung vet trang. Hoac co the dung Aveeno lotion.
    Hai cai day , theo to thi rat hop cho da to vi cung da thu nhieu roi. Hy vong no cung co tac dung tren cau. Have fun
  6. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Hello mọi người. Dạo này tớ bận quá, thêm nữa là chán chán Làm đẹp nên tinh thần vào đây giảm sút đáng kể. . Căn bản là lĩnh vực làm đẹp tớ chán rồi, tớ chuyển qua sở thích khác là giữ dáng, ăn uống healthy, và những sở thích nữ tính khác
    . Tớ đang nghiên cứu các động tác target những phần của body mà mình muốn. Hay ho ra phết. Đang cố gắng có flat belly và người tone lại một chút .
    Trước tiên là cám ơn em bebe có bài review Clarisonic nhé. Nhiều ý kiến trái chiều mới hay chứ. Còn chị thì bây giờ ko thể go back lại khoảng thời gian ko có Clarisonic nữa rồi. Nó giống như không khí, mỗi ngày phải thở .
    Tớ dạo này chăm sóc da cẩn thận lắm. Cho nên da mặt thấy tiến bộ rõ rệt . Thích thế ko biết.
    Bữa trước đọc topic chống nắng ở đâu đó, làm biếng kiếm cho nên tớ post ở đây. Tớ là đứa makeup hàng ngày, ko thể reapply dùng chống nắng kiểu liquid vì nó bất tiện và trôi makeup. Cho nên bạn nào hay makeup thì theo lời khuyên của tớ
    Cách tớ dùng chống nắng như sau:
    Dùng moisturizer có SPF 15.
    Sau đó nếu thích thì dùng thêm lớp chống nắng dạng lỏng. Tớ thì thấy bí mặt nên thường skip bước này.
    Sau đấy dùng tới mineral makeup trang điểm bình thường
    Bước cuối cùng là dùng chống nắng dạng mineral của Peter Thomas Roth. Cái này SPF30. Ko màu, lại dạng bột cho nên apply lên lớp makeup ko hề làm trôi và gây nhờn. Thêm nữa là PTR thiết kế theo kiểu on the go, kèm cả brush. Bỏ vô purse rất tiện. Sau vài tiếng lôi ra quẹt lên mặt. Đây là sản phẩm chống nắng mà tớ ko thể live without em nó.
    Tớ bây giờ đã chọn được những sản phẩm mình ưng ý, ko còn hào hứng với bất cứ review nào khác nữa . Có lẽ do đã thử quá nhiều cho nên kinh nghiệm lắm rồi. Bây giờ đọc review ko đọc nổi nữa và chẳng còn hứng để đọc.
    Bữa trước đọc ở đâu đó có người chê Urban Decay 24/7 eye pencils. Tớ có tổng cộng 11 màu . TĐủ thấy tớ thích em nó như thế nào. Tớ thích vì nó creamy, nhẹ nhàng ko làm nhăn mắt, và tớ dùng chì apply rất nhanh. Hơi bị giỏi trong cách dùng chì eyeliner heheh. Màu của nó rất đẹp. Tớ dùng chưa bao giờ bị lem, cũng như bị trôi. Chắc mắt tớ ko nhiều dầu lắm. Chính vì vậy mà sản phẩm hợp với người này chưa chắc hợp với người kia vì tuỳ theo làn da riêng của mỗi người nữa. Thiệt sự là bây giờ tớ chỉ dùng mỗi em nó vì tiêu chí nhanh, gọn, đẹp
  7. meomapu

meomapu Thành viên mới

Cái chống nắng Instant mineral của PTR mèo cũng thích lắm ý, ko làm mặt mình bóng dầu và lại là instant nữa nên ko cần phải đợi 20-30p mới được ra đường nhưng nhiều khi mèo ko biết nó có phủ đều khắp mặt chưa vì có thấy gì đâu, hihi.
    Mèo cũng bon chen cái scrub của hãng này, loại, botanical buffing beads, nó tẩy nhẹ nhàng và ko làm khô mặt, nhưng sao mèo cũng ko thích bằng microfoliant của Dermalogica hay cái scrub đen đen của MAC. Đúng là mỗi người 1 ý, da dẻ mỗi người hạp 1 kiểu.
  8. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Giờ mới đọc bài mọi người gửi. Em gì bảo Mineral makeup ko ăn ảnh chắc là đánh chưa đúng rồi. Chứ nếu đúng thì ăn ảnh dữ lắm đấy.
    Tớ post 2 cái set Urban Decay cho mọi người xem. Màu đẹp lắm. Tớ có cả 2 và 1 full size Zero. Màu zero tớ thích nhất nên mua luôn full size. Nên mua cái set của nó thì nhiều màu. Và chỉ mua full size màu mình hay dùng nhất. Set chỉ bán trên UrBan Decay website thôi nhé. Nó hết bán ở Sephora rồi.
  9. Ms_Grace

Ms_Grace Thành viên mới

Em là cái đứa chê UD 24/7 đây chị Babi ạh Công nhận dùng em này nhanh gọn, cơ mà mắt em chắc là oily quá nên rất hay bị smudge nên em chán
    Đợt mới sang Mel da em có vẻ đẹp hơn, cơ mà dạo này nhiều chuyện stress quá nên mụn nổi tùm lum, da từ oily thành combination, sau khi dùng cleaner xong mà ko có mois thì trông ghê lắm. Period thì loạn xì ngầu Và đợt tới thì hứa hẹn nhiều stress hơn Chán ko tả.
  10. dxcn3011

dxcn3011 Thành viên mới

Có thể bạn bị dị ứng chăng? Tốt nhất bạn ngưng dùng LaurEss và chỉ dùng EM có bị ko nhá.
    Bạn dùng cái scoop xinh xinh mà múc phấn thì lượng phấn sẽ dễ control và ko bị bay linh tinh. :)
    [/quote]
    Tks BGCG nhiều nha, mình lấy cái chuôi thìa pha nước ở nhà múc phấn nên cũng thấy ổn ổn.
    Công nhận là dùng MMU thích thật, nhìn đúng là da mình nhưng đẹp hơn chứ đợt này mình mới để ý nhiều người make up cũng không phải là xấu đâu nhưng trông mặt vẫn khác và lộ phấn quá chả thích tẹo nào. Nhưng mình vẫn đang phân vân giữa EM và Lauress quá đi. Mình chưa dùng nhiều nên cũng ko biết hiệu quả có khác biệt không nữa, nhìn thì hạt phấn của Lauress mịn thích thật, nhưng khi mình dùng found Etheral xong thì thấy vẫn rất là nhiều khuyết điểm, đến nỗi chả biết dùng concealer thế nào được nữa, chả lẽ lại dùng cho cả mặt. Mà cũng chả dám dùng nhiều phấn vì sợ bột mặt. huhu chắc da mình xấu quá. Hôm nào qua nhà em Bee thì sẽ nhờ tư vấn luôn có được ko nhỉ.
    Chả biết vote viếc thế nào, tặng hoa cho cả nhà vì lòng nhiệt tình của mọi người nè. Từ ngày phát hiện ra forum của ttvnol học hỏi được bao nhiêu điều hay.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa