1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Khi nào em xài SONICARE và water jet xong sẽ review kỹ lưỡng. Răng quan trọng lắm, chỉ có một bộ răng để xài thôi nhưng ở vn ít ai chú ý tới, tới khi răng hư nặng quá tốn nhiều tiền mới bắt đầu quan tâm thì trễ rồi.
    @ silveryblue: xài brush lỗ chân lông ko to ra đâu chị nhưng mà nếu da chị mỏng phải lựa brush mềm ko là da càng mỏng hơn.
    @ littlestarhcm: triệu chứng da chị em nghĩ là tại chị thiếu vitamin E trong mùa đông nên làm da khô với lại chị rửa mặt bằng nc nóng nữa nên lỗ chân lông to ra. Khi thấy da khô như vậy chị đừng scrub hay chà rửa nhiều càng hại da đó. Chị trị từ bên trong, ăn nhiều rau và uống vitamins nhứt là trong mùa lạnh chớ mấy sp dưỡng da chỉ là bên ngoài thôi ko có trị tận gốc đc đâu. Mấy lúc em qua chỗ nào lạnh da bị khô cũng vậy đó, LA MER là sp dành cho da khô cũng ko hiệu nghiệm như lúc kết hợp với vitamins và ăn ngủ điều độ.
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cảm ơn em Bebe trước. Đúng là người VN mình coi thường răng miệng thật. Cái thế hệ của chị chả mấy người răng tử tế chứ đừng nói là đẹp. Chán ghê..
    Còn về da dẻ thì đúng là cứ vui vẻ, ăn uống điều độ là tự khắc sẽ đẹp lên. Khổ cái là mình ít khi làm được thế. Dạo này cúm lợn bùng phát, mức độ nguy hiểm cũng cao nên chị em chịu khó ăn nhiều rau quả, uống nước cam hoặc bổ sung thêm vitamin C để tăng sức đề kháng nhé. Độ lây lan của em này đáng sợ quá. Đi chơi mấy ngày mà về đã thấy tăng lên cấp độ 5, 6 rùi. Hix hix..
    Àh, tớ cũng vote cho em PTR mặc dù vẫn thấy em này hơi bất tiện (khá hơn em chống nắng dạng bt tý thôi)..
    Còn UBDC pencils thì ai mà bị oily lids thì tớ xin can luôn cho đỡ phí xèng. Vì siêu lem chứ ko phải hơi lem đâu. Còn bạn nào ko bị oily lắm nếu thích thì dùng, xong phủ phấn bột màu lên là ok. Oánh màu đen xong phủ phấn bột màu sáng sẽ ra những màu đẹp tuyệt xì cà là vời..
    Hôm nào trời khô ráo thì tớ vẫn xài em này, nhưng mà đến mùa này thì thôi rồi, nếu ko muốn trở thành panda..
  3. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

bebe bắt bệnh cho star hay ghê á Vào tay chị chắc chỉ bảo star đi khám thôi. Có lẽ star thử theo cách bebe bảo xem sao, nếu vẫn ko ổn thì thử đi khám xem thế nào. Health Insurance của trường chắc vẫn cho khám miễn phí đó
    @Bạn nào dùng Lauress ethereal mà vẫn chưa đủ che phủ: cho mình hỏi là các vết tích của bạn có đậm lắm không? bạn đánh phấn bao nhiêu lớp vậy? Vì tớ đánh 3 lớp, mỗi lớp chừng 1/2 scoop là đã che ác lắm rồi. Bạn thử thế này xem sao: đánh 2 lớp (vẫn mỗi lớp chừng 1/2 scoop), dùng concealor - chú ý là dặm concealor lên chứ đừng miết miết nhé, nó trôi đi đấy, xịt khoáng cho các lớp blend đều và ăn da mặt hơn (tip của chị BGBC), thêm lớp found thứ 3. Rồi blush, powder,... các thứ khác bình thường.
    Nếu các vết vẫn hơi lộ nhẹ thì tớ nghĩ là chấp nhận vậy thôi, đừng cố che nữa kẻo gây hại cho da. Nếu là vết thâm mụn thì rất hạn chế trang điểm nhé kẻo mụn miếc nó khó lành.
  4. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Cái Lauress dòng Ethreal là che phủ cao lắm rồi bạn gì ơi. Em che phủ cũng được, còn tệ nhất là Silk Natural ko che phủ bao nhiêu. Tớ cực ghét cái Silk Natural. Foundation thì chẳng che phủ được bao nhiêu, còn cái finishing powder trắng thì hạt to quá, ko thích tí nào. Tớ mua về bỏ xó. Finishing powder tớ thích nhất Bare Escentuals mineral veil, chưa thử qua powder Lauress vì còn nhiều BE quá. Còn foundation tớ đang dùng Lauress dòng Etheral, tớ thích Lauress foundation cực. Đánh lên da mặt đẹp lắm mà lại match da. Tớ dùng soft gold nhé.
    Còn về SONICARE. Tớ yêu em này cực như tớ yêu CLARISONIC. Ko thể thiếu sống hai em này nữa. Tớ dùng SONICARE chắc được 1 tháng rồi. Thấy răng sạch sẽ, heathy hẳn lên, giảm hôi miệng nữa hehehe
    @ chị BG: em đánh cái Urban Decay ko hề bị panda. Chắc vì khí hậu bên đây khô, UD được tụi bên đây mê đắm dữ lắm.
    @ Star: Về ăn uống healthy bà phải hỏi tui, dạo này tui ăn uống healthy cực, nghiên cứu hẳn hoi đàng hoàng. Phone tui đi, tui chỉ cho :P.
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 05:14 ngày 05/05/2009
  5. Amiga

Amiga Thành viên mới

tiện đang nói ăn uống healthy, ai chỉ cho em cách uống được nhiều nưóc với, biết là uống nước tốt nhưng mà cả ngày có khi em không uống được một cốc, làm sao giờ nhỉ? Ngoài cách thêm chanh vào thì còn cách nào nữa để làm cho mình uống nước dễ hơn, được nhiều hơn?
  6. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Em amiga giống chị. Chị cực ghét uống nước. Nhưng mà dạo này chị làm như sau. Ko biết bên em có ice green tea ko? Bên chị nó bán giống như nước giải khát, trong đó có honey ngon lắm. Chị mua một chai to để trong tủ lạnh chỗ làm. Mà green tea thì rất tốt rồi. Chị mỗi ngày tự làm smoothie, có ngày strawberies, có ngày kiwi, có ngày mango, có ngày avacado. Toàn trái cây tốt cho health thôi. Mà uống ngon cực. Trong đấy vừa có sữa, vừa có yogurt, tốt lắm. Cái này uống vào phải uống thêm nước tráng miệng, một công đôi việc :).
    Mỗi ngày chị ăn thêm một dĩa salad to oành kèm 1 quả trứng , sau đó là normal meals heheheh
  7. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@amiga: vừa bộp chộp bên muare :P. Anyway, tớ thấy uống nước tập sẽ thành thói quen ý :). Buổi sáng thì tớ uống nước vắt chanh có thêm chút honey (tớ mua được loại có floral scent thích mê ý). Còn cả ngày thì luôn có một bình nước đi cùng. Tớ ko into flavouring lắm vì kiểu gì nó cũng nhiều addictives và chemicals, đường nữa. Nhưng ăn thêm hoa quả có nhiều nước cũng ok mà, cả rau nữa. Tớ cũng uống green tea, nhưng là loại phải pha ý. Hoặc cái trà green tea túi lọc của tụi Hàn Quốc có cả gạo rang nên thơm lắm ý. Ngoài ra còn trà nụ hoa hồng uống tốt cho mấy ngày ý etc. Trà cúc nữa :D. Còn juice cũng tốt mà, nhưng tớ thích ăn hoa quả hơn. Nếu uống juice thì thích carrot + celery, pineapple + orange.
    @babi: tớ cũng ăn salad nhiều. Dạo này bên tớ lạnh rồi nên tớ hay roast cả đống pumpkin, sweet potatoes, beetroot rồi mang đi ăn trưa vớibaby leaves + feta cheese. Ngon lắm ý. Tớ cũng muốn có thời gian làm smoothie nhưng sáng tớ start sớm lắm cơ. :((
  8. rocksugar

rocksugar Thành viên mới

@amiga: em cũng ko thích uống nc giống chị, chị lấy nc hoa quả mình thích bỏ thật ít vô bình nc, chừng 1/100 rồi uống, nếu có vị dù rất ít vẫn sẽ thích uống hơn là nướcc thường. Tip này em học từ blog Ricebunny. Đi đâu chị cũng mang theo 1 chai nước nhỏ, khát thì lấy uống liền vậy là thói quen bỏ qua cảm giác khát sẽ mất, từ từ là siêng uống nước hơn à.
    @babi_rosie: chị ăn 3,4 trứng 1 tuần thôi chị, bác sĩ của em dặn ko ăn trứng nhiều dễ bệnh về gan lắm.
    Được rocksugar sửa chữa / chuyển vào 08:22 ngày 05/05/2009
  9. dxcn3011

dxcn3011 Thành viên mới

Tks cả nhà nha, mặt mình bị lỗ chân lông to, mụn đầu đen và các vết thâm li ti còn lại làm mặt bị đỏ chứ trộm vía dạo này ko thấy có mụn xuất hiện. đợt tới phải chăm chỉ dưỡng da hơn mới được.Mình sẽ thử làm theo cách mọi người chỉ.
    Có một lần ngồi hì hục nửa tiếng đồng hồ cho lớp nền xong thấy da đẹp mỹ mãn luôn ấy, căng mịn hoàn hảo. Nhưng giờ cũng cố làm lại y vậy mà chả được chứ
    @ amiga: trước mình cũng lười uống nước lắm nhưng giờ thì thấy quen lắm rồi, uống nước thường xuyên luôn. MÌnh để vài chai nước to trên bàn làm việc rồi rót sẵn 1 cốc nước to nữa để ngay cạnh tay thế là buồn buồn lại đưa lên tu 1 hơi. bây giừ mỗi ngày cũng phải uống được hơn 2 lít.
  10. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

Ừa đúng rồi. Tớ cũng có làm flavored water khi có party. Thường cho chanh cắt lát + ngâm cùng với lemon grass (xả dập dập tí) là fav mùa hè. Tớ cũng hay cho táo cắt lát và mint nữa. Ai mà mua được cái orange blossom water của Trung Đông (nhà tớ có hai lọ lận) cho thêm một ít cũng refreshing lắm.
    Ko biết ai uống pimp ****tail ko nhỉ? Cái original là fav của tớ :D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa