1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thenewwind

thenewwind Thành viên mới

EM có phấn chống nắng ko các ss,dùng cái đó thì ko cần dùng kem chống nắng đúng ko ạ????
  2. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Wendy: Chị dở mô tả lắm. Em vào thử trang nào đọc xem.
    http://shapefit.com/butt-shaping-exercises.html
    Còn tập tạ em cứ mua 2 cái, mỗi cái 3 pls thôi, chứ nhiều quá có cơ bắp lại ko đẹp. Rồi để ra để vào, khó diễn tả quá. Nó target phần cơ lưng ở sau và tay nữa. Tạ có nhiều cách tập lắm
    Tập kiểu squat là dễ nhất mà hiệu quả nhất cho butt và eo. Tập mệt phết đấy.
    Ai đang xài Lancome ra Macys stock up cho tớ. Nó có bonus gift nhiều đồ lắm. Mua trên 55 USD được thêm full size Lancome mascara + full size eye shadow.
    Dạo này stress quá. Chả muốn làm gì cả. Bank account thì trống trơn
  3. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@babi: tớ dùng tạ 4kg. hồi mới tập thì dùng 3kg. Nói chung mình tập còn lâu mới cơ bắp được. Tớ đọc sách và personal trainer cũng bảo thế. Ai có cái video/DVD bài tập của Cindy Crawford ý, thì nên tập theo. Mấy bài tập trong đó có đủ toning cho cả người vì mình nên tập tất cả các vùng muscle của cơ thể.
    Híc dạo này tớ lười lắm. Chỉ kéo lê tập RPM và Body combat thôi.
    À, nếu dùng tạ thấp kg thì tăng thêm rep cũng ok lắm. Cộng tập push up nữa. Và nên tập core (cái này ai tập pilates nhiều sẽ ok).
  4. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

Chị Babi rose cso bài tập nào cho eo mà fần cơ 2 bên ko chị. Người em nhìn nghiêng thì eo mà nhìn thẳng nó cứ ngang ngang hic . Với cả có cách nào tập bắp tay cho săn chắc ngoài tập tạ ko chị nhỉ?
    Được Fantasy_witch sửa chữa / chuyển vào 09:24 ngày 28/05/2009
  5. babi_rosie

Phần cơ 2 bên eo nếu muốn nhỏ đi, em tập cùng với kiểu quả tạ. Ở gym thì có cái máy nghiêng người,vắt chân lên, 1 tay dùng quả vật gì đó nặng, khoảng 8pls chẳng hạn để kéo người mình xuống, và mình gập theo chiều ngược lại. Khó diễn tả quá.
    Còn nếu ko có cái đó thì có thể tự tập ở nhà, 1 bên dùng tạ để kéo người xuống, còn mình nghiêng về phía ngược lại thì phần hông của mình sẽ hoạt động, giúp eo bên hông nhỏ đi.
    Gập càng xa càng tốt.
    @ WP: tập tới 5 kg lận à, tức là mỗi tay tới gần 10 pls á? Wp khỏe vậy sao? Tụi tây bên đây tớ thấy tập cỡ khoảng 3 pls, 2 tay là 6pls. Ko phải nâng tạ đâu nhé, mà là tập thể dục với tạ nhé, kết hợp cả động tác chân.
  6. babi_rosie

Muốn bắp tay săn chắc mà ko muốn tập tạ thì có thể ra gym, nó có mấy cái máy tập cơ tay.
    nhưng khuyến cáo mọi người khi dùng máy tập tay ở gym là ko nên ham chọn nặng, có thể gây tác dụng ngược là làm ngực nhỏ đi đối với các bạn nữ.
    Và mỗi động tác làm 1 set chỉ khoảng 12- 15 cái thôi nhé. Và tối đa cho mỗi động tác là 2 set.
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

EM, hay cũng như bất kỳ sản phẩm mineral nào khác đều có chứa thành phần chống nắng tự nhiên em ạ: đó là Zinc Oxide và Titanium Oxide.
    Tuy nhiên, tuỳ vào từng hãng khác nhau mà có công thức và tỷ lệ thành phần này khác nhau. Nếu tỷ lệ 2 thành phần này quá thấp thì sợ là ko thể drop kem chống nắng được đâu em ạ.
    Về EM thì chị ko rõ lắm vì chưa ngâm cứu kỹ, nhưng sản phẩm LaurEss chị đang dùng thì bà chủ hãng có nói là tỷ lệ thành phần tuy ko công bố trực tiếp (vì nó liên quan tới bí mật mà), nhưng họ list thành phần theo tỷ lệ cao -> thấp. Nên nếu em xài LaurEss thì có thể tham khảo rất dễ dàng.
    Em có thể email cho EM để hỏi kỹ hơn về cái này.
    Riêng chị hồi dùng EM thì ko thấy tác dụng này nhưng dùng LaurEss thì đặc biệt thấy bỏ chống nắng mà da vẫn ko hề bắt nắng. :)
  8. bettypop

bettypop Thành viên mới

Wendy : Qua Paris nhớ gọi tớ nhá.
    Tớ chưa đi Anh còn hè này tháng 8 mới di Barcelone nhưng theo tớ nghiên cứu thì Anh là nơi có mức sống cao hơn so với các nước khác ở Châu Âu, Tây Ban Nha, Ý, Bỉ đều rẻ hơn Paris, trừ Venice ra vì đây là thành phố du lịch đắt đỏ, Rome, Verona, Milan...đều rẻ hơn Paris. Nhưng mà Paris lại là kinh đô Châu Á ở Châu Âu nên nhà hàng Việt, Tàu, Thái, Cam nhiều vô kể nên mún ăn đồ Châu Á rất khỏe.
    Cuối tuần này tớ đi Hà Lan với Bỉ về sẽ review, nhưng chắc là không hy vọng lắm vì ai cũng bảo, chỉ có Venice, Rome, Barcelone hay Vienne ...mới so được Paris thôi chứ Bỉ, Hà Lan, Đức chả là cái móng tay gì
    À đi Anh thì phải xin visa vừa rắc rối vừa mắt thời gian, đợt vừa rồi thấy trên mạng sale mấy tour đi London mà không có visa nên chịu chết.
    Hay là tớ mượn PP của cháu gái tớ nhỉ, nó quốc tịch Pháp nên ko cần visa, mà nó có mười mấy tuổi thôi (13 nhưng chắc bằng mấy đứa 16 bên VN), tụi hải quan có phát hiện không nhỉ ?
  9. dikilur

dikilur Thành viên mới

em nghĩ là các hãng mineral thường list ingredients theo thứ tự tỉ lệ từ cao đến thấp giống như các loại mp skin care khác, và thành phần chủ yếu của mineral foundation là Titamium Dioxide và Zinc Oxide, 2 chất này thường đc gọi là mineral sunblock hay physical sunblock, em đọc 1 số tài liệu thì khá nhiều dermatologist và dân thường có vẻ chuộng physical sunblock (chắc vì nó lành), đặc biệt là Zn0 vì nó chống đc cả tia UVA và UVB tốt

tuy nhiên lượng phấn mình dùng mỗi lần ko nhiều và có thể nó ko stay trên mặt mình mãi được nên nếu tiếp xúc với ánh nắng nhiều tốt nhất vẫn phải dùng sunblock chuyên dụng ^^
    ngược lại với physical sunblock là chemical sunblock ví dụ mấy chất như Avobenzone với mấy chất trong kem chống nắng của Neutrogena
    HTH :)
  10. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

Kiểu này e chắc fải ra fòng gym tập cho có khí thế, ở nhà đc tí lại oải rồi, lại thiếu dụng cụ tập. Thanx chị nhìu nhé ^^ tặng chị hoa này