1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bettypop

bettypop Thành viên mới

Em về rồi, ôi mệt thật đấy, em đi Bruge, Bruxelles, Ams, Rotterdam ( chỗ này chỉ xem cái khu cối xay gió được Unessco bảo vệ thôi. Ý kiến cá nhân là em khoái Bỉ hơn Hà Lan nhiều, Ams lộn xộn, dơ bẩn và đông đúc làm sao. Bruxelles thì đẹp hơn tưởng tượng rất nhiều, thích nhất là những cửa hàng bán dantelle, chao ôi xinh xắn, tinh xảo ghê. Em mua một bộ khăn trải bàn ăn, khăn khiếc các kiểu, thích mua mấy cuộn dantelle nhưng ko biết bao giờ có mới may đồ, thế nên thôi ko mua nữa, vẫn tiếc vì ko mua nhiều hic hic
    Em thích mua những đồ thủ công của dân bản xứ làm chứ ghét nhất mấy đồ lưu niệm TQ, sao bây giờ đi đâu cũng toàn đồ TQ, mệt quá.
    Bruge thì đẹp lắm, tuy nhỏ xíu nhưng rất thanh bình, lãng mạn (vẫn thua Venise) , mai em up hình cho cả nhà xem.
    Ah bây giờ Châu Âu khắp nơi đều nở hoa, trời cao và xanh,nắng chói chang khắp nơi. Em đi quên đem theo chống nắng nên giờ người em cháy đen hết, lại bị ngứa nữa híc hic, gãi trầy hết da. Có cái mẹt là ko sao vì dùng Clarins UV plus
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Betty sướng quá nha.. :D
    Lần sau mình đi Europe, có khi mình cũng đi Bỉ nhỉ. Mỗi tội mình chả bít tiếng Pháp. Mà ko biết Luxembourg có trong khối Schengen chưa ta?
    Ôi biết bao h mới lại được đi châu Âu đây. :(
  3. bettypop

bettypop Thành viên mới

Chị ơi Bỉ nói tiếng Anh ngon chị à, mấy anh bồi trong con đường ẩm thực nói tới mấy thứ tiếng Anh, Pháp, Đức, Ý ...dã man.
    Tiếc là em ko có time để nhìn ngắm nhiều thứ như em muốn hic hic, tiếc mấy món dantelle xinh xinh quá
    Em up ảnh đây. Nhân tiện ai có Facebook thì cho em xin, 360 chít rùi, chán nhỉ
    Bruge đấy, đẹp như tranh,
    Quảng trường chính
    Những cổ xe ngựa gỗ, chở khách du lịch đi vòng quanh thành phố
    Cối xay gió ở Bruge
  4. ba_gia_bon_chen

Ek, ảnh đẹp quá em Betty ơi. Em đi 1 mình à. Làm chị cũng mún đi quá xá. Hix..
  5. bettypop

bettypop Thành viên mới

Quên nữa, chị ơi lần trước em đi Luxembourg đó, em có up ảnh nữa mà. Ko cần visa gì cả
  6. red_moon

red_moon Thành viên mới

hix, cac chị có em hỏi chút ah
    trước thì em vẫn make up kiểu tra***ion, thì thấy cũng tốt, tại da em là da khô
    bi h em chuyển sang dung mineral, em vừa mua 1 đống của sobare beauty, em ko biết có sis nào dùng đồ của nó không?
    ko biết nó có tốt ko ah, em mua đồ bình thường mà nó cứ nhũ tưng bừng hết cả
    mà em muốn trộn màu cho nó hợp da, em muốn hỏi, trộn 2 màu bất kì đều được ah, hay là phải thuộc cung 1 tông, VD em dùng medium thì thấy nó hơi tối, em muốn trộn thêm light, nhưng em ko biết 1 cái tông vàng, 1 cái tông hồng, dùng thì có kì cục ko ah`, mà trộn thì mình đổ 2 cái đấy sang 1 cái hộp khác rồi lắc hay là mỗi lần makeup thì minh chấm mỗi cái 1 tí ah :D
    ------------------------
    em hỏi gà quá, mong các sis giúp với
  7. red_moon

red_moon Thành viên mới

hix, ma em makeup tradion thi ko bị khô, nhưng mà dùng mineral thì khô quá ah, nhìn nó bị bột bột trên mặt, nhìn nếp nhăn rõ hơn, ,mặc dù em mới có 20 :((
    muốn nó ko bị khô thì làm thế nao ah ?!, em da hỗn hợp thiên khô :(
  8. ba_gia_bon_chen

@red-moon: Còn nhớ chị ko? Em về HN rồi à? ;)
    Da khô thì phải cố gắng dưỡng ẩm cho tốt rồi hẵng dùng vì cái phấn này dạng bột, da mà khô quá nó ko ăn phấn em ạ.
    Thường thì các dòng phấn MMU cho da khô hơi có chút nhũ.. Em có thể chuyển sang dòng che phủ cao là loại dành cho các loại da, nếu em ko thích nhũ. Nhưng chị thấy nhũ của EM với LaurEss thì ko lộ lắm đâu. Cái em dùng thì chị chưa thử nên ko biết.
    Còn về màu sắc thì chị ko dùng loại đó nên chịu, ko tư vấn được. :D
    @Bettypop: Vào Luxembourg ko cần visa á? Hay có visa Schengen là được?
  9. red_moon

red_moon Thành viên mới

hi`, em chào chị, em vẫn chưa về ah, vẫn còn 3 năm nữa cơ, dịp nghỉ thì mới về chơi được cơ
    thế mình nên dưỡng nhiều hơn cho nó dính hơn thì ăn phấn hơn ah ?!
    cho em hỏi tí với, da khô thì xịt khoáng có làm đỡ lớp bột trên mặt mình ko ah, xịt là xịt lúc makeup xong hết rồi, hay là lúc dưỡng xong thì xit rồi mới power ah ?!, em đọc thấy bảo makeup xong rồi hết mới xịt, nhưng em xịt cứ sợ nó ướt nhẹp thế thì trôi hết cả phấn :(
  10. ba_gia_bon_chen