1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Harper&Queen: Chà, lần đầu thấy cái níck có ý nghĩa và "super" thế này đó nha ;). Chắc em cũng thích Haper & Queen giống chị ha :D.
    You''''re welcome em. Em thích là đc rùi.
    Dikilur: Hehehe cái bộ cọ đó chị chôm của bà Ve Neil, 3 times Oscar award, 2 Emmy, 2 Saturn, 1 BAFTA, and etc... dữ dội và kinh hoàng chưa :D Chị trình còi thì làm sao có nổi bộ đó, chôm lấy tinh thần để mai mốt quyết tâm đạt đc bằng 1/1000 của bả thôi cũng mãn nguyện :D Nếu là của chị thì đã ịn cái water trademark lên lấy le rồi hé hé hé :">:">
    Nói 1 chút về Ve Neil cho các bạn yêu thích nghệ thuật như tớ đc biết. Bà này tài năng kinh hoàng, khéo léo khủng khiếp, đã make up cho ê kíp Jack Sparrow của Johnny Depp trong lọat phim Pirates, rồi cũng Johnny Depp trong Richard Sweeny, rồi Narnia etc... Rất rất phục bà ý. Bà ý hay sang đây showcase những cách trang điểm cũng như bán những cây cọ đặc biệt do bà ý thiết kế, chuyên dụng cho motion picture.
    Đang chỉ cách hóa trang thành Jack Sparrow:
    Rồi Sweeny:
    Các em sờ mó bộ cọ rùi mua ào ạt :D
    Nói chung là bao h cho đến tháng 10, nhìn người ta mà nghĩ lại mình, sao chán quá :( Suốt ngày chỉ có đi ngưỡng mộ người khác chứ chả làm được gì để cho người khác ngưỡng mộ cả :(
  2. dikilur

dikilur Thành viên mới

bây h em mới biết bà này đấy
    chị Feb cố lên em tin là trong 1 tương lai ko xa chị cũng làm đc tại em thấy chị rất có mắt thẩm mỹ ^^
    mấy hôm nay HN nắng nóng kinh người, chị em nhà mình hạn chế ra đường và uống nhiều nc để bảo vệ sức khỏe và sắc đẹp nha :)
  3. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@chị Feb: thanks chị về cái maple syrup nữa nhá. :)
    Em nó đây:
    Còn đây là bánh táo em làm có thêm maple syrup. bé tí ti ăn với mascarpone cheese, thêm chút maple syrup và bột quế:
  4. Amiga

Amiga Thành viên mới

ôi mình đang trong thời ký ăn kiêng mà cứ thấy bánh ở khắp nơi thế này thì sao ma chịu được đây....thích mấy tấm hình của Wp lắm nhé
  5. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

@ WP: Bánh nhìn ngon quá đi. Bánh này làm dễ ko vậy? Post công thức tớ học hỏi với. Tớ từ khi qua đây mê các thể loại bánh ngọt. Mà bánh ngọt mua ngoài tiệm bên đây mắc tiền phết. Tuần nào cũng phải mua 4-5 cái.
    Dạo này tớ nghèo quá mọi người hichic. Tiền ra ào ạt, non stop, nhìn cái bank account hết dám ngó nữa rồi. Không biết bao giờ mới collect lại được đây? Lỡ hết rồi cho hết luôn . Tớ tiếp tục shopping hehhee.
    Tớ mua được cái dress đi làm, dress đi chơi, short, shirt đủ kiểu bên Express xinh quá chừng luôn hehehe.
    Đang kiếm mua mấy cái maxi dress mặc mùa hè cho nó sành điệu mà mình lùn quá ko biết mặc vừa không
  6. white_poplar

@babi: dễ lắm ý. ko cần máy móc gì hết, chỉ cần lò nướng thôi. Cthức thì tớ post ở blog của tớ:
    http://anhsfoodblog.blogspot.com/
    Mà nói về hết $ thì tớ là classic. Trả xong mortgage, mấy thứ lặt vặt nữa là tài khoản xẹp như bánh bao thiu :(
    Được white_poplar sửa chữa / chuyển vào 06:39 ngày 11/06/2009
  7. babi_rosie

Thanks Wp nhé. Dạo này cố gắng nấu ăn chăm chỉ để dụ khị mấy anh hahhaa.
    Trả downpayment với mortgage là chuyện dài nhiều tập. Chưa kể tiền sửa chữa đúng không?
  8. white_poplar

Ừa, nhưng có nhà ở cũng thích :D. :P hị. Cuối tuần này cố dọn dẹp nốt em nó. :)
    Mà seduction = food cũng là 1 nghệ thuật nhá :P. Khi nào rảnh 888 cái này.
    Được white_poplar sửa chữa / chuyển vào 08:57 ngày 11/06/2009
  9. babi_rosie

WP: bao giờ truyền đạt vụ seduction = food nhá. Hấp dẫn quá đi mất
    Tớ thì chưa từng biết cảm giác dọn dẹp nhà của mình là như thế nào. Ai cũng bảo là sướng. Tớ cũng có nhà nhưng chưa ở ngày nào vì nhà tớ mua.. cho thuê. Còn tớ đi ở... nhà thuê
  10. sansan88

sansan88 Thành viên mới