1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Ui, bé con dễ thương quá mẹ Bé muốn học ơi. Hơ hơ mới năm ngoái còn áo dây quần thụng đi ọp ẹp, năm nay đã lên chức rồi, sao mà nhanh quá thể đáng hichic.
    BCBG, Bettybop: Mua đầm maxi mặc đi :D Tớ mới mua 1 cái, hôm nay mặc thử... thấy ***y lắm à, tớ có thước rưỡi mà mặc thấy chả lùn tẹo nào :D> Mỗi tội nó hở ngực quá, thở ko nổi, mà hết time đi mua cái khác rồi. Đang tìm cách che đi chút xíu, chừ mà nóng quá chắc để vậy luôn cho nó mát quá :D
    WP: Đẹp lắm, đẹp lắm em ah, nhìn hình chụp rất có hồn, ko hổ danh em gái chị =)) =))
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@Feb: Chả bít mua ở đâu nữa. Mà Feb mua hãng nào mà vừa chiều dài khỏi cắt vậy. Tại mình làm biếng cắt gấu lắm, sợ hỏng dáng nữa. Chuẩn bị đi biển nên muốn có 1 em lun.
    Thật sự ở VN muốn mặc em này chắc chỉ có đi ô tô hoặc ra biển thôi, chứ mình bt chạy xe máy đội mũ BH mà mặc em này chắc kỳ lắm mọi người nhỉ?
  3. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Tớ mua H&M bà ah, dễ thương lắm nhưng hơi chật, định mai chạy đi đổi. Nếu bà muốn thì tôi để lại cái đó cho bà, tôi ra lấy 1 cái size bự hơn :D cái gì cũng vừa mỗi tội cái vòng 1 nó lại chật mới chán chứ :( Tôi lại vừa mua 1 em bra iTEC màu cam, hay là mặc cho nó lộ cái bra ra ngoài cho ló xì tin nhẩy =)) Hè mà, rite :P
    Mặc cái này đi bộ or đi biển á. Lái xe đạp thì okie mà, mỗi tội lái xe máy thì hơi bj ngầu tại dính cái nồi cơm trên đầu =))
    Ah cái đó nó on sale còn có 20$ bạc à hehe.
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hí hí, mình bon chen đê.. :D Nó màu mè rì bạn Feb ơi..
    Mà tớ cổ vũ quả lộ bra.. Dây đẹp thì phải lộ chứ, ko lộ thì phí à? :D
  5. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

Bé nhà em BMH xinh quá cơ. :x :x :x Chúc mừng VC em nhá.
    @chị Feb: em còn nhiều thứ muốn làm với maple syrup mà làm ko có ai ăn :P
  6. Ms_Grace

Ms_Grace Thành viên mới

Chị Babi vẫn nhớ hồi trước em kêu da thiếu nước ạh Da em chỉ bị thiếu nước thôi, chứ không bị bong tróc, super oily mà lại Khổ nhất là Mel mùa đông khô quá, nhà em lại bật heater gần như cả ngày. Cứ đến sáng ngủ dậy là miệng khô thôi rồi, uống bao nhiêu nước cũng không lại thằng heater này mất
    @ Chị Feb: ***y vậy chỉ khổ anh Cánh cụt thôi chị nhỉ Cơ mà hâm mộ chị ghê, người nhỏ nhỏ vậy mà vẫn ***y là sao Từ hồi em đi tăng 3kg, nhìn V1 cũng thấy thik thik Đang phấn đấu như chị đây :))
  7. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Hi cả nhà,
    BeMuonHoc: Đầu tiên là chúc mừng em nhé. Baby "thấy ghét" quá cơ....Em bé 3kg là vừa rồi em à. người ta bảo "nuôi con ngoài chứ ai nuôi con trong" mà. À, mẹ bé mới xinh nhớ giữ gìn sức khỏe nhé. Em ơi, em bé còn nhỏ, mắt chưa được hoàn chỉnh nhất là mới tháng đầu...chụp hình cho bé đừng để đèn flash nhé em. Cho chị hôn bé nhé.....(mê baby lắm cơ, có con rồi mà vẫn mê ấy)
    Babi: nghe bà nhắc đến tôi vội trồi lên đây. oái, sao bên bà đi spa rẻ thế..... huhu ko chịu đâu...... bên tôi rẻ nhất là $40 mà chẳng biết làm ăn thế nào. Bà mau move về đây đi rồi dẫn tôi đi....sao mấy cái vụ này, đi đến chỗ mới và lạ là tôi sợ lắm í. Chẳng dám đi 1 mình....mà bên đây hổng có ai hết trơn...
    Feb: èo....đầm maxim huh?.....tớ mê chết được......nhưng tội tớ nhùn lắm.....chả dám mặc....Tớ đang chờ thời tiết ấm lên là cả nhà vù ra biển đây. Ban ngày nhiệt độ vẫn còn 75 F thì ngoài biển có mà 60...... Đang kiếm bộ maxim nào mặc đây nhưng sợ chồng bảo là nấm di động thì nguy to. Tớ thích kiểu nữ tính, classic....đầm maxim, nón đan rộng vành, sandal xỏ ngón.....chẹp chẹp.... Nàng recommend tớ vài kiểu đi...Tớ vô Forever 21, cái nào cũng dài bằng cả người tớ... (nhục kinh khủng....)...hỏi làm sao mà mặc.
    Haizzz, tớ gặp rắc rối cái eye make up cả nhà à. Mí mắt tớ dầu kinh, dù da mặt ko như vậy.....make up bao nhiêu là tí lại chãy xuống viền ví, kẻ eye liner thì thôi rồi....Chỉ một chữ chán.
    Tớ đã nói với lòng là ko hạp với bọn SSD rồi. Thế mà lòng ko vững vàng, nghe classmate mấy đứa đều bảo tốt...thế là tớ nhắm mắt liều tự sướng....... Bọn SSD cho gift xài...... chả nhẽ bỏ ko xài thì tiếc chứ...... Cũng may mình chỉ mua cái srm , toner and chai Bio dành cho mắt. Hi vọng là nó work....Mắt tớ giờ như cú ấy.
  8. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

@Star: Đi riết là chai à. ban đầu tui cũng nhát lắm. Nhưng chả có ai đi cùng nên đi đại thôi. Mà ở đây tụi nó nice thấy mồ, chỉ có ở VN nhiều tiệm nhìn nửa con mắt nếu ko diện một tí.
    Tuần rồi tui vừa cắt tóc ngắn kiểu giống bữa trước tui post lên đây, rồi nhuộm + highlight. Hồi mới tới vô tiệm này cảm giác ngại y chang như Star. Nhưng đi ra thì hài lòng hehehe. Tụi Mỹ thì thích vì tụi nó bảo cute cute, còn châu Á thì chê, bảo giống con trai :D. nhưng tui ko care, miễn sao tui thích là được :D
    @ Feb: Feb cao nhiều ko mà mặc vừa cái maxi dress của H&M hả? Babi thử chui vô maxi dress của H &M thấy cũng dài lết bết mà. Hôm nay Babi đi shopping, mua quá xá. Mua mà hài lòng vô vô cùng, mua cái gì cũng thích mà rẻ :P. Đi mua quá chừng short, dạo này thích mặc short với dress nhưng ko kiếm được dress nào thích cả hichihic. Hôm nay đi ngay lúc H&M đang sale hehehhe. H & M có đợt, có đợt đồ xấu quắc, nhưng hôm nay đi nhiều đồ xinh quá. Tớ mua short, Skirt. Skirt cute dã man luôn có $15 :D. Qua Express mua tiếp short. Rồi qua Forever 21 mua tiếp blouse. Forever 21 tớ cũng ít khi mua được, nhưng đồ đợt này xinh kinh khủng. Mua mấy cái blouse trắng mặc với formal short, chời ơi nhìn elegant vô cùng. Để complete picture, phải mua tiếp accesories và đôi giày Aldo cho tông xụyt tông :D.
    Mai tớ đi tiếp. Mua cái thêm cái skirt nữa bên H&M, cái này $32 ban đầu tiếc ko mua, về ko chịu nổi mai đi tiếp mua chứ ko thôi hết.
  9. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

@ BMH: ồi, mới hôm nào đi ăn cưới mà giờ đã lên chức Mẹ rồi đấy. Chúc mừng em mẹ tròn con xinh xắn nhé. 3kg cũng không phải nhỏ đâu em ơi. Em bé ngoan không? Em có nhiều sữa cho con bú không? Cố gắng ăn uống đầy đủ có nhiều sữa nuôi con nhé. Chứ chị chẳng có sữa, con toàn bú ngoài, mà nó thì chỉ thích bú mẹ, thương lắm í...
    @ Babi: năm nay mốt maxi dress nhỉ. Tớ cũng đang phát cuồng vì 1 em VS, mà hơi mắc, căn bản là ít có dịp mặc (trừ đi biển) nên hơi lăn tăn. Đồ của bọn HM, F21 tớ cũng thấy có đợt đẹp đợt xấu. Đợt vừa rồi tớ cũng khuân được mấy em F21 xinh phết, nhưng mà mua ol nên cũng bị dính chưởng, có em nhận được xì tin xì khói quá, không hợp với gái già như tớ, hị hị, tiếc cái công chờ đợi :(
  10. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

@ Sun: Đồ VS chất liệu ko tốt đâu nhé, mà mắc nữa. Trả lương cho mấy cô model cao quá cho nên giá mới trên trời, ko xứng đáng với giá trị cái áo đâu nhé . Vừa đọc thử bên topic sun post cái váy. Order cái váy của H & M đi, kiểu dáng y chang, mà bằng vải voan, co hoa văn nhìn mềm mại, đẹp hơn cái VS. Và điều quan trọng.. là ko dài quá, người cao như Sun bận vừa, còn tớ thì lùn quá, đành nhìn em í tiếc nuối hahaha. Size 2 đúng là bị chật ngực, size của H & M ko có consistent nhé. Cái short tớ mua size thì vừa , cái skirt size 2 chật ních, mai phải đem đổi size 4. h & M có cái áo sơ mi đi làm màu xanh sọc trắng, kiểu wrap, cute kinh khủng mà rẻ dã man
    Maxi của F21 thì hơi dài nhé. Đợt này F21 có nhiều cái đẹp, chứ đúng là lúc trước tớ ko mua nổi, kiểu quái quái, xì tin kiểu gì đâu, chả có tí elegant