1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

wow hôm nay 2 mods post bài luôn ta
    Babi cũng thấy maxi dress mặc rất hợp đi biển bên đây, vì lý do như vitba đã nói. Và cũng thấy mặc maxi quyến rũ và trông cao lên vì nó chỉ nhấn phần ngực, còn lại là dài xuống chân, mặc xong Babi cũng cảm thấy cao ghê giống như mod CBS. Có điều lết bết và nóng nếu mặc ngày thường
    Ở đây ko ai thích shirt dress à? Tớ thấy mặc cái này modern lắm nha, mà thoải mái. Có 2 dạng shirt dress đi làm thì vải cứng, may ôm, còn shirt đi chơi bằng vải bố, kiểu rộng, thoải mái hơn. Hôm nay tớ mới mua một cái bên H &M đi chơi dạo phố, có đi kèm thắt lưng nhỏ, thấy mặt lên hay hay, ngộ ngộ, cũng ***y phết
    Chị CBS: Indian nổi tiếng về trà. Trà nó gọi là chai. Lần đầu tiên em uống là ở Starbuck cách đây 4,5 năm gì đó. Tụi Starbuck gọi là chai tea ( trà trà hehehe) Nhưng mà đúng là ko thể nào so sánh được đúng kiểu tụi Indian nó làm. Mà mỗi state, mỗi đứa lại có công thức khác nhau. Rắc rối phức tạp :P.
    Em thích uống Indian tea vì lý do vô cùng đơn giản: LƯỜI . Em lười uống sữa lắm cho nên phải tìm cách uống sữa theo cách khác, ngon hơn, chứ uống sữa plain ko uống nổi hàng ngày. Mà trà sữa này n in 1 luôn: vừa có sữa (vitamin D), tea (antioxidant) + 1 đống spices ( good for health). Nói chung 1 ly hàng ngày khá an tâm về sức khỏe. Giải thích dông dài con đường đến Indian tea của em là thế. Thôi vô chủ đề chính: recipe hehehe
    Đây là công thức 1 ly cho 1 người uống nhé.
    Đun những thứ sau:
    -half cup water * half cup whole milk (nếu chị dùng 2% milk thì full cup là milk nhé)
    - 1/2 cinemon stick
    - 1 hoặc 2 cardamom seed ( cái hạt này chắc mua chợ Indian quá , em được cho nên ko biết mua ở đâu) , chị tách hơi hơi ra để cái spice trong seed nó thấm vào liquid mình đun( thảy cả hột lẫn vỏ vào nồi)
    - 1 hoặc 2 whole cloves (tùy khẩu vị)
    Khi nước sôi cho trà vào. Ngon nhất là Indian tea ( nó nhìn li ti to hơn bột tí xíu thôi, 1 muỗng). Nếu ko có thì dùng Lipton tea bag loại thường, ko được dùng green tea hay các thể loại fancy khác vì nó sẽ phá mùi.
    Bỏ đường vào khoấy và bắt xuống liền.
    Dùng filter (cái small filter mua ở supermarket) để lọc trà.
    Ready to drink! Dễ lắm mà em thấy ngon lắm, lại healthy nữa.
    Em nghĩ nó ngon là do nó có nhiều spice trong đó, lại có sữa, chứ ko có plain như trà thường.
    Nói chung em bây giờ các thể loại hồng trà trân châu này nọ là loại hết sau khi uống em này
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 09:41 ngày 14/06/2009
  2. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Babi: thanks cưng. Để khi nào mua đủ phụ kiện spice piếc thì chị chắc chắn sẽ thử. Thấy có cinnamon rồi cloves này nọ thì chắc là thơm ngon lắm rồi. Còn cái cardamon seed thì chị o biết nó là cái gì. Btw, gần khu nhà chị có cái chợ trung đông + ấn độ nho nhỏ, chị nghĩ chắc trong đó có bán
    Lúc này chị hơi bị rảnh rỗi. Bị "đuổi" khỏi trường rồi mà chưa tìm FT job nên tha hồ tung tăng. Phần đang buồn vì Bố Mẹ về VN lại rồi nên tranh thủ vô đây 888 lol
    Trở về phi dzụ làm đẹp lol Lúc này không thấy ai review gì mới hén. CBS lúc này chắc giống em babi, đã tìm được những sản phẩm rất phù hợp với da nên o có đi mua lung tung nữa nên cũng o có gì review cho mọi người. Tuy nhiên, bi giờ là một cái summary về những thứ CBS đang xài mà rất ưng ý cho mọi người ai thích thì thử (at your own discretion, of course :))
    1. Clarisonic: cái này có một số chị em mê nè, giống CBS. Công dụng thì nhiều rồi như mọi người đã từng nói ổ các posts trước: rửa mặt rất sạch, giảm mụn đáng kể (vì rửa sạch), giảm nếp nhăn, giảm những phần da bị khô, giảm lượng dầu tiết ra, ect..... Với bản thân CSB thì công dụn ggiảm nếp nhăn và giảm oily là thấy đáng kể nhất. Nói ra nhiều người không tin nhưng thật sự là như vậy. Lúc trước phần đuôi mắt CBS thỉnh thoảng hay bị nhăn nhưgn từ hồi dùng clarisonic là thấy láng o luôn, dóc chết á . Còn giảm oily nữa. Xài gần nửa năm nay rồi thì da CBS chuyển từ slightly oily sang normal Bây giờ cả ngày không cần đụng đến cái giấy thấm dầu luôn. Lúc trước suốt 8 tiếng đi học đi làm là CBS phải thấm dầu ít nhất là 1 lần á.
    2. Peter Thomas Roth Uber-Dry sunscreen spf 30. Cái này ai da bị mụn và oily thì nen mua xài nè. Rất light, không hề bí lỗ chân lông, xức vô xong có cảm giác khô ráo như o hề mang sunblock. Chỉ có bất tiện là phải chắc chắn bôi trước ít nhất là 30'''' trước khi ra đường và độ spf hơi thấp. Tuy nhiên CBS bôi 1 lớp uber-dry xong concealer rồi phủ một lớp PTR instant mineral spf 30 hoặc 45 (sephora exclusive product) để set nó là xong. Da mặt matte nguyên ngày tới 10h tối luôn.
    3. Physician Formula Talc-free mineral wear blush. Chỉ 1 chữ: amazing. Ngon, bổ, rẻ Hồi đó CBS xài MAC hay Nars blush thì lúc nào 2 bên má cũng có mụn, mà mụn nằm sâu dưới da mới khổ. Từ lúc switch qua Physicians talc-free blush này là said bye bye với mí em mụn luôn. Rất rẻ, chỉ có khoảng $11 tại các drugstores. Màu giữ rất lâu, nguyên ngày không bay mà lại matte nữa. Tóm lại là rất đáng để thử.
    Sơ sơ vậy há mọi người. Khi nào CBS nhớ ra sản phẩm yêu thích nào nữa thì vô post tiếp .
    Được cutie_beautie_sushie sửa chữa / chuyển vào 10:03 ngày 14/06/2009
  3. babi_rosie

Chị CBS: Ba mẹ ở xa đúng là mình cảm thấy cuộc sống không có tòan vẹn, hụt hẫng lắm. Em cũng thế. Nhiều khi nghĩ what athe hell am I doing here? Thôi chị đừng buồn, an ủi là em còn bi đát hơn . Chị còn có chồng, có em gái, em là một mình chống mafia hehehe.
    Cái Cardemom chị phải mua cái hạt màu xanh như thế này thì cái seed bên trong mới có mùi thơm nhất, còn mua lọai tách sẵn sẽ ko thơm như cái này
    Bữa nào rảnh Babi kể mọi người nghe sự tích tóc mới Babi mới cắt được gần 2 tuần.
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hí hí, lâu lắm mới thấy 2 mod đồng thời xuất hiện nha.. :x
    Nói về maxi dress, tớ nghĩ ở VN thì nên may bằng vải cotton hoa cho mát, hoặc mặc chất thun cũng được (nhưng chất này kén dáng hơn thì phải), chứ đừng mặc mấy chất voan với chiffon, tuy đẹp nhưng rất nóng và bí.. :)
    @Babi: Chị cũng vừa xuống tóc, trông kỳ quặc lắm, nhưng mùa hè nóng quá mà tóc hay rụng ko nên buộc nên cắt tủn luôn. Lúc đầu tính cắt quả đầu Vic mới toe í nhưng mà chị cắt tóc bảo mặt chị to quá, ko có thon gọn như mặt cô kia nên ko cắt được. Thế là h cắt xong cũng ko xấu, nhưng mà già già đanh đanh..
  5. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Babi: đúng là cái cardamom seed đó chị mới nghe/ thấy lần đầu luôn. Uh, ở xa nhiều khi hụt hẫng dễ sợ nhưng mà thôi, các cụ chưa muốn qua luôn thì mình cũng không ép. Mà chồng mình thì o chịu về ở VN luôn. Thôi đành chịu
    BGBC : ở VN mà mặc chiffon thì công nhận là bí thiệt. Nhưng mà CBS đặc biệt thích chất vải chiffon nha, may gì cũng đẹp. Tại vì mặc nó thấy điệu đà nữ tính sao đó Còn bằng vải thun loại mềm thì đẹp và thoải mái nhưgn cũng kén dáng như BGBC nói. Mà ngoài ra mặc mấy cái thun mềm mình còn phải rất là ý tứ nữa kìa, phải mặc undie sao cho nó đừng có lộ quá không thì nhìn phô chết đi được
    Chồng đang giành TV dưới nhà coi movie với bạn làm mình không xem phim hàn xẻng được nên online chat chit vậy :D Nhớ hồi lâu rồi, hình như mấy tháng trước thì phải, mọi người có bàn về home decoration mà lúc đó ngay cao điểm thi bận quá CBS không nhảy vô tham gia được. Hình như có WP mở đầu cái topic đó htì phải. Không biết bây giờ WP trang trí nhà cửa tới đâu rồi, đã làm được như ý chưa? Nói tới home decoration là nói tới niềm đam mê tốn tiền của mình. Nhiều khi đi shop for home thấy cái gì cũng mê, cái gì cũng thích chỉ muốn khuân hết về nhà. Chồng mà không cản thì có khi đến bây giờ mình đã vỡ nợ rồi lol.
    CBS thì thích tra***ional style chứ không thích contemporary hoặc modern. Mấy đứa bạn nói mình bị già sớm. Ngày xưa còn tính decorate nhà theo kiểu countryside nữa mà bị ngăn cản quá nên thôi :D Nhưng mà công nhận để tìm được những vật dụng trong nhà theo ý mình để sắp xếp một cách coherent thì khó thiệt, phải take time nhiều. Do đó tips cho mọi người là cứ từ từ mua sắm, đừng có nôn nóng mua đại lại không vừa ý thì mất công tốn tiền mua cái khác :D Muốn có nhà đẹp theo ý mình thì phải build từ từ Cái này là tips của một người bạn thân truềyn lại cho CBS mà CBS thấy đúng lắm.
    Khoe hình một góc living room và formal dining room của CBS. Có người nói mạng mộc o hạp với màu đỏ mà o hiểu sao CBS vẫn thích decorate nhà theo them màu đỏ. Cảm thấy nhà mình ấm hơn
    Phòng khách
    Phòng ăn
  6. dikilur

dikilur Thành viên mới

em cũng ko biết nữa nhưng em cảm giác khi bôi kem mắt ấn ấn nhẹ từ ngoài vào trong (nghĩa là theo hướng từ đuôi mắt về phía đầu mắt) thì có vẻ đỡ nhăn hơn đúng ko nhỉ
    nhân tiện có 2 mods vào đây confirm hộ em với ^^
  7. bettypop

bettypop Thành viên mới

Hic mấy chị bên Mỹ sướng quá, co nghe review mà em cũng chả biết kiếm đâu ra mấy thứ đó nữa.
    Váy maxi em khoái lâu rùi mà chưa kiếm được cái có hoa văn em thích, em ko thích sọc, caro, cũng ko thích chất liệu coton bèo nhèo của H&M, chỉ thích Zara mà nó dài quá em mặc ko vừa, chả chẽ phải đi giày cao gót hoặc lấy kéo cắt xoẹt đi, mí lại nó cũng mắc tới 50 euro lận, mua về tự sửa chả biết nó ra kiểu gì. Đợi sale vậy, sắp tới mùa sale ở Pháp rùi. hi vọng
    PS: Chúc mừng bé mún học, em bé trông iu ghê, thèm có bébé quá ( nhưng chưa thèm chồng )
  8. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@chị CBS: wow nhà chị đẹp thế. *Mơ ước*. Em mới dọn xong được đống thùng. Căn bản e ở city apartment nên nó bé tí như lỗ mũi ý. Híc. nhwung bù lại đúng khu trung tâm.
    Còn trang trí em để từ từ có hứng đã ạ. :D. Căn bản dạo này e cũng nhiều việc nên từ từ đã. Inspiration thì nhiều lắm (khổ thế), nhưng em thích cái gì simple và đa dụng.
  9. babi_rosie

Chị CBS: chị có bí quyết trang trí nhà cửa nào không? Share em với. Chẳng hạn sách vở, tạp chí nào hay, kinh nghiệm etc. Em cũng đang muốn biết thêm lĩnh vực này trong tương lai . Lĩnh vực trang trí nhà cửa em dốt lắm. Chắc phải xoá mù từ bây giờ, chứ mai mốt mua nhà đến lúc đó mới học thì muộn rồi.
    Em có người bạn của em mà em khâm phục vô cùng. He bị thất nghiệp, lúc trước cũng làm IT nhưng ko đầu hàng số phận, he nhảy vào real estate, chuyên mua nhà auction giá thật rẻ rồi làm extreme makeover, bán lại cho những người first home buyer vì tâm lý của họ thường sợ, mua nhà phải chọn nhà ít sửa. Key thành công của him là biết tìm được cheap labor, on sale material và khả năng làm project management. Ban đầu him ko biết gì về real estate cả mà căn bản him bản lĩnh, dám làm. He cũng xem kênh chuyên về decoration trên TV để lấy ý tưởng cho nhà investment của him. He mua nhà chỉ quan tâm đến diện tích, vị trí, còn bên trong thì ko care. He sửa 1 căn trong 2 tháng, lời 100K, còn hơn đi làm công ăn lương . Em bảo him thôi đừng thèm đi làm, làm mấy cái này có thời gian chăm sóc con, mà lại tự chủ, cóc phải dưới ai, mà income cao . Him giỏi quá, ko so sánh được và ko làm được như him. Làm được như vậy em cũng quit job cho rồi. . Đang theo him học hỏi xem có khá khẩm hơn tí nào không? . nhưng em vẫn ko dám mua nhà auction vì risky quá.
    Tớ còn có thêm 1 người bạn nữa cũng vô cùng hâm mộ.
    He đang làm cho Google, lương cao ngút ngàn. Cách đây 2 tuần he bỏ việc, ở nhà chơi stock luôn. Giữa thời buổi khó khăn, công việc tốt như him ai cũng bảo him điên. Nhưng mà tớ hiểu được quyết định của him. He chơi stock ko phải là ăn may, mà là như một short term investor. He bảo làm investor mình tự chủ, muốn làm gì thì làm, và income vài tháng bằng cả năm đi làm. Nghe thích nhỉ. Tớ là tớ hâm mộ những người như vậy, dám làm những thứ vượt qua những suy nghĩ thông thường. CHắc tớ cũng phải vác tập theo him học xem có xoá dốt được tí nào không? Vài bữa nữa chắc dụ him chỉ vài bí quyết, thấy người ta giàu mà ham quá đi mất
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 21:57 ngày 14/06/2009
  10. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Nhà của CBS đẹp thế. Ghen tỵ ghen tỵ.. :)
    @Babi: Chị có một kế hay hơn cho em. Làm sao mà cua được 1 trong 2 anh kia thì khỏi cần tốn công làm giàu á.. :))