1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

hix , em thik mấy tấm hình SG xưa quá :x , có 1 pic góc phố xe hơi đậu đầy nhìn như góc phố nước ngoài í .
    Mấy pic Hn xưa cũng đẹp , nhưng thiên về cổ kính nhiều hơn , cũng toát lên 1 vẻ j đấy của sự nghèo T T , không được sầm uất lắm . Anyway , mỗi nơi có 1 nét đẹp riêng .
    ah , mấy pic chị BGBC post chỉ có vài cái là ảnh thiệt thui ợ , pic 1 , 2 , 5 là tác phẩm 3D thui .
  2. nhoctim

nhoctim Thành viên mới

3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Tớ cũng thích SG xưa. Đợt rồi về SG thấy cái vụ đào đường ngán ngẩm. Thời đại nhiễu nhương, ai cũng bỏ túi riêng, ăn tham hối lộ. Chán quá đi mất. Nhưng thôi ko bàn mấy chuyện này, chuyện nhỏ thì bị treo nick, không đáng ngại hehehe, chuyện lớn về tớ bị hải quan vịn là tiêu đời :D. Tớ rất yêu Việt nam, nhưng tớ vẫn chọn ở đây, vì tính tớ thẳng lắm, tối ngày thấy cảnh chướng tay gai mắt ko cầm lòng phát biểu bậy bạ mang hoạ vào thân
    Hôm bữa đọc được một bài viết của luật sư Lê Công Định trên blog CogaiDoLong, thấy hay quá.
    Để từ từ tớ post. Không biết cogaidolong còn giữ ko hay sợ bị vịn xoá rồi
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@SizeXL: Ừ lúc đấy chị nhìn ko rõ. :D Tại HN xưa ít ảnh lắm.
    Đúng là HN ko phát triển được như SG vì nhiều lý do lắm. Người HN vốn cũng bảo thủ hơn, và chống lại invasion của foreigner mạnh mẽ hơn ở SG. SG cởi mở hơn, nhanh chóng tiếp nhận sự bảo hộ của Mỹ hơn.. Mà sau WWII thì Mỹ giàu có rất nhanh trong khi các nước CÂ cũng rơi vào nghèo đói nên cái mức đầu tư ko bằng.
    Thêm nữa cái bọn Pháp keo kiệt bủn xỉn chỉ biết tham lam bóc lột mà ko chịu đầu tư nên HN cũng ko thể nào khá hơn được.
    Nói chung là phải là người HN thì mới thấy yêu HN xưa hơn được. Người SG thì khó mà thấy thích HN xưa hơn SG xưa được. :D
    HN đã từng đẹp biết bao nhiêu, thế mà h cũng tàn tạ vì bị PTTM hỏng. SG cũng vậy.. SG thì do chính trị nhiều nên ko nói, còn HN thì ôi chao.. chẳng còn gì của HN cách đây 15 năm chứ chưa nói đến vài chục năm..
  5. babi_rosie

Sáng chỗ làm không dám post nhiều. Giờ mới có thời gian đọc mấy post trước.
    @Star: Hình đâu mất tiêu rồi? Xoá rồi à?
    @Klir: Chân chị cũng có vết thâm nhưng chị mackeno hehehe. Miễn sao mình thấy khoái là được, mặc cho mình, chứ ko có mặc cho người , Mặc shirt dress dễ thương lắm đó.
    @ Feb: Gần 50 kg là vừa đẹp chứ, đầy đặn. Tớ hồi ở Vn ốm như cây tăm, có 43 kg. Ai cũng chê bai ốm đói. Giờ được gần 47 kg, tớ mừng hết lớn luôn đó. Tớ thích tròn trịa một tí mới ***y hehehe. Không phải lo đâu. Nghe bảo Feb có vòng 1 "nghẹt thở" hehehe, mặc maxi dress chắc ***y lắm đây, demo đeeeeeee!
    Tớ cũng mấy khi vào topic xì ta đâu, hôm bữa rảnh vô đọc thử trúng Thẩm Thúy Hằng thần tượng sắc đẹp Vn của tớ nên mới nhảy vào nói dăm ba câu thôi
    Tốn tiền nữa rồi. Hôm nay MAC sale off 25%. One day only. Tớ stock up cái cleanse off oil + cọ 182 + my favorite "All that glitter"
    Dạo này đầu óc tớ thoải mái, ko thèm stress gì hết, mấy người làm chung ai cũng nói you look so happy, thích thế ko biết
  6. babi_rosie

Lần đầu tiên các bài báo mạng đăng tin LS LCD bị bắt, chả quen gì him, cũng chả biết him là ai, nhưng cũng thấy buồn. Lý do bắt him còn nhiều loằng ngoằng đằng sau lắm. Tớ đã bỏ hẳn 1 đêm search về những bài viết của người này. Ngọc Khánh là một hoa hậu rất thông minh và bản lĩnh, để chinh phục được hoa hậu mà theo tớ là xứng đáng nhất từ trước tới giờ như vậy hẳn phải có cái gì đặc biệt đúng không? Chứ nếu NK đơn giản như mấy cô HH khác, đã cặp với các đại gia lắm tiền, con ông cháu cha nhưng đầu óc thì rỗng tuếch, nếu ko nói là dốt.
    Nói chung là ko có gì diễn tả được nỗi buồn của tớ với đôi vợ chồng này. Càng buồn hơn cho đứa con trong bụng của cô ấy.
    Đọc đỡ bài của LCD viết hồi tháng 2 nè, link này của CGDL. Bài báo này là đăng trên BBC đó.
    http://blogcogaidolong.multiply.com/journal/item/381
    Link BBC nè http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/story/2006/03/060307_haokhi_dienhong.shtml
  7. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Em qua muare thấy mấy chị có nói tới Bản tin đẹp, nhưng mà em ko biết tìm đọc ở đâu hết, chị nào có biết gửi link cho em nha.
  8. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cái này của NTT làm em ạ. Em gửi email vào địa chỉ nhatuthien@gmail.com, bạn Liên sẽ gửi cho em số tiếp theo.
    Còn 2 số gần đây thì pm cho chị địa chỉ email của em nhá, chị gửi cho. :)
  9. vitba

vitba Thành viên mới

Hôm nay ngày gì đẹp trời, cả MAC lẫn Decleor trong Sephora đều sale. DECLEOR sale 2 tuần, 40%, hôm qua em téng 1 lô oil với spa roài
  10. babi_rosie

Vitba: hôm qua chị cũng order một lô MAC stock up. Cái DECLEOR tốt ko em? Lúc trước được Sephora cho cái remover của nó mà xài ko sạch gì hết. Makeup remover chị cũng ko thích Lancome, remove mắt chẳng hết gì cả. Nhưng MAC cleanse off oil thì tuyệt vời, cỡ nào cũng ra sạch sẽ. Chị phải stock up để dành đó.

DECLEOR nổi tiếng về thứ gì thế? Chị cũng nhận được email của Sephora.
    Hồi nãy mò vô xì tai thấy hình Diễm My. Hồi năm ngoái về tớ đi làm răng gặp cả gia đình her trong đó. Mà DM đẹp mà sao con DM ko có xinh. Chắc giống ba quá
    Nhà tớ hồi xưa dập dìu diễn viên nổi tiếng. CHả là bạn mẹ tớ quen toàn ca sĩ, diễn viên,diễn viên kịch nói cho nên hay chở tới nhà tớ ... khoe . Nhà tớ từng có khách Lý Hùng, Hồng Vân, Phương Linh etc. đủ kiểu. Bạn mẹ tớ sau này cưới cô đạo diễn cũng xinh lắm, mà tớ quên mất tiêu tên.