1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hihi, có người phá giầy hơn mình kìa.. Từ xưa tới nay chị chưa gặp địch thủ đâu. H đã có Betty. :)
    Chị cũng có cô bạn bị cái xương như của Betty đó, mà chị chẳng để ý cô ý đi giày dép thế nào vì cô ý siêu đơn giản. :)
    Nhưng chị nghĩ tránh đụng chạm đến xương cốt, da thịt nếu có thể. Còn trẻ thì ko sao nhưng mai kia về già thì hậu quả khôn lường. Thôi mua cái loại hơi wide 1 tý vậy. :)
  2. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

ủa tớ thấy xương cũng đâu sao đâu nhỉ. Tớ chẳng bao giờ để ý mấy cái đó, chỉ để ý giày họ mang đẹp hay không thôi.
    Chân tớ hả? mập ú, to bề ngang, nhưng ngắn chiều dài, ko có tí xương . Người ta bảo ko nên mang giày bít, . Nhưng tớ mặc kệ, vẫn mang đủ thứ loại giày tớ thích
  3. bettypop

bettypop Thành viên mới

Hi hi em ở VN thì cũng ko nhanh thế đâu, ở VN ai cũng đi xe máy, có ai đi bộ 1,2 cây số đâu, bên Mỹ cũng vậy, đi xe hơi ko hà, em thì phải đi bộ ra metro, di chuyển trong đó để đổi ligne, rồi đi bộ đến trường, ngoài ra còn lê lết ra công viên, đi coi cửa hàng, hum nào lãng mạn thì ra ngắm Notre Dame... trường em nằm ngay khu trung tâm mà, nhiều cửa hàng lắm, đi bộ chừng 1 km là ra Notre Dame với sông Seine rùi. Nhiều lúc về mệt lết chân ko nổi thế là nó nhanh mòn chứ sao, có khi chị qua đây cũng thế á.
    Bình thường em đi học mà về thẳng nhà ko đi đâu cả em ước tính đi bộ cũng chừng 3km là ít đó
  4. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Tối hôm qua đi 1 vòng SG ăn uống ngắm cảnh các thứ... mới thấy khu trung tâm SG mình đẹp thật, xa hoa tráng lệ sang trọng, có lẽ chả thua gì bên tây :P, người người mua sắm nhộn nhịp tấp nập, đèn đuốc sáng choang, chả bù cho khu Tân Bình dưới chỗ mình, xấu ơi là xấu.
    Babi: Ah ah tớ thấy đường Đồng Khởi gần tiệm đồng hồ Omega có 1 tiệm... ALDO Babi ui. Ko bít nó nhập về vN từ lúc nào mà thấy xinh lắm. Có điều tớ ngồi xe tắc xi nên ko bước xuống xem đc.
    Bettybop: chị đọc qua loa loáng thoáng nên ko hiểu lắm vụ xương cốt gì, cơ mà cái vụ mài xương gì gì đấy thì xin can đi nhé. Trời đừng vì làm đẹp mà bất chấp hậu quả he he.
    Cái vụ đi bộ thì bên CÂ cũng khác bên Bắc Mỹ nhiều. Bên chị bà con cũng đi bộ hà rầm, chị hồi xưa đi học ESL cũng cuốc bộ mệt nghỉ, có điều dân bên Bẵc Mỹ ko điệu như mấy cô bên CÂ đâu, bên chị xoàng xĩnh lằm, cứ cái sneakers mà tương thôi cho nó lẹ, chứ như bên CÂ đi bộ mún chết mà vẫn cứ high heels mà chém thôi, chân ko bị rạc ra cũng uổng :D:D:D.
  5. ba_gia_bon_chen

Ừ, thế thì em chưa phải là địch thủ của chị đâu. Chị siêu phá giày luôn, chắc giang hồ vô đối. :D
    Đúng là ở châu Âu các cô điệu thật đấy. Đi bộ nhiều mà toàn đi giày cao gót không à. Hồi sang châu Âu mình đi đôi giày bộ trông xí xí nhưng mà siêu êm. Đi bộ cả 8 tiếng/ngày luôn mà chỉ hơi mỏi tý lúc về đến nhà thôi.
    Nhìn các em gái điệu đà ăn diện lêu đêu trên high-heels mà mình siêu cảm phục. :D
    Hồi nào tới giờ cứ nhìn tụi tây ở VN thấy chúng nó mặc sao xấu xí thế, cứ nghĩ tụi nó đơn giản. Ai dè sang bên kia thấy em nào cũng chic quá trời. Nhất là đi bộ ngoài đường, còn trong công sở thì xấu thật mà chủ yếu là do béo.
    Hôm qua đi lượn phố, vào hàng Chic Land. Sao có ai thích hàng này, chưa từng thấy chỗ nào hàng chất liệu chán, kiểu dáng bt mà overpriced như tụi này. Giá của tụi nó mắc ngang với brand Express yêu thích của Babi khi chưa sale nữa.
  6. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Tớ ít khi post bài, lâu lâu mới trồi lên nhảm vài câu rồi lại lặn í mà. Nhân tiện đọc về vấn đề cái cục xương của bettybop và bạn gì nữa, tớ nghĩ có thể bạn bị cái gọi là bunion. Mẹ nuôi tớ cũng bị cái đó và không đi được giày bít mũi, quanh năm chỉ thoải mái khi đi sandals loại thấp (bệt) và đi xỏ ngón thôi. 1 học kì năm ngoái bọn tớ cũng có học (được nói) qua về cái này, đại khái là 1 cục xương (khi nhìn) nhô lên ở đoạn giữa ngón chân cái và bàn chân, khi nhìn tổng quát thì thấy ngón cái có xu hướng mọc đâm gần lại với ngón kế bên cạnh. Bên trong cái gọi là bunion đó là 1 "túi" dung dịch (?!) mà khi nó bị tác động và xưng lên thì rất đau. Nhiều người nghĩ nguyên nhân của bunion là do đi giày bít mũi, nhưng thực ra có nhiều nguyên nhân bên cạnh đổ lỗi cho cái giày: 1. Stress. 2. Do sinh ra như vậy (cha mẹ truyền cho con, genetic). 3. Flat feet (đại khái là chân mình bình thường thì có cái arch, tức là phần cong gồ lên giúp mình linh hoạt và di chuyển support cả cân nặng cơ thể, còn người bị flat feet thì ko có cái arch đó nên sức nặng cơ thể liên tục bị chuyển và tác động vào những cái xương và cơ bắp khác, liên tục như vậy thì sẽ tác động làm cho ngón chân cái bị cong lại và deform-thay đổi cấu tạo). Đa số phụ nữ bị nhiều hơn nam nên người ta đổ lỗi cho giày bít là chủ yếu, nhưng nhiều khi chính vì bị bunion rồi đi giày bít lại làm cho hiện tượng bị xấu đi và đau hơn.
    Tuy nhiên cũng có trường hơpk ít bị đau hoặc ko đau (thường là ở những người ít phải đi lại hay đứng, là những công việc ít phải di chuyển và dồn sức nặng lên chân, hoặc ko đi giày bít nhiều nên ko phát hiên ra hoặc ko để ý).
    Các bạn có thể khắc phục bằng cách:
    a. Thay giày, đi giày thoải mái hoặc đi dép/giày thấp, xỏ ngón.
    b. Mua lót giày (nhất là với những người bị flat feet) để tăng support cho chân, giảm pressure lên chân và xương--->cái này còn giúp cho những người phải làm việc đứng hoặc đi lại nhiều tránh bị đau lưng vùng dưới (lower back)
    c. Uống thuốc (tạm thời)
    d. Phẫu thuật cắt vùng đó đi. Type đến đây Chubby mới nhớ lại cách đây 4-5 năm có chị bạn hồi làm chung ở Abercrombie and Fitch, chị ý cũng bị bunion, nói là sung sướng nhất khi làm cho AF vì chúng nó bắt phải đi dép xỏ ngón đi làm (), thế rồi đến 1 ngày chị đó đi phãu thuật, mất có gần 1 tháng là lại thấy long nhong đi làm lại, rồi đi shopping ầm ầm rồi, mà cả nhà biết đi mua gì ko? Đi mua giày cao gót đủ loại để đi cho bõ bao năm ko được đi Phẫu thuật cắt bunion ko có gì là lớn hết cả, chỉ là 1 tiểu phẫu rất đơn giản thôi, hồi mới cắt xong thì chị bạn tớ được cấp cho cái thẻ parking dành cho người tàn tật, sung sướng lắm ý vì được đậu gần, ko mất công kiếm cho đậu xe xa và ko có chỗ đậu xe, thế nên là cứ đi shopping xong ra thảy đồ vô xe gần xịt à.
    Thế nên là nếu bạn muốn ko bị đau, rồi thoải mái đi lại, đi giày đẹp, rồi vì lí do thẩm mĩ nữa, thì Chubby confirm là ko hề nguy hiểm đâu nhé
    Nói tiếp vì giày: Hồi trước đến giờ tớ thích đi BCBG nhưng mà dạo này thấy nó có mấy đôi made in China nên tớ oải quá. Đồ của Nine West thì ít có kiểu dáng đẹp. 1 năm tớ mua không dưới 10 đôi giày, có nhiều đôi vẫn chưa đi tới (có năm nay cuồn túi với cả giày nhiều quá, đem thanh lí vẫn còn giày chưa đi tới nên từ hồi ở Vn về đến giờ mới mua 4 đôi và đi được 1 đôi). Cộng thêm với cả công việc của tớ ít đòi hỏi đi lại, chỉ đứng là chủ yếu (ở pharmacy) nên có lẽ giày ko có cơ hội để bị mòn. Đọc lại bài của betty thì phải, thấy nói đi lại nhiều, mới nhớ ra hồi đi Cali, được mấy ông bạn vàng dẫn đi ăn, đi chơi, rồi sau đó hết chỗ đi, cho đi...leo núi trong khi tớ đi đôi giày cao gót 4 inches (10cm?), trong khi tớ vừa tiêm xong cái đầu gối bên trái bị đau, thế là sau 3 tuần ở Cali về, gót giày bên trái của tớ bị vẹt đi 1 ít (mà giày tớ mới mua), tớ đồ là do đầu gối vẫn hơi hơi đau và theo thói quen chân đâu thì dồn lực sang chân kia và kéo lê 1 ít (rất khó phát hiện ra) chân còn lại nên là....
    Hôm nay tớ vừa mua mấy cái lót giày cho bố nhân dịp Father''s Day ngày mai. Êm ơi là êm, sao nó ko làm cho nữ như vậy để mình đi nhỉ? Tớ chiều cao khiêm tốn nên cứ suốt ngày đi heels ko à. Chắc giữa tháng 7 về VN tớ phải đi mua 1 loạt xỏ ngón chạy cho thoải mái, ko còn xe ôm nữa, nên là phải tự thân vận động mà chạy thôi.
    Thôi, tớ nổi hứng dài dòng quá. Giờ tớ lại chìm và tiếp tục hóng
  7. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Feb:
    Mấy hôm bận rộn nên giờ cuối tuần mới vô đây được. Smile...Đọc bài của nàng xong, tớ hiểu mà. Tớ cũng biết tính của nàng thế nào rồi, sao lại giận chứ. Nàng chỉ là nói thật, sống thật với quan điểm và suy nghĩ của nàng thôi. Thế nên , tớ ko hề giận nhá. Bạn bè có mấy ai mà thật lòng với nhau như vậy. Thường thì họ khen qua loa thôi, vì có chết thằng Tây nào đâu.
    Mà tớ cũng hiều những gì nàng muốn nói. Mà thôi, nói tí nữa làm nàng nổi giận bây giờ. Smile.
    Nàng lại về Vn chơi rồi à? Sướng thế! Tớ chả biết khi nào mới được về đây. haizzz
    To all:
    Mọi người có cách nào đánh make up cho mí mắt hay bị dầu ko vậy? Tớ kẻ liner cho mắt 1 chút là bị lem vì dầu. Tớ make up kiểu bình thường cứ cảm thấy bí bí mặt sao đó. Đổi qua mineral ko biết có khá khẩm gì ko mọi người?
  8. Amiga

Amiga Thành viên mới

BG: đúng là bên CÂ có điệu hơn US thật, nhưng ở đây em thấy cũng tuỳ mùa thôi, mùa đông thì mọi người hay đi high heels chứ mùa hè toàn dép xỏ ngón đấy chứ :D
  9. ba_gia_bon_chen

@Mì: Vậy là ăn chơi rùi, làm mình sang bên đó tẽn tò ghê cơ vì ăn mặc quá bô nhếch. Hị hị..
    Lần này mà có cơ hội sang thì chắc chắn chơi kiểu khác cho đú với đời.
  10. Amiga

Amiga Thành viên mới

àh chị đã mua được giày như chị muốn chưa? Em thì ít phá giày lắm nên một đôi mua đi được khá lâu :D