1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cái convertible bra của La Senza lần trước mua của Feb cũng mặc được với halter đấy, miễn là cái phần trước của halter đừng bé quá, hehe.. Nhưng loại nào vốn bé quá thì họ đã cho miếng pad rùi nên yên tâm đi nhá.
    Sáng nay đi họp cả sáng chả bít gì, trưa đến mới nghe tin MJ qua đời. Mình ko phải fan của MJ nhưng rất tiếc cho anh này. Vì mình rất mê nhiều bài của anh ý. Cho đến bây h mình vẫn thuộc lòng bài We Are The World (và lần nào đi karaoke tập thể tụi mình cũng hát bài này :D), Heal The World hay You Are Not Alone. Mình thích cả những bài như Black and White hay Billie Jeans nữa. :D
    Anh ý thực sự là thiên tài mà rất nhiều năm TG mới sản sinh ra được. Thật đáng tiếc là thời gian về sau ko còn thấy nhiều ca khúc xuất sắc nữa..
  2. canloitoi

canloitoi Thành viên mới

Mng ơi, hạn dùng của EM là bao lâu nhỉ? tớ tìm mãi chả thấy date ghi trên vỏ hộp j cả ???
  3. ba_gia_bon_chen

Đa số mineral ko chứa chất bảo quản nên bạn có thể bao lâu tuỳ thích. Tuy nhiên, bạn phải chú ý bảo quản nơi thoáng mát, đậy chặt nắp sau khi sử dụng đừng để nó hút ẩm. Nếu bột phấn hút ẩm thì nó có nhiều khả năng sẽ bị mốc (tớ đoán thế ko sure.. :P)
    Nói chung là chú ý bảo quản thoáng mát thì thoải mái vô tư nhá. Mà mọi người dùng ít thật đấy. Tớ nghĩ 1 năm tớ phải hết gần 1 hộp f/s nên chả bao h care đến date hết. :(
  4. canloitoi

canloitoi Thành viên mới

ừ tại tớ ít dùng lắm, vừa xogn nửa năm trị mụn h mới dùng lại nên cũng hơi lăn, muốn vứt hết đi mua cái mới :D
    cảm ơn BGBC nhé
  5. dxcn3011

dxcn3011 Thành viên mới

Chị BGBC ơi, sáng nay e lại make up như lần trước chị chỉ ấy, mỗi thứ chỉ 1 lớp thôi, mỗi bước nền để da dẻ đẹp đẽ hơn, mất 5p. Không được mịn bóng, che phủ như mấy chị MU kỹ càng nhưng trông da sáng sủa hồng hào mà như là da thật của e vậy. hihi lúc đi thang máy còn có 1 man cứ nhìn trộm e nữa chứ, ko bít có đúng thế thật ko nhưng cũng thấy vui vui. chỉ còn mỗi đoạn đến trưa thì fai touch up chứ ko thì chả còn j, mà e thì chúa lười, lại fai mang theo phấn rồi cọ nữa. huhuhu ngại quá đi
  6. ba_gia_bon_chen

@DCXN: Em chịu khó đi cho xinh. :)
    Chị thì sáng oánh tổng cộng 5 lớp mỏng đến chiều nó bay là vừa. :P
  7. bettypop

bettypop Thành viên mới

Em buồn quá mấy chị ơi, thế là tan tành ước mơ được đi xem MJ hát live rồi. Em đang hy vọng MJ làm tour vòng quanh thế giới, vậy mà...
  8. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Tìm đỏ con mắt mới ra topic :D
    Hôm qua tớ xem The Confession of Shoppaholics thấy mình chắc phải đi mấy cái group trị bệnh shopping giống như con nhỏ trong phim quá mặc dù mình còn lâu mới bằng được nó :D
    Tình hình rất là tình hình. Mấy tuần nay làm 7 ngày 1 tuần tớ phải shop để tiêu tiền và cảm thấy hạnh phúc giống... con nhỏ trong phim :P. Mà công nhận mình ham tiền thật, boss hỏi ai muốn làm cuối tuần, optional, ko định giơ tay nhưng mà nghĩ tới làm 1 ngày shop được thêm bao nhiêu thứ thế là như cái máy lại giơ tay :P.
    Cái gì cũng muốn mua hết hichic. Ah bên Victoria Secret đang có semi-annual sales + 20% off cho $50. Cái 20% off ends hôm nay, bạn nào mua underwear để dành thì chụp liền nha. Tớ mua mấy cái, trong đó có cái gì mà 101 cách wear á, mặc halter, áo hở ngực, hở lưng gì là chấp hết hehehe. Coi như cỡ nào cũng xử đẹp hehehe.
    Tớ đang ghiền short quá xá. Mua một loạt mấy cái vẫn chưa chán, đang kiếm vài cái áo sơ mi mặc với nó mà áo tớ thích vẫn chưa on sale :P
    Có ai xem The proposal chưa? Phim dễ thương ghê. Mê anh Ryan đẹp trai quá đi. Anh này là chồng của Scarlet Johanson. Vợ đẹp chồng đẹp xứng đôi quá ko biết . Tớ trước giờ rất thích Sandra Bullock, nhưng giờ nhìn già quá, mặt nhăn nheo quá chừng, còn đóng mấy phim Chick Flick làm chi ko biết. Để mấy em trẻ đẹp đóng thích hợp hơn . Nhưng mà ngoài việc she già ra, phim dễ thương lắm. Công nhận làm phim này tiền she để đâu cho hết, người ta đi xem nườm nượp mà she là producer kiêm diễn viên chính
  9. ba_gia_bon_chen

Lâu lắc mới thấy em Babi xuất hiện, hoá ra là mải kiếm tiền shopping cho đã.. :)) :))
    Công nhận được shopping sướng thật ý.. Chị nhiều khi ko cần mua thêm rì mà cứ đi ngó nghiêng là tiền chỉ chực nhảy ra khỏi ví thôi. May mà dạo này hết xèng.. :">
  10. mupmipseller

mupmipseller Thành viên mới

haha, em cũng coi phim này giống chị Baby, từ tuần trước lận. May là em ở VN chứ mà ở Mẽo chắc cũng chả khác cô trong phim là mấy. Nội ngồi nhà coi web thôi mà cái gì cũng muốn mua rồi, huống chi tụi nó sale liên tù tì để kích cầu như vậy thì càng ham hố. Nhiều lúc tiếc có những thứ đẹp thế, rẻ thế, sẵn tiền mà mua không được, cứ ước ao mình sang Mỹ ở cho xong