1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. riversong09

riversong09 Thành viên mới

Bạn ơi , da hơi trắng xanh thì nên dùng found màu gì nhỉ ?
  2. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Le te trả lời hộ
    Tùy từng hãng (EM, SN, Lauress...) mà có cách đặt tên cho sp phù hợp với từng loại da. Nếu là Lauress thì dòng Ivory hợp với da trắng xanh, hơi trắng có lẽ hợp Pure Ivory, Soft Ivory sợ trắng quá.
    Em le te trả lời vậy có đúng ko CEO bon chen
  3. tepcon

tepcon Thành viên quen thuộc

Chúc mừng nhà mới, nhanh thật, đã part 14 rồi. Chúc chị em nhà mình ngày càng gắn bó hơn nha...
    Tep vừa đi Áo và Ý về... Yêu Ý khủng khiếp. Tep chỉ đi 2 nơi là Roma và Venice nhưng ấn tượng thì thật tuyệt vời (không như đọc review trên mạng). Kiến trúc, con người, ẩm thực.. cái gì cũng hay ho hết ^^.
    Tiện thể nhờ mọi người một chút: Tep đc mr chồng tặng 1 cái túi khoảng 100euro (để đi làm), mà chưa chọn đc cái nào. Mấy hôm rồi đi Ý thì nhiều túi nhưng giá toàn tầm 200E trở lên. Riêng túi của Valentino thì giá khá mềm (và bên T đang sale off). Mọi người tư vấn giùm T có nên mua túi của Valentino không (form túi cứng, ko phải dạng da mềm) hay chờ qua sân bay Áo và Thái Lan mua? Nếu mua thì nên mua hiệu nào với tầm tiền đó, và nên chọn màu gì thì dễ kết hợp đồ nhất? Ngày kia T bay rồi nên mong nhận đc tư vấn sớm của mọi người nha
    [nick]
    Được tepcon sửa chữa / chuyển vào 02:05 ngày 14/05/2009
  4. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Ôi, Ý là niềm mơ ước của chị. Muốn đi Venice lâu lắm rồi mà chưa thể đi được. Chị có 1 túi Valentino da mềm, đẹp, bền, quai túi sáng choang, nói chung hài lòng vô cùng. Ba chị mua bên Ý, bao nhiêu tiền thì chịu. Vote Valentino
  5. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Đúng rồi. Mỗi hãng có sắc màu riêng, phải thử thì mới bít được. Nhiều khi tư vấn vậy thôi nhưng chưa chắc là lên màu chuẩn lắm đâu.
    Có điều nếu dùng LaurEss thì những bạn có da tương đối trắng ko dùng được dòng Pure đâu. :D Dòng Pure này nó hơi tối, phải bạn nào da ngăm mới xài được. Còn Tan, Ivory hay Neutral phụ thuộc vào sắc da. :D
  6. ba_gia_bon_chen

Em Tép post ảnh nước Ý đi.. :) NGhe nói Áo cũng đẹp lắm. Trung tâm văn hoá nghệ thuật của châu Âu một thời mà ko đẹp mới lạ nhỉ.. :D
    Chị nghĩ Valentino đẹp đấy em. Chị cũng thích design của brand này..
  7. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Tại bạn ý bảo hơi trắng nên em nghĩ Soft thì trắng quá vì em cũng khá trắng, mùa đông em dùng Radial, hè thì dùng Soft
    Nói chuyện Ý, cô cậu em vừa đi Ý về, khen nức nở là đẹp lắm, chỗ nào cũng muốn giơ máy ảnh lên chụp. Hồi mới cưới cậu em có hứa một ngày nào đó sẽ đưa cô em đi du lịch châu Âu 1 chuyến đã đời. Hơn 10 năm sau lời hứa mới thực hiện được bằng chuyến đi 1 tháng qua Thụy Sỹ, Pháp, Đức, Đan Mạch và kết thúc tại Ý.
    Cậu em già mà vẫn lãng mạn, ước gì sau này mình cưới được người như thế
    Được artnouvo sửa chữa / chuyển vào 11:57 ngày 14/05/2009
  8. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Mau ở đâu? Bao nhiu????
    Úi, mất lịch sự quá! Phải chào hỏi chị em đã chứ nhỉ?
    Chào các chị em xinh đẹp, trẻ trung!
    Lần đầu tiên vào Làm đẹp, đọc topic này xong sướng mê mẩn cả người!
    Em năm nay đầu 2 đuôi chới với roài ... mà mù tịt về trang điểm và mĩ phẩm! =.=! Phần vì sợ hãi các loại mĩ phẩm nhìu kim loại nặng - phần vì chưa có điều kiện!
    Hôm nay vào đây "xóa mù văn hóa" thì gặp ngay mục nì!
    Trùi ui, thích quớ đi mất ý!
    Em đc cái da hơi trắng, cơ mà tái tái xanh! Ko nhìu mụn lắm, nhưng mà nhìu dầu!
    Ngâm cứu qua ở tập 9 nhà mình thì thấy có 1 số lựa chọn đc các chị em đi trước khuyên nhủ!
    À quên, chị BGBC ui, chị đang dùng loại gì thế? Chỉ em mua với!
  9. ba_gia_bon_chen

@Glassheart: Em ơi, em mà muốn thử LaurEss thì qua topic NTT tìm hiểu nhá, được test màu vô tư và thoải mái lun.. :D
    Chị thì hiện tại chỉ xài LaurEss với TSS (màu mắt) thui.. Đang vẫn yêu em này, và chưa tính tới việc chuyển qua em nào khác.
    Còn nếu thích EM hay các loại khác thì bên muare cũng nhiều người bán lắm.
    @Art: Phụ nữ nào ko muốn bồ/chồng mình lãng mạn cơ chứ. Nhưng mà có phải anh nào cũng được vậy đâu. Anh nào quá lãng mạn thì cũng có nhiều rủi ro phết í.. Phải balance thui..
    Chị thì thấy đi châu Âu với người yêu/chồng là lý tưởng nhất ý. Vì châu Âu rất đẹp và sạch sẽ. Riêng môi trường vậy đã tạo ra sự lãng mạn rùi..
    Mình thích đi Đông Âu và Trung Âu nhất, sau đó mới đến Nam Âu. Cuối cùng mới đến Tây Âu.. Nhưng được đi tới nơi nào mới lạ cũng là sướng rùi cả nhà nhỉ. :)
  10. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

Hị hị chị BG ơi mình còn chả balance được thì mấy zai cũng ko balance được đâu. Quan trọng nhất là hiểu và chia sẻ thôi :D. Còn đi đâu cũng được (Dĩ nhiên có những chố thích hơn chỗ khác :P). Em nghĩ ai cũng có preference nhưng đúng là chả nơi nào hoàn toàn chán cả. Nhất là khi người đi cùng mình mà interesting :D.