1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Hihi, em cũng ko thích quá lãng mạn đâu. Người lúc nào cũng tơ tưởng này kia thì khó sống lắm Em có bà chị năm nay 40 tuổi vẫn chưa chống lầy, lý do cũng bởi cái sự lãng mạn cao vòi vọi của chị ý. Thích anh nào phải nghệ sỹ, biết vẽ, biết làm thơ rồi hết lòng yêu mình. Hix, lấy đâu ra ở cái tuổi 40 này, mà nếu có chắc cũng... hâm
    Cái em thích ở cậu em ko hẳn là sự lãng mạn đơn thuần mà ở chỗ biết giữ lời hứa. Hồi xưa tưởng hứa thế thôi không ngờ hơn chục năm sau vẫn nhớ và thực hiện. Chả cần ngày nào cũng dắt nhau đi ngắm chim ngắm **** mới là thể hiện lãng mạn, hứa và giữ đúng lời quan trọng hơn nhỉ
  2. kemdauxanh

kemdauxanh Thành viên mới

Mọi người nói về chủ đề lãng mạn đi, em khoái cái này lắm. Dạo này thấy mọi thứ khô khan nên thèm lãng mạn. Nhiều người nói là khi yêu nhau thì 2 người còn lãng mạn nhưng đến khi cưới xong thì ko còn như trc nữa. Híc,chắc tuỳ đôi, hi vọng đôi nhà em ko thế. Em thấy lãng mạn nhiều khi xuất phát ngay từ những điều đơn giản nhất như 2 ng cùng nhâm nhi rượu vang hoặc tách cafe cùng nghe 1 bản nhạc ko lời hay một bản nhạc trữ tình...hoặc cùng ngồi ở 1 quán cafe nhìn ra đường nhìn ng ta đi đi lại lại nắm tay nhau mà ko nói câu gì...Chả cần đi đâu cũng thấy đủ lãng mạn Kiểu kiểu thế
    Cái chính vẫn là do 2 ng có cùng cảm nhận về sự lãng mạn ấy. Rồi việc tự tạo ra sự lãng mạn 1 cách ko nhàm chán. Châu Âu cổ kính rất hợp với những đôi tình nhân. Em thèm đi Pháp, Áo nhất. Chà,thèm quá
    @WP: Chúc mừng 1 năm ngày ấy của bà Ko bít qua chưa nữa. Hnay tôi đi tha cái home fragrance oil mùi Cassie rose về vì inspired bởi cái nến của bà
    Được kemdauxanh sửa chữa / chuyển vào 16:01 ngày 14/05/2009
  3. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Em cũng hông thích người mơ mộng nhiều đâu, con trai phải mạnh mẽ chớ ngày nào cũng làm thơ với ngắm trăng ko lo kiếm tiền làm sao nuôi đc vợ con? Nói chuyện tình cảm mấy chị cho em hỏi nha. Mấy chị thấy 2 người trái ngược nhau hay là giống nhau mới hợp? Em đang thích người ta, người ta có suy nghĩ và bề ngoài ngược với em lắm, còn cái nào hợp là rất hợp luôn nhưng mà ko biết những cái hợp có giúp san bằng cái ko hợp ko.
  4. star_question_moon

star_question_moon Thành viên mới

Cho em hiỏ một chút. Cái conceal Lavender của EM thì nó màu xanh xanh tím tím phải ko mấy chị? Hôm rùi mua sample của 1 bạn trên này mà ko để ý, về nhà dùng lun thì thấy màu trắng trắng. Hôm nay lon ton lên web EM mới thấy trên web màu khác với hộp mình mua.
    Chưa bít sao, ko bít bạn bán hàng có nhầm lẫn ko nữa. Mấy chị trả lời giùm em.
  5. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ôi nói tới lãng mạn là nói tới đúng sở thích của mình ý.. Thực ra ko bít mọi người thế nào chứ tớ thấy làm rì với người mình yêu cũng lãng mạn hết.
    Riêng với người chưa yêu mà chỉ có cảm tình và thích thì tớ cũng thấy dễ lãng mạn lắm. Nhiều khi tớ nghĩ lại hay là do mình cứ lãng mạn hoá lên nên thế chăng?
    Hồi tớ sang CPH năm ngoái, tớ gặp 1 anh đồng nghiệp trước đó ko gặp bao h chỉ để đưa hộ quà. Sau đó anh ý rủ tớ đi uống cà phê. Ôi chao, sao tớ thích quá chừng. Tớ ngồi với anh ý ở một quán cà phê bé xíu, ngồi trên cái ghế cứng đơ, ngoài trời. Trời CPH tháng 9 cuối thu trong vắt, hơi se lạnh. Ngắm người đi qua lại, tán chuyện với nhau uống tách cà phê (thực ra tớ uống trà) nóng, tớ thấy vô cùng lãng mạn. Cái này là lãng mạn do hoàn cảnh xung quanh.. :D
    Tớ ở nhờ nhà anh kia (nói thật tớ thích ở chung với giai độc thân để được chiều chuộng cho sướng ). Sáng ra ngủ dậy, từ phòng tắm đi ra đã thấy ly trà hương vị yêu thích bốc khói bên cạnh cái ghế sô pha nơi tớ ngủ.. Nhạc phát ra từ cái radio bé tý trong phòng ngủ của anh ý, thứ nhạc rất chi là sảng khoái và tràn trề năng lượng, ngửi thấy mùi bánh mỳ nướng ấm áp.. ôi nói thật lúc đấy anh ý cầu hôn là tớ nhận lời liền ý.. (đấy là cảm xúc lúc đấy chứ anh ý và tớ chỉ là bạn thui.. :">) Tớ thì cứ nhún nhảy theo điệu nhạc, ra bếp ngồi ăn bánh mỳ ngắm dây leo đỏ trên cửa sổ nhà hàng xóm, cười tủm tỉm vì khoái trá làm đ/c kia ngạc nhiên cứ hỏi em cười cái rì thế?
    Có 1 lần kia lâu lắm rồi, tớ đi cùng cậu bạn khác (lại Tây), đến thăm 1 đôi tình nhân tây. Bọn tớ ngồi cạnh nhau, vai chạm vai nhẹ nhàng, duỗi chân lên bàn (toàn dân Mẽo mà) ngồi uống vang đỏ và nghe cậu bạn kia chơi violon trong căn nhà thuê bé tí xíu.. Tớ thấy cũng lãng mạn lắm..
    Có lần tớ rủ cậu bạn thân đi chơi, cậu ý đánh cái xe oto bé xíu đến đón làm tớ ngạc nhiên quá chừng. Hai đứa cứ chạy vòng vòng mãi, mở nhạc Đỗ Bảo nghe, chỉ thi thoảng nói với nhau vài câu. Sao tớ cũng thấy lãng mạn lắm..
    Còn nếu ở một mình thì tớ thích nhất là trải ga gối trắng tinh, đốt một cái tealight và một cây đèn bàn rùi đắp chăn mỏng đọc sách, thi thoảng dừng lại để nghe tiếng côn trùng kêu ngoài cửa sổ.. Ko có rì bằng.. :D
    Nhưng đúng là phải có zai thì mới lãng mạn được... Nhờ nhờ..
    Còn riêng với người yêu thì với tớ mọi thứ đều lãng mạn và tớ giữ lại làm kỷ niệm riêng của mình. Share với mọi người những việc làm tớ thấy lãng mạn thôi.. :D
  6. ba_gia_bon_chen

Hihi, bạn trai cũ của chị là tuýp người mơ mộng nhưng vẫn say sưa sự nghiệp và kiếm tiền em ạ.
    Với chị người lãng mạn là người có cảm xúc khi đứng trước cái đẹp. Mà chị nghĩ ai cũng có sự lãng mạn trong mình hết, chỉ là có được khơi gợi ko thôi.
    Chị ko thích lấy người giống hệt mình, phải có nhiều điểm khác biệt để còn khám phá, tranh luận nữa chứ. Quan trọng là quan điểm sống phải giống nhau chứ ko cần tính cách và thói quen giống nhau.. Chị nghĩ thế..
  7. tepcon

tepcon Thành viên quen thuộc

Cám ơn mấy chị tư vấn cho em nhé. Cái túi em định lấy thuộc form cứng mà em thì cũng thích loại da mềm nhưng ko có cái phù hợp, toàn to đùng như nuốt chửng người em vậy.
    Em đi Áo trước. Nhưng một phần là vì đã từng đi Áo hai lần rồi, một phần là vì sau đó đến Ý thì Áo trở nên nhạt nhoà hẳn đi. Vì em cảm thấy Áo đẹp nhưng lạnh và xa cách, người dân cứ hối hả bước đi, đông nhưng không vui. Còn Ý, đi đến điểm nào cũng có thể ngồi nghỉ ngơi, mát mẻ và dễ chịu vô cùng. Chỗ này thì ngồi lên tảng đá mát hết cả người, chỗ kia nằm dưới tán cây mà ngủ, chỗ lại ngồi nghe tiếng thác nước chảy róc rách. Khi nào khát nước lại thấy có dòng nước mát rượi đang chảy (nước này hình như là nước ngầm, uống thoải mái, ko đau bụng ).. Rồi thì những hình ảnh khi đọc truyện, xem phim nay được nhìn thấy tận mắt, sống trong những điều đẹp và lãng mạn mà trước mình đã từng tưởng tượng và mong ước: đó là ngồi cùng đàn chim bồ câu, là vừa đi giữa những giá tranh vẽ, tai nghe tiếng đàn da diết..., là ngắm ánh chiều tà rọi vào những mái vòm cổ kính...
    Riêng Venice ấn tượng với em bởi sự mộc mạc và rất riêng biệt. Những ngõ hẻm, những dãy nhà cũ kĩ, không một xe cộ nào ở đường bộ. Giao thông ở đây là đi bộ và thuyền. Đây là taxi ở Venice
    Những kênh rạch xuyên qua thành phố nhỏ như thế này
    Quảng trường San Marco
    Tàu đến Venice (con tàu to như trong phim )
    Chơi chim
    Đêm xuống
    Trời ơi post ảnh bằng flickr mệt quá
    ....
    [nick]
    Được tepcon sửa chữa / chuyển vào 18:57 ngày 14/05/2009
  8. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Ôi bài của c.BG dài quá
    Mọi người cứ nghĩ lãng mạn chỉ có khi 2 người yêu nhau, nhung em nghĩ đôi khi nó đến từ những người xung quanh mà ta yêu quý. Nhờ những phút như thế mới thấy yêu cuộc sống. Sống mà ko có tý lãng mạn nào thì chán chết
    Em chẳng có nhiều kỷ niệm lãng mạn với các anh như chị BG (chắc bởi tính em lạnh nên giai nó sợ ). Cái lần lãng mạn nhất mà em nhớ là lần em với đứa bạn gái, buổi đêm hè trăng thanh gió mát rủ nhau vác ghế lên sân thượng ngồi nhâm nhi trà với nghe nhạc. Cả 2 đứa ngửa cổ lên trời ngắm trăng ngắm sao, em cận nên chẳng nhìn ra sao nào với sao nào, nó thì cứ chỉ sao kia to thế sáng thế mà ko nhìn thấy à. Đột nhiên em thấy có cái gì trắng sáng bay vụt qua, thế là hí hửng kêu toáng lên: "tao thấy sao băng mày ơi". Con bạn em nó rũ ra cười sằng sặc rồi bảo: "con chim lợn đấy bà ạ" . Kết thúc 1 buổi tối lãng mạn thế đấy
  9. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Ko xem được ảnh Tep ơi Tối về nhà xem lại vậy
  10. ba_gia_bon_chen

Ảnh đẹp qua Tép ơi.. Thèm quá.. Lại mún đi châu Âu. Hix hix..