1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

e***
    KéooooooooooOooooooooo
    Được aries_girl sửa chữa / chuyển vào 02:57 ngày 10/12/2009
  2. chickygjrl

chickygjrl Thành viên mới

có ai dùng mineral make up mà bị sạm da chưa ah ,ko hiểu da mẹ em như thế nào nhưng dùng foundation hay bị sạm da lắm,mà dùng của the face shop ,bb cream chứ ko phải hàng đểu,mẹ em đang muốn thử đổi sang mineral nhưng ko biết thế nào.Mà em thấy mineral make up che phủ tự nhiên ko như những mỹ phẩm thông thường ,vậy thì ko hiểu nó có che phủ đc hết cho da xấu và nám ko.
    Mà cho em hỏi với ah có phải make up thường xuyên sẽ làm da mình sạm đi ko ah.
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@Chickey: Make-up thường xuyên mà ko dưỡng da và tẩy trang cẩn thận thì cũng có nhiều khả năng khiến da sạm đi vì trong make up có chất gì (tự nhiên quên mất) giúp đồ make up bám trên da, chất này sẽ làm da thâm/sạm đi.. Tốt nhất là nên dùng đồ tử tế nếu có đk, thì lượng chất này sẽ ở trong giới hạn cho phép (yên tâm hơn). Cốt yếu nhất là phải chăm sóc và làm sạch da đúng cách.
    Về MMU, cá nhân chị thì thấy là các bác trung niên trở lên có xu hướng da bị rất khô, nên trừ phi da căng bóng sẵn chứ chị ko nghĩ dùng mineral sẽ cho hiệu ứng make up đẹp đâu. Chị cứ nhìn da mẹ chị bây h, chị ko tin là mẹ chị dùng được MMU.
    MMU oánh lên rất tự nhiên là khác, nhưng nó sẽ ko bám và che phủ tuyệt đối so với các loại make-up thường.
  4. ba_gia_bon_chen

Hello cả nhà, lâu quá rùi nhỉ.. Mọi người thế nào rồi?
    HAPPY FESTIVE SEASON!!!
    Hôm qua Noel, ba mẹ con tớ đi ăn tối ở Vincom và xem Avatar (2D thôi vì xem 2D thôi đã mệt rùi chứ xem 3D chắc phải xốc nách nhau về mất)..
    Nói chung ba mẹ con hài lòng vì lâu rồi mới ra ngoài và ăn chơi nhảy nhót với nhau.. Nhưng quả tình là ai mắc bệnh sợ đám đông như tớ thì tốt nhất là nên ở nhà vào những ngày thế này.. Vincom đông dã man con ngan, vừa đi vừa lách.. Tớ phát điên lên í..
    Phim Avatar là một bộ phim tuyệt vời xét về kỹ xảo và trí tưởng tượng. Tớ vốn ko phải là đứa thích kỹ xảo mà cũng phải há hốc mồm vì thán phục.. Nhưng điều tớ yêu thích nhất ở phim này là khả năng tưởng tượng, phải công nhận là James Cameron có trí tưởng tuyệt vời.. cảnh đẹp như mơ, theo một kiểu hoàn toàn khác..
    Yes, our only limit is imagination..
    Tớ chuẩn bị đi chơi tiếp đây, chúc cả nhà vui vẻ.. Lâu lâu vào update cho chị em cùng biết tin vui (buồn) của mọi người nhé..
  5. maxoicon

maxoicon Thành viên mới

chị ơi, da em cực dầu lại có mụn đỏ, vết thâm nữa =(( đau khổ lắm ạ :(
    e mún dùng MUU nhưg ko bjk mua cả 1 bộ kit thì gồm những kái j ạ :-s
    e đã đọc review ở pảt9 rùi mà vẫn lơ mơ lắm :(( ai giúp em vs :">
  6. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

Chúc mừng Giáng Sinh và Năm mới các chị em trong box Làm đẹp. Chúc chị em lúc nào cũng trẻ trung tươi tắn, thỉnh thoảng nhớ vào đây truyền kinh nghiệm cho các chị em đi sau trong sự nghiệp làm đẹp.
    Bạn BGBC nè (gọi vậy vì mình chắc cũng khoảng tuổi bạn), mình thấy ở trang đầu bạn có review serum cho da dầu của LauRess. Mình lên trang web LauRess đọc thành phần của nó thấy toàn oil là oil. Không rõ cái serum đó ở dạng dầu nền nguyên chất, hay đã được đánh lên thành cream, gel, lotion vậy bạn? Mình cũng thích natural skin care và đã từng thử mấy loại oil (emu, rosehip, camellia, olive, jojoba), không cái nào thấm vào được da mình hết á. Loại dầu chè xanh (camellia) là đỡ nhất nhưng vẫn làm da mình hơi bị bóng, jojoba thì greasy thôi rồi. Mấy hãng chuyên về natural skincare, hãng nào cũng claim là thoa dầu sẽ giúp ?otrick your skin into producing less sebum? nhưng trước khi da mình nó kịp điều chỉnh tiết bớt dầu đi thì mụn đã lên tùm lum rồi. :D Thành ra phải bỏ. Nay đọc bài của bạn niềm đam mê nature lại thức dậy, :D đang ngó nghiêng thử trang web của LauRess xem có nên order cái sample không. Da mình vốn da dầu nhưng mùa đông ngồi heat 24/24 nên chuyển thành combi, buổi tối 2 bên má nếu không được dưỡng là có thể tróc vảy nhẹ.
    Khổ, nhà còn một đống dưỡng với cleansers còn chưa mở thế mà vẫn máu mê.
  7. ba_gia_bon_chen

Nếu có mụn thì chữa trước đi cho lành em ạ. Còn nếu bắt buộc phải make up để đi đâu đó thì em cứ mua primer, found, và finishing thôi. Nếu cần dùng concealer thì nên mua loại thường cho hiệu quả.
    Nhớ tẩy trang kỹ sau khi dùng, mặc dù MMU lành tính nhưng da mình có tổn thương thì cũng nên hạn chế cho yên tâm..
  8. ba_gia_bon_chen

Serum này vẫn ở dạng tinh dầu bạn ạ. Tip dùng cho cái này là mặt bạn hơi ẩm ướt, tay hơi ướt. Vẩy vài giọt ra rồi xoa đều, rồi áp lên mặt. Tớ xài thì ko thấy nhờn rì cả, và mọi người dùng cũng ko kêu nhờn. Bạn có thích thì hôm nào qua chỗ tớ, tớ cho thử 1 lần xem có nổi mụn ko rồi mua.. Có gì thì PM cho tớ bên Muare, vì bên này tớ ít login.. :D
  9. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

Thanks BGBC. Tớ đang ở Mỹ nên không đến thử được rồi bạn ạ. Tớ cũng mê đồ nature lắm nhưng chắc da không hợp sao đó. Da tớ đã oily mà lại còn sensitive nữa chứ, mùa đông trời khô mà vẫn lên mụn, chẳng hiểu có phải do mấy thứ đồ dưỡng chứa oil đang dùng không. (Tớ dùng scar cream của Garden of Wisdom, thành phần của nó cũng gần gần như cái scar therapy có trên trang web của LauRess đó.) Thôi đành quay lại với hai em Derma và em Neu cho nó lành.
  10. ba_gia_bon_chen

@Amor: Cái scar therapy tớ chưa dùng nên ko bít, nhưng cái cho oily thì rất thích.. Bạn ở Mỹ thì mua dễ mà, cứ thử cái sample í ko .. Tớ nghĩ bạn sẽ thích.. :D