1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

Thanks bạn BGBC. Thực ra tớ dùng natural oil cũng đã nhiều nên cũng biết là phải giữ mặt ẩm ẩm hơi nước rồi mới apply bạn ạ. Nhưng những loại oil trước tớ thử thì vẫn không ăn thua. Thôi ráng giữ cái mặt tớ sạch mụn đã rồi thử gì thì thử. Chả hiểu sao mấy ngày Noel mặt mình lại nổi mụn bừng bừng mới cay chứ. May bây giờ vết mụn lặn dần rồi.
    Chúc cả nhà năm mới vui vẻ.
  2. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Thay mặt BGBC em xin trả lời
    Em đã dùng scar và normal serum của Lauress. Nói chung là thích cả 2, ko dính, ko nhờn, thấm nhanh. Da em là combi dùng thấy rất ok. Cái scar theo em thấy thì có vẻ ko giữ ẩm nhiều như cái normal. Da oily em nghĩ dùng ngon lành. Tuy nhiên serum Lauress ko phải dùng để giữ ẩm nên nếu trời lạnh và hanh thì nên dùng kèm với cream sẽ tốt hơn. Về mùi thì em thích mùi scar hơn, mặc dù hơi nồng nhưng có mùi như gỗ, còn normal mùi hơi... tanh (kiểu như rau diếp cá)
  3. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Chị Amor da mụn vẫn có thể dùng serum Lauress, tốt nhất là loại scar. Serum Lauress cực kỳ lành tính, apply lên da mụn còn tốt hơn ý vì nó làm lành các vết mụn và mờ vết thâm
  4. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

Cám ơn em. Nhưng chắc chị sẽ đi dermatologist trước xem tình hình thế nào rồi mới dám thử, vì da chị bây giờ dễ dị ứng lắm. Hôm trước thử cái mặt nạ đu đủ thì thấy một góc má hơi bị đo đỏ. Hôm trước nữa thì một phần má cỡ đốt ngón tay bị đỏ tấy hẳn lên nom kinh lắm. Mà chị không biết đấy là do cái mask của chị (natural) hay leave-in con***ioner (cũng natural luôn) gây ra. May mà bị vào buổi tối nên đến sáng hôm sau thì bình thường trở lại.
  5. maxoicon

maxoicon Thành viên mới

c ơi em còn 1 vde nữa là da em nhạy cảm, da mựt hay bị đỏ đỏ thì có mỹ phẩm nào làm bớt đỏ đc ko c?
  6. chickygjrl

chickygjrl Thành viên mới

em nghĩ là natural cũng ko thể an toàn hoàn toàn đâu ah ,mẹ em đắp dưa chuột còn bị dị ứng (có thể là dưa chuột chứa thuốc trừ sâu :( ),hay là mấy loại quả như đu đủ ,cà chua cần phải cẩn thận vì em nghe nói đắp loại đó dễ bị dị ứng
  7. chickygjrl

chickygjrl Thành viên mới

em nhớ có lần đọc ở trên ttvnol có chị nói là dùng mineral make up xong thì lỗ chân lông bị to ra ,có đúng thế ko ah
  8. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Chị ko nhớ có ai nói thế em ạ. Theo chị thì việc lỗ chân lông to ra ko do MMU mà do cách chăm sóc da mặt đúng cách hay chưa. Có nhiều người là do cơ địa nữa. Người da dầu có xu hướng dễ bị lỗ chân lông to hơn người da thường và khô.
    Còn về việc dị ứng với đồ thiên nhiên thì rất nhiều. Nó là do cơ địa của từng người nữa. Đồ thiên nhiên mà chưa qua chế biến thì khéo tỷ lệ dị ứng còn cao hơn đồ thiên nhiên đã được xử lý. :D
    Dưa chuột là loại quả chứa rất nhiều AHA. AHA là chất gây bào mòn da mặt và làm cho da có vẻ trắng lên. Nếu cứ thế đắp hằng ngày trong một thời gian dài, em sẽ thấy da trắng ra nhưng bắt nắng nhanh hơn rất nhiều.. Da ai nhạy cảm cũng có thể dị ứng với AHA..
    Có người dị ứng với cả dâu tây và các loại hạt nuts cơ mà.. Còn những thứ nặng đô như nghệ thì rất nhiều người ở ngay LĐ này đã bị.
    Vì thế, trước khi bôi bất kỳ cái gì lên mặt thì nên test trước ở chỗ xương hàm, nhất là ai có làn da nhạy cảm..
    Các sản phẩm chị em review cũng là để tham khảo thôi, còn thì đều phải test hết cho yên tâm trước khi dùng.. :
  9. linkinp

linkinp Thành viên mới

hỏi ý kiến các ss chút ạ, e da khô, trắng và ít lỗi (bị tàn nhang thui) thì dùng MMU loại nào dc ạ? trc e dùng Sunkissed fair semi-matte của EM thấy rất hợp, nhưng bi h chả ai nhận đặt EM nữa sao ý :(( e chuyển wa dùng Joppa nhưng thấy mặt cứ bị cakey, mặc dù hạt fấn rất mịn, cảm jác như EM blend tốt hơn (hay là mình ngu ko bít oánh Joppa??)
  10. tranlinh

tranlinh Thành viên mới

Không phải đâu EM blend tốt hơn thật đó bạn ạ