1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanoingaymua

hanoingaymua Thành viên mới

Da em là da dầu, nhưng ko hiểu sao mà mặt mùa đông bóng vẫn bóng mà khô vẫn khô, nhất là vùng má sát mũi và mắt, hai gò má bên khoé mắt nữa. hix. da lúc thì trắng, lúc thì lại vàng vàng xỉn xỉn. mới lại có một vài cái mụn li ti nữa. Em tính mua phấn nền, phấn má hồng, và son bóng có màu. Mọi người tư vấn hộ với. cả địa chỉ mua luôn nhá
    ps: giả sử chỉ dùng nền mà ko dùng phủ đc ko ạ
    thanks cả nhà!!!
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Em tự chọn hãng trước đi thì hơn.. Nếu ko là chị tư vấn Lau.. :P Nói dzị chứ em xem budget của em bao nhiêu thì tư vấn nó dễ hơn. Giống như tra***ional make up, MMU cũng có nhiều dòng nhiều giá lắm em ạ. Hỏi khơi khơi như em thì khó tư vấn lắm..
    @Dik: Thế có gì hay thì review cái nhỉ? :D
    @Maybelline: Chủ quan của chị là tốt, còn người khác thì chị ko bít.. :D
  3. ba_gia_bon_chen

TFS thì chị ko biết nhưng TBS thì có 1 dòng MMU em ạ.
  4. ba_gia_bon_chen

Da dầu vẫn cần bôi kem dưỡng như thường em ạ, nhất là vào mùa đông. Em thử chăm sóc lại da xem sao, nhớ chọn kem dưỡng phù hợp..
    Có thể chỉ dùng phấn nền mà ko phủ..
    em hỏi make up = mineral hay make thường?
  5. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Lâu lắm mới vào topic MMU , đọc qua mấy post thấy chị BG bảo Bee sắp cưới ^^ , em có qua NTT mua đồ mấy lần rất là ấn tượng với bạn Bee xinh gái . Chúc mừng Bee nhé !
  6. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

các chị ơi, e dùng liquid found sau đó apply MMU found như là finishing đc ko nhỉ ?cho da no'' hong` hao`, ko mún dùng thêm một lượt finish nữa có đc ko nhỉ ? Tại em xem màu finishing của joppa trông ko đc hồng hào như là màu found nên tính mua found của nó thay cho finishing.
    hihi...giờ e mới tập toẹ :">
  7. dikilur

dikilur Thành viên mới

em nghĩ mấy hãng như thế này MMU của nó cũng chả phải loại purest như chị em mình hay dùng đâu
    @chị BGBC: em có nhiều thứ quá ko biết review cái gì đây :D
  8. ba_gia_bon_chen

Em cứ thử xem em ạ. Cái trò này phải thử mới biết. Dù sao found MMU cũng có xu hướng lành tính nên ít rủi ro hơn. Nhờ..
    Thử xong thì em review lun cho cả nhà nhá. :)
    @Dik: Cái gì thích nhất thì review trước.. :D
  9. ba_gia_bon_chen

Sắp Tết rồi, kéo topic này lên.
    Tớ đang phấn khởi vì lần đầu tiên trong đời, đúng period mà mặt vẫn nhẵn (nhưng vết thâm thì còn nguyên nhá.. :(() nên lên đây chia sẻ tí tẹo với chị em cho dzui..
    Chả là trong 3 tháng qua tớ ko make up gì cả vì chán đời cái mẹt ko bao h được yên.. :( Và tớ chỉ rửa mặt = SRM Lau 2 lần/ngày sáng tối. Thậm chí ko dưỡng da lun.
    Về ăn uống: Vẫn thế. Vẫn ăn đủ cay nóng vì tớ ko nhịn được. Tớ uống 1 ly nước cam khoảgn 200ml mối sáng. Trong 2 tuần gần đây thì mỗi buổi chiều uống 250ml sữa đậu nành ko đường.
    Ngoài ra mỗi ngày tớ uống 1000mg C (tớ uống cái viên con nhộng của Mỹ, bạn nào quan tâm tớ sẽ post hình).
    Kết quả là đến 2 tuần gần đây da tớ nhẵn nhụi hẳn, mẹ tớ còn phải ngạc nhiên.
    Bây h tớ vẫn đang duy trì chế độ này và xức thêm cái Lau Scar Therapy để xem có hết vết thâm ko.
    Bạn nào bị mụn đời đời kiếp kiếp như tớ mà cơ thể cũng thiếu C thì thử xem sao nhá.. :D
  10. rose_girl89

rose_girl89 Thành viên mới

BGBC: chị cho em xin hình của viên C chị dùng nhé! E ở SG thì mua ở đâu chị nhỉ?