1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

C chị mua bên Mỹ em ạ.
    Là cái này.. Sao ko up được ảnh nhỉ?
    http://www.vitacost.com/NSI-Advan-C-with-Quercetin-Citrus-Bio-flavonoids/pd_section-pr#ProductReviews
  2. phamthanhthuy87

phamthanhthuy87 Thành viên mới

e đọc mà loạn cào cào quá,nhờ BGBC tư vấn cho zây hihi
    da e thì da dầu nên mới mê tít MMU dù chả bít j cũng chưa dùng thử :D
    Tự nhiên và dễ đánh e thấy EM đc khen nhìu
    dưng e mún hỏi loại base nào hợp với EM nhất ạ?thấy bảo Avon hay Rimmel cũng đc đúng k ạ?hay chuẩn nhất vẫn là YSL thì hơi lục tốn hixhe còn vấn đề Cọ nữa,có yêu cầu j k ạ vì loại cọ fake e đang dùng mua lâu oài,cũng đắt,fake nhưng lông mềm mịn đánh thik lém,cọ cũng dày,bám fấn mờ :D hay chuẩn thì cọ EM hoặc bộ cọ ECol j j đấy thì đc nhỉ?
    1 điều lăn tăn nữa là e bị quầng thâm mất rất hoành tháng :(( nên dùng conc của EM luôn hay để hiệu quả tốt nhất dùng loại kem thì hơn ạ?
    fonund và finish màu dư lào thì khi nào tới mua e sẽ nhờ chị bán hàng tư vấn hộ hihi e k order đâu vì mún nhìn các màu trước cho thật cơ,chị bít những chị nào có EM sẵn k ạ?Jop và Lau e thấy mọi người bảo khó đánh hơn mà cũng k tự nhiên bằng,chẳng bít í kiến đó đúng k ạ?
    hihi đầu năm chúc các chị em lun xinh xắn đáng iu na :x iu iu iu :x
  3. ba_gia_bon_chen

MMU thì nhìn chung là tự nhiên và dễ oánh em ạ. EM thì tự nhiên và rẻ nhưng mà ko phải là dễ oánh nhất đâu. Trái lại, oánh ko đúng cách lại còn dễ bị cakey nữa. Nhưng bắt đầu với EM cũng ko phải là ý tưởng tồi. Ai bán EM thì chị ko rõ, em cứ sang muare, đầy ý mà.. :)
    Về cọ, thì chị mới dùng cọ EM và Chanel thui em ạ. Đã thử cọ LaurEss, hết. Em có thể bắt đầu với kabuki của EM hoặc Posh - cái Posh thấy mấy bạn khen chứ chị ko bít. :D
    Em bắt đầu xài MMU thì cứ thử cái rẻ trước, hợp và thích thì đầu tư và thử sang cái tốt và mắc hơn. Chứ mua mắc tiền ngay mà ko thích thì phí lắm. :)
    Về concealer theo chị dùng hàng tra***ional thì hiệu quả hơn. Cá nhân chị ko dùng nên ko recommend cụ thể cho em được.
    Về base thì cái Rimmel được ca ngợi đã discontinue từ lâu. Cái Avon cũng rất được đấy em ạ. NTT bán hết veo mỗi lần nó về nên chắc cũng ko tệ đâu.. :D Có nhiều xèng thì dùng YSL nhưng có ai đấy bảo chị là ko ăn MMU lắm, chị ko bít. Vì chị từ lâu ko dùng base thường, kể cả AVon.. À, có 1 thỏi Rimmel.. hết.. :D
    Em xài xong nhớ review nha. Dạo này nhiều bạn hỏi tư vấn, mà xong ko thấy review chi hết.. Mọi người cùng review để các bạn sau còn biết đường thử nghiệm chứ.. Nhỉ.
  4. ba_gia_bon_chen

Hì, hôm trước tớ kể với cả nhà việc dạo này tớ hết mụn rùi nhỉ. Từ hôm đó đến hôm nay vẫn ổn và vết thâm có vẻ nhạt đi nên chia sẻ tiếp. Tớ xài scar therapy của LaurEss và ngủ điên cuồng ý. Bạn nào ko phải đi làm mà bị nhiều vết thâm thử ngủ điên cuồng 10-12h/ngày xem có cải thiện ko nhá. Hí hí, và thử lun em scar nữa.. :D
    Chúc mừng năm mới cả nhà.. :x
  5. JasyLuu

JasyLuu Thành viên mới

Ui, cái topic này rất hot mà hôm nay trôi tận trang 3.
    Cả nhà ơi, cho Jasy hỏi có ai từng xài skin care của bọn Burt ''s Bee chưa ạ? Thấy designed xinh xinh., lại thân thiện với môi trường, mà nó cũmg toàn quảng cáo là hơn 90% natural í. Ai xài rồi cho Jasy xin review với nhé
  6. long93

long93 Thành viên mới

các chị ơi, theo như cái link này trong topic 9
    http://www.sephora.com/brands/bare-escentuals/static.jhtml?brandId=Bare+Escentuals&categoryId=C13626&pCat=C15800
    e mún hỏi mấy điều ạ :
    - Nếu dùng cọ powder, thì quẹt theo chiều ngang như kiểu sơn tuờng ?
    - Nếu dug cọ kabuki thì xuay tròn giốg thời xưa các cụ hay mài mực ạ?
    - Lấy 1 luợng phấn ( đủ nhiều ) để buf 1 phát cho toàn bộ mặt, hay cứ lấy từng ít môt buf cho từng vùng?
    - E thấy hướng dẫn thì 1 lớp con, 2-3 lớp found, 1 lớp finish , vị chi là 4 lớp. Mà đến lớp thứ 2 em đã thấy mặt em như cái bánh lăn bột rồi. Em đánh theo kiểu lấy từng tí 1 , xoay tròn bằng kabuki cho từng vùng trên mặt í.
    các chị đừng bao em đọc lại từ topic 1 nhé e tập toẹ dùng mineral ko theo doi duoc tu dau nen ko hieu
  7. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Tớ ko thiện cảm với skincare hãng này, dính dính mà ko thích nhất là cái mùi, y như mùi dầu cù là
  8. ba_gia_bon_chen

1. Chị chưa dùng cọ powder nên ko bít.
    2. Đúng em ạ. Xoay tròn ngược lên nhé kẻo chảy sệ da.. Hị hị..
    3. Chứng tỏ em vẫn lấy quá nhiều. 1-2 đầu tăm cho 1 lần em nhé. Chị có khả năng oánh 7 lớp ko bị cakey đây.. Mặc dù bt chị dùng khoảng 3-4 lớp thui.
  9. bim_sau

bim_sau Thành viên mới

hixhix, đọc xog bn trang mà đầu e lùng bùng wá.
    K bít nên dùng cái j` nữa. Sắp đi làm rùi nên e cg muốn tút tát 1tý mà k biết nên bắt đầu dùng loại nào nữa, mệt thế
  10. ba_gia_bon_chen

Bắt đầu với bất kỳ cái gì em ạ. Xài rồi sẽ hiểu rõ hơn.. :D