1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tepcon

tepcon Thành viên quen thuộc

Chị BG ơi em mới đi về hôm qua. Tầm này là trời đẹp nhất đấy, nắng nhẹ, bầu trời xanh ngăn ngắt... Ở ngoài còn hoang tàn hơn nhiều chị ạ, nhất là khu Foro và Plantino. Khu Plantino có người khen đẹp và đáng đi nhất trong khu vực xung quanh Coloseo. Riêng em thì thấy khu này tệ nhất, hệt mấy cái lò gạch :D, chắc tại em kỳ vọng nhiều nên thất vọng lắm ^^.
    Cho em buôn chủ đề lãng mạn với: Mr chồng em là người thực tế trong khi em thì thích lãng mạn lắm. Thế là mỗi khi he có một hành động gì có-vẻ-lãng-mạn là lập tức suýt xoa: "đấy, em thấy thế đã đủ lãng mạn chưa, trời ơi sao mình lãng mạn thế!", làm em tụt hết cả hứng . Tuy nhiện theo "kinh nghiệm yêu đương" của em thì yêu anh thực tế rồi đào tạo lãng mạn dần . Vì mấy anh lãng đãng hay quên những việc làm thực tế, lo lắng cho người yêu lắm. Còn những anh hội tụ đủ mọi yếu tố thì của hiếm rồi, nên đành phải lựa chọn 50:50 thôi ^^
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Em Tép xuống vùng phía Nam nên thời tiết mới dễ chịu thế chứ trên vùng Bắc Âu là còn lạnh lắm. Tuy nhiên nghe nói là năm nay thời tiết đẹp bất thường vào tháng năm.. :D
    Còn vụ lấy chồng lãng mạn. Chị nghĩ cũng là số roài, ko chọn được đâu.. :P Nhưng nếu tự thân mình lãng mạn thì ko nhất thiết phải lấy anh nào quá lãng mạn đâu. Tại mình tự lãng mạn hoá lên là xong mà.. Mấy chuyện mình kể nghe lãng mạn vậy là do mình tự cảm nhận vậy, chứ các anh đi cùng đó có thấy rì đâu.. :D
  3. tepcon

tepcon Thành viên quen thuộc

Thế ạ, may quá tí nữa thì em định đi Pháp, xong lại thôi vì trc giờ vẫn yêu Ý hơn.
    Ah chị BG có chụp đc cái ảnh cầu Tình nào ở Prague ko, hồi em đi lại đúng dịp đang sửa nên chẳng chụp đc, rõ chán.
  4. xadibu

xadibu Thành viên mới

Ối giời ơi, sao mà cảnh đẹp quá dzậy , chết mất, mê mệt Czech rồi, mai mốt có đi du lịch nước ngoài thì chắc phải đi chỗ này mới được , giai Czech có hay ho không BG
    Nghe BG kể chuyện lãng mạn thèm quá, chẹp chep đúng ý chị Bu luôn, mừng vì Bu sinh ra cũng có được 1 xíu lãng mạn, nếu không chắc cuộc sống sẽ chán lắm đây. (nhưng mà hình như sống ở VN bụi bặm, đông đúc, xô bồ nên càng ngày cái sự lãng mạn nó bay đi ít nhiều )
    Được xadibu sửa chữa / chuyển vào 20:50 ngày 14/05/2009
  5. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Topic NTT là topic nào hả chị? Em mới vào nên ko bít!
    Mà em tưởng ... chị đang dùng kem dưỡng da??? ( cái LaurEss ý )
  6. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Link đây em http://muare.vn/forum/ThoiTrang/2199493/trang-1.ttvn
    Chắc ngày mai là link này hết hoạt động
    Chị BG đang dùng cái serum của Lauress em ạ
  7. AutumnF

AutumnF Thành viên mới

Định vào topic của NTT review mà hết chỗ rồi, mình review ở đây vậy.
    Đầu tiên là Lip balm Lauress, tình yêu mới của mình. Nói về hành trình đi tìm lip balm của mình thì gian nan lắm vì cái môi của mình thuộc dang siêu siêu nhạy cảm, xài son và cả balm của rất nhiều loại đều bị dị ứng, 2-3 ngày sau là môi sưng, ngứa và bong tróc. Trước giờ mình đã xài qua rất nhiều loại dưỡng môi: L''''occitane, Avon, TBS, CV, Carmex, Kanebo, Noevir,...nhưng có loại môi vẫn khô, và bị dị ứng. Nhưng từ hôm xài lip balm Lauress của NTT đến giờ, ui phải nói sao nhỉ. Chưa bao giờ môi mình đẹp như bây giờ. Cái lip balm Lauress apply lên môi không bị bóng nhẫy như các loại dưỡng môi khác, có cảm giác môi mình thật sự được chăm sóc, đến ngày thứ 2 đã thấy môi hồng hào. Thật sự dùng balm Lauress này mình không thích xài son nữa vì môi mềm và hồng hào hơn, nhìn thích lắm vì chưa bao giờ môi mình được như thế
    Thứ hai là phấn mineral của Lauress. Trước giờ mineral mình có EM, Sobare và BE. Mỗi loại mình xài được vài lần rồi xếp xó, thứ nhất vì lách cách quá, mình không có thời gian, thứ hai vì mình thấy không đẹp bằng trad***ional make up kể cả BE mình cũng hơi thích nhưng màu lại không được đẹp. Từ khi nhận được Lauress thì cả tuần nay chỉ xài Lauress, phấn rất mịn, tự nhiên, màu đẹp, mình xài Soft Tan thấy rất hợp màu da và đặc biệt làm da hồng hào (cái này mình thích nhất) và glow. Xài Lauress chắc gương nhanh mòn vì soi suốt ngày, hihihi. Quên, quên nữa. Mình xài các loại MMU khác, kể cả dòng phấn mineralize của MAC, đánh xong mũi rất khó chịu vị phấn bay vào mũi, nhưng Lauress thì không hề bị như thế, mặc dù chắc chắn là phấn có bay vào mũi rồi nhưng mình không có cảm giác khó chịu.
    Cái corrector che quầng thâm cũng khá ok, nhưng mắt mình thâm lắm, xài Radiant Touch của YSL vẫn thấy thâm nên mình thấy đối với MMU mà che được như Lauress là ok lắm rồi, không bị lộ như của EM.
    Ui nói nhiều quá mà quên cảm ơn, chắc công đầu thuộc về mấy bạn ở nước ngoài đã giới thiệu 1 loại make up mới rất đẹp và tốt. Cảm ơn mọi người nhiều lắm. Sau đó phải cảm ơn các bạn bên NTT đã chọn được loại MMU tốt nhất để phổ biến cho chị em.
    Lần đầu review mà viết dài quá, lần đầu tiên mình viết nhiều trên diễn đàn như thế, ngại ghê.
    Được AutumnF sửa chữa / chuyển vào 08:58 ngày 15/05/2009
  8. h2o100

h2o100 Thành viên mới

@BG: Ôi trời, tớ ngưỡng mộ các bạn được đi đây đi đó quá. Hình đẹp quá BG ơi, làm tớ đưa thêm 1 địa điểm mới vào danh sách những nơi muốn đi của tớ rồi đó!
  9. ba_gia_bon_chen

@Chị Bu: Tình nhân thì phải giống nhau chứ..
    Em biết là Bu sẽ thích Séc mà.. Thực sự Praha là thành phố cổ kính nhất châu Âu, và rất điển hình ở Trung Âu.. Tuy nhiên ngoài khu Old Town Square (giống phố cổ ở HN) và lâu đài Praha ra thì có thể mọi ng sẽ bị thất vọng vì Séc là một nước nghèo ở châu Âu và cũng đang thời kỳ phát triển. Nói chung là nên đi ra mấy thành phố, thị trấn xung quanh sẽ thích hơn rất nhiều.
    Con trai Séc thì ko đẹp nhắm, nhưng con gái Séc thì xinh vô đối.. Tuy nhiên người Séc, cũng như người châu Âu nói chung, ko được friendly và open như dân châu Á chúng ta đâu. Mọi người cố gắng hiểu điều này ko bị sốc đấy. Mình bít rồi mà còn bị sốc nữa.. :D Và đặc biệt dân Séc có vẻ ko thiện cảm với người Việt.. nhưng mình đi ko đổi tên, ngồi ko đổi họ hehe nên chúng nó hỏi thì vưỡn nhận mình là dân VN.. :D
    Ở Séc cũng rẻ nữa nên cảm giác du lịch thoải mái chứ đi các nước như Đan Mạch hay Thuỵ Điển thì giá cả trên trời, ăn uống đau hết cả bụng ý.
    @Tép: Chị để dành lúc ban ngày để chụp thì máy hết pin. Chán ko buồn chết luôn em ơi.. Em post tiếp ảnh Venice đi..
    Anh sếp bé chỗ chị bảo. Đi Venice thì 2 người bạn cũng trở thành tình nhân, đến đấy đi với nhau mà ko yêu thì phí.. Mình đang bảo kiểu này thích anh nào thì phải kéo anh ý sang Venice thôi, thế là xong. Đỡ nhọc lòng tính kế cua zai cho chóng già..
  10. ba_gia_bon_chen

@AutumnF: Sáng ra đọc được review của bạn tớ sướng như mở cờ trong bụng ý.. Hihihi..
    @Glassheart: Chị pm cho em rùi đó.. :D
    @Nước: Đi đi, ko bao h phải hối hận vì Praha đâu.. :)
    Đến thành phố Karlovy Vary, tớ còn nhìn thấy cửa hàng đồng hồ cũ kỹ, có một bác thợ già ngồi sửa say sưa. Hay cực, mà ko dám vào hỏi chuyện và xin chụp ảnh. Vì thấy họ ko dễ gần lắm, mình thì ko biết tiếng nữa.. Nhưng mà cứ ngắm bác ý trong cửa hàng là thấy thích ghê cơ.. Nhiều lúc nghĩ, làm nghề rì cũng hay khi có sự say mê trong đó.. Mình thấy nghề sửa đồng hồ có khi hay ho hơn cái nghề mình đang làm..