1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIV- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 11/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. camchiu

camchiu Thành viên mới

Hic, nhìn đống ảnh Châu Âu mà thèm rỏ dãi, huhu... Các chị post nữa đi cho e xem thoả con mắt!
  2. icyradar

icyradar Thành viên mới

@ bạn gì đó nhờ tư vấn màu (sorry vì qua trang rùi mà tớ ko nhớ tên bạn) bạn dùng nc 20 - 25 mà dùng soft gold có lẽ hơi trắng đó, vì hồi trước tớ dùng nc30 mà bi giờ tớ dùng soft gold đấy.
    nếu bạn ở SG hay HN thì tốt nhất là tới tận nơi (bạn xem topic bên muare ấy) để test màu cho chính xác, chứ mua về rồi xài ko chính xác thì tiếc lắm. Với lại tới tận nơi, bạn sẽ được hướng dẫn chi tiết đánh làm sao để ko bị cakey , dùng loại nào phù hợp cho da bạn v.v...rồi còn được test màu blush màu mắt tùm lum nữa :D, khuyến khích bạn tới tận tơi test màu
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Em dùng NC 20-25 là trắng mà sao lại dùng màu pure gold vậy? Tuy nhiên da trắng thì có radiant gold, soft gold, soft tan, soft ivory hay radiant ivory. Túm lại là rất nhiều tone màu khác nhau tuỳ vào sắc trắng của từng người. Em mà ở HN hay SG thì đến tận nơi mà test. Cần chi tiết rì thì pm hoặc sang topic NTT giúp chị nha, ở đây để mọi người discuss chung chung cho khách quan. Hị hị.. :">
    Cảm ơn icy và art nhé. 2 em sắp thành chuyên gia tư vấn được roài.. :D
    @Juinee: Em nghe mọi người nói vậy thôi ạ. Còn em thì nghĩ châu Âu nói chung sẽ đẹp rùi vì nó cũng phát triển, có nền văn hoá lâu đời và văn minh. Chỉ là khi hỏi chỗ nào nên đến nhất ở châu Âu thì em ko được recommend Hà Lan thui.. Mí lại, mỗi người một gout nữa. Như cá nhân em thì ko thấy có nhu cầu phải đến Paris hay London lắm. Nếu được sang Anh hay Pháp chắc em sẽ đi các vùng khác, ví dụ thế.. :D
    @peo & camchiu: Chị mới đi cách đây 1 năm, các em còn nhiều cơ hội mà. Từ từ sẽ đến lúc.. :)
  4. bettypop

bettypop Thành viên mới

BG: Sai lầm, sai lầm lớn, đến Pháp nhất định phải đi Paris, Paris đẹp tuyệt vời, sao lại ko có nhu cầu chứ. Venise đi mùa hè vừa nóng kinh người, vừa chật chội, đông đúc lắm. Đi mùa đông như em mới thích he he, có fatival de masque nữa. Nếu mọi người chưa chán Venise em sẽ post hình em đi hồi tháng 2. Đúng ngày 14/2 lun nhá he he.
    Cuối tháng này em đi Hà Lan với Bỉ nhưng có vẻ không hăm hở, háo hức lắm, vừa đặt ks xong thì mới biết vườn hoa gì ấy nó đóng cửa tháng 3 năm sau mới mở, thế có chán không ?
    Hè này em nhiều kế hoặc đi chơi, tháng 7 còn đi Mont St Michel và vùng Bretagne, tháng 8 đi Tây Ban Nha, tháng 9 tháng 10 chưa tính nhưng có lẽ là Marốc
  5. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Bon chen với betty một tí, ngưỡng mộ betty đi được nhiều nơi quá. Tây Ban Nha đi vào hè thì đẹp rồi, Maroc đi vào tháng 8 thì vé rất rẻ, tầm tháng 9,10 thì thời tiết hơi ẩm ương một tí, năm nóng năm lạnh.
    Paris tuy đẹp nhưng đông đúc, ồn ào, lại còn chật chội và dơ nữa nên chắc ko hợp với xì tai của chị BG cũng phải
  6. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Cám ơn artnouvo, icyradar và chị BGBC đã tận tình tư vấn cho em nha. Em ko có ở VN nên ko có đi test màu được, hic. Mà cứ đụng đến vụ màu mè là em dở vô cùng, đánh lên da rùi muh còn ko chắc là nó match hay chưa nữa kìa, một phần là do cận thị, một phần là do gương nhà ko có natural light, nhìn màu nào cũng như màu nào, hic. Gần đây mới phát hiện đám đồ ở nhà mình đều bị sai màu cả, nguyên một đám nc30-35 không, mà da thì chắc có 20-25 à ,không lẽ giờ đi làm tan cho nó match . Em hỏi mọi người để narrow down xuống còn 1 2 cái để order samples thui, chứ order một đống về thể nào em cũng loạn cào cào lên , chẳng biết đó là đâu nữa cho coi.
    Một lần nữa cám ơn mọi người ( xoè váy cúi đầu cười duyên) . Em đã order màu radiant gold và soft gold rùi. Bao giờ thử xong sẽ hồi báo kết quả.
  7. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Mọi người đi chơi nhiều sướng quá nhỉ. Niềm mơ ước của tớ là được đi Châu Âu. Tớ yêu đến nỗi mà từng mơ tưởng anh nào đồng ý dắt qua châu Âu chơi chắc đổ cái rầm hehehe. Nhưng chờ hoài chẳng thấy ai nên tự lực cánh sinh thôi, save tiền đã . Giờ trong bank tiền đã cạn . Ko dám nhìn cái bank account nữa. Hy vọng đến cuối năm lấy lại vốn đi Châu Âu chơi :P.
    Dạo này Mỹ đổi policy, bạn nào đang dùng VISA làm việc (H1B) giống tớ về Vn lấy VISA nó cho 1 năm, multiple entries chứ ko như trước 3 months, one time entry. Lúc trước năm tớ về 2 lần, tốn ko biết bao nhiêu tiền, mà ko được thoải mái qua nước khác. Lần này về có VISA qua Canada chơi cho bõ ghét.
    Đi qua thăm bà Feb mới được
  8. haidang0407

haidang0407 Thành viên mới

Em xin chị bà già bon chen , chị babi_rose hoặc ai biết giúp em với ạ. Mặc dù em đã đọc gần hết phần 1, đọc thêm 1 số trang khácở những phần khác ( em xin lỗi nhưng vì quá nhiều nên không thể đọc hết) nhưng không có câu trả lời mà em cần tìm.
    Em đã vào trang https://www.everydayminerals.com rồi chọn Free Sample Makeup Kit, em muốn dùng thử bởi vì ra em rất nhạy cảm, em cũng chưa biết là có hợp không. Nhưng khi em vào trang web này bằng trình duyệt Firefox thì khi add to cart nó hiện ra 1 cái cửa sổ mới báo "Now follow these fun and simple steps...."v.v. Em click ok nhưng sau đó không hiện ra thêm gì cả.
    Sau mãi mà không được em đã order vài sản phẩm em thích nhưng vẫn thắc mắc mãi, không hiểu tại sao em lại không dùng thử sample được.
    Chị nào biết xin trả lời giúp em. Em xin cảm ơn và sẽ vote sao hậu tạ ạ
  9. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Như vậy là đúng rồi bạn. Sau khi add to cart cái sample kit đó thì nó sẽ hiện ra cái hộp thoại như bạn nói. Sau khi click ok thì bạn cứ thoải mái đi chọn màu found, blush, concealer. Muốn lấy cái nào thì drag cái hình của nó tới cái shopping basket của mình ở bên tay phải. Nếu là chọn found thì nó sẽ pop up ra cái hộp thoại nữa kêu mình chọn formula matte hay là intensive.... Bạn chọn formula mình muốn rồi bấm ok thì nó sẽ hiện thêm một hộp thoại nữa nói đại loại như là cái mình chọn đã được add vô rồi. Click ok rồi cứ thế tiếp tục chọn cho đủ 5 món thôi.
  10. xadibu

xadibu Thành viên mới

@juinee : Tiếc quá, không có người thật việc thật, post mấy tấm trên mạng xem đỡ ghiền, đúng là chị thích cải kiểu nhẹ nhàng, làng quê lắm
    Cảnh này đúng là giống trong chuyện thiệt á