1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

^_____^ Hỏi về XỊT KHOÁNG ạ . Các chị iu quí giúp em với ^_____^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi iamme89, 18/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iamme89

iamme89 Thành viên mới

^_____^ Hỏi về XỊT KHOÁNG ạ . Các chị iu quí giúp em với ^_____^

Tình hình là em tình cớ biết được công dụng của xịt khoáng . Nhưng em nghe mấy chị bên muare nói là chỉ cần dùng nước khoáng cho vào bình xịt lên da mặt ---> xịt khoáng. Nhưng nếu đơn giản như vậy thì sao lại có những chai xịt khoáng giá > 600k Em rất muốn dùng thử cái này , vì sắp đến mùa đông roài . Có chị nào biết về cái này chia sẻ cho em với .
    Nhân tiện em muốn hỏi là mua xịt khoáng ở đâu ạ ? của hãng nào thì tốt ạ ? Thank các chị
    Có chị nào có link topic hướng dẫn làm nước hoa hồng cho em xin với , em mún làm thử xem sao
    Thank các chị nhiều , mong các chị giúp em ạ
  2. iamme89

iamme89 Thành viên mới

Tiện đây em xin post cái nì cho mọi người cùng xem . Vào google tình cớ search được
    Những lợi ích của nước khoáng
    Tất cả đều biết uống nước khoáng có lợi như thế nào. Nhưng không phải tất cả đều biết bất kỳ loại nước khoáng nào cũng giúp cho làn da đẹp hơn. Trong bài viết này chúng tôi sẽ giúp bạn biết thêm một vài bí quyết làm đẹp nhờ nước khoáng.
    Nước khoáng có ga trước khi sử dụng như một liệu pháp thẩm mỹ phải được để trong bình mở nắp từ 30 ?" 40 phút. Trong khoảng thời gian đó, acid carbonic cùng với hơi ga sẽ bay đi. Đây là chất làm khô da và có thể khiến làn da bị tổn thương.
    Những liệu pháp
    Rửa mặt bằng nước khoáng. Nếu như hàng ngày bạn rửa mặt bằng nước khoáng, cùng với việc dùng nước từ vòi, bạn có thể quên được việc da bị khô và bong da.
    Những cục đá từ nước khoáng. Khi rửa mặt, có thể làm sạch mặt bằng những cục đá từ nước khoáng. Liệu pháp này rất tốt để làm co lỗ chân lông và mạch máu. Và còn một điều nữa, nhờ massage bằng đá, các cơ trên khuôn mặt được bảo vệ. Cơ mặt khỏe mạnh sẽ làm da đẹp hơn, bởi vậy sẽ ít xuất hiện các nếp nhăn.
    Nước dưỡng với nước khoáng. Đun 200 ?" 250 ml nước khoáng đến khi sôi và pha với 2 muỗng cỏ. Đối với da nhờn và hỗn hợp thì dùng cây tầm ma hay cúc dại. Với da khô hoặc da thường, nên dùng bạc hà hay lá bạch dương. Loại nước này phải được hãm trong bình kín khoảng 20 ?" 30 phút, sau đó mới chắt ra. Giữ hỗn hợp này trong tủ lạnh, nhưng không quá 5 ngày. Dùng dung dịch này mỗi lần sau khi rửa mặt.
    Những giọt nước có ích. Nhiều hãng mỹ phẩm ngày nay sản xuất loại xịt với nước giữ ẩm. Nếu như xịt nước này lên mặt trong vòng một ngày, các mỹ phẩm trang điểm sẽ được giữ lâu hơn. Ngoài ra, những giọt nước li ti cũng làm massage da mặt và giữ độ ẩm cần thiết cho da.
    Việc xịt nước khoáng lên da hoàn toàn không gây ảnh hưởng xấu. Rót nước khoáng vào chai có đầu xịt và làm ẩm gương mặt với lớp bụi nước này mỗi ngày sẽ đặc biệt tốt cho da bạn trong thời gian nắng nóng. Thời tiết nóng làm cho không khí trở nên rất khô, bởi vậy da bị mất nhiều nước.
    Mặt nạ với nước khoáng
    Bạn quyết định làm mặt nạ, một trong những thành phần của nó là nước? Hiệu quả của mặt nạ sẽ được tăng lên vài lần nếu bạn thay nước thường bằng nước khoáng.
    Mặt nạ cho da nhờn. Cây kế nghiền nhỏ trong bột tảo (có thể mua ở hiệu thuốc). Cho nước khoáng vào đến khi được hỗn hợp sền sệt và đắp lên mặt. Khi mặt nạ khô đi, rửa đi và tốt nhất là rửa bằng nước khoáng.
    Mặt nạ cho da khô và da thường. Lấy 1 lòng đỏ trứng gà với một thìa cà phê dầu thực vật và nửa thìa cà phê nước khoáng. Trộn đều và dùng bông gòn bôi lên mặt. Sau 3 ?" 5 phút bôi thêm 1 lớp nữa, sau 20 phút thì rửa mặt nạ bằng nước trà lạnh.
    Móng tay của bạn bị gãy? Rửa tay thường xuyên bằng nước khoáng sẽ giúp móng tay của bạn được khỏe mạnh và dài ra. Ngâm tay vào dung dịch nước khoáng hòa muối khoảng 10 phút. Sau đó, để giữ được tác dụng của nước khoáng, hãy sơn móng tay bằng sơn dưỡng có calcium (sau đó, phủ tiếp lớp sơn trang trí móng).
    NTG (theo mydress.com)
  3. mycinta

mycinta Thành viên mới

của avene dùng ổnlắm nhá, tớ mua ở hiệu thuốc 29 cửa đông í
  4. iamme89

iamme89 Thành viên mới

Cửa Đông là chỗ nào hả chị ? Gía khoảng bao nhiêu ạ ??? 600k thì em chít luôn
    Thế có đúng là chỉ dùng nước khoáng ko , rùi xịt lên mặt là ok ko ạ
    Em nghe nói xịt khoáng còn xịt lên cả tóc đc nữa
  5. iamme89

iamme89 Thành viên mới

6. mycinta

mycinta Thành viên mới

ôi ko cái xịt khoáng đó chai rất to mà có hơn 200k thui (265k thì fải) chị ko nhớ! avene là tên 1 khu khoáng ở Pháp (chị bán hàng bảo thế) nên avene nó mạnh về s/p xịt khoáng! Chị dùng cái đó rồi, dễ chịu lèm, e cứ qua chỗ đó mà xem, có chị bán hàng tư vấn mà, chị í thaỏi mái lắm, ko mua cg vẫn rất nhiệt tình. Cửa đông là phố cắt với Lý Nam để í cưng. (Đừng ai nghĩ là tớ chân gỗ này nọ nhá, chả qua là dùng nhiều đồ avene nên đóg góp í kiến thôi đấy)
  7. j_platinum

j_platinum Thành viên mới

Em thấy bên muare có bán nước khoáng Evian,giá cả cũng ổn,ko bít có tốt ko ạ?Các ss đã dùng thử chưa ạ
  8. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Chị dùng rồi nè. OK lắm em gái. Mà em mua của ai thế?
  9. iamme89

iamme89 Thành viên mới

chị dùng rồi ạ ? Bao nhiêu thế hả chị ? Chị mua của ai ? Cho em xin link hoặc nick đc ko ?
  10. bemo

bemo Thành viên mới

rửa mặt sạch sẽ -> toner -> bôi kem dưỡng da -> base -> .....
    thế thì xịt khoáng naỳ dùng ở bước nào ạ