1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯)?ằ)(?ô Biỏằ?t thỏằ? giỏ?Êm c?Ân tỏ?Đng 7 ?ằ)(?ô(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯) Ngôi nhà cỏằĐa nhỏ&#

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemo, 23/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. numberiou

numberiou Thành viên mới

dạo này em có bị tăng cân k?chị vẫn đi tập TDTM đều đều mà cân thì chưa giảm mấy, người gọn lại chút thôi. mỗi lần chị chán đời vì mấy môn thi chị thường rủ bạn chị đi xem fim, cafe tán phét cũng cảm thấy đỡ hơn đấy. em thử xem
  2. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

[ dạo này em có bị tăng cân k?chị vẫn đi tập TDTM đều đều mà cân thì chưa giảm mấy, người gọn lại chút thôi. mỗi lần chị chán đời vì mấy môn thi chị thường rủ bạn chị đi xem fim, cafe tán phét cũng cảm thấy đỡ hơn đấy. em thử xem
    [/quote] Cân nặng em dậm chân tại chỗ chị ạ. Ko thấy xuống cân jì cả. Thôi miễn ko lên cân là em mừng gòy. Còn xuống đc nữa thì mừng ạ. Hehe.Dạo này em hay bị đói wá. Hix, quyết tâm k cao như trước nữa. Ráng hết tháng này chuyển wa duy trì cân nặng thôy ạ.
  3. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Hum nay ăn nhiều chôm chôm ghê. Lâu rồi ko đc ăn. Hum nay mẹ mua chôm chôm thái về, ngon wá em ăn ko ngừng đc. Thôy, chỉ dám 1 bữa hum nay chứ ăn nhiều wá tăng cân chết. Buổi trưa hum nay em ăn hết 800 mí kcal roài.
    hĩ, tối nay ko dám ăn jì nữa. Vượt chỉ tiêu òy. Cái tội ham ăn
  4. CANDYEYEZ

CANDYEYEZ Thành viên mới

Ui giời, thật là xấu mặt Mình ham hố in hẳn cái công thức nấu soup ra mang về nhờ mẹ mua nguyên liệu cho để nấu, chưa kịp thử bữa nào thì đi công tác roài tiệc tùng liên miên, báo hại ba mẹ tớ ở nhà phải ăn canh bắp cải mí lị cần tây, hành tây xào suốt :)) Hum nay mới ăn thử soup bữa đầu tiên, thấy thơm và dễ ăn (có lẽ do tớ ăn được cần tây nên ko thấy mùi ghê như mấy bạn :D), nhưng mẹ tớ lại nấu bằng nước ninh xuơng (chỉ có xương cục thoai, chứ ko phải sườn đâu nhá) thì có được ko nhỉ, sợ vẫn "chất" quá, chả giảm được lạng nào mà còn béo hơn thì teo =))
    Ah mà tớ cũng kiên quyết ko uống thuốc Ngày trước đi học bên TQ 5 năm nhưng quyết tâm ko uống 1 viên Lishou nào hết áh :P
  5. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Dao ni` em an uong'' lanh manh hon roy. Mot ngay nap khoang 800-1000kcal
    Hi` hi`, em van dang co gang giam them 2kg nua~.
  6. CANDYEYEZ

CANDYEYEZ Thành viên mới

Trời, chị vừa ngồi đọc từ đầu topic đến giờ, thấy em giảm được hơn 10kg cơ ah, bái phục bái phục mà em nói em cao 1m50, nặng 45kg suy ra trước đây nặng hơn 55kg cơ ah Chị cao 1m58, nặng 60kg đây này, như con rắn vuông đợt trc cũng ko đến nỗi, nhưng dạo này bị stress nên ăn uống vô độ, thành ra 60kg lúc nào ko hay biết Mà chị cũng có thể ăn trái cây và nhịn cả ngày như em đấy, vì ko thấy đói Ăn vô độ chỉ vì thèm thôi, chứ nếu ăn vì đói thì chắc cả ngày ăn 1 bữa cũng vô tư!
    Thấy mọi người bảo muốn giảm cân thì ko ăn cơm, còn muốn ăn gì thì ăn, chị thấy hoàn toàn ko phù hợp với mình Mình rất chi là ko thiết tha cơm (cụ thể là ko nhớ rõ lần ăn cơm gần đây nhất của mình là khi nào), cả ngày chỉ thik ăn vặt thế mà vẫn lên cân vù vù
    Mà cơ địa mình lên nhanh xuống cũng nhanh, theo kinh nghiệm của chị em thì nên giảm cân bằng cách nào là tốt nhất? Chống chỉ định tập aerobic nhé, mình rất ghét cái trò đó, tập chưa bít có khá hơn ko, cứ nghỉ phát là lại sồ ra Mí lị nói nhỏ chút xíu là ngực to nên cứ tập mấy môn phải nhảy nhót chồm chồm là nản ghê gớm ý
  7. iuPooh

iuPooh Thành viên mới

ui chị ui sao chị giống em thế,em lên nhanh kinh khủng mà xuống cũng vù vù,sợ quá
    hồi trước e cũng đi tập aerobic rồi,chẳng thấy tác dụng jì cả nên bỏ lun.
    hay chị ăn thử thực đơn kiểu Singapore đi,chủ yếu là ăn cá hấp với lại Đậu phụ hấp,hoặc khoai tây luộc,có người ăn giảm hẳn 10kg đấy[​IMG]
  8. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Ko tập erobic thìthẫm mĩ đi ạ. Mình củng ko kòn nhỏ tuổi như mí em 9x nên tập erobic wãi lắm ạ. Em cũng k thix ăn kum jì . Nhưng lại thix ăn khoai lang lắm. MMà khoai lang cũng dùng để giảm cân đc nên tiện thể mình mới tán đều. Hố hố.
    À, anh chị nào biết lựong calo của 1 fần comb0 trong KFC là bao nhiêu kcal ko ạ. ?????????
  9. someone_something

someone_something Thành viên mới

Bạn Candyeyez cho mình hỏi chút. Bạn nói đã kiên quyết ko uống 1 viên Lishou nào trong suốt 5 năm ở TQ, thế bạn có nghe được thông tin gì bất lợi của người TQ khi dùng LIshou chưa? Vì em mình học bên TQ, nó bảo bên ấy bọn TQ béo nó cũng uống Lishou mà. Mình cũng đã từng uống Lishou, nghe bạn nói thế hơi e ngại một chút.
  10. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên quen thuộc

tớ thấy việc ăn uống lại cực kì dễ dàng. Vô cùng dễ để chọn được món ăn vừa đủ calories. Cái chính là mình có ăn những cái đó ko hay mình chọn ăn cái khác, hoặc có ăn vừa đủ ko hay lại ăn như hạm.
    Suy ra, tất cả phải chính tự bản thân cố gắng. Chứ đừng trông chờ vào những gì "ngoại cảnh" tác động (thuốc, thẩm mỹ, v..v...)
    Chẳng hạn biết có ăn cả mớ rau luộc thì cũng ko béo lên được, nhưng lại chọn ăn thịt rán, fast food, v..v... :D (tớ lại cũng thuộc loại háu ăn, thích ăn đồ rán, xào, ngọt, thế mới chết chứ :( )
    haiz.......... đang luyện tập bài tập cho chân - vì 1 đôi chân thon gọn T_T Dù sao thì thấy bài tập này cũng có tác dụng làm chân mình thon hẳn lại *giảm đc 3cm* - thành ra giờ luyện tập tiếp.