1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯)?ằ)(?ô Biỏằ?t thỏằ? giỏ?Êm c?Ân tỏ?Đng 7 ?ằ)(?ô(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯) Ngôi nhà cỏằĐa nhỏ&#

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemo, 23/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Theo em thấy thì biện pháp giảm cân nào cũng qui về 1 mối : ăn đúng với nhu cầu cơ thể so với chiều cao và cân nặng.
    Thông thường fải ăn nhìu rau và hoa quả là fổ biến, còn ăn theo atkins thì ăn nhìu thịt hơn rau cũng đc nhưng cũng chỉ vừa đủ thì mới giảm cân đc chứ ạ. Em cũng vào webthehinh xem wa rồi, Cái bác chủ topic có cái hình đô vật vã =)). Bác ấy khuyên càng ăn nhìu thịt mỡ càng giảm. Eo ôi, có mà giảm lên hoặc chỉ dành cho các boy thễ hình thôy ạ. . Pác nào ăn theo atkins thì em nghĩ nên ăn nhìu thịt bò, thịt nạc, sữa ko đg và trứng nhưng cũng fải đủ lượng kcal thôy, chứ nhìu wá thì toi.......
    Còn em lại ăn chay tiếp =)), người em dễ tăng cân wá trời, bùn ghê gúm .
    Chị jì giảm đc 5kg ơi, masage làm mình giảm bụng nhanh lắm, nhưng chị fải chăm tập thể dục nhé, với lại masage thường xuyên chứ nếu bỏ 1 thời gian nó lại y như cũ, cái này do cô em mở thẫm mỹ viện nên em bik thế
    emlacuoide : tớ chắc k ăn theo atkins đâu nàng ạ, ăn chay rồi, hìhì, nàng cần giãm bao nhiêu cân nữa vậy. Cố lên nàng nhé, tớ cẩn giảm 4kg nữa và mong duy trì đc ko lên cân lại.Mục tiêu trong 1tháng rưỡi, cố lên 4kg oh yeah oh yeah
  2. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Theo mình nghĩ chả cần tự tin để thử atkins đâu mà là tin chắc lun.. OK...Mình đã nói rồi, cái j` cũng dựa trên khoa học đi bạn....Mình tin chắc 1 điều chị em làm đúng theo như mình hướng dẫn, tuy giảm cân chậm hơn nam giới (vì đa phần ko thể ăn khỏe thịt trứng như nam giới), nhg đều dẫn đến kết quả là sẽ giảm cân, giảm được hết lớp mỡ thừa như ý mún, miễn là kiên tri. mình cao có 1m72 mà nặng 91kg, ăn theo atkín giảm xuống 80kg, và có lẽ sẽ kiên trì tip tục để giảm xuống tầm 65kg trong 2 năm :D
    Ngoài ra mình cũng hướng dẫn để chị em giảm được cơ bắp ở tay chân, cách tập để ngực có thể to ra (tất nhiên ko thì như ra mĩ viện đâu)
    Bạn nào thấy mình béo, đang ko bit ăn theo kiểu j, cảm thấy thèng johnsmith trên ttvn tin được thì thử ngâm cứu pp nè nha, đến lúc hỉu kĩ mún theo thì cứ PM mình keee.
    Chúc chị em lun đẹp mãi, mà nói thiệt mình cũng thik con gái nó cũng phải có da có thịt đầm đầm 1 tí, vẫn đẹp mà kee :D
    [/quote] Bạn dzai này có cách giảm cơ bắp à. Tớ có cơ bắp ngay vai, nhìn nó u lên mắc ói. bạn chỉ tớ cách loại bỏ nó đi nèo,thanks nhá
  3. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Em cũng muốn giảm bắp tay. Giảm cân cách mấy nó cũng không chắc gì cả, chán quá, ai có bài tập nào hay hay mách em với.
  4. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Hôm nay bắt đầu quyết tâm theo atkins, lâu lắm mới đc ăn kha khá cho sướng mồm, nhưng mà cũng ko dám ăn quá đà, chỉ gọi là đủ nhu cầu thôi
    Tớ sẽ làm chuột bạch thử atkins trong vòng 1 tuần xem thế nào rùi báo cáo nhé

5. ff0000

ff0000 Thành viên mới

pác hướng dẫn chị em bài giảm cơ bắp đi pác và cả cách làm v1 sồ ra nữa hỹ hỹ, nhưng k bít cách của pac'' có fải kỉu v1 to ra và đồng thời hàng tá thứ khác to ra theo hok nhỉ :P vậy thì cũng chít
  6. johnsmith

johnsmith Thành viên quen thuộc

hiiiiiii, anh ha_misi ng` to như thế là do anh tập thể hình, và ăn uông đến 4kg thịt 1 ngày và 30 quả trứng, chưa kể đó là ảnh của anh ấy gồng lên nữa.......Các bạn nữ thì sao thế được, còn việc mún vòng 1 to lên và giảm cơ bắp thì rõ ràng phải tập luyện rồi, bạn nào mún thử cứ PM yahoo mình nha :)
  7. ff0000

ff0000 Thành viên mới

új zờì ơj đọc đến đây tí nữa thì tớ ngất
  8. johnsmith

hiiii, ko lên đc đâu chị ơi, ngực mà của đàn ông béo thì thường to nhu phụ nữ và sệ xuống, em là 1 điển hình nè, lúc nặng tầm 100kg ngực em cứ sệ xuống trông kinh lém :))
    Còn việc matxa châm cứu thì em nghĩ cũng chỉ phụ trợ thêm thôi, quan trọng mún giảm mỡ chỉ ăn kiêng và luyện tập là quan trọng nhất, ăn kiêng để giảm mỡ, luyện tập để săn lại
    Em nghĩ quan trọng nhất ăn kiêng mà giảm cân phải đi liền 1 với 1 sức khỏe, em vẫn ăn kiêng nh` tháng nay nhg vẫn luyện tập làm việc khỏe mạnh, các chất cũng ko thừa ko thíu chi cả......quan trọng là làm đúng cách và kiên trì thoai :D
    Thực ra lúc ăn kiêng với atkins trong tuâà đâu tiên em giảm cân kinh lem, 1 tuần giảm đến 4kg lận, vẫn khỏe mạnh, nhg h sau gần 3 tháng típ theo cũng chỉ giảm đc thêm đc 7kg, nói chg cũng phải từ từ, có ng` còn ko được như em, nhg cứ yên chí 1 điểu là chắc chắn sẽ được như mong mún và vẫn khỏe mạnh kee
  9. johnsmith

hiii, thì thật thế mà, suất ăn của anh ấy 1 tháng từ 700 - 1000usd, còn em ngày ngày cũng chỉ 5 quả trứng, 2 lạng thịt, 2 lạng rau thoai :D....... nhg cũng ko thấy đói, mà cứ đói là ăn , ko thì em ko luyện tập nổi :D
  10. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Oh no, em chỉ cần wăng cục u ngay vai và vòng bụng thôy,còn ngực đủ xài òi. . Cơ mà vòng 2 em lạ thật, cứ ăn là to lên ngay. hixhix. như cái trống. nhìn khíp lắm ( chắc do nó to từ nhỏ ). Bác nào mún nhỏ tay thì mua 2 cục tạ. mổi cục khỏang 1kg thôi. Cầm 2 tay , đứng dang 2 tay ra và xoắn tạ lên xuống nhìu lần , rồi cầm tạ giơ lên cao trái fải liên tục. thế thôy ạ. Có cái vai là khó xuống :((