1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯)?ằ)(?ô Biỏằ?t thỏằ? giỏ?Êm c?Ân tỏ?Đng 7 ?ằ)(?ô(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯) Ngôi nhà cỏằĐa nhỏ&#

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemo, 23/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bemo

bemo Thành viên mới

Nhật Ký Giảm Cân ngày 1 :
    - sáng : bít tết + sữa đậu nành ( bữa sáng thì em không thể bỏ hoặc ăn qua loa được , ngày mai cố gắng sẽ ăn thứ " nhẹ nhàng " hơn )
    - trưa : giao hàng quần quật , làm cốc sinh tố nước chanh
    - tối : nhịn , nước lọc trừ bữa
  2. bemo

bemo Thành viên mới

nàg dê ơi update giúp tớ cái vụ atskin là gì thế ? tớ bon chen với
  3. ha_misi

ha_misi Thành viên mới

- Chào ban, Atkins Diet là chế độ ăn kiêng nổi tiếng trên tòan thế giứoi với những đặc điểm chính sau :
    + Giảm kg, ko cần nhịn đói
    + Ăn ngon miệng
    + Ăn nhiều thịt mỡ và chất béo

- Múôn bíet thêm chi tiết bạn có thể vào đây để tham khảo :
    http://webthehinh.com/forums/t1395/
  4. bemo

bemo Thành viên mới

trộm vía giảm cân như thế này thì sướng nhỉ
  5. mupmipmapu

mupmipmapu Thành viên mới

nghe hấp dẫn quá nhở. Hôm nay tớ phi đi mua Doroduc rồi. Có 190k 1 hộm 18 viên, rẻ thế này liệu có đáng lo không nhở hichic.
    Cái vụ 1 tuần giảm 3kg thì cũng dễ hiểu thôi, có đợt tớ ăn theo kiểu 13 ngày thì sau 1 đợt cũng giảm hơn 7kg cơ, ăn ít thì cái bụng mỡ nó cũng xẹp luôn, cảm giác mặc quần cũng như sắp tụt được í chứ, nhưng mà rồi lên cân còn nhanh hơn cả giảm nên tớ nghĩ giảm béo được hay không nó quan trọng ở chỗ DUY TRÌ. Duy trì một chế độ ăn uống đạm bạc, à không- gọi là lành mạnh nhiều rau, hoa quả, uống nhiều nước, ít ăn vặt ( cái này thuộc làu làu, duy trì tập thể dục thể thao, biết cách hạn chế những cám dỗ nhậu nhẹt lu bù... thì mới ổn , không thì cứ cho là được 1,2 năm thì sau đó cũng lại mau chóng béo quay béo ú, mỗi lần béo giở lại là tốc độ béo tăng lên gấp đôi
    hay đi tập Salsa hoặc Belly dance thay cho TDTM được không mọi ng nhở?
  6. ha_misi

ha_misi Thành viên mới

- Atkins Diet ko chỉ là diet thông thường mà còn là một lối sống suốt đời. Atkins Diet phân ra làm 2 giai đoạn . Giảm kg và duy trì kg nặng
    - Khi duy trì kg nặng các bạn sẽ có 5 ngày trong tuần ăn xả láng thịt mỡ, và tất cả loại chất đạm, chất béo. 2 ngày còn lại sẽ ăn xả láng các loại chất tinh bột. Tóm lại cả 7 ngày trong tuần đều xả láng mà ko bao giờ phải nhịn đói . Tập thể dục ko quan trọng lắm trong giai đoạn giữ kg. Bạn sễ ko bao giờ phải đổ mồ hôi trong phòng tập, mà chỉ cần ngồi nhà ăn xả láng mọi thứ.
    - Bạn nào múôn tìm hiểu và theo chương trình này thì cứ vào link ở trên, mình sẽ giúp các bạn. Đặc biệt trong đó đều có dẫn chứng khoa học đầy đủ. Nếu ai quan tâm đều có thể tham khảo
    Được ha_misi sửa chữa / chuyển vào 21:19 ngày 14/07/2009
  7. mupmipmapu

mupmipmapu Thành viên mới

đã đọc , nghe cũng hay ho, nhưng theo cái này thì không được ăn hoa quả , rau cũng hạn chế. Mình thì ko ăn xịt cả đời cũng được nhưng ko ăn rau quả thì cảm thấy người khó chịu vô cùng.
  8. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên quen thuộc

buồn cười cái bạn ha_misi quá.
    Nếu bạn đọc biệt thự giảm cân từ tầng 6 thì có lẽ bạn cũng sẽ biết là chả phải vì emlacuoide xài atkins mà tôi noi giảm 3kg/tuần co nhiu khả năng là do mất nước. Và với 1 người obese thì họ có thể giảm 11 kg/tuần nhưng đến 1/2 trong số đó chưa chắc là họ giảm được mỡ. Đấy là chưa kể nhữg người béo muốn giảm cân thì số cân bình thường giảm được trong 1 tuần thi? 1 bác sif cufng khuyến khích chi? nên gia?m là trung bi?nh 2-3 lbs (tương đương ~1 kg-2kg). Huống chi emlacuoide là 1 người có chỉ số cân nặng vào hàng khoẻ mạnh. Tôi ko rõ emlacuoide nặng bao nhiêu kg nhưng tôi kha'''' dám chắc chỉ số BMI chưa vượt qua được số 24. Vậy thì với 1 người có chỉ số sức khoẻ nằm trong dạng khoẻ mạnh - NHƯNG KO ĐƯỢC COI LÀ GẦY như que cu?i so với con gái châu Á - thì giảm 3kg/tuần có chắc là giảm được toàn mỡ ko, nếu trong đó ko có 1 phần nhiều là nước? Với 1 người có cân nặng bình thường , thì việc giảm cân ở mức 1kg/tuần (2lbs) đã là quá khó khăn, nếu giảm nhanh quá là có vấn đề về sức khoẻ và chế độ ăn mới đúng.
    Tôi nói lần na?y để bạn đừng có bới móc từng câu từng chữ lời tôi nói ra. Atkins là 1 phương pháp ăn khoẻ mạnh nếu bạn biết là bạn làm cái gì. Nhưng tôi cũng đã nói thẳng ở những bài trước, biện pháp này phù hợp cho người khác thì chưa chắc đã thích hợp cho người kia. Tôi cũng mừng nếu emlacuoide ăn và giảm được cân, nhưng giảm 3kg/tuần (tương đương 6lbs/tuần) cho người có cân nặng bình thường thì ko nên để hy vọng vào quá nhiều là giảm được nhiều lượng mỡ, và tuần sau thì có lẽ số cân sẽ ko giảm được như mong muốn.
    Còn tôi chứng kiến nhiều người sử dụng Atkins rồi nên bạn ko cần phải khoe là nó tốt thế này nó tốt thế kia đâu. Bạn tôi xài atkins 4 năm trời và hoàn toàn khoẻ mạnh, nhưng tôi biết nỗ lực của bạn ấy rất nhiều và dành rất nhiều thời gian để luyện tập và để ý đến chế độ ăn uống chứ ko như nhiều bạn trên làm đẹp này. Nói thẳng ra là đa phần họ muốn giảm cân để mình mi-nhon đi 1 tý chứ chưa chú trọng đến sức khoẻ lâu dài nên họ ko biết tác hại của những kiểu giảm cân, mà cứ thế làm bừa. Nhưng tôi cũng chán nói lắm rồi. Bạn cứ việc tuyên truyền là atkins hay ho thế này đi, còn tôi chỉ muốn họ có cái nhìn đúng trọng tâm về giảm cân - đó là 1 phương pháp bạn có thể giữ được số cân mãi mãi (maintenance) chứ ko phải cứ khi nào tăng lên vài kí rồi mới nhớ đến giảm cân.
    Quá chán rồi. Chúc mọi người giảm cân ưng ý. Tớ cufng cha? muốn khuyên mọi ngươ?i cái gi? nưfa. Mọi ngươ?i cứ thích 1 phương pháp gia?m cân pha?i thật miracle, trong khi nhưfng gi? vê? cơ ba?n thi? lại ko bao giơ? đê? í đến: bạn tăng cân ko pha?i trong 1 sớm 1 chiê?u, nên gia?m cân cufng ko thê? la?m trong 1 sớm 1 chiê?u. Va? việc gia?m cân co?n khó hơn gấp vạn lâ?n việc bạn dêf da?ng tăng cân. Vậy thôi nhé. Giơ? tớ sef tự lo cho ba?n thân tớ va? ko khuyên ai nưfa ^-^
    Thân ái.
    P/S: a? thêm nưfa, xin bô? sung thêm cho bạn: trong sách cu?a Dr.Atkins thi? ông ấy nói vê? việc tập thê? dục thê? thao la? 1 vấn đê? thiết yếu (essential part) trong quá tri?nh gia?m cân, ngoa?i việc ăn uống cho hợp lý. Tôi nghif bạn ko nên đi phao tin la? sư? dụng atkins thi? có thê? ăn uống xa? láng va? ko pha?i luyện tập vi? dr.atkins cufng chưa bao giơ? nói thế trong sách cu?a ông ấy bạn nhé.
    Ca?ng nói thi? tôi chi? ca?ng thấy bạn qua?ng cáo cho chế độ atkins, nhưng ko sao, tư? giơ? tôi cufng ko co?n muốn nói ơ? đây nưfa. Tạm biệt bạn.
    Được Asha_dethuong sửa chữa / chuyển vào 22:14 ngày 14/07/2009
  9. bemo

bemo Thành viên mới

Thật sự thì em thấy chị Asha nói đúng ( ít ra đối với kinh nghiệm giảm cân của em và nhiều chị em biết ) .
    Tất nhiên em chưa thử Atkins nên không dám comment nhiều , dù sao sang nhà mới em cũng sẽ update cách này lên nhé !
    Được bemo sửa chữa / chuyển vào 22:14 ngày 14/07/2009
  10. ha_misi

ha_misi Thành viên mới

1.
    Bác sĩ đã từng khuyên chất béo là thủ phạm gây ra béo phì, nhưng với ATkins diet thì ăn càng nhiều chất béo lại càng giảm kg nhanh. Vậy liệu bác sĩ có phải lúc nào cũng đúng ??? Hơn nữa thực nghiệm cho thấy đối với việc Atkins Diet giảm từ 4-5kg trong vòng 1 tuần là điều hết sức bình thường ( link ở trang trước ).
    2. Atkins diet là chế độ giữ kg suốt đời ( đã nói ở trên ). Bạn ko đọc ko nghien cứu về nó, ko biết sao đã vọi vàng kết luận rằng atkins chỉ là nhất thời
    3. Atkins diet đã ra đời hơn 40 năm nay, nhưng ko có bất cứ thực nghiệm, kết quả nào chứng minh nó có hại với sức khỏe. Nguợc lại, có rất nhiều nghiên cứu khoa học thực nghiệm cho thấy Atkins Diet, ổn định hýeêt áp, giảm choleotrol,giảm nguy cơ tim mạch. ( link ở trang trước )
    4. Bác sĩ chuyên gia dinh dưỡng ko có nghĩa là nói lúc cũng đúng. Mà thực nghiệm nói lên tất cả. Hàng triệu người trên thế giới này đã và đang theo Atkins Diet và rất thành công. Liệu đó có phải là minh chứng rõ ràng nhất ko ?
    P/S : Đối vói Atkins Diet trong quá trình giảm kg thì diet là chính chíem đến 70% thành công, còn tập luyện chỉ 30%. Bạn dựa vào đâu để nói rằng tập luyện là ko thể thiếu vậy . Tức có nghĩa là ko tập luyện thì sẽ ko thành công với Atkins.
    Được ha_misi sửa chữa / chuyển vào 22:27 ngày 14/07/2009