1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯)?ằ)(?ô Biỏằ?t thỏằ? giỏ?Êm c?Ân tỏ?Đng 7 ?ằ)(?ô(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯) Ngôi nhà cỏằĐa nhỏ&#

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemo, 23/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên quen thuộc

ko hiểu ai là cái người đã nói : Atkins ko cần luyện tập, ăn uống xả láng, nếu thích thì lôi dẫn chứng là atkins yêu cầu phải tập thể dục =))
    Giờ thì lại quay ngoắt.
    Mà thôi, chẳng nói nữa.
    =))
    mọi người có tập thể dục vào TOM ko?
  2. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Em cũng có thắc mắc vậy, vào thời kì đó muốn tập thể dục thì phải làm gì ạ, tại lúc này cũng thấy thèm ăn hơn nữa.
  3. mupmipmapu

mupmipmapu Thành viên mới

Nhật kí ngày đầu giảm cân!!!!!!!!!
    Sáng: 1 cốc cà phê Nestle + 1 mẩu carrot cake + 1 mẩu bánh mì nhạt
    9h: 1 viên doroduc. ( Uống cái này vào hơi mệt mệt, nhưng ko phê phê như Phục Linh, cũng háo nước kinh dị- tu nước điên cuồng luôn)
    10h: 2 miếng dưa bở nho nhỏ
    Trưa: Một bát miến trộn đậu phụ, món tủ của mình ( Gồm miến trần cho mềm, trộn với hành tây+ớt đà lạt+cà rột thái chỉ và đậu rán tẩm chút nước mắm, rưới hỗn hợp xì dầu+nước cốt chanh+ đường+bột nêm trộn ăn dễ ăn nhắm). Thêm vài con cá bé bé mẹ tẩm bột rán ròn. Ăn thế này xong no ự. Hic.
    Tối: 1 bát canh mùng tơi + vài miếng cá tẩm bột. 2 miếng dưa bở+ 1 ít đường cho đỡ nhạt.
    Đi bộ tầm 30''.
    Hiện tại ko no ko đói, dễ chịu trong bụng. Ngày đầu thế là cũng tạm ổn
    to asha: Mình cũng đang nghiên cứu mấy cái lớp Yoga của Unesco. Có gì chắc tập ở mạn Láng hạ.
  4. beri1985

beri1985 Thành viên mới

- Điều tối thiểu khi lên diễn đàn là đọc kĩ bài viết của ngừoi khác 1 chút. Khi tôi so sánh về low carb và low fat là so sánh chung, chứ ko nói về chế độ của bạn. Mà bạn cho hỏi bạn liệu có thể ăn xả láng ko cần tính tóan calorié, cơm, thịt, cá, rau mà ko sợ tăng kg ko ạ ??
    - Chả ai phản đối tập yoga cả, vấn đề chúng ta bàn ở đây là độ sung sướng cua Atkins Diet mà vẫn giảm kg so với cách giảm kg theo low fat thông thường- cực khổ mà mệt mỏi
    [/QUOTE]
    Ồh, không, :) Tớ cứ chén nửa bát cơm, hôm thì 1 it thịt ( tớ ăn ruốc ) hoặc cá hết sốt đến hấp nấm, không thì kho, chán thì ăn tôm đồng chả hạn. Tớ :) hiện giờ, theo đánh giá của tất cả là còi đi nhiều lắm. Thế thôi.
    Cách giảm của tớ tự xét ko có gì cực kkhổ và mệt mỏi, Yoga kô nhé, ăn uống cũng nhìn chung là ăn ngon nhưng ăn ít. Có thế thôi. Lâu lâu đi ăn ngoài tớ chén nhiệ tình và tẹt ga.
  5. beri1985

beri1985 Thành viên mới

:) hihi nhật ký giảm cân của mupmip hơi bị hoành tráng đấy. thấy bóng dáng của khá nhiều thứ chiên rán he he
  6. bemo

bemo Thành viên mới

Nhật Kí Giảm Cân ngày 2
    - Sáng : 5h30 đi bộ vòng quanh bách thảo ( khoảng 45'''' )
    8h ăn 1 bát phở gà
    - trưa : 1 cốc trà sữa trân châu nhỏ
    - Tối : sườn rán mới đau
    xin lỗi cả nhà
    Được bemo sửa chữa / chuyển vào 22:42 ngày 15/07/2009
  7. mupmipmapu

mupmipmapu Thành viên mới

công nhận là nghe có vẻ hơi khiếp vì mô tả nhiều. Nhưng mà hạn chế số lượng cũng là cố gắng lắm lắm so với trước ấy ạ . Mới cả tớ uống thuốc nữa . Bình thường tớ ăn vặt khiếp lắm í, lại hay làm bánh trái , nấu nướng nên chén tì tì. Thôi cố gắng dần dần nhỉ, bạn beri có bí quyết nào hay chia sẻ cho mình với nhé
  8. beri1985

beri1985 Thành viên mới

:) Tớ chén cơm ngày 2 lần, mỗi lần nửa bát + thit ( tớ toàn ăn ruốc vì tớ ko ăn gà, vịt ngan ngỗng chim chủng, thịt thà cũng ko hảo có lẽ do tập Yoga ) hoặc có thể là Cá ( tơ shay hấp cá với các loại nấm ) Or tôm đồng ( chừng chục con he he) + rau ( bắp cải, cải thảo, rau muống, su hào, giá.. nhìn chung là rau màu xanh , nấu với tôm khô hoặc luộc, hoặc tớ xào với 1 tẹo dầu)
    Tớ ko ăn vặt :) hoa quả thì vì một số lý do tớ ko có hoa quả để ăn ( nếu có thì cứ táng dưa hấu, ổi, mân, củ đậu... j j đó thoải mái đi )
    + tập yoga tuần 4 buổi, tớ tập thêm Body Balance và thi thoảng là Belly dance ( tớ ở nc ngoài chứ HN chua có Body Balance, SG có thôI)
    :x túm lại, tớ chẳng có cảm giác thèm cái gì, vì thích ăn gì, thì tớ để vào 1 trong 2 bữa, ăn ít thôi để thấy ngon. :D
  9. beri1985

beri1985 Thành viên mới

:| bé ơi ăn thế có đói kô, :-s từ trưa đến chiều có mỗi cốc trà thì làm sao làm viẹc giờ. Tiện thể, tớ hỏi, phở gà hoặc phở bò 1 bát nhỏ thì khoảng bao nhiêu calo bé biết hok :D
  10. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

- Điều tối thiểu khi lên diễn đàn là đọc kĩ bài viết của ngừoi khác 1 chút. Khi tôi so sánh về low carb và low fat là so sánh chung, chứ ko nói về chế độ của bạn. Mà bạn cho hỏi bạn liệu có thể ăn xả láng ko cần tính tóan calorié, cơm, thịt, cá, rau mà ko sợ tăng kg ko ạ ??
    - Chả ai phản đối tập yoga cả, vấn đề chúng ta bàn ở đây là độ sung sướng cua Atkins Diet mà vẫn giảm kg so với cách giảm kg theo low fat thông thường- cực khổ mà mệt mỏi
    [/QUOTE]
    Đề tài về Atkins này, kéo từ trang 33 đến nay đã khiến không khí trong thread này căng thẳng quá . Thiết nghĩ mười mấy trang là quá đủ .
    Mod nhận được một số khiếu nại nên đang xem xét thread này lại. Trong thời gian tôi xem xét , yêu cầu mọi người tạm gác chuyện Atkin này lại nhé . Nếu có bất đồng ý kiến về vấn đề Atkin, xin các em email thẳng với nhau tạm thời trong lúc này .
    Cám ơn các em .