1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯)?ằ)(?ô Biỏằ?t thỏằ? giỏ?Êm c?Ân tỏ?Đng 7 ?ằ)(?ô(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯) Ngôi nhà cỏằĐa nhỏ&#

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemo, 23/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Ấy ko mập thì không nên làm giống tớ Ko tốt đâu. Vì cần giảm 5kg trong tháng này nên mới fải như thế. hixhix
  2. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên quen thuộc

Ấy ko mập thì không nên làm giống tớ Ko tốt đâu. Vì cần giảm 5kg trong tháng này nên mới fải như thế. hixhix
    [/quote]
    Đúng rồi em ạ, đừng bao giờ nên làm theo tumlumzay nhé.
    Yêu cầu tumlumzay bỏ ngay cái chế độ ăn như thế đi. Hại sức khoẻ vô cùng và ăn lại kiểu gì cũng tăng cân. Em giảm cân để lấy số lượng hơn chất lượng thế thì giảm làm gì ~_~ Thiệt tình.
  3. ff0000

ff0000 Thành viên mới

các nàng uj, ăn cơm (tinh bột nói chung) là péo, tớ bít vậy . Thế bi h để mún giữ cân mà k mún péo lên, đối với ng`hoạt động nhẹ, hay chính xác hơn k hoạt động thì mỗi bữa ăn mí bát cơm là okie vậy ? nàng nèo bít trả lời tớ ha .
    Tớ đang péo lên mà mẹ cứ réo ầm lên tớ gày như con ma (tại khổ mặt tớ xương), thé là bi h mẹ bắt fải ăn "cho đàng hoàng", khổ wá cứ nghĩ là tớ kiêng khem í
  4. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Đúng rồi em ạ, đừng bao giờ nên làm theo tumlumzay nhé.
    Yêu cầu tumlumzay bỏ ngay cái chế độ ăn như thế đi. Hại sức khoẻ vô cùng và ăn lại kiểu gì cũng tăng cân. Em giảm cân để lấy số lượng hơn chất lượng thế thì giảm làm gì ~_~ Thiệt tình.
    [/quote] Em chỉ cần giảm 5kg trong tháng này thôyv sis ạ. Có việc khẩn cấp nên mới fải thế. Qua tháng sau em sẽ giảm cân lành mạnh hơn, mí lị em nghĩ ăn lại từ từ vs vtập thể thao chắc sẽ ko đến nỗi tăng vèo vèo.
    Tình hình là ăn như thế, sáng nay em dậy tập thể dục ko nỗi, nhìn jì cũng nhòe nhoẹtv đi, hixhix, hỏang wá em mới ăn 1 tép singum , cũng ko đỡ đc tí nào. Định ún 1 bịch sữa bò ko đường, lấy ra, cầm lên suy nghĩ 5p rồi lại nhét vô. Ráng wơ wơ cho kịp vs người ta thôi chứ ko tập đáng kể như mọi hum đc( đuối sức). Thứ 2 đầu tuần điểu chỉnh lại tí ko ngất tại trg có chết dỡ.
  5. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Giữ cân chỉ còn nước tập thể dục thôy. ko tập thế nào cũng vèo vèo , hixhix, giảm cân thật khó , thật khỗ, giờ nghĩ đến miếng thịt heo mà em sợ luôn, tuy là thèm ăn mà lại sợ
  6. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên quen thuộc

<< mình ăn cơm đều đều đây này. Ngày ngày đều ăn tinh bột ít nhất 2 bữa :D vẫn giảm cân như thường.
    Sáng thì thường ăn trứng vịt lộn, ko ăn 2 quả thì...ăn 1 quả ^^
    trưa thì ấy ăn bún hay miến í.
    tối thì ăn cơm, nhưng tớ chỉ ăn 1/3 chén cơm thôi, ăn thêm 1 bát rau và 1/2 bát thức ăn.
    ấy ăn 1/2 cái bánh mì cho buổi trưa cũng được, 1/2 cái còn lại thì để ăn tối ^-^
    Ăn như thế đảm bảo giữ được cân. Hay ít ra thì tớ ăn như thế và đã giữ được cân (giảm nữa) - nhưng cũng tuỳ người nên ko dám nói chắc 100%.
    @tumlumzay: thiếu chất như thế thì em nên ăn thêm 1 cái gì đấy chứ ăn kiểu đấy 1 tuần sau có khi ngất ra đấy ý chứ ko nói đến 1 tha''ng đâu.
    Được Asha_dethuong sửa chữa / chuyển vào 11:31 ngày 02/05/2009
  7. vhieuanh

vhieuanh Thành viên quen thuộc

các chị ơi cho em hỏi trong thời kì giảm cân có nên ăn mấy quả như dứa hay chuối ko ạ? Em thấy mấy quả đấy có vẻ ngọt quá. Và nên ăn những loại quả nào khác ạ? Em cảm ơn
  8. someone_something

someone_something Thành viên mới

Không nên ăn chuối, nho vì lượng đường trong mấy quả đấy cũng rất nhiều. Bạn nên ăn dưa chuột, củ đậu, thanh long, nếu có chấm muối thì cũng chỉ được chấm cực nhạt thôi nhé! Thêm cả quả táo nữa, cứ đói thì ăn 1 quả táo.
  9. co_be_bi_an

co_be_bi_an Thành viên mới

em thực ra thì cao 1m55, nặng 52kg. Em nói vậy thôi chứ e ăn suốt (đang vacation mà). Em định trong 1 tháng vacation còn lại này, em phải giảm được 5kg nữa. béo quá rùi, ứ mặc đầm đc, mỗi lần có party là cứ gọi là ngại thôi rồi .
    em ngồi nhiều nên béo cả vòng 2 và vòng 3. Ai kíu em mới
  10. ff0000

ff0000 Thành viên mới

1/3 bát cơm thuj àh ? ít wé chịu seo nổi, hix ..Tớ một là k ăn, 2 là đã ăn cơm thì fải ăn bát đầy tú ụ ...ehèm, ăn ít 1/3 bát như vậy thòm thèm chít lên đc., thuj đc vậy cả ngày tớ mam linh tinh ruj` tối ăn một fát bát cơm to tướng thế là xong tớ test trc, nếu có péo ú thì vào feedback cho mọi ng` tránh
    @ cơm muối vừng béo ú ra, tớ thử roài, hôì trc hai mẹ con tớ cùng nhau giảm péo ăn cơm muối vừng ăn lấy ăn để, kêt'' wả bụng to như cái trống =)) =)) dã man k chịu đc, chắc tại tớ ăn nhìu cơm và muối vừng nên công cốc ;))