1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯)?ằ)(?ô Biỏằ?t thỏằ? giỏ?Êm c?Ân tỏ?Đng 7 ?ằ)(?ô(¯`?ã.?ằ?ô.?ã´¯) Ngôi nhà cỏằĐa nhỏ&#

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemo, 23/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Các chị ơi, hum nay em chát vs kon bé ngoài HN, nó bảo ún lishou giảm đc 6kg chưa đầy 1 tháng . Nó mới ún có 15 viên thôy. Nghe mà ham hố ghê, mà em sợ thuốc bị jì á. Nghe nói ún vào nhìn đổ ăn mà ngán luôn. Em lại mú nthế mới chik
  2. khanhlinh85

khanhlinh85 Thành viên mới

3. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Nhắn nhủ chị tumlumzay đừng có uống thuốc thiếc gì nhé, ghê lắm á
    Đợt vừa rồi em cũng uống viên nang dạng lishou đó, nhưng mà tởn tới già lun ý. Tại vì trc nay em cũng nhịn ăn kinh khủng y như chị mỗi lần mún giảm thêm cân ý, em nhịn khá tốt và cảm thấy bt ko có gì xảy ra cả, thế mà đợt uống cái thuốc cũng tác dụng gây chán ăn, thấy người mệt mỏi rã rời, mồm miệng khô khốc, uống đc vài hôm hãi quá nên ngừng ko uống nữa, và sợ nhất là sau khi dừng uống thì em ăn lại bt thì cứ khi nào ăn xong là lại thấy buồn nôn khủng khiếp ý, trc nay chưa bjờ bị như thế. Luýc thì buồn nôn thế, nhưng lúc thì lại bị lên cơn thèm ăn ko chịu đc và lại ăn 1 cách vô tội vạ ko kiềm chế và tăng cân 1 cách khủng khiếp trc nay em chưa bị bao giờ.
    Thôi từ bây giờ em sẽ giảm cân 1 cách lành mạnh, em đăng kí 1 lớp aerobic rùi, mai sẽ bắt đầu đi tập và giảm ăn khoa học hơn tí.
    Chị Asha bày cho em cách tính calo với đc ko ạ, cái này em mù tịt luôn. Từ bi giờ sẽ viết nhật kí giảm cân như hồi trc, sẽ bonus thêm phần tính calo mỗi ngày nữa cho ra ngô ra khoai.
    Quyết tâm !!! Quyết tâm !!!

4. binhtuat

binhtuat Thành viên mới

Tớ lại lộn về Topic này đây. Dạo này béo điên cuồng, chắc chiều về mua cái thẻ luôn ở Actilife đi tập Aerobic cái đã rồi nghĩ cách giảm cân sau. Mà khổ lắm í, cứ ăn thiếu đi một thìa cơm là mẹ chồng lại giời ơi sao ăn ít thế, ăn thế làm sao khoẻ được. Mà mình chỉ ăn tối tại nhà nên không tránh được. Huhu
  5. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên quen thuộc

Để tính được calories thì cũng ko có gì là khó cả.
    ĐẦu tiên em vào đọc trang này, và tính số calories em cần để ăn trong 1 ngày: http://www.scientificpsychic.com/health/count-calories.html
    Sau đó thì có thể vào các trang như: sparkle.com để track food. Ở đó nó cũng có lượng calories cho em. Ngoài ra thì chị hay tìm thông tin về calories ở trên trang web: http://caloriecount.about.com/ - thêm nữa thì em có thể mua sách về lượng calories ở ngoài hiệu sách - đảm bảo là có.
    Để tính calories cho chuẩn thì em cần phải có 1 cái cân để cân thức ăn ^^ ngoài ra thì cần các công cụ nấu ăn đơn giản để tính như 1 cup, 1 lit, 1 ml, 1/2 cup, teaspoon, tablespoon v.v... những cái này để tính cho lượng calories được chính xác.
    Ngoài ra, em có thể tìm được những thực đơn họ đã tính sẵn lượng calo rồi, mình chỉ việc làm theo. Chị hay xem ở trang: http://justbento.com - đây là trang dùng để nấu cơm hộp, nhưng những món trong này đều đơn giản, dễ làm, và ít năng lượng - là 1 trang rất tốt để có các công thức món ăn ngon và phù hợp vs việc giảm cân của mình.
    Khi ăn các thực phẩm đóng hộp, nhớ nhìn chỉ số nutrition trên đó. Uống 1 chai C2 vị đào chẳng hạn cũng nhớ nhìn vào chỉ số calories. (Như hôm qua uống 1 chai 360ml là 90 calories) v.v... Cần phải ghi lại vô cùng chính xác thì mới có thể giảm được cân, nếu chỉ đại khái thì rất dễ bị ăn quá số lưộng calo cho phép, dẫn đến...vẫn béo ^-^
    Rồi cứ từ đó mà quen dần dần thôi em ạ. :)
    ngoài lề: bạn nào biết đổi avatar chỉ mình với - tìm mãi mà ko thấy chỗ để đổi hình avatar
    Được Asha_dethuong sửa chữa / chuyển vào 19:27 ngày 04/05/2009
  6. bemo

bemo Thành viên mới

em dùng Lishou được 2 hôm mà tởn đến già gái ạ . Cảm giác như sock thuôc ý mà em là đứa dùng thuốc giảm béo ác liệt rồi nhé mà không chịu được cái loại này . Không biết có phải do liều cao quá không hay do thành phần thuốc
  7. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Uây iêu chị Asha thế chứ lị
    Cuối cùng em cũng tính được số calo của em rồi, mục tiêu của em là giảm xuống 47kg nên em lấy số calo duy trì 47kg trừ đi 15% phải ko ạ. thì ra là mỗi ngày chỉ đc tống vào người 1391 calo thui.
    Cơ mà em dốt Tiếng Anh nhắm, nên mấy cái trang chị cho tham khảo nhìn muốn toét cả mắt, để tham khảo cái bảng dinh dưỡng của bemo hồi trc với đi mua sách vậy.

8. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Cám ơn mọi người cố vấn cho e nhá. May là chưa sử dụng, chứ sử dụng mà buông ra thèm ăn ko cưỡng lại đc thì chết dỡ, Thôi an toàn là chính vậy
  9. tumlumzay

tumlumzay Thành viên mới

Sáng: nhịn
    Trưa : 1/2 quả dưa hấu lạt + bắp cải luộc chấm nc tương ( định làm súp mà do lười wá nên thôy)
    /chiều : xoài sống + 1/2 thơm
    Tối : nhin
    Cố lên mục tiêu 6kg nữa. oh yeah oh yeah
  10. AlieNguyen

AlieNguyen Thành viên mới

___Trở về với nhà mình rồi đây, sau kỉ nghỉ với " phá giới" tùm lum nay đi vào quy củ thôi. Từ giờ áp dụng chế độ giảm cân với miến xem liệu có tác dụng được với mình hay không. Cả ngày nay đi bộ hơi bị ác liệt thêm tập ae 1 tiếng, ăn 1 cuộn miến khoảng 2 lạng vào bữa chiều với 1/4 mớ rau muống luoc. , hjhj cơ mà uống nhiều nước quá chả thấy đói gì cả. May quá hôm nay đến phòng tập cân lại không bị tăng cân vẫn 59 kg mà mục tiêu là 47 kg. Liệu xem có thể giảm được trong bao lâu đây