1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

?ạ'?â?z?â?ạ'[õTƠ?ạ'?â?z?â?ạ'(¯`õ?ÂõTƠ....Càf?ê Sài Gòn-Chào mỏằông c?Ăc bỏ?Ăn gỏ?Đn xa-Plaza 16!....

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi heart, 31/03/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heart

heart Thành viên quen thuộc

ạ'âzâạ'[õTƠạ'âzâạ'(¯`õ?ÂõTƠ....Càfê Sài Gòn-Chào mỏằông cĂc bỏĂn gỏĐn xa-Plaza 16!....õTƠõ?

Tháng Tư! "Mùa con ong đi lấy mật, mùa con voi xuống sông hút nước!" Tháng Tư, mùa hoa Gạo nở đỏ rực ven những bến đò bên sông. Tháng Tư, đâu như miền Bắc vẫn còn những cơn gió mùa Đông Bắc tràn về kèm theo những cơn mưa phùn lạnh lẽo.

Nhưng tháng Tư Sài Gòn thì nóng lắm, cái nóng ngột ngạt thỉnh thoảng có vài cơn gió be bé không đủ xua đi cái nóng khó chịu, mùa này người đi ngoài đường chỉ muốn dừng chân ghé vào một quán ven đường, nhấp vài ngụm cafe đá hạ nhiệt đợi trời mát mới tiếp tục hành trình đã định sẵn của mình.

Thật ra, Sài Gòn đâu chỉ có tháng Tư mới nóng, Sài Gòn ấm áp quanh năm, Sài Gòn không có mùa đông! Có phải vì vậy mà một trong những thói quen và là thú vui của người Sài Gòn cũng như những người từ nơi xa đến với Sài Gòn là uống cafe??? Họ đi cafe bất kì lúc nào có thể, từ sáng sớm đến đêm khuya.

Mà thật ra, câu "Đi cafe nhé" của người Sài Gòn là một câu bao hàm rất nhiều ý nghĩa. Đồng nghiệp rủ nhau, bạn bè rủ nhau, những người đang yêu rủ nhau, vợ chồng rủ nhau đều có thể dùng từ đó, mặc nhiên xem nó là câu đề nghị cho một buổi gặp gỡ, hẹn hò! Vào quán, không nhất thiết là ai cũng gọi, cũng uống cafe nhưng người Sài Gòn lúc nào cũng thế, lúc nào cũng: "đi cafe nhé?"

Nhà Sài Gòn đã ra đời như thế! Với mong muốn đơn giản nhưng chứa chan tình cảm: là nơi kết nối những members TTVNOL trên khắp mọi miền. Bạn đang ở Sài Gòn, bạn sắp đến Sài Gòn, bạn sẽ đến Sài Gòn...Bất kì khi nào bạn muốn tham gia giao lưu cùng nhà Cafe Sài Gòn chúng tôi sẽ rộng tay chào đón. Không phân biệt vùng miền, già trẻ, gái trai...miễn là bạn có thiện chí và chân thành.

Hiện nay, nhà cafe Sài Gòn càng ngày càng phát triển mạnh mẽ. Từ vài thành viên ban đầu, số lượng thành viên đã tăng lên đáng kể. Ngoài những thành viên thường xuyên, chúng tôi còn có nhiều thành viên từ khắp mọi miền đất nước đến Sài Gòn tham gia cùng chúng tôi.
    Vì vậy khi đến với Sài Gòn, nếu muốn tham gia cùng chúng tôi, các bạn hãy vào post bài giao lưu, để lại danh tính. Nếu các bạn thực lòng và chân thành, chúng tôi sẽ đón chào các bạn một cách nhiệt tình nhất.
    Các thành viên nhà café hiện nay:

1. Danbatre
    2. nhochanh - ym: namchau83269
    3. choanhhoi = lemonask - ym: nc83269
    4. pucca_pucca
    5. dumien
    6. honmavuive
    7. libra_angel
    8. meoxxx
    9. Romantic_mafia
    10. Nhimcon1982, PTuanKiet
    11. De
    12. neeyou = baby_thaohang
    13. Aliyah
    14. Sonaki
    15. light22007
    16. KenHoangTu, KenCongChua
    17. keque
    18. nangcarmen
    19. binbux (Tép)
    20. RedApple1082
    21. nguoicohuong
    22. BatKhaTuNghi
    23. ChenShi
    24. lovemail_87
    25. bapcaii

Link nhà và chung cư được xây dựng trong năm 2008
    Nhà Số 1
    Nhà Số 2
    Nhà Số 3
    Nhà Số 4
    Nhà Số 5
    Nhà Số 6
    Nhà Số 7
    Nhà Số 8
    Nhà Số 9
    Chung cư số 10
    Chung cư số 11
    Chung cư tầng 12

Link các cao ốc được xây dựng trong năm 2009
    Cao ốc thứ 13
    Plaza 14!

Tiêu chí:

Nhà cà phê SG đã và đang phát triển mạnh mẽ, ngày một đông vui lớn mạnh thu hút nhiều sự quan tâm của đông đảo thành viên gần xa . Hôm nay, khi cao ốc 14 đã đc khép lại, để tiếp nối và phát huy truyền thống (đang hình thành ) của các nhà trước, SONAKI là mình nàA xin mạn phép đứng ra mở topic nhà thứ 15. Nhà mới vẫn tiếp tục lấy các tiêu chí truyền thống của những nhà cũ làm nền tảng. Hi vọng nhà mới có thêm nhiều bạn bè, thành viên gần xa từ Bắc vào Nam(SG) nói riêng và bạn bè quốc tế nói chung biết đến cà phê VN nói chung cũng như cà phê SG nói riêng quan tâm để rồi có ngày đc tham gia cùng hội. Cho dù bạn là ai, đi công tác hay du lịch, ăn chơi , etc ... khi ghé ngang chốn Sài Thành thì đều nhớ ghé thăm và giao lưu với Hội, chúng tôi sẽ rất hân hạnh và vui lòng, hân hoan chào đón bạn, chúng tôi luôn dang rộng vòng tay [kèm theo um hun nồng nàn] chào đón mọi người một cách nồng nhiệt nhất.

- Tiêu chí của Hội cà phê SG là giao lưu bốc phét trên tinh thần tìm hiểu, làm quen, gặp gỡ các mem trên và trong diễn đàn với phương châm thêm bạn bớt thù, càng đông càng vui càng tốt. Hội là nơi gặp gỡ của anh em bạn bè giao lưu văn hoá và xả stress sau những ngày làm việc căng thẳng. Đến với Hội bạn sẽ được thưởng thức cũng như biết đến những quán cafe SG mà có khi bạn sống hàng chục năm mà bạn vẫn không hề biết đến . Những người bạn phương xa tìm đến với Hội Cà phê SG có thể bất ngờ với sự thoải mái, vui vẻ, hiếu khách của Hội. Để tham gia các bạn vui lòng spam hằng ngày hoặc theo dõi thời gian, địa điểm tại topic này vào mỗi thứ 6 hàng tuần để đến cuối tuần (thứ 7 hoặc CN) có thể gặp mặt nhau 1 cách đầy bất ngờ .
    - Các bạn muốn tham gia có thể PM or yahoo chat cho Nam (nhochanh) hay post số đt lên đây hoặc theo dõi topic để biết chính xác lịch off gồm thời gian và địa điểm. Mọi cuộc hẹn bị lỡ xin vui lòng không khiếu nại, Ban tổ chức hoàn toàn không chịu trách nhiệm

- Ai chưa có tên xin vui lòng ghi danh hoặc spam tại đây để chúng tôi cập nhật và cho lên list để mần thịt , xin chân thành cảm ơn .
    (http://ttvnol.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=1146509&CAT_ID=7&FORUM_ID=28)
  2. Googles

Googles Thành viên mới

nick từ 2001 mới ghê chứ
    đã có nhà cafê dzồi bác ơi, thôi bác cho em nick này em xài hộ bác cho, chúc bác leo cột cho mát
    http://ttvnol.com/forum/Sothich/1151147/trang-3.ttvn
  3. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Đề nghị chủ topic theo dõi tại box trước khi mở topic mới .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa