1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

?ạ'?â?z?â?ạ'[õTƠ?ạ'?â?z?â?ạ'(¯`õ?ÂõTƠ....Cafe Sài Gòn - Nhỏ?ạ nhàng & tinh tỏ?? - GỏằÊi cỏ?Êm & quyỏ

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi motthoang_hn02, 08/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Ai là ai?
    Em cám ơn nhiều nhớ Vì bánh online nên........nó mới thế ợ nhưng em cũng rất vui hí hí
    Ôi iem nhớ thời điểm nài năm ngoái khi em vô Đà Nẵng mọi người tổ chức sinh nhật cho em với cái bánh kem gần như thế Tiếc quá chưa kịp chụp hình thì nó đã bị làm kem trang điểm & kem dưỡng da mất tiêu
  2. Comput

Comput Thành viên rất tích cực

Chắc hẳng là đang "ngưỡng mộ". Bê hén.
    Mà cũng có thể là "châm biếm", tùy chanhhoi hỉu thế nào thì hỉu.
    Xét về cái khía tâm sinh lý thì: "càng tạo sức ép sẽ càng rất ..rất... rất khó có con", chuyện đẻ đái đâu phải muốn là được. Còn phụ thuộc vào "độ nhạy" của từng cơ thể thích nghi với môi trường quan của chủ thể với nó. Nói túm lại, bà mẹ đó làm như thế thì chỉ có chết con mình chứ được chi mô răng rứa.
  3. ZoZuyen

ZoZuyen Thành viên mới

đúng nà phụ nữ "chơi" với nhau có khác, toàn là kiểu ném đá xong rồi bảo: ơ, mình nhỡ tay
    @1thoáng: thèm les với bé này rồi
    @Ali:
    @Bê: bữa nào anh với em "cùng tạm ứng" nhé
  4. Comput

@Một Thoáng:
    Chúc mừng sinh nhật em
    Bánh kem nhìn mà thèm
    Tuy chỉ là hình ảnh
    Ai thấy cũng phải khen.
    Sinh nhật, anh chúc em
    Chúc em khỏe, trẻ nghen
    Thân hình luôn cân đối
    Ba vòng vừa đủ khoen.
    Ngoài ra anh cũng chúc
    Tình yêu như bánh đúc
    Chấm với nước tương ngon
    Hổng có giòi lúc nhúc.
    Dzậy hén.
  5. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Ra đơi mà lét nài
    Nhân zụ zợ chồng, iem post lại 1 bài em post từ rất lâu lâu ngày còn là SV độ tuổi 18 đôi mươi gì í (Bài nài iem trao đổi với 1 bác đã có zợ về nguyên lý " Lạt mềm buộc chặt " )
    Cái nguyên lý " lạt mềm buộc chặt " em đã ý thức rất rõ ạ ! Người ta bảo có đã khó, giữ được càng khó hơn.Không dám mạnh miệng sau này em sẽ giữ được chồng mình vì tương lai không thể nói trước nhưng giữ được vợ (chồng ) cũng là cả 1 nghệ thuật sống chứ không phải chuyện đơn giản.Người đàn ông trái tim có rất nhiều ngăn nhưng có 3 ngăn chính : Gia đình, công việc & sở thích.
    Nếu người vợ khéo léo sẽ biết hôm nào nên gõ nhịp vào ngăn nào & nên tránh ngăn nào.Ví dụ như hôm nay chồng đi làm về mệt thì có thể gần gũi hỏi nhẹ nhàng xem chồng gặp sự cố gì?Có phải chồng đang stress hay không? Rồi cùng nhau đưa ra hướng giải quyết.
    Hôm sau có thể tỉ tê với chồng về chuyện con cái, chuyện nhà mình nên sắm sửa thêm cái gì, cân đối các khoản thu chi........
    Hôm sau nữa lại gõ vào ngăn sở thích của chồng, có thể thức đêm cùng chồng coi 1 trận bóng đá (hết hiệp 1 cũng được ) hoặc cùng ra sân cổ vũ cho chồng (nếu chồng là cầu thủ ) . Hoặc cả nhà đi du lịch đây đó dịp lễ, cuối tuần........
    Thật ra tất cả chỉ là lý thuyết, nhưng thử hỏi có ai làm cái gì mà không dựa trên cơ sở của lý thuyết phải không anh?Không dám nhận mình dạn dày kinh nghiệm sống, nhưng em tự tin mình đang dần trang bị cho bản thân rất nhiều điều cần thiết, hi vọng sau này bước vào cuộc sống gia đình sẽ hạnh phúc bởi " Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm " & người phụ nữ là người giữ lửa trong gia đình !

Sau bài nài thì có người đàn bà hơn 40 tuổi nhận xét iem nà
    Mọi khi cô Thoáng gây cho mọi người ấn tượng là cô rất đáo để.
    Đi bộ đội thì chỉ huy và bắt nạt con trai.
    Lúc khác không vừa ý thì đòi "tắt điện cả thành phố". (?)
    Vậy mà bài này thì viết thật mềm mại, tình cảm và tâm lý.
    Chàng trai nào lọt vào mắt cô mà biết cách chăm sóc cô, chắc sướng cả đời.
    Chúc cô Thoáng tìm được hạnh phúc trọn vẹn nhé.

6. g00gles

g00gles Thành viên mới

tặng 1 thoáng nè:
    Một cặp vợ chồng mới cưới nhau đi hưởng tuần trăng mật. Trước khi đi, bố mẹ cô gái dặn dò: Nếu "lúc đó" mà làm từ từ thì đứa bé sau này sẽ làm kỹ sư, nhanh hơn 1 chút thì làm bác sĩ, còn nếu nhanh và mạnh thì nó sẽ làm xây dựng hoặc đi bộ đội đấy con ah.
    Cả hai vợ chồng đều muốn đứa bé làm kĩ sư nên trước khi lên giường, người chồng còn nhắc nhở: - Em ơi kĩ sư nhé! Nhưng được mười phút, cô vợ rên rỉ: - Thôi kệ, cho nó làm bác sĩ đi anh! Rồi chỉ sau đó năm phút, cô vợ cong người la lên bám lấy vai chồng ghì xuống: - Anh, em muốn con nó đi bộ đội dài hạn luôn anh ah.......oh yeah
    @Pín: nói hay quá, nhưng đây là hỏi Ali mà, khi nào đến lượt Dú (với đk Ali 0 đăng nhập nick Du) thì sẽ biết ngay mờ
    tặng chị Gấu nà
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
  7. Aliyah

Aliyah Thành viên mới

Ông nhá, ko xuất hiện thì thôi, xuất hiện thì toàn bêu xấu bạn là sao?
    Đang phỏng zấn tui mà Dú chen zô chi chời? Mà dạo này Dú ít ol trong nhà lắm, đi làm bận túi bụi rồi, offline còn bữa có bữa ko nữa mà.
    @Clark:choài ai, anh trả lời giùm em 1 câu khó nhai rồi, cảm ơn anh nhoa.
  8. Comput

Em ơi, cái dzụ zàng zàng này hổng phải. Tim của người đàn ông chính xác là có 4 ngăn. hổng phải 3 ngăn hay nhiều ngăn đâu.
  9. Aliyah

Aliyah Thành viên mới

1. Nếu tui lấy Dú, tui biết chắc tui sẽ ko lâm vào trường hợp như vậy. Mẹ Dú dễ chịu và hiểu rất rõ nguyện vọng của hai tụi tui là gì? Chuyện con cái thiệt ra thì cũng chẳng cần đến mẹ chồng phải hối, con cái là niềm vui, tự hào của cha mẹ, tui nghĩ chưa cần mẹ chồng hối thì tui cũng đã sốt vó lên rồi. Mỗi vùng miền có 1 đặc điểm, cách sống riêng, mà tính tui thì đừng ai ép tui làm gì, tui bực à. Nên với mẹ chồng thì tui cũng chỉ nói: con biết mẹ lo lắng cho hai tụi con, nhưng tụi con cũng lo lắm ý, mẹ để tụi con thư thư thời gian mẹ hen. Ko thì mình dùng đến y học hiện đại. Mẹ đừng quá lo lắng mà mệt mỏi bực bội trong người, mẹ cứ thư giãn đi du lịch đi, chuyện này tụi con sẽ lo.
    2. Ăn cơm trước cổng thì ok, nhưng có con trước thì ko bao giờ. Đám cưới của tui, tui muốn tự lo. Mà sức khỏe của tui ko tốt, nếu tui có bầu, làm sao tui đủ sức lo đám cưới, mặc đồ cũng sẽ ko đẹp, thế nên cưới xong rồi tính, tui muốn tung tăng 1 thời gian rồi mới có con.
    3.Tình cảm, khó chịu và ích kỉ.
    4.Tui sẽ tiễn bạn thân, vì nếu tiễn Dú, tui sẽ khóc ngập sân bay. Với lại tui cũng đã nói với Dú rồi, anh mà đi em sẽ ko tiễn đâu, vì em mà khóc thì sẽ thảm thương vô cùng.
    5.Nơi nào cũng đẹp, đẹp nhất là SG.
    6.Là 1 người bạn trên mạng, chưa tiếp xúc ngòai nên tui ko phán xét gì nhiều. Nhưng pà ngược với tui, tui ko thích bàn bạc về chuyện lấy chồng. (lúc này thì ko, sau này thì chưa biết). Tui cũng ko quá nói nhiều về cách giữ chồng hay những lí thuyết sáo rỗng, vì như anh Chảnh nói, tui khác người, có phần hơi hâm đơ, nên mí cái lí thuyết đó ráp zô tui nó trớt qướt.
    7. Điều này có biết, nhưng đó là do mỗi người tự tạo ra, ko ai giống ai, ko phải mọi câu nói ráp vô mình đều đúng.
    8.Chưa bao giờ nghĩ tới vấn đề này khi trong đầu còn đang nghĩ: làm sao em lên chức?
  10. Aliyah

Aliyah Thành viên mới

Pà 1 thoáng, tui nghĩ pà đừng hỏi tui về chuyện hôn nhân, tui chưa có 1 ý niệm gì về nó cả. Có thể tui đã nghĩ về ngày cưới của mình, có thể tui đã biết mình muốn mặc gì, muốn mời những ai, muốn đãi ở đâu, nhưng tất cả giống như 1 cô bé mơ về cái ngày đẹp nhất của mình, thế thôi.
    Tui còn có nhiều chuyện để làm, nếu tui lấy chồng, tui phải tòan tâm cho gia đình của mình, tui ko thể sau giờ làm lại lê la cafe với lũ bạn, lại có thể trốn đi mua sách, shopping,...... Nếu tui có chồng, nếu tui đc thăng chức chỉ 1 tháng sau ngày lấy chồng thì sao? Tui phải thể hiện rằng tui xứng đáng với sự đề bạt đó? Làm sao tui có con trong khi còn quá non nớt? Làm sao tui có thể đi sớm về trễ?
    Nếu tui có chồng, làm sao tui đi học? Thời gian này, tui có thể tòan tâm làm những gì mình thích. Yêu thì có yêu nhưng tui ko muốn mình vội vã, khi nào tui có thể chuẩn bị đủ tinh thần để lấy chồng, tui sẽ lấy.
    Thật ra, ở nhà, mẹ tui khá cưng chiều tui, con gái nhưng chẳng bao giờ phải làm gì, bếp núc ko đụng vào, cùng lắm là quét cái nhà. Qua nhà Dú chơi nhiều nhưng việc duy nhất là nựng cháu, cũng chẳng bao giờ nấu ăn, rửa chén dọn dẹp đã có người làm.
    Với cái đà này thì 2 năm nữa cưới với tui vẫn là sớm. Tui rất đam mê sự nghiệp. Khoái đc làm sếp.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa