1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

?ạ'?â?z?â S?Ân Khỏ?Ơu Hoa Khôi ỏ?Ânh KBC ?â?z?â?ạ' õ.?õ-? Dành ri?êng cho MC, th?ư sinh và BTC õ-"õ.

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi gachip4mat, 17/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. diepbit

diepbit Thành viên mới

Kính thưa Ban giám khảo!
    Kính thưa các vị khách Quý cùng toàn thể các bạn là thành viên trong gia đình nhỏ KBC!

Tôi xin tự giới thiệu: Tôi là Nguyễn Thị Điệp hiện nay tôi 25 tuổi, tôi đến từ Huyện Yên Dũng, Tỉnh Bắc Giang quê hương nghèo khó nhưng đầy truyền thống hiếu học.
    Mình có đặc điểm là rất nhiều biệt danh không biết lấy cái nào là phụ hầu như toàn là chính nhưng xin bật mí với các bạn là: Biệt danh hồi nhỏ của mình là Gấu (Vì mập ú như con gấu nên ở nhà mọi người gọi cái tên yêu quý là Gấu), khi lớn đi học ở xóm trọ khi thì: Lợn con(Vì mình cầm tinh con Heo), rồi Trẻ con (mọi người nhìn thấy mình nhiều tuổi mà như trẻ con thế mới tức? ấy thế mà lại hay vì mình thấy mình trẻ thế là sướng), với cái tên Cá Khô (uh! kể ra thì hơi xấu hổ tí thôi nhưng cũng buồn cười đố các bạn biết vì sao lại có tên như vậy?), ở nhà in thì họ gọi mình là Điệp vui chơi giải trí(vì họ muốn phân biệt với các báo khác), còn nữa ở công ty mọi người đặt cho tên Điệp sư tử? vậy đấy toàn là tên ?oĐẹp? thôi. Lần này đến với cuộc thi biết đâu mình lại có thêm một biệt danh mới thì sao! Thích thật đố có ai nhiều biệt danh giống mình khoản này thì mình giành giải nhất rùi! Heeee!
    Hôm nay mình rất vui mừng và vinh dự được tham dự cuộc thi Miss KBC, mình cũng như bao bạn khác đến với cuộc thi này không phải vì phần thưởng mà mình đến vì sự nhiệt tình, muốn góp một niềm vui nho nhỏ, muốn được gặp gỡ và học hỏi tất cả các bạn trong gia đình KBC mà mình đã gắn bó 1 năm nay.
    Cuối cùng tôi xin chúc BGK, Quý vị đại biểu, cùng toàn thể các thành viên trong gia đình KBC có một sức khỏe dồi dào, nhiều niềm vui, và thành công trong cuộc sống. chúc các girls KBC ngày càng xinh đẹp. Chúc cuộc thi thành công rực rỡ.
    Phần thi của mình xin được bắt đầu.
    ?oThiếu nữ bên hoa hồng? (mọi người đừng nhầm sang ảnh ?oThiếu nữ bên hoa Huệ? của Tô Ngọc Vân nhé không tớ bị kiện vì bản quyền tác giả đấy nha ) trông chả giống chút nào nhỉ?
    ?o Thiếu nữ bên nàng Voi? họ đã đề biển cấm to đoành ?oVoi dữ không đến gần?thế mà mình vẫn ?orô? may quá đã chụp được một kiểu bên nàng Voi bé bỏng kia. Tí nữa mình bị nó mắng bực thật.
    ?oThiếu nữ bên Bia đá?. Bao nhiêu ngày ao ước được vào Văn Miếu Quốc Tử Giám một lần, lần này mình đã lặn lội từ Thanh Xuân Bắc mưa gió để đến Phố Văn Miếu thăm di tích lịch sử Trường Đại Học đầu tiên của Việt Nam. Vinh dự quá đã được đứng cạnh bên Bia đá lại còn được tập tô bên bia đá, tô mãi không được mỏi hết tay mình liền cúi xuống sờ vào đầu Ông Rùa thích thật nhớ mãi không quên.(à ảnh sờ đầu rùa bạn săn ảnh chậm tay quá nên chưa chụp kịp mình tiếc lắm.)
    ?oThiếu nữ bên bức tranh tình yêu?- của Họa sỹ người pháp Vincent Cespedes độc nhất vô nhị chưa được tung ra thị trường nhưng đây là bức tranh được phòng Marketing công yy mình đặc biệt quan tâm ngày nào cũng ngắm xong mới làm việc được không hiểu tại sao?
    ?oThiếu nữ bên khung cửi? mình chưa lần nào được tiếp xúc với các bạn dân tộc nên lần được đi Bản Lác - Mai Châu Hòa Bình thích quá cơ thuê ngay bộ quần áo để mặc lại được ngồi cạnh khung cửi dệt vải nữa chứ. Cũng giống người H?TMong ghê các bạn nhỉ?
    Không chủ định thế mà có chị dân tộc đứng sau mình khi nào không biết nên đặt ngay cái tên ?oThiếu nữ người Kinh bên thiếu nữ người H?TMong?. Các bạn đừng bật cười nha xinh thế còn j nữa.
    [​IMG][​IMG]
    Mình chưa đi chụp ảnh nghệ thuật lần nào nên cũng không có ảnh nghệ thuật, mình chọn hai ảnh này thay cho ảnh nghệ thuật nếu Ban Giám Khảo có trừ điểm thì thí sinh cũng đành chịu vậy biết làm sao . Mình chưa biết đặt tên bức ảnh này là j các bạn đặt júp mình với nha.
    Có lẽ đây là bức ảnh toàn thân hiếm hoi mình có được tại Nhà Hát Lớn thành phố.
    Phần hai thí sinh đang chuẩn bị ra sân khấu
  2. diepbit

diepbit Thành viên mới

VÌ ảnh bị lỗi nên Thí sinh xin đính chính lại bức ảnh "Thiếu nữ bên hoa hồng" mong Ban giám khảo thông cảm. Em nhờ Mod có thể bỏ đi giúp em ảnh bị lỗi và thay vào đó là bức ảnh này được không? Em xin cảm ơn!
  3. hahathayroai

hahathayroai Thành viên mới

Vâng!
    Hội thi của chúng ta đang diễn ra rất sôi nổi và chất lượng. Mỗi thí sinh mang đến cho hội thi những màu sắc riêng, phong cách riêng. Thời gian vòng 1 chỉ còn 3 ngày. Kính mong các thí sinh nhanh chóng nộp bài dự thi và ảnh của mình để chuẩn bị cho vòng 2 đầy khó khăn và thử thách.
    BTC - Uỷ viên: Haha
  4. thongoc7

thongoc7 Thành viên mới

Đặt dấu ấn bằng bức ảnh đầu tiên
  5. friendship_83

friendship_83 Thành viên rất tích cực

đây là ảnh dự thi của em @nhina84 friendship post lên, em nhina cho thêm lời bình sau nhá anh sẽ sửa và đưa luôn vào bài này :D
  6. nhina84

nhina84 Thành viên quen thuộc

Dạ, báo cáo cả nhà, cuối cùng, với sự giúp đỡ của bác shịp em cũng up được mấy cái hình lên.Dù thứ tự có hơi bị đảo lộn so với dự tính của em nhưng up đuợc lên là tốt lém rùi!hihi
    Bắt đầu dạo chơi cùng nhina nhé!
    Hình 1: Hình này chụp cảnh những chiến binh thất trận sau một vụ chơi bài hoành tráng! Rất kết cái hình này vì nhìn vào thấy ngộ ngộ. Bị nhọ mà trông ai cũng xinh tươi! trong đó có iem nhé!
    Hình 2: Hình này chụp cùng mấy em nữa cùng xóm, cũng dân Bắc Giang nhà mình. Xét một cách toàn diện thì con gái Bắc Giang xinh và đáng yêu phết đấy chứ.hii!
    Từ hình 3 trở đi là kết quả của một buổi dẫn nhỏ em cùng phòng lang thang bảo tàng dân tộc học. Cảnh và người đẹp thái mà có người dám chê "rừng rú" thía, chim cú!
    H3: Mở màn cười thật tươi nào! Konika!
    H4: "liếc"ra hồ tìm... vịt, chẳng thấy con nào! Tiện đứng cạnh cây liễu, các bác xem dáng em cũng giống dáng liễu đấy chớ!
    H5: tạo dáng hơi bị nghệ thuật nhé!
    H6: Trúc có rùi, bây giờ đến tre nhé. Xem dáng trúc đẹp hay dáng tre đẹp nào!
    H8: Tre tiếp nào!
    H9: Thấy con đường đẹp, quyết tâm dọn 1 chỗ án ngữ. Đố thằng nào dám đi qua nhé! ( em nói đầu gấu thía thui chứ mặt em cười hiền ờ, nhỉ!)
    Dạ, đến đây là kết thúc màn "xuất đầu lộ diện" của iem rùi ạh! Cám ơn cả nhà đã ủng hộ và giúp đỡ, nhất là bác shịp nhé!
    Được nhina84 sửa chữa / chuyển vào 12:59 ngày 18/10/2007
  7. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Vâng, thưa quý vị và các bạn, thời gian gần đây, càng tới giờ G, thì càng thấy nhiều bạn tấp nập gửi bài /ảnh dự thi tới BTC,
    Càng lúc càng thấy cuộc thi gay cấn và hấp dẫn,
    Gần đây nhất là bạn diepbit, bạn Nhina84, và tới đây là bạn thongoc7:)
    Chúc các bạn tự tin giành chiến thắng, và có những khuôn hình thật đẹp về sau:)
    BTC,
    luc_thao,

8. manumdongtien01

manumdongtien01 Thành viên mới

Chào Quê Hương!!! ​
    http://www9.ttvnol.com/uploaded2/manumdongtien01/__b2ha___b_0005.jpg[/img​
    Sự giao thoa văn hoá....​

9. manumdongtien01

manumdongtien01 Thành viên mới

Tôi là:
    Sự giao thoa văn hoá....​

Chào Quê Hương!!! ​

10. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Trân trọng thông báo!
    Hôm nay đã là ngày áp chót của cuộc thi, đề nghị các thí sinh hoàn thiện bài thi của mình để BGK dễ bề làm việc!
    :))
    Trưởng ban thư ký