1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

A love story... Xin các bác cho ý kiến với ạ ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi anh_dau_chi_dep_trai, 02/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anh_dau_chi_dep_trai

anh_dau_chi_dep_trai Thành viên mới

A love story... Xin các bác cho ý kiến với ạ ?

Tình hình là em vừa treo cái Status: "A Love Story..." lên YM thì nàng nhảy vào chat hỏi em về cái status đó...
    Em đang định kể về một số tình huống cũng như hoàn cảnh của em và nàng lên đây để các bác đọc và xin tư vấn luôn. Vậy mà bây giờ nàng nằng nặc đòi đọc, theo các bác sau khi viết lên đây có nên cho .."Cáo" vào đọc topic này không ạ? Hậu quả sẽ ra sao ạ ?

Về nội dung em xin được viết từ từ vì văn em dốt lắm, chỉ được cái chân thực chứ lời lẽ ko bay **** như các cao thủ trên này
  2. phoebedau

phoebedau Thành viên mới

Chú cứ cho cô Cáo đó đọc đi chú! Coi cô fản ứng ra sao Cháu là cháu khoái coi fản ứng của mấy cô Cáo trong mấy cái tình huống kiểu này lắm
  3. kietht

kietht Thành viên mới

cứ chém gió mạnh vào roài gửi cho gái coi xem phản ứng thế nào roài lên đây thông báo tình hình cho anh em nhá
  4. anh_dau_chi_dep_trai

Tình hình là thế này các bác ạ, em và cáo học cùng cấp 3, mấy năm cấp 3 em thầm thương trộm nhớ cáo và cáo cũng có vẻ rung rinh với tình cảm của em... Tuy nhiên quan điểm của cáo là phải đỗ đại học mới tính chuyện yêu đương...
    Lên ĐH, em mất nửa năm đầu cưa cáo ( nói là cưa thôi nhưng em có biết cưa gái éo đâu) Hồi đó cả hai cùng năm thứ nhất, cáo học kinh tế...một lần đi từ nhà văn hóa trường KTQD về em đánh liều nắm tay cáo ko ngờ cáo xầm mặt lại với em và nói rất to, nếu cậu không bỏ tay ra tớ hét lên đây này... Từ đó em phần vì xấu hổ, phần vì tự ái nên quyết ko thèm gặp cáo nữa, phải hơn 1 năm sau mới gặp lại...
    Trong một lần đi Tuần Châu Hạ Long cắm trại em và Cáo có dịp đi cùng nhau vì cả hai đứa cùng đi với hội bạn bên lớp kế toán,... Tối đó trại toàn con gái ngủ ( do là lớp kế toán) em cóc dám vào ngủ cùng phần vì ngại phần vì cái lều bạt trại nó cũng nhỏ, hết chỗ nằm thế là em đi bộ lang thang dọc cái bãi biển đó, đi đưọc một đoàn quay lại thì nhìn thấy Cáo lẽo đẽo đi theo, kêu không ngủ được...
    Đêm đó hai đứa nói nhiều chuyện, đang nói chuyện cáo từ phía sau ôm chặt lấy em và nói:
    - Giống "Trái tim mùa thu không ?"
    Thú thật với các bác là em cũng hơi choáng, theo bản năng thôi em quay lại ôm ghì chặt Cáo.
    Được 3s hai đứa buông tay ra, cả hai đều có vẻ ngượng ngùng... Thú thực là hồi đó em mới bắt đầu yêu một cô bạn học cùng cả em và cáo hồi cấp 3 nên em cũng có thái độ rõ ràng ngay..."Mình là anh em em nhé"
    Chính câu nói đó mà sau này em mới ...
    Phùuuu... mệt quá, em chỉ định điểm lại hoàn cảnh hai đứa thôi mà ko ngờ viết ra nó dài quá Em làm cốc nước đã, có lẽ phải viết cụ tỉ một chút thì sang phần sau mới nhờ các bác tư vấn bước tiếp theo được
  5. cady666

cady666 Thành viên tích cực

Dại thế.
  6. quocdat1512

quocdat1512 Thành viên quen thuộc

ặi dà,kỏằf câng hặĂi dỏĂi,nhặng lặỏằĂi làm gơ có xặặĂng mà sỏằÊ.BĂc cỏằâ kỏằf tiỏp 'i,hóng hỏằ>t tẵ ^^
  7. anh_dau_chi_dep_trai

Hồi đó em cũng xác định thế thật mà
    Khổ cho cái tính em, tại một thời điểm không thể yêu được 2 người cùng lúc nên
  8. anh_dau_chi_dep_trai

Đấy, cái hồi em và cáo đi Tuần Châu cũng đã 5 năm rồi các bác ạ...
    Suốt 5 năm qua em và Cáo một năm cũng gặp mặt một vài lần vì học cùng lớp mà kiểu gì tết, 20/11 hoặc bạn bè ai cưới bọn em chả gặp nhau...
    Em cứ nghĩ là mọi chuyện nó lặng xuống rồi và xác định là bạn bè thôi, ba tuần trước em gọi điện cho Cáo mời đi uống cafe ( cái lý do đi uống cafe nó củ chuối lắm các bác ạ, chả là hôm có đứa bạn cùng lớp nó cưới, em nhờ cáo gửi cho cái phong bì vì em không đi được, nay cuối năm rồi em hẹn cốt để ...trả nợ tiền mừng cho Cáo thôi )
    Cáo ở trọ trong khu Kim Liên, em chờ cáo ngoài ngõ, được một lát hai đứa ra Thảo Trà ngồi nói chuyện linh tinh, mục đích chính ccủa em vẫn là trả tiền cáo thôi vì từ lâu rồi em cũng đã nghe nói cáo đã có người yêu nên...
    Hic, mới có mấy tháng không gặp không ngờ Cáo giờ xinh thế, em nhìn đờ đẫn mất 3s.
    - Mình đi thôi anh !
    - Ơ, ờ đi đi..
    Hai đứa lâu ngày không gặp nhau ngồi nói chuyện cũng khá lâu, em kể cuộc sống gia đình, quan hệ bạn bè yêu đương công việc cho Cáo nghe. Qua nói chuyện Cáo cũng kể về chuyện người yêu của Cáo thì em được biết tình hình như sau: Cáo đã chia tay anh người yêu lâu năm kia rồi vì cậu ta công tác trong SG và Cáo đã chờ mấy năm rồi... Chuyện tình cảm chả đi đến đâu. Hiện giờ Cáo mới yêu một cậu, cậu này lại kém Cáo một tuổi và cư xử có phần trẻ con lắm, nhiều lúc hay làm cáo buồn và thất vọng...
    Về công việc, qua nói chuyện em được biết Cáo hiện đang làm MC cho một vài chuyên mục của truyền hình cáp VN VCTVx...
    hu hu cả buổi ngồi nói chuyện mà em cứ rung rinh các bác ạ ? một loạt các câu hỏi đặt ra..
    - Mình phải làm sao đây?
    - Phải khuyên bảo chuyện em ý với ku người yêu kia ra sao ? Vì thực sự ku kia còn trẻ con lắm, em mà chê nhiều khéo lại thành chim lợn thì mang tiếng lắm lắm
  9. rio2021

rio2021 Thành viên mới

đang nghe,hay fết :")
  10. lacoste_vn

lacoste_vn Thành viên mới

back lại với ẻm đi