1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

º°?ă(¯`''õ?Â.?á(¯`''õ? M?ơnh ?'i làm tóc thỏằÊ Hàn Quỏằ'cõ?Â''´¯)?á.õ?Â''´¯)?ă°º

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi linh_beo_dien, 01/07/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Em anni_89 này càng nói càng để lộ cái sự stupid trong văn hoá ăn nói của em .Em mới 89 nhỉ, thôi thì em bẩu em trẻ con , chị cũng không muốn nu na nu nống đành hanh với em đâu .Nhưng em này , ở đây cái tuổi của em còn non lắm , các chị ở đây kinh qua nhiều hàng cắt tóc rồi ,tiền thì bọn chị chả phải dạng thừa thãi không tiêu thì sợ nó mốc nên tất nhiên bọn chị phải yêu cầu nó xứng đáng với những gì bọn chi bỏ ra .Em còn trẻ , cuộc đời còn dạy em nhiều .Em ở trên diễn đàn cũng chỉ biết nhau qua cái nick , hỗn hào thế cũng chẳng chấp nhau làm gì .Nhưng em ra đường mà em fun bừa bãi kiểu đấy ấy , không sớm thì muộn cũng có ngày bố mẹ em vào khoa chỉnh hình của Răng -Hàm-Mặt chăm sóc em thôi , cục kưng àh
    Chị nghĩ em dễ chỉ tầm 50% là nữ , thế nên em mới hồn nhiên mà phát biểu cái kiểu "xót tóc thì đừng có cắt tóc nữa ".Người ta xót tóc thì người ta mới cần chăm sóc giữ gìn , cắt sửa tóc .Chứ thực hiện như em bảo chắc hoạ người rừng , hahahahaha , hay em mới từ Campuchia với mấy đồng chí Khơ-me đỏ trong rừng về nên em mới nói là đừng có cắt tóc ? Các cụ dạy rồi "Uốn lưỡi bẩy lần trước khi nói ".Cái đầu người ta cắt không ưng ý thì người ta có quyền ý kiến , em nên dẹp sang 1 bên mà lắng nghe tử tế , đừng có hóng hớt rồi ăn nói linh tinh, không tốt đâu em.
    @no_less_no_more :cậu chịu khó nuôi tóc tầm 6 tháng đi , hy vọng đổi sang kiểu khác được ,nhưng thường thường tóc ép lâu dài lắm .Tớ 1 lần đưa bà chị qua đấy làm chuột bạch thấy kết quả của bà ấy hãi quá , bản thân mình lại ngoan ngoãn trung thành với hàng tóc quen thôi .Hãi lắm
  2. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Nghe bé Annie bốp chát mà chị . Đẹp thì khen, xấu chê là chuyện thường tình. Cũng may là em cắt ở hàng này em ưng ý, chứ chẳng may (phỉ phui cái mồm) anh Hàn lại thiến hỏng tóc em, thì chắc cái mồm em nó còn phun ra những gì nữa, có mà tan hoang cả danh tiết (nhầm, danh tiếng) anh ý đấy nhỉ.
    Mà mọi người đến đây cắt đều fải trả tiền sòng phẳng (cũng chả rẻ rúng gì), chứ giả sử bảo cắt ko ưng ko lấy tiền đi, xem có ai dám mở mồm phàn nàn câu nào ko? Hehe, bản thân chị cũng ngu ở đây 1 lần rồi, cắt xong mặt mũi thẫn thờ, anh í cũng có giảm được đồng đếch nào đâu.
    Trước khi viết gì cũng nên cân nhắc em ạ, trên này chả ai biết mặt ai, người ta chỉ đánh giá nhau qua những bài post. Tự dưng em lại làm cái topic anh Hàn này nổi tiếng trở lại sau một thời gian im ắng, nhưng cái sự "hot" này cũng chẳng fải hay ho gì...
    p/s: em xin tự nhận lỗi trước là có dùng 1 từ ko trong sáng ko bài viết, mong mọi người thông cảm. Còn em Annie89, để chị giải thích luôn cho em đỡ fải thắc mắc: "đếch" là một từ thuần Việt, được các cụ dùng từ xa xưa, coi là từ cổ cũng được, dịch ra nghĩa hiện đại là "không" em gái nhé.
  3. tiet_canh

tiet_canh Thành viên mới

.Đúng chất văn em Kizzz
  4. annie_89

annie_89 Thành viên mới

ko chị ạ tóc mình thế nào mình biết chứ chị , cái này chẳng phải là bác sĩ cũng có thế biết , sao lại bảo thuốc lởm , do tóc nữa chị ạ ,còn tay nghề thì mình ko nên nhận xét gì về người ta chị ạ , nghe như kiểu hạ uy tín ý còn cắt tóc thì em nói rồi ^^ mỗi người một mắt mà , chứ bây giờ cứ khen thì có chị lại bảo là gà mồi mang tiếng lắm , tóc chị cắt thế nào ? chị post lên cho mọi người xem nào , mà em ko hiểu lúc chị cắt chị ko nhìn đằng trước hay sao mà để cho anh ý cắt nham nhở thế ạ , nếu ko vừa ý bắt người ta cắt lại chứ ^^
    [/quote]
    mới post cái bài hum qua mà vào đã thấy um tủi roài. em này ăn nói máu quá, em nói mỗi người 1 ý, ờ thì ý chị cũng là thế, thấy cắt ko đẹp, ép ko đẹp thì chê, muốn mọi người đừng tiền mất tật mang nên nói thế, còn ai ko nghe thì thôi chứ nào ai làm j mà em nói ra nói vào với cả đã làm nghề này rồi đương nhiên chịu khen chê là điều tất yếu, người ta thấy ko đẹp người ta chê thì làm sao? cái đó ai chả thế, chắc trừ em hoặc do em dc cắt đẹp thì em nói thế em nói xót tóc thì đừng đi cắt nữa, bộ em nghĩ ai ko xót tóc, hoá ra ai đi cắt đều ko xót à, thế hoá ra chỉ nó người rừng là ko xót thoai mà nhóc ăn nói rất chi là bỗ bã nhé, thế nào là cắm đầu cắm cổ, gặp người khác chưa biết ra sao nên ăn nói lịch sự chút chứ? kể cả nơi công cộng cũng nên tôn trọng mọi người, đó cũng là thể hiện tôn trọng mình,
    đúng như bạn j nói là chúng ta đến để cắt tóc chứ có phải để uống nc ăn kẹo đâu, trc tớ cũng đã khen là ở đó phục vụ pro roài, tận tình roài nhưng cái chính là cắt tóc thì chả pro tẹo nào cả, chẳng nhẽ đi cắt tóc về xấu nhưng lại vui vì đc uống nc ăn kẹo à ôi thế đi mua về ăn cho nó đỡ khổ
    Cửa hàng ý bị chê hay đc khen là chuyện bình thường, mình là khách hàng cơ mà, thượng đế cơ mà, mình bỏ tiền thì đòi hỏi phải xứng tiền mình bỏ ra chứ, chẳng nhẽ ko đẹp lại khen lấy khen để, làm nghề này làm j có chuyện ai cũng khen, mà ko chịu đc chê thì chả làm đc nghề này đâu, mà nghề nào chả thế các bạn nhỉ
    ở bài trên em nói là nếu ko vừa ý bắt ng ta cắt lại tóc chứ có phải cái giấy lộn đâu, cắt rồi lấy j mà cắt nữa chứ Nói chung là em nói mỗi người 1 ý nên ý người ta thế nào thì kệ người ta, em dèm pha làm cái j nhỉ? em thấy đẹp thấy tốt thì em bảo là đẹp là tốt là ok rồi, chứ ko cần bắt tất cả mọi người phải nói như mình, hơn nữa chị nghèo em ạ! bỏ mấy trăm ngìn ra mà đc 1 kêỉu đầu y chang kiểu cũ thì chị xót lắm ko mún bạn nào đốt tiền theo mình
    [/quote]
    em xin lỗi nếu lỡ nói gì ko hay . thì vote mỗi người 1 ý kiến mà chị
  5. annie_89

annie_89 Thành viên mới

o` như chị nói ko thèm chấp em trẻ con , ko thèm đánh đông đanh hông gì gì với em chứ gì , hình như là chị đang thế đấy chứ góp ý nói thì chị bảo em hỗn , chả biết nói thế nào thì hài lòng các chị , mệt , mà chị ơi chị sút vừa thôi , ăn nói kiểu gì mà hiền lành ghê ghớm , sút tứ tung lên hay đấy là kiểu nói của chị , cứ cho là em sai , em xin lỗi . nhưng mà cái kiểu ăn nói của chị cũng chẳng ra sao , chị lớn hơn em chẳng qua là do chị sinh trước thôi , còn thì ở đời chẳng ai có tư cách dạy đời ai đâu chị ạ , như chị nói em hóng hớt kha` kha` , chị hóng cũng k kém phần ^^
  6. mhtn

mhtn Thành viên mới

Đúng là hậu sinh khả uý. Các em bây giờ ăn nói dễ sợ thật.
  7. no_less_no_more

no_less_no_more Thành viên mới

[/quote]
    o` như chị nói ko thèm chấp em trẻ con , ko thèm đánh đông đanh hông gì gì với em chứ gì , hình như là chị đang thế đấy chứ góp ý nói thì chị bảo em hỗn , chả biết nói thế nào thì hài lòng các chị , mệt , mà chị ơi chị sút vừa thôi , ăn nói kiểu gì mà hiền lành ghê ghớm , sút tứ tung lên hay đấy là kiểu nói của chị , cứ cho là em sai , em xin lỗi . nhưng mà cái kiểu ăn nói của chị cũng chẳng ra sao , chị lớn hơn em chẳng qua là do chị sinh trước thôi , còn thì ở đời chẳng ai có tư cách dạy đời ai đâu chị ạ , như chị nói em hóng hớt kha` kha` , chị hóng cũng k kém phần ^^
    [/quote]
    em này buồn cười nhỉ? thì nếu ko có em ăn nói bỗ bãng trc thì làm j có ai nói j, ko có lửa sao có khói, mà em nói là :" cứ cho là em sai thì em xin lỗi..." ko phải như thế mà là em sai rồi, em xin lỗi chứ, em rõ ràng là sai còn j nữa, hơn nữa em ko đc ăn nói với người lớn như thế, em sai thì em xin lỗi còn lại là việc của chị ý, sao lại ko có ai có tư cách dạy đời ai nhỉ? thế em đi học người ta chả đang dạy em là gì, thầy cô bố mẹ anh chị em dạy em thì là j? họ cũng ko đủ tư cách à? có thể chị ý nói hơi quá chút nhưng em nên xem lại mấy cái em nói trc xem có như kiểu đá vào mặt người ta trước ko? ai ko nổi điên lên mới là lạ,
    Tóm lại là em sai rồi, đừng có ăn nói hỗn thêm nữa, mà đừng có cái kiểu:" nếu có j sai thì em xin lỗi" , Biết sai thì thẳng thắn nhận là sai là xong, thẳng thắn thế cho nhanh tiến bộ mà chị ý nói như thế ko phải là chuyện chấp hay ko chấp trẻ con mà là nói cho em biết là em ăn nói ko đúng, nói hỗn chứ ko nói gì em lại tưởng mình nói thế là hây, là mọi người sợ .
    Được no_less_no_more sửa chữa / chuyển vào 20:06 ngày 21/09/2006
  8. linh_beo_dien

linh_beo_dien Thành viên mới Đang bị khóa

Bây giờ làm cách nào để liên lạc được với mod nhờ log topic này ạ?
    Em không muốn từ ý tốt của mình là quảng cáo cho cửa hàng mà bây giờ lại thành làm mang tiếng họ!
    Xin mọi người tôn trọng em một lần, đừng tranh cãi nữa!
  9. MeoCon_anvung

MeoCon_anvung Thành viên mới

nghe mọi người cãi nhau trong này, khiên 1 thằng con trai như mình cũng không khỏi khó chịu Chốt lại 1 câu thôi: tay nghề mấy ông thợ Hàn này tầm thường ngoài sức tưởng tượng Cũng như đa phần mọi người ở đây, sau lần thử sức đầy ngu ngốc thì thằng em này cũng tự nhủ lòng mình sẽ ko bao giờ "rảo bước chân quay lại chốn này" nữa
    @ đến các gà mồi (theo như cách mọi người vẫn nghĩ): thời đại này người ta thường chọn cách ngắn gọn súc tích để đưa ra những quảng cáo có chất lượng, không phải cứ "nhiệt tình xông xáo" từ đầu đến cuối là được việc đâu Đôi khi những cố gắng "hơi quá mức bình thường" như thế lại đem lại 1 kết quả hoàn toàn trái ngược đấy các bạn
  10. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Anh khoa topic cua em lại theo yeu cau của em ...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa