1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"ặ?!!! sao ko thỏ?Ơy Ch?â nhà m?ơnh ?'?Âu hỏ??t nhỏ?ây"-

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi noname_8x, 27/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. daibangchua_xinhxinh

daibangchua_xinhxinh Thành viên mới

Nhất định mình sẽ quay lại đó mà.Hy vọng sẽ gặp được bạn .
    Nhưng có lẽ phải lâu mới về lại , mình còn chờ Snow trở về nữa ....
  2. noname_8x

noname_8x Thành viên mới

Ơ thế à,vậy khi nào qua mình chơi nhé.hihihi lại đc gặp nhà mình ở đây thế thì còn gì bằng
  3. bacgiang81

bacgiang81 Thành viên mới

Daibangchua_xinhxinh oi! Who is Snow? co phai ten la Huan ko?
  4. daibangchua_xinhxinh

who is snow?<-------------------This is ...
    Đó là một người có đôi mắt rất đẹp ....
    ( Đôi mắt đó có thể làm bạn nóng lên ngay cả khi trời rất lạnh )

Đó là một người rất biết cách làm cho người khác vui ...
    (Có thể làm bạn cười ngay cả khi bạn đang khóc ...)
    Đó là một người hay quan tâm và lo lắng cho người khác ...
    (Đôi khi gọi điện cho bạn chỉ để hỏi bạn đã ăn cơm chưa ...Nhắc nhở bạn trời lạnh , ra ngoài nhớ mặc áo ấm ...)
    Đó là một người bí ẩn... THẬT SỰ RẤT BÍ ẨN ...
    (Mỗi người là một cuốn sách , khi bạn có được pass , bạn sẽ đọc được tất cả...Nhưng cuốn sách của người này , mỗi trang đều có pass , bạn sẽ mất cả cuộc đời để tìm kiếm mà không thấy mệt mỏi ...)
    Đó là một người rất thích được quan tâm ...
    (Bạn nhắn tin mỗi ngày cho một người mà không bao giờ nhận được hồi âm , bạn có nghĩ rằng có thể chẳng bao giờ người đó quan tâm, và thậm chí còn chẳng đọc ...Người này không bao giờ trả lời tin nhắn , nhưng lưu lại tất cả tin nhắn của mình và nói rằng rất thích thú mỗi khi mở ra đọc ...)
    ...............Người đó tên Hiển ...
    His name''s Hiển ....IMPORTAN PERSON ...
  5. bacgiang81

bacgiang81 Thành viên mới

who is snow?<-------------------This is ...
    Đó là một người có đôi mắt rất đẹp ....
    ( Đôi mắt đó có thể làm bạn nóng lên ngay cả khi trời rất lạnh )
    Đó là một người rất biết cách làm cho người khác vui ...
    (Có thể làm bạn cười ngay cả khi bạn đang khóc ...)
    Đó là một người hay quan tâm và lo lắng cho người khác ...
    (Đôi khi gọi điện cho bạn chỉ để hỏi bạn đã ăn cơm chưa ...Nhắc nhở bạn trời lạnh , ra ngoài nhớ mặc áo ấm ...)
    Đó là một người bí ẩn... THẬT SỰ RẤT BÍ ẨN ...
    (Mỗi người là một cuốn sách , khi bạn có được pass , bạn sẽ đọc được tất cả...Nhưng cuốn sách của người này , mỗi trang đều có pass , bạn sẽ mất cả cuộc đời để tìm kiếm mà không thấy mệt mỏi ...)
    Đó là một người rất thích được quan tâm ...
    (Bạn nhắn tin mỗi ngày cho một người mà không bao giờ nhận được hồi âm , bạn có nghĩ rằng có thể chẳng bao giờ người đó quan tâm, và thậm chí còn chẳng đọc ...Người này không bao giờ trả lời tin nhắn , nhưng lưu lại tất cả tin nhắn của mình và nói rằng rất thích thú mỗi khi mở ra đọc ...)
    -----------------------------------------------------------------------------------------> Minh ko biet la co biet nguoi ban cua ban ko nua? Nhung du sao cung thay vui khi mot nguoi o Chu da khien cho ban hanh phuc trong noi buon va vui.
    ...............Người đó tên Hiển ...
    His name''''s Hiển ....IMPORTAN PERSON ...
  6. nhuongnm

nhuongnm Thành viên mới

chao` mọi người, bây giờ mới được tham gia vào nhóm của Chũ đây. đầu tiên cũng xin tự giới thiệu. Tôi ở Lục Ngạn-Bắc Giang. thấy cái box này lập ra là để thảo luận về vấn đề Chũ mà chẳng thấy ai ý kiến gì thế???. Dân Chũ đâu hết cả rồi???.
    có ai có ý tưởng gì mới không, nói cho anh em biết với để còn thực hiện??.
  7. daibangchua_xinhxinh

Snow <----Chính là người này , trên avata của mình ấy ...
  8. nhuongnm

nhuongnm Thành viên mới

dân Chũ đâu hết rồi, chẳng nhẽ không còn ai trên đời này nữa hay sao mà im tiếng thế. đây là box dành riêng cho dân mình sao không thấy nói gì hết vậy. mọi người viết nhiều vào cho nó xôm, không thì chán chết. quê hương mình thì không đi xây dựng đi, tham gia xây dựng quê hương khác làm gì, chẳng có tư tưởng xây dựng quê hương gì cả. dân ta có đặc sản là vải thiều sao không thấy giới thiệu đi toàn nói những thứ linh tinh chẳng đâu vào đâu cả là thế nào thế?. khó hiểu thật. ai mà có văn tốt thì post một bài về vải thiều lục ngạn thật hay, thật xúc động vào làm cho mọi người đọc mà thấy được hương vị của vải thiều lục ngạn là ngon như thế nào, và ngọt ngào ra sao, khi được tận hưởng hương vị vải thiều thì cảm thấy rằng cuộc đời vẫn nhiều thứ tốt đẹp ví như lúc tận hưởng cảm giác khi ăn vải thiều lục ngạn chẳng hạn hay là những lúc sau đó được nhớ lại cái hương vị tuyệt vời của nó chẳng hạn. và sau đó ăn một lần rồi muốn ăn thêm lần thứ 2 và những lần sau đó sẽ đến tiếp theo như thế có tốt không cơ chứ. đằng này lại toàn bàn chuyện đâu đâu, viết những thứ linh tinh gì gì đó, thật là vô ích.
  9. noname_8x

noname_8x Thành viên mới

"Quê tôi ai cũng có một dòng sông bên thềm.Con sông quê gắn bó,với tuổi thơ đời tôi...." Khi nghe bài hát "Dòng sông tuổi thơ" tôi lại bồi hồi nhớ về tuổi thơ tôi.Một tuổi thơ vất vả nhưng cũng có biết bao nhiêu kỉ niệm với con sông Chũ quê mình...
    ...Ngày ấy nhà tôi nằm ngay sát bờ sông.Trong một ngôi làng nhỏ mang tên làng Nhật Đức.Khi ấy còn chưa có cầu bắc qua như bây giờ.Mọi việc đi lại đều phải đi qua con phà nhỏ.Làng tôi nghèo lắm.Hầu hết thu nhập của người dân trong làng đều phụ thuộc vào chủ những bãi cát ở đầu làng.Những đứa trẻ như tôi đang tuổi ăn tuổi học.Nhưng cũng vẫn phải phơi nắng trên bãi cát hất từng xẻng cát nhỏ lên xe công nông.hay đầu trần lặn ngụp trên sông để móc từng xẻng cát,xẻng sỏi đổ lên thuyền.. Công việc cứ tiếp diễn như thế cho đến đêm và ngày nào cũng như vậy...
  10. uno2085

uno2085 Thành viên mới

đọc xong thấy nhớ Chũ qua! nhưng nhìn lại thời gian thấy lâu quá rui! bài cuối đã từ 8/4 hic!
    không bít giờ có ai để ý nữa ko?
    topic này vắng 1 phần là chúng ta chưa gửi tới những người bạn của mình. ko cho họ biết là có nó!
    nếu như ai đó còn quan tâm tới topic hãy gửi đường link tới cho bạn bè của mình nhé!
    tôi sẽ làm điều đó trước tiên! vì Chũ tươi đẹp!
    Nắm đất quê hương- Nắm đất yêu thương
    let''s go!