1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

a very new song _ check it out ^^

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi Candytalk, 11/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Candytalk

Candytalk Thành viên mới

Đây là bài hát tớ sáng tác. Các bạn nghe thử và nhận xét phần hoà âm nhé. Liệu bạn nào có thể phối theo style khác hay hơn không? Nhân tiện tớ muốn hỏi bạn nào biết phòng thu hay hay ở hanoi thì chỉ cho tớ với nhé, loanh quanh trung tâm càng tốt. Vì tớ biết mỗi 1 pt mà nghe như karaoke í. Thank các bạn

http://www.imeem.com/people/8br_SrV/music/CecubTrA/mscandy_thien_than/
  2. madoi

madoi Thành viên mới

bạn Candytalk add nick tớ tsensoul cho học hỏi phát nào, phối khí tốt thế nhỉ :D, lần sau có sáng tác thì đừng để public thế này tránh đạo nhạc nhé. Bài này có thể phối theo style khác được :D hờ hờ
  3. Sis

Sis Thành viên quen thuộc

Nhạc ổn! nhưng hát dở quá
    Cảm giác như bạn ko hát thật với giọng của mình mà đang cố bắt chước 1 ai đó nhưng ko tới..kết quả là hát như người nước ngoài hát tiếng Việt. ko tròn vành rõ chữ, thiếu hơi.. thiếu chiều sâu.
  4. Candytalk

Candytalk Thành viên mới

Tớ chỉ sáng tác bài hát và hát thôi, còn phối khí tớ nhờ người khác làm bạn àh. Tớ cũng đang học đàn để có thể tự làm đây. Vì mặc dù bản phối này cũng kute nhưng nó khác hẳn với ý tưởng ban đầu của tớ. Tks bạn vì comment nhé
    Àh tớ nghĩ là để public thế này mới ko sợ đạo nhạc vì có ai đạo thì bít liền ^^
  5. Candytalk

Candytalk Thành viên mới

6. wolvr1988vn

wolvr1988vn Thành viên mới

phối rất hay^^, bài hát cũg đc đấy nhưg nếu bạn thật sự muốn trở thành 1 nhạc sĩ hẳn hoi thì có lẽ âm nhạc nên có cá tính & ság tạo 1 chút, h bật tv lên nghe ko biết bao nhiêu bài na ná bài này ròi =.= (ý tớ là fong cách nhạc chứ tớ ko bảo bạn đạo nhạc nhé:D)
  7. Candytalk

Candytalk Thành viên mới

bài này tớ sáng tác đc khoảng 7 năm r, chỉ là 1 bản ballad nhẹ nhàng, tớ ko đòi hỏi nó phải có cá tính cho lắm. Và tớ bằng lòng với sự đơn giản trong bài hát của tớ khi ở tuổi ấy.
    Hiện tớ cũng có nhiều bài hát khác nữa, style khác, nhưng chưa dám đi làm hoà âm. Tớ sợ.. sẽ nhận đc 1bản phối khí giống với nhiều bài hát khác. Vì tớ chỉ đc đưa bản nhạc rồi về, mấy ngày sau đến lấy. Như kiểu đi may quần áo, đưa số đo rồi người ta muốn may kiểu gì thì may, miễn là mặc vừa.
    Tớ có nghề nghiệp ổn đinh r, ko có ý định làm nhạc sĩ. Nhưng khi những giai điệu mới nó cứ vang lên trong đầu, bạn chỉ có cách là ghi lại nó, và vô cùng mong muốn nó được hoàn thành.
    Vì vậy tớ làm topic này hy vọng tìm được 1 nơi làm hoà âm tốt và 1 phòng thu kha khá để thoả mãn sở thích của mình mà thôi.
    Cám ơn các bạn