1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

About us !

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi thuyenxaxu, 20/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Bác Haithuyloi!
    OK!Chào mừng Bác đến với Box Kỹ sư! HiHi! Bác viết một bài về thủy lợi đi - cho mát, chúc Bác mọi sự tốt lành!
    Mến!
  2. hoangtronghaivnm

hoangtronghaivnm Thành viên mới

Tôi mon men mấy hôm nay mới dám xin gia nhập vào đây, chả là chưa có đóng góp nhiều lắm. Cho tôi đăng ký với nhé!. Tôi chuyên ngành nhiệt - lạnh, đang công tác tại Vinamilk.
  3. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Bác Hoangtronghaivnm!
    OK! Chào mừng Bác đến với Box Kỹ sư!
    Thân Ái!
  4. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Banhsukem,
    hehehe .... Chà, cái này hơi khó à nha (bắt chẹt em ) . Anh nghĩ, tình hình là em phải chấp nhận yêu đuong 1 chàng kỹ sư nào đó, sau đó, ghép form tham dự thành viên theo diện ... "đoàn tụ yêu đương" kekekeke
    Anh nói đùa chọc ghẹo em chứ dễ ợt à em ơi . Em chỉ việc post vô trong cái thread gì gì ngay đằng đầu box kỹ sư, sau đó , anh Lan hay cô em Pearl ... làm lễ tuyên thệ suốt đời chung thủy là xong . (anh lại chọc em nữa rồi hihih) .
    Thôi để anh post cái này vô trong box kỹ sư và email cho em link .
    ====================
    Anh Lan,
    Cô Banhsukem bên box làmđẹp muốn tham dự box nè anh . Có phải quy luat box kỹ sư cúa mình là thành viên mới tham dự phải vô trong thread "tâm sự .." của box và khai báo lý lịch trich ngang tuổi tác tình trạng yêu đuong vợ chong con cai ect đúng hông anh ?
  5. lan0303

lan0303 Thành viên mới

Banhsukem,
    hehehe .... Chà, cái này hơi khó à nha (bắt chẹt em ) . Anh nghĩ, tình hình là em phải chấp nhận yêu đuong 1 chàng kỹ sư nào đó, sau đó, ghép form tham dự thành viên theo diện ... "đoàn tụ yêu đương" kekekeke
    Anh nói đùa chọc ghẹo em chứ dễ ợt à em ơi . Em chỉ việc post vô trong cái thread gì gì ngay đằng đầu box kỹ sư, sau đó , anh Lan hay cô em Pearl ... làm lễ tuyên thệ suốt đời chung thủy là xong . (anh lại chọc em nữa rồi hihih) .
    Thôi để anh post cái này vô trong box kỹ sư và email cho em link .
    ====================
    Anh Lan,
    Cô Banhsukem bên box làmđẹp muốn tham dự box nè anh . Có phải quy luat box kỹ sư cúa mình là thành viên mới tham dự phải vô trong thread "tâm sự .." của box và khai báo lý lịch trich ngang tuổi tác tình trạng yêu đuong vợ chong con cai ect đúng hông anh ?
    [/QUOTE]
    TO Banhsukem!
    HiHi! Anh Thuyen nói đúng rồi đó Em!
    Mến!
  6. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Hi cả nhà, em mới đến đã được tặng hoa nhiều, vui quá. Em cũng tặng hoa các anh chị nè .
    Lý lịch trích chéo của em:
    KS: Điện tử Viễn thông (nhưng công việc chỉ hơi liên quan chút xíu thôi l
    Tình trạng hôn nhân: Độc thân
    Cũng muốn yêu anh nào làm kĩ sư như anh Thuyền nói, nhưng hổng có anh anh kĩ sư nào chịu yêu mình
  7. levant57

levant57 Thành viên mới

Anh ký lại hộ Bánh Su Kem nhé:
    "Dữ dội và dịu êm
    Ồn ào và lặng lẽ
    SÔNG không hiểu nổi mình
    Sóng tìm ra tận bể"

Có một điều anh phân vân không biết chữ đầu của câu thứ 3 là chữ SÔNG hay là SÓNG? Bởi vì ngay bi giờ do không có tập thơ nào của XQ trong tay (tập thơ xuất bản từ ngày xưa là tốt nhất vì ngày ấy ít lỗi in ấn hơn bi giờ) nên anh đành vào các trang web về thơ thì thấy đó là chữ SÓNG.
    "Dữ dội và dịu êm
    Ồn ào và lặng lẽ
    SÓNG không hiểu nổi mình
    Sóng tìm ra tận bể"

Nhưng thực tình, cái từ mà anh nhớ lại là SÔNG, không phải SÓNG. Bởi vì bài này anh đã thuộc làu làu từ ngày BSK còn...đóng bỉm (he). Ngoài ra tiếng SÔNG mới hợp lý và mới làm nổi bật tính cách của SÓNG, hay là tính cách của XQ:
    Bởi vì SÓNG hiểu mình, trong khi SÔNG thì cạn hẹp và chật chội quá nên chỉ có thể chứa những cơn sóng nhỏ, vậy lúc DỮ DỘI thì SÔNG có chứa được đâu? Do vậy SÓNG mới phải tìm ra tận BỂ (Lưu ý XQ không dùng từ BIỂN nhé, tiếng BIỂN nghe nó trung dung quá, thiếu sức biểu cảm trong trường hợp này). Dân gian nói CHỚP BỂ MƯA NGUỒN kia mà...). SÓNG phải tìm ra tận BỂ để có người hiểu được SÓNG. SÓNG hiểu SÓNG, SÓNG rất hiểu mình, CON SÓNG NGÀY XƯA CON SÓNG NGÀY NAY VẪN THẾ, đó là DỮ DỘI VÀ DỊU ÊM, ỒN ÀO VÀ LẶNG LẼ.
    Nhìn lại cuộc sống của XQ anh thấy chị ấy khá lận đận trong đường tình duyên và cuối cùng chị cũng tìm thấy BIỂN của con SÓNG mình, ấy là BIỂN LỚN nhà thơ QUANG VŨ. Khác với văn, thơ bao giờ cũng chứa tâm tư của người viết. Biết đâu bài thơ này có một ngụ ý về chuyện đời tư của chị. Xét về hoàn cảnh ra đời của bài thơ thì sẽ thấy rõ. (Bài THUYỀN VÀ BIỂN cũng thế, ấy là lúc chị đã ra được BIỂN LỚN của đời chị)
    Híc, không biết nguyên tác thế nào, tuy nhiên anh thích từ SÔNG thay vào đó hơn. Mọi người cho biết ý kiến nhé.
    Còn BSK: MUỐN GIỮ SÔNG THÌ GIỮ, MUỐN GIỮ SÓNG THÌ GIỮ NHƯNG KHÔNG THỂ ĐỂ MẤT TIẾNG SÓNG ở câu thứ tư nhé.
    Chào.
  8. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Cảm ơn anh levant57 nhiều nha, cách phân tích của anh thật sâu sắc và đáng khâm phục đó. Em sẽ sửa lại cho đúng. Tặng hoa anh nè
  9. nightladyhp

nightladyhp Thành viên mới

Anh LevanT, Phải công nhận anh có sự nhìn nhận rất sắc, nếu là con gái chắc.....................
    Nighlady se viết nhiều làn sau nhé.
  10. levant57

levant57 Thành viên mới

Cảm ơn Bánh Su Kem và NightLady. Đêm nay về bổi hổi bồi hồi không ngủ được. Hic
    Anh là con gái thì làm sao, chuyện gì xảy ra hả em?