1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ACE có biết thủ tục du lịch Anh Quốc không ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi mastersprint, 01/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mastersprint

mastersprint Thành viên mới

ACE có biết thủ tục du lịch Anh Quốc không ?

HIện mình đang học tại London, em họ mình muốn sang đây chơi với mình vài tuần. Có cách nào để xin được visa qua đây không ? Mong mọi người chỉ giáo, các thủ tục, bước và tài chính cần thiết. Xin cám ơn lắm lắm.
  2. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Đọc qua cái này xem nó yêu cầu những gì này
    http://www.bia.homeoffice.gov.uk/visitingtheuk/sponsoringavisitor/documents/
  3. hucer2212

hucer2212 Thành viên mới

Để bảo lãnh cho em họ/bạn gái/bố mẹ.... sang thì bạn cần một số giấy tờ sau:
    1. Thư xác nhận của trường đạng đang học (công ty bạn đang làm việc) chứng nhận bạn đang là sinh viên của trường (công ty)
    2. bank statement ít nhất 3 tháng
    3. Thư mời (như trong ảnh)
    4. hợp đồng nhà ở nơi bạn đang ở
    rổi gửi qua bưu điện về cho gia đình bạn ở VN
    ở việt nam, người bạn muốn bảo lãnh phải chứng minh được thân nhân với bạn. nếu là bố mẹ thì chứng minh bằng sổ hổ khẩu, nếu là em họ thì có giấy xác nhận của phường sở tại.
    và đơn xin visa.
    cầm tất cả thứ đó vào đại sứ quán là xong. D
  4. mastersprint

mastersprint Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều lắm. Bạn cho hỏi thêm chút là chứng minh tài chính cần tối thiểu bao nhiêu và nếu là bạn bè thì chứng minh thế nào. Cám ơn bạn
  5. hucer2212

hucer2212 Thành viên mới

về chứng minh tài chính, theo bọn Home office thì nó yêu cầu là ngoài tiền học phí và tiền nhà ở ra bạn phải có đủ 3K bảng hoặc hơn trong vòng 1 năm sống ở UK. khi muốn bảo lãnh cho người nhà sang thì phải chứng minh bạn có đủ số tiền trong tài khoản cho nguời đó sống ở Uk trong thời gian sang thăm. tuỳ thời gian người đó ở mà số tiền sẽ khác nhau. như vậy, nếu người nhà bạn ở một tháng, số tiền bạn cần có là tầm 1K/đầu người + tiền 3K bạn phải có trong tài khoản.
    còn nếu người nhà bạn tự lo được tài chính, thì ở việt nam, họ phải đưa ra một cái sổ tiết kiệm có thời hạn trên 6 tháng, với số tiền đủ cho họ sinh sống ở Uk trong tgian ở đó, cộng với chi phí vé may bay đi về... theo tớ thì càng nhiều càng tốt, tầm 2-3K là được.
    cái này tớ ko biết chính xác lắm, chỉ theo một số người bạn đã gửi thư mời bố mẹ sang chơi 2 tuần. soso tiền họ bỏ ra cho mỗi người tầm 1K (trung bình)
    có một điều là nếu em ho ban là con gái thì sẽ hơi khó khăn hơn 1 chút. vì bọn DSQ luôn nghĩ là con gái sang sẽ có nguy cơ ở lại kiếm chồng ngoài quổc rồi ứ về, cho nên cái khoản tài chính mà càng nhièu càng tốt, và thái độ khi p.vấn, vì tớ có biết một số bạn (gái) khi p.vấn đi du lịch bị đánh hỏng vì nó soi kinh quá. còn nếu là con dzai thì vô tư.