1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ACE Tư vấn tình yêu giúp e với ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nerd87, 31/07/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nerd87

nerd87 Thành viên mới

Xin chào ACE trong cốc!
    Em xin kể chuyện tình yêu của mình nhờ ACE tư vấn giúp e !
    Chuyện là thế này...
    Gia đình em có 2 anh em. Em sinh năm 87 hiện đang là công chức ở HN làm về lĩnh vực CNTT, có cô em gái đi lấy chồng ở nước ngoài. Bố mẹ em đều là cán bộ nhà nước về hưu hết rồi. Đầu năm vừa rồi, gia đình em mới nảy ra ý định cho thuê nhà để cho vui cửa vui nhà. Em cũng đồng ý vì nghĩ có người cho 2 ông bà nói chuyện cho vui cửa vui nhà. Thế rồi có 2 chị em họ đến nhà em ở cùng.Cô chị sinh năm 88 đã đi làm (cáo), cô em sn 93 đang là sinh viên. Nói là ở cùng cũng chả gặp nhau mấy, vì em đi suốt cả ngày, tối đến mới về nhà ngủ chút rồi sáng lại đi. Thỉnh thoảng có gặp nhau cũng chào hỏi vu vơ, nói chuyện phiếm mấy câu xã giao.
    Cuộc sống cứ thế qua đi cũng được nửa năm, đến hôm vừa rồi là sinh nhật mẹ em, em mới bảo mẹ làm nồi lẩu gọi cả 2 chị em nhà cáo xuống ăn cùng cho vui. Bữa ăn đấy cũng vui vẻ, mẹ em vui lắm, vậy là e mừng.
    Sau buổi hôm đó, tình cảm mấy anh em có vẻ tăng lên, cũng nói chuyện cũng thân thiện hơn. Rồi một hôm, bố mẹ em đi ăn cỗ, em hôm đấy về nhà sớm, nằm nhà. Một lúc thì cáo về, em nằm chơi cũng buồn lên nói chuyện phiếm với em cho vui thì được biết là cáo hnay ở nhà một mình, cô em cáo đi chơi không về. Buồn buồn rủ cáo đi ăn cùng cho vui. Thế là em và cáo đi ăn ngoài, sau đó đi xem film cho hết buổi tối bùn tẻ. Tối hôm đó nói chuyện chơi chơi, cáo cũng khuyên nhủ đại ý anh lấy vợ đi cho bố mẹ anh đỡ buồn, anh đi suốt bố mẹ cũng buồn. Em thì ừ ừ cho qua chuyện, cũng không để ý gì lắm. Đi chơi về thì bố mẹ em về rồi, nên cáo lên nhà trước rồi em đi nhậu với mấy đứa bạn. Em nhắn tin cám ơn cáo đi chơi với em tối nay, em thấy rất vui. Cáo cũng nhắn lại nhưng em bận nhậu nên không trả lời.
    Rồi cuộc sống lại trở về quỹ đạo bình thường, rồi em và cáo cũng gần gũi hơn, nói chuyện quan tâm hơn. Đi chơi thì em cũng cầm tay cáo dắt đi qua đường, hay là đi đến chỗ đông người thì cầm tay cho đỡ lạc. Em nhận thấy mình có tình cảm với cáo, nên đến buổi đi chơi thứ 3 hay thứ 4 gì đó em ôm hôn cáo, cáo tỏ vẻ không đồng ý nhưng rồi một lúc cũng không chống cự nữa nhưng không cho French kiss.
    Sau hôm đó thì e quan tâm cáo nhiều hơn một chút, về nhà cũng sớm hơn nữa, ít đi chơi hơn. Rồi lại tiếp tục hẹn hò, lại gần nhau hơn, tâm sự về cuộc sống nhiều hơn. Đi chơi vẫn hôn nhau, nhưng cáo vẫn không cho French kiss.
    Một hôm, em mới hỏi cáo: sao giữa anh với em có một khoảng cách vô hình, có cách nào để a và e lại gần nhau hơn không em.
    Cáo trả lời : giữa anh và em có khoảng cách là vì em muốn thế.
    Em nghe vậy thì cũng không nói gì nữa, cáo muốn vậy thì cứ vậy đi.
    Tầm 1 tuần sau đó, em dẫn cáo đi ăn ở nhà hàng sáng trọng, tạo khung cảnh rồi tỏ tình với cáo. Cáo bảo để em suy nghĩ một thời gian.
    Rồi Em và cáo đi chơi vui vẻ, quan tâm đến nhau, vẫn ôm hôn tình cảm nhưng cáo vẫn không cho French kiss. Em có hỏi cáo xem câu trả lời thế nào, cáo bảo e chưa tin tưởng anh, anh hư lắm( mẹ em có kể cho cáo nghe về những "chiến tích" của em thời còn là sinh viên và học sinh). Em nghe vậy cũng bảo, em cứ suy nghĩ kỹ, a tôn trọng quyết định của em. Nhưng cũng thấy buồn buồn.
    Rồi một hôm, em đi nhậu với cơ quan về buổi trưa. Say say, về nhà thấy cáo ở nhà một mình đang ngủ, em ôm hôn, sau đó đòi xếp hình với cáo. Cáo chống cự quyết liệt, nhưng mà em rượu bia ngà ngà, tấn công dữ dội cáo không còn chống cự nữa....
    Sau đó, em vẫn quan tâm đến cáo như bình thường, hỏi han, 2 người biết lịch của nhau cụ thể hơn. Em vẫn chưa hỏi lại câu trả lời của cáo. Cho đến hôm qua, cáo bảo với em, tối em đi chơi với giai. Vì chưa có câu trả lời của cáo nên em cũng không tỏ thái độ được. Cáo về nhà ăn cơm rồi thay váy áo đi với giai ( cáo đi với em mặc quần áo bình thường, ít khi mặc váy). Đến tối giai đưa cáo về, em mở cửa ra cám ơn giai đã đưa cáo về, rồi mở cửa cho cáo vào nhà. Em bảo với cáo em ghen, hỏi cáo sao lại xem film hẹn hò thế, cáo trả lời em bảo với anh rồi còn gì, em mượn tài liệu kinh doanh tiện thể đi xem film luôn ( cáo đeo túi xách nhỏ, cá nhân em nghĩ không đựng được tài liệu gì). Cáo nói thể rồi em cũng chúc ngủ ngon rồi đi ngủ không nói gì nữa.
    Sáng hôm nay, em báo sếp đi làm muộn. Lên vượt đèn đỏ xếp hình với cáo ( sau hôm em xếp hình cáo bị đèn đỏ ). Em vẫn còn tức nên nhờ các bác người ngoài cuộc cho em vài lời tư vấn về cáo cũng như chuyện của chúng em.
    Em xin cám ơn và chờ sự tư vấn của ACE trong cốc.
  2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chưa thấy cáo yêu đương gì nên tư vấn tình yêu cái gì?
    Nhắc em ý đi ngủ hay ở nhà nên khóa cửa phòng vào, đề phòng giai có ý đồ xấu.