1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Addicted

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi Kooz, 01/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kooz

Kooz Thành viên rất tích cực

Ừm, hôm nay mát giời ươn người nên tớ làm topic về Addicted trong album Seven của Enrique Iglesias, đổi món chút đỉnh các bạn LP quí báu nhẩy.. he ..he

Viết gì bây giờ nhỉ, à những giai điệu guitar bắt đầu nhẹ nhàng như lời tâm sự của chàng trai, một kẻ đang ngưỡng quá độ trẻ con chưa qua, già chưa tới. Trong anh ta có cái sự điên cuồng, sự bồng bột, sự con trẻ chút hờn dỗi trong tình yêu với người con gái.

Have I told you how good it feels to be me,
    when I''m in you?
    I can only stay clean
    when you are around.
    Don''t let me fall.
    If I close my eyes forever,
    would it ease the pain?
    Could I breathe again?

Anh có nói rằng chỉ ở bên cạnh em, anh mới cảm thấy là tốt nhất chưa nhỉ, mọi khó khăn tan biến khi có em bên cạnh, chỉ có em mà thôi, thế nên là đừng bỏ rơi anh, nếu nhỡ em làm thế, anh buồn tình, anh đi nhắm mắt mãi mãi, thì liệu lúc đó em có cứu vãn đựơc không, liệu có làm anh thở lại đựơc không. Em có thể nói rằng anh trẻ con, thiếu suy nghĩ, sến toàn cục, nhưng vì anh nhận ra rằng, chỉ có em thì cuộc sống mới tốt đẹp lên, thì điều này chẳng phải là thiếu suy nghĩ.

Maybe I''m addicted,
    I''m out of control,
    but you''re the drug
    that keeps me from dying.
    Maybe I''m a liar,
    but all I really know is
    you''re the only reason I''m trying.

I am wasted away,
    I made a million mistakes.
    Am I too late?
    There is a storm in my head;
    it rains on my bed
    when you are not here.
    I''m not afraid of dying,
    but I am afraid of losing you

Thôi rồi em ơi, có lẽ anh thành kẻ nghiện rồi, bởi vì anh không kiểm sóat đựơc mình nữa, em biết đấy kẻ nghiện mà không có thuốc thì dễ chết lắm, nhưng em là drug, và em đã cứu anh thoát khỏi cái chết, không có em, anh cảm giác ngày và đêm dài đăng đẳng, cảm giác lạnh lẽo khi thiếu hơi ấm của em. Có thể em cho anh là kẻ nói xạo quá đi, nhưng tự trong suy nghĩ , thực sự anh thấy vậy, em là điều duy nhất để anh nghĩ rằng cuộc đời còn ý nghĩa. Có thể anh chẳng thể làm cho em được gì, có những lỗi lầm anh đã làm, anh hối tiếc và mong rằng đã không quá muộn, khi không có em bên cạnh, dường như có những cơn bão nổi lên trên đầu anh, và dồn dập rơi xuống, anh nghiện hơi ấm hàng ngày của em trong những đêm lạnh giá.
    Anh chẳng sợ cái chết nhưng anh lại sợ mất em, cuộc sống chẳng có ý nghĩa gì nữa khi không có em bên cạnh phải không.

Khi đọc bài này, ắt hẳn rằng Bạn có thể chẳng tin có kiểu addicted như vậy, ờ, nhưng đó là suy nghĩ của tôi tìm thấy đụơc ở bài hát này, khi mà tình yêu có tính nhân văn như vậy càng ngày hiếm đi trong xã hội hiện nay, nhất là khi bạn may mắn được addicted như vậy trong tình yêu.

Love you so much that makes me sick
  2. baby_cat

baby_cat Thành viên mới

em mới Not in love >>>> được !
    bi h nghe bác phân tách bài nì thấy hay quá , thui đi mua đĩa đây
    Tôi vẫn mong NGÀY ẤY là giấc mơThiêng liêng lắm nhưng sẽ là quá khứAi chẳng từng có một ngăn cho bóng hình nào cũThì hãy nhớ NGÀY XƯA và tha thiết với BÂY GIỜ...
  3. camtu

camtu Thành viên quen thuộc

em nghe bài này rồi ,hình như xem cả clip ,không ngờ lời của nó qua 1 chút biến hoá ,giải thích của bác KOOZ lại hay như vậy ,đúng là bác cũng đang in love có khác ,nếu em nhớ không nhầm thì cái clip này hot phết đấy ,có lẽ cái clip đấy chẳng hợp lắm với những gì bác KOOZZ viết ở đây
  4. camtu

em lại đang phê lòi bài WILL YOU của P.O.D ,cái clip của nó đem lại 1 cảm giác và khi nghe nhac đem lại 1 cảm giác khác ,cả 2 cảm giác này đều muốn chia sẻ với moị người {vào dịp khác}bây giờ em phải đi học đã,hì hì
  5. baby_cat

baby_cat Thành viên mới

Will u cũng được nhưng em phê I miss u của Blink hơn , tuy vậy văn vẻ dốt nát ko làm được 1 bài phân tách cho ra hồn , hức hức đau khổ !
    Tôi vẫn mong NGÀY ẤY là giấc mơThiêng liêng lắm nhưng sẽ là quá khứAi chẳng từng có một ngăn cho bóng hình nào cũThì hãy nhớ NGÀY XƯA và tha thiết với BÂY GIỜ...
  6. camtu

cái làm em ấn tượng nhất ở clip có lẽ là tình cảm giữa con người với nhau ,1 cậu bé có mẹ nghiện rươuh ,chửi mắng ,đánh đập cậu trong tình trạng lúc nào cũng say mềm,nhưng kết thúc clip ,cậu vẫn nhẹ nhàng đắp chăn cho người mẹ say khướt đang ngủ vùi trên ghế của mình
    2 cô bạn cùng trường ghét nhau ra mặt ,1 cô bé thì lập dị ,ít bạn ,còn bé kia thì rất được yêu quý,nhưng khi cô bạn mostwanted kia nhỡ quan hệ vội vàng rồi hối hận ngồi khóc trong WC thì người chìa tay thông cảm ,đưa khăn cho cô chính là cái đứa mà ccô vẫn ghét ,xuyên suốt tất cả là điệp khúc {will you,will you love me tomorrow?} ngeh như 1 lời van nài ,trách móc
    khi mà nghe nhạc thôi ,thì chính cái câu điệp khúc này lại để lại ấn tượng lớn nhất ,nó như xoáy vào lòng ta ,1 câu hỏi gào lên đầy thổn thức....
  7. lookin4u

lookin4u Thành viên mới

Cũng là Addicted nhưng Simple plan đau khổ vì cái sự "nghiện ngập" đấy
    Bài hát là những tâm sự đau buồn , thất vọng của một kẻ ''heartbreaker'' , '' ....Anh ko thể giả vờ là anh ko quan tâm .... khi em không nghĩ về anh... em có nghĩ rằng anh đáng phải chịu thế không...anh cố làm cho em hạnh phúc... nhưng em vẫn mặc kệ......... anh đang muốn quên...'' (do SP hát nên để ''anh'' cho nó hợp)
    và cuối cùng, có lẽ người đó đã mệt mỏi, "How long will I be waiting? Until the end of time I don''t know why I''m still waiting
    I can''t make you mine..." "và anh sẽ chờ em bao lâu nữa ? đến cuối cùng ? anh ko hiểu sao anh vẫn cứ chờ.. mà ko thể khiến em là của anh..."
    I heard you''re doing ok
    But I want you to know
    I''m a dick
    I''m addicted to you
    I can''t pretend I don''t care
    When you don''t think about me
    Do you think I deserve this?
    I tried to make you happy but you left anyway
    I''m trying to forget that
    im addicted to you
    But I want it and I need it
    Im addicted to you
    Now it''s over
    can''t forget what you said
    and I never wanna do this again
    Heartbreaker... heartbreaker... heartbreaker
    Since the day I met you
    And after all we''ve been through
    Still a Dick
    I''m addicted to you
    I think you know that it''s true
    I''d run a thousand miles to get you
    Do you think I deserve this?
    I tried to make you happy
    I did all that I could
    Just to keep you
    But you left anyway
    im addicted to you
    Im addicted to you
    Now it''s over
    Heartbreaker... heartbreaker...
    How long will I be waiting?
    Until the end of time
    I don''t know why I''m still waiting
    I can''t make you mine
    im addicted to you
    Im addicted to you
    im addicted to you
    Im addicted to you
    Now it''s over
    Heartbreaker... heartbreaker..im addicted to you...
    heartbreaker...