1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2011 chiến đấu thôi (danh sách ADSer 2010 tại google spreadsheet trang 71)

Chủ đề trong 'Du học' bởi sputnich, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. icennivan

icennivan Thành viên mới

Mọi người có ai bị như em không? Tình hình là thi thoảng e không thể đăng nhập được, toàn báo lỗi pass, mà pass chắc chắn không thể sai được. Sáng hý hoáy đặt lại pass mãi không được, dưng chìu ni lại vào được (vĩn cái pass e type như sáng). Chẳng hiểu nổi nữa
    Mà hình như cái PS lần nè nếu ai chưa dán ảnh vào ở application form lần trước thì phải thêm vào? Hồi trước em dán rùi nên lần nè chắc không cần nữa các bác nhi?
  2. u31737

u31737 Thành viên mới

Dạo này server này có vấn đề ý mà, tớ cũng hì hục mãi mới vào đc, k sao đâu. Cheers
  3. conuoidayho

conuoidayho Thành viên mới

Không phải đâu bạn nhé, ngoài 2 ảnh dán ở Application form, còn phải nộp thêm hai ảnh nữa. Nếu lần trước chưa nộp thì lần này bạn phải nộp bổ sung
  4. icennivan

icennivan Thành viên mới

Tình hình là dạo nè đầu óc hơi củ chuối, ko nhớ nổi đợt trước mìh có gửi ảnh kèm theo ko? Thui, cứ gửi kèm cho chắc vậy, 2 cái ảnh thui mù ^^. Mà cho em hỏi chút, bậc học là Cao học hoặc thạc sĩ, còn cái khóa học dự kiến là thế nào bà con nhi? Băn khoăn wa''
  5. trucmaihoa

trucmaihoa Thành viên mới

Trời, bữa nay còn có người băn khoăn về việc điền thông tin á? Chắc ở HN nhỉ? Sáng nay mình vừa chạy long tóc gáy lên Bưu điện trung tâm SG gửi rồi, bị cộp cái dấu "Không khiếu nại về chỉ tiêu thời gian". Hic, gửi EMS mà mất những 2 ngày, lại còn cái dấu dở hơi nữa!!! Giờ chỉ còn cách ngồi cầu cho cái PS tới được hòm thư IPO 321 không trễ hơn ngày 11 này thôi.
    Đau đầu với cái PS này mấy ngày hôm nay rồi, giờ mới nhẹ lòng chiến đấu tiếp với cái cần câu cơm nuôi 2 cái tàu há mồm. Mấy ngày trước có ai khoe kinh nghiệm trên 50 tháng mà sợ là già nhất trong topic này nhỉ? Mình thì chưa già - ít nhất còn dư chỉ tiêu dưới 40 tuổi của ADS - nhưng cũng tốt nghiệp ĐH 12 năm rùi đấy, không biết đã đạt giải quán quân bô lão của topic này chưa?
    Sáng nay mới nhớ ra một anh chàng ADS holder đã từng làm chung với mình để gọi phone hỏi thăm. Nghe nói dù không yêu cầu gửi reference letter nhưng nếu có để gửi kèm thì hồ sơ sẽ strong hơn. Anyway, với mình thì bây giờ cũng quá muộn rồi. Thêm nữa, có kinh nghiệm làm việc bao nhiêu lâu thì cứ khai tất, nộp cho hồ sơ thêm hòanh tráng.
    Bao giờ thì có thông báo ai lọt cửa qua vòng IELTS nhỉ?
  6. GnReloaded

GnReloaded Thành viên mới

Mình rất confused với cái tiêu chí về giấy giới thiệu này của ADS. Trong appilcation package, họ rõ ràng nói rằng reference letters are not required, nhưng theo bạn holder này thì nếu nộp hồ sơ sẽ strong hơn. Như vậy chẳng phải những bạn làm đúng theo yêu cầu (là không gửi thư giới thiệu) sẽ bị thiệt thòi hơn những bạn có gửi sao?
    Nhưng mình cũng biết là ADS không có thời gian để gọi điện check thông tin từ từng referee. I should have known better. Dang!
  7. GnReloaded

À, mình cũng vào điểm danh với bạn Cibor cái.
    - GPA: 7,8
    - Ngành 5
    - Ngành học bachelor không liên quan tới công việc hiện tại
    - Không nộp reference letters
    - Kinh nghiệm: hình như trên 50 tháng, nhưng ra trường chưa tới 12 năm
    - Vừa nộp SoP tại bưu điện bờ hồ sáng nay ngày 09/09/09
    Được GnReloaded sửa chữa / chuyển vào 15:36 ngày 09/09/2009
  8. icennivan

icennivan Thành viên mới

Chị ơi, thế fần khóa học dự kiến điền thế nào hả chị? Hik! Giúp em với, sáng mai e sẽ cố gửi sớm, hy vọng vẫn kịp :(
  9. GnReloaded

Bạn đã trả lời các câu hỏi kia chưa? Nếu rồi, tự khắc biết điền thế nào? Hoặc nếu không biết, có thể đưa lên đây, mọi người cùng đọc rồi góp ý cho
  10. trucmaihoa

trucmaihoa Thành viên mới

Em điền khóa em dự định học vào đó, họ cũng đã chỉ dẫn rất kỹ trong thư thông báo gửi PS rồi đó. Ví dụ chị muốn học về ngành 9 - Social science, trong đó bao gồm rất nhiều khóa học khác nhau như xã hội học, nhân chủng học...., chị muốn học về Gender related studies thì điền vô phần khóa học. Vậy thôi.
    Hope that u can manage with the PS.