1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2011 chiến đấu thôi (danh sách ADSer 2010 tại google spreadsheet trang 71)

Chủ đề trong 'Du học' bởi sputnich, 15/06/2009.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. icennivan

icennivan Thành viên mới

Cảm ơn chị nhiều ạ. Sáng sớm mai em gửi sớm, không biết wa bưu điện quốc tế hay chuyển fát nhanh thì cái nào nhanh hơn chị nhi?
  2. GnReloaded

GnReloaded Thành viên mới

Nên gửi chuyển phát nhanh của bưu điện quốc tế. Sáng thì chiều đến nơi thôi (thấy quảng cáo thế).
  3. biencanoh

biencanoh Thành viên mới

Hôm nay mình mới nộp. Thấy không thoả mãn lắm. Mỗi phần đuợc 250 từ thiệt là khó viết hay và đầy đủ những gì mình muốn diễn đạt. Chúc các bạn may mắn nha!
  4. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Đợt này mình bận nên ít có thời gian vào đây la liếm. R vào đọc mới thấy các bác nhà mình "thật thà" . ADS giới hạn viết 1000 từ cho 4 câu hỏi chỉ là tương đối thui. Mình nghĩ họ làm thế là để tránh tình trạng ứng viên viết lan man không cần thiết, chứ họ làm gì có thời gian mà đếm từng từ xem ứng viên có viết nhiều hơn 1000 từ đâu mà lo. Có lỡ viết nhiều hơn một chút chắc cũng chẳng sao, đâu cần phải ép mình viết đúng 250 từ/ câu hỏi đâu
  5. cibor

cibor Thành viên mới

Mình chiều hôm qua cũng gửi rồi dưng mà ở tỉnh phía Bắc nên chắc phải mai mới đến nơi. Tớ cũng đã giải thích giống ThatWhy đấy nhưng các bạn ấy không để ý thôi.
    Bản thân bài của tớ cũng 1200 từ cơ, còn dịch sang tiếng Việt thì ặc ặc hơn 1 ít nữa. Hehe
  6. GnReloaded

GnReloaded Thành viên mới

Các bạn thật là nhiều chữ, mình cố mãi viết được có hơn 1.000 từ tí tị. Dịch ra thì cũng tầm đấy thôi, chẳng bỏ ý nào đi cả :-)
    Xem ra tất cả các bạn ở đây đều gửi kèm thư giới thiệu à :-(. I''m so f*cked up!!!!
  7. cibor

cibor Thành viên mới

Có ai bắt phải gửi thư giới thiệu đâu mà gửi hả bạn? Họ bảo mình làm gì thì mình làm thế thôi, xin thư giới thiệu đâu phải dễ, phải để dành cơ hội cho học bổng khác nữa chứ! Mình nghĩ thư giới thiệu chỉ cần khi bạn nhận được học bổng và làm thủ tục để trực tiếp làm việc với ĐH bên kia thôi.
  8. hutieu12a8

hutieu12a8 Thành viên mới

Tình hình là thấy mọi người cứ lo lắng quá. Mình thì cũng đã nộp rồi, quan trọng là cái bác EMS có gởi được tới nơi hay không thôi.
    Nhưng mọi người yên tâm đi, không được năm nay thì đi năm sau, nhiều khi không kiếm ra người để đi
    Thanh Nien online
    Tin từ Đại sứ quán Úc, trong chuyến thăm Úc của Tổng bí thư Nông Đức Mạnh vừa qua, Thủ tướng Úc Kevin Rudd đã thông báo việc Úc sẽ tăng thêm 50 suất học bổng/năm cho VN.
    Như vậy cùng với 25 suất học bổng tăng thêm do Bộ trưởng Ngoại giao Smith đã tuyên bố năm ngoái, tổng cộng Úc sẽ dành cho Việt Nam 225 suất học bổng/năm. Điều này đồng nghĩa với việc VN trở thành nước nhận học bổng nhiều thứ 2 chương trình Viện trợ học bổng của Úc, Đại sứ Úc tại VN, Allaster Cox cho biết.
  9. u31737

u31737 Thành viên mới

Mọi người ơi, học English đi !!!
    Bạn nào muốn học thì đăng kí, để tớ còn tìm lớp nhá !!!
  10. trucmaihoa

trucmaihoa Thành viên mới

Chính xác. Mình cũng nghĩ như bạn này.
    Hơn nữa, các bạn đừng cố ép mình mỗi câu phải viết 250 từ. Theo mình, các bạn nên xem xét tổng quát xem câu nào mình muốn trình bày nhiều thì viết nhiều, câu nào ko có nhiều ý để viết thì cứ viết ngắn gọn, miễn sao tổng số trong khỏang 1000 từ hoặc hơn chút là OK rồi. Như mình viết phần tiếng Anh có hơn 600 từ, nhưng sang tiếng Việt dài ra gần gấp đôi đó. Vì mình viết tiếng Việt trước rồi mới dịch sang tiếng Anh, riêng phần dịch sang tiếng Anh mất nguyên 1 buổi rồi, đau đầu ra phết.
    Thêm nữa, các bạn cần cẩn thận khi gửi dịch vụ EMS nha. Họ đảm bảo gửi trong vòng 24h không kể ban đêm và ngày nghỉ, ngày lễ. Như vậy, nếu bạn gửi từ bưu điện trung tâm thì có thể tròn 2 ngày mới tới nơi, còn nếu bạn gửi từ bưu điện lẻ thì có thể phải mất 3 ngày (thêm 1 ngày nằm chờ tại Bưu điện nơi bạn gửi nữa). Mình gửi tại bưu điện trung tâm từ sáng ngày 9 mà nay cứ thấp thỏm không sure liệu có tới nơi trước deadline hay ko nữa. Có bạn nói có thể check xem bưu phẩm của mình đi tới đâu rồi, làm sao để check được, chỉ giúp mình với.
    Thank nhiều nhiều.