1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2011 chiến đấu thôi (danh sách ADSer 2010 tại google spreadsheet trang 71)

Chủ đề trong 'Du học' bởi sputnich, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. icennivan

icennivan Thành viên mới

2. sputnich

sputnich Thành viên mới

Hh, bác Cibor dỗi rùi, thôi trả lời em nó đi ko ADS năm nay đã đìu hiu sẵn rồi :D.
    Nhưng mà nói thật mình nghĩ đều là dự tuyển sau đại học cả, làm gì nên nói với nhau 1 tiếng, thế mới là chuyên nghiệp.
    Được sputnich sửa chữa / chuyển vào 22:58 ngày 26/09/2009
  3. cibor

cibor Thành viên mới

Mình có giận gì đâu, chỉ là vì mình đi công tác mấy hôm vừa rồi, hôm nay mới có thời gian lên đây!
    Hôm đó mình đến 1 mình, chẳng thấy ai thế là mình đi chơi với ông bạn người Pháp sang chơi luyện tí tiếng Anh í mà. Hehe
    [/quote]
    Hh, bác Cibor dỗi rùi, thôi trả lời em nó đi ko ADS năm nay đã đìu hiu sẵn rồi :D.
    Nhưng mà nói thật mình nghĩ đều là dự tuyển sau đại học cả, làm gì nên nói với nhau 1 tiếng, thế mới là chuyên nghiệp.
    [/quote]
  4. icennivan

icennivan Thành viên mới

[/quote]
    [/quote]
    Có ai nhận dc mail của ADS chưa nhờ? Lâu thế :(
  5. tocnhuom

tocnhuom Thành viên mới

E xin phép hỏi các anh/ chị 1 câu hỏi hơi bị off-topic nhưng em amato quá. Lần gửi personal statement ADS có gửi mail confỉm là đã nhận đc ko nhỉ? E gửi sáng 17 và ko nhận đc cái confirm. e quên béng mất ko hỏi han anh chị.
    thanks anh chị nhiều.
  6. muaxuan1982

muaxuan1982 Thành viên mới

Hình như là họ sẽ ko confirm gì đâu mà chỉ thông báo ai sẽ được lọt vào vòng tiếp theo thôi...
  7. sputnich

sputnich Thành viên mới

Không phải "hình như" mà là chắc chắn họ sẽ không cònfirm nhận được hay không mà sẽ trả lời vào giữa tháng 10 là có phải thi IE ko thôi.
    @Tocnhuom: Bạn gửi câu hỏi khó ah nha, nếu bạn gửi ngày 17 tháng 09 thì chắc sẽ có mail thế này: Expire and see you again :D.
    Topic cũng đã đề cập cái này rùi đấy. Bạn chịu khó xem anh em nói chuyện nha!
  8. cibor

cibor Thành viên mới

Chắc chắn là họ ko xác nhận điều này rồi. Chỉ còn có cách là chờ đến tuần thứ 3 của tháng 10 để biết kết quả thôi. Chúc cả nhà may mắn!
  9. tocnhuom

tocnhuom Thành viên mới

Ôi mình nhầm. Mình gửi sáng 11.Thế topic đề cập gì cơ ạ? Mình có theo dõi topic nhưng có thể lúc nào đó ko để ý.
    Được tocnhuom sửa chữa / chuyển vào 13:45 ngày 29/09/2009
  10. cibor

cibor Thành viên mới

Hôm nay ngồi đọc lai FAQ thấy ghi như sau:
    Sau vòng nộp SOP sẽ chọn ra 210 ứng viên khối Mở (190 cho Thạc sỹ, 20 cho Tiến sỹ). Trong đó số học bổng dự kiến cấp cho khối Mở là 105 suất (tổng số là 175 suất trong đó đã dành 70 suất cho PPI).
    Như vậy có nghĩa là: Sẽ có 210 chú cạnh tranh nhau 105 suất (lấy 50%). Trong đó khoảng 190 chú tranh nhau 95 suất Thạc sỹ, 20 chú tranh nhau 10 suất Tiến sỹ.
    Nghe có vẻ rõ ràng quá rồi nhỉ. Chia sẻ cùng mọi người chút không thấy threat đìu hiu quá! Mọi người ôn IELTS đến đâu rồi??????
    Được cibor sửa chữa / chuyển vào 15:49 ngày 05/10/2009