1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2011 chiến đấu thôi (danh sách ADSer 2010 tại google spreadsheet trang 71)

Chủ đề trong 'Du học' bởi sputnich, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GnReloaded

GnReloaded Thành viên mới

Cảm ơn Cibor nhé. Thực ra mình chủ quan không đọc cái FAQ của họ nhỉ, nếu đọc sẽ biết trình tự tất cả mọi thứ.
    Chẹp, năm ngoái có vẻ thi IELTS đông hơn thế này.
    ADS đúng là cũng không biết đâu được, họ cho thi IELTS nhưng cuối cùng IELTS vẫn không phải yếu tố quyết định. Sao họ không chọn ngay 105 chú luôn cho rồi nhỉ, đỡ phí tiền cho hơn 100 chú khác thi IELTS.
  2. u31737

u31737 Thành viên mới

The ADS 2011 intake has now closed. We are currently reviewing personal statements and will notify applicants of the results during the third week of October 2009.
    IELTS Selection test is scheduled on 31 October 2009 in Hanoi, Da Nang and Hochiminh City.
    From : http://www.ads.edu.vn/download.php
    Được u31737 sửa chữa / chuyển vào 18:36 ngày 05/10/2009
  3. voicoi50kg

voicoi50kg Thành viên mới

Những ngày cuối của tuần 2, em bắt đầu sốt ruột các bác ạ! Hự hự!
  4. cibor

cibor Thành viên mới

Đừng vội vàng thế chứ! Cứ coi là tuần thứ nhất đi, tuần thứ ba nên tính là từ 19-25/10 cho nó đỡ sốt ruột chứ. Vội gì!
  5. cibor

cibor Thành viên mới

Đừng vội vàng thế chứ! Cứ coi là tuần thứ nhất đi, tuần thứ ba nên tính là từ 19-25/10 cho nó đỡ sốt ruột chứ. Vội gì!
  6. voicoi50kg

voicoi50kg Thành viên mới

vầng, thôi em nghe lời bác!
    Cả nhà ôn IELTS đến đâu rồi! Em ưỡn ẹo mãi cũng mới bắt đầu học được buổi đầu tiên. Chọn Cam 5 dễ nhất cho đỡ ngán mà cũng thấy oải ghê! Híc híc!
    Thế này không out vongcuày cũng out vòng IELTS quá!
    Các bác cho em hỏi tiêu chí để chọn vòng tiếp theo (sau vòng này í ạ) là gì đấy ạ!? Có phải chỉ có tiếng Anh không?
    Em nhớ láng máng là còn 1 vòng interview, đúng hem nhỉ?
  7. cibor

cibor Thành viên mới

Em cũng đang chật vật với món IELTS này đây. Học hành mệt thật.

Tất nhiên sau vòng 2 mọi người đều có điểm cho vòng 1, vòng 2. Sau vòng thi IELTS thì có điểm vòng 3.
    Em giả sử nhanh cho nó vuông là nếu lấy thang điểm là 9 như IELTS thì nếu bác voicoi50kg được 7 điểm vòng 1; 8 điểm vòng 2; 6.5 điểm vòng 3 chẳng hạn (tỷ lệ cho từng vòng có thể là: 30%:40%:30% (theo kiểu của ALA scholarship của Ausaid) thì bác được: 7.25 điểm trung bình. Sau đó họ lọc từ trên xuống dưới được 105 suất cho khối Mở thì cắt.
    Điều này làm tương tự với khối Ưu tiên. Trong mỗi khối có thể chia rõ ra ứng viên Thạc sỹ và Tiến sỹ để chấm cho hợp lý.
    Đối với ứng viên Tiến sỹ thì phỏng vấn là bắt buộc, còn ứng viên Thạc sỹ thì không, ngoại trừ 1 vài trường hợp đặc biệt. Điều này em khuyến nghị các bác đọc FAQ nhé!
    Em biết gì thì chia sẻ với các bác thế thôi! Mong các bác thấy nghe cũng xuôi cái tai.

8. GnReloaded

GnReloaded Thành viên mới

Bạn Cibor cho xin cái link FAQ với! Sorry for my ignorance nhưng mà vào trang của ADS tớ chẳng thấy gì cả.
  9. greengarden

greengarden Thành viên mới

ơ, bác Cibor ơi! Té ra là có lấy điểm bình quân vậy hả? Cả nhà vẫn khỏe chứ, bấy lâu nay lo dọn lụt sau cơn bão, mạng nhà có vấn đề nên chẳng vào đc. Giờ thấy cả nhà chật vật món english như em. Nếu thi vừa đủ 4.5 thì sao nhỉ??
  10. cibor

cibor Thành viên mới

@greengarden: Tất nhiên là sẽ ukie nếu bạn nằm trong số 105 người rồi còn gì!
    Còn đây là bản FAQs nhé các bạn. Xem cho thỏa thích trong lúc chờ đợi vậy:
    Bản tiếng Anh:
    http://www.ads.edu.vn/ads/uploads/file/ADS%202009/FAQ2011.pdf
    Bản tiếng Việt
    www.ads.edu.vn/ads/uploads/file/ADS%202009/FAQ2011V.pdf